1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bộ phim hay về đề tài chiến tranh

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi t, 29/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. panzerlehr

panzerlehr Thành viên mới

Cho mấy bác muốn biết thêm về kẻ thù của nước Nga Xô vĩ đại, bộ phim độc nhất từ trước đến nay theo em :
    Làm năm 1976, với 1 số tiền không cao lắm ngay so với những blockbusters thời đấy, phim "Cross of Iron" ngày nay đã trở thành 1 tiêu chuẩn của phim chiến tranh.
    Dựa trên hồi ký của nhà văn Đức Willie Heindrich, bộ phim tả lại số phận của 1 tiểu đội Đức chiến đấu ở mặt trận Kuban vào muà hè năm 43. Qua kịch bản này đạo diễn Sam Peckinpah đã dựng lên 1 bộ phim "khủng khiếp"
    - Khung cảnh, quân phục, khí tài : y trang như trong lịch sử (bộ phim được quay ở Nam Tư với hồng Quân đóng bằng lính Nam Tư)
    - Những cảnh chiến đấu hết xẩy mặc dù là nó được quay từ năm 76. Thỉnh thoảng các nhân vật cũng "thuyết giải và thực hành" những lý thuyết về chiến tranh của Clausewitz, Hitler...
    À mà phim này là loại bạo lực cấm trẻ em dưới 18 tuổi đấy !
  2. panzerlehr

panzerlehr Thành viên mới

Cho mấy bác muốn biết thêm về kẻ thù của nước Nga Xô vĩ đại, bộ phim độc nhất từ trước đến nay theo em :
    Làm năm 1976, với 1 số tiền không cao lắm ngay so với những blockbusters thời đấy, phim "Cross of Iron" ngày nay đã trở thành 1 tiêu chuẩn của phim chiến tranh.
    Dựa trên hồi ký của nhà văn Đức Willie Heindrich, bộ phim tả lại số phận của 1 tiểu đội Đức chiến đấu ở mặt trận Kuban vào muà hè năm 43. Qua kịch bản này đạo diễn Sam Peckinpah đã dựng lên 1 bộ phim "khủng khiếp"
    - Khung cảnh, quân phục, khí tài : y trang như trong lịch sử (bộ phim được quay ở Nam Tư với hồng Quân đóng bằng lính Nam Tư)
    - Những cảnh chiến đấu hết xẩy mặc dù là nó được quay từ năm 76. Thỉnh thoảng các nhân vật cũng "thuyết giải và thực hành" những lý thuyết về chiến tranh của Clausewitz, Hitler...
    À mà phim này là loại bạo lực cấm trẻ em dưới 18 tuổi đấy !
  3. RandomWalker

RandomWalker Thành viên mới

http://www.imdb.com/Sections/Genres/War/average-vote
  4. RandomWalker

RandomWalker Thành viên mới

http://www.imdb.com/Sections/Genres/War/average-vote
  5. danngoc

danngoc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác nào ở SG có phim này (Cross of Iron) cho tui mượn chép đi
    Được danngoc sửa chữa / chuyển vào 18:03 ngày 30/03/2005
  6. danngoc

danngoc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác nào ở SG có phim này (Cross of Iron) cho tui mượn chép đi
    Được danngoc sửa chữa / chuyển vào 18:03 ngày 30/03/2005
  7. allah_akbar

allah_akbar Thành viên mới

Bác chỉ được cái nói đúng. Biết thiếu cho nên em mới mò mẫm vào đây để được các bác chỉ giáo nâng cao trình độ.
    Bác danngoc cho em xin cái list của bác đi để em còn bổ khuyết. Nhất là phim về WW2 và CTVN.
    À các bác cho em hỏi cái, em đang down bộ "The world at war" của bọn BBC, bác nào thưởng lãm rồi cho em ý kiến xem bộ này có đáng đồng tiền bát gạo không (down 26 tập lâu quá Giàng ơi, lại còn gần chục tập "bổ sung" nữa, em vừa thèm lại vừa lười, nếu bộ này hay thật các bác quảng bá cho em vài đường cơ bản để em lên tinh thần phấn chấn down tiếp).
  8. allah_akbar

allah_akbar Thành viên mới

Bác chỉ được cái nói đúng. Biết thiếu cho nên em mới mò mẫm vào đây để được các bác chỉ giáo nâng cao trình độ.
    Bác danngoc cho em xin cái list của bác đi để em còn bổ khuyết. Nhất là phim về WW2 và CTVN.
    À các bác cho em hỏi cái, em đang down bộ "The world at war" của bọn BBC, bác nào thưởng lãm rồi cho em ý kiến xem bộ này có đáng đồng tiền bát gạo không (down 26 tập lâu quá Giàng ơi, lại còn gần chục tập "bổ sung" nữa, em vừa thèm lại vừa lười, nếu bộ này hay thật các bác quảng bá cho em vài đường cơ bản để em lên tinh thần phấn chấn down tiếp).
  9. spirou

spirou Thành viên mới

Lên cửa hàng băng đĩa Võ Văn Tần, góc CMT8 thiếu gì, rẻ rề à.
  10. spirou

spirou Thành viên mới

Lên cửa hàng băng đĩa Võ Văn Tần, góc CMT8 thiếu gì, rẻ rề à.