1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bức ảnh cần nhận xét - đề nghị không spam, ném đá, comment ngoài nội dung chính...

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi cayeuvit, 01/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hoangmeoden

Hoangmeoden Thành viên rất tích cực

Cái topic này để quên lâu quá, hôm nay iem lôi nó lên và cũng muốn nhờ các bác chém giúp phát này. Cảnh núi, ruộng đẹp quá mà iem chưa biết đặt góc chụp nào cho đẹp. Xin cảm ơn các bác nhiều.
    Đây là ảnh gốc.
    Đây là ảnh đã Crop.
    Rất mong các bác chém cho mạnh tay.
  2. cayeuvit

cayeuvit Thành viên rất tích cực

Tốt nhất bạn nên chỉnh sửa thêm cho độ tương phản cao hơn nữa, ảnh cảm giác bị mây mù che lấp ảnh! hì hì hi
  3. Hoangmeoden

Hoangmeoden Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bác CAYEUVIT đã góp ý, iem đã sửa lại thấy hay hơn thật (Đặc biệt là các khoảng sáng tối, mầu sắc đất rừng..) Hôm đó trời cũng có sương nhẹ nên khó tránh.
    Đã sửa lại.
    Thêm cái nữa, nhờ các bác chém giúp để lần sau có nhiều bức hay hơn. Xin cám ơn nhiều.
    Lần đầu iem đi chụp ruộng bậc thang cuối mùa. Cảnh thì đẹp nhưng chưa thực sự biến nên chọn góc nào chụp để có bức ảnh đẹp.
  4. cayeuvit

cayeuvit Thành viên rất tích cực

Hơn 1 năm rồi mới đặt chân vào lại topic này, hì hì hì... Moi cái topic này lên cho những ai thích bị ném đá (vào ảnh, không phải vào người) thì post ảnh vô đây để đâm chém.
    Ảnh của bác hoangmeoden theo mềnh thì bác nên tìm cách crop nhấn vào cái túp lều, đưa nó lên làm chủ thể của bức ảnh, hay làm cách nào đó cho ảnh có 1 nội dung chứ không chỉ là bức ảnh phong cảnh thông thường, vì ảnh chụp ruộng bậc thang đã có rất nhiều, nếu bác chỉ chụp như này thì mọi người sẽ thấy là bác chỉ làm 1 nhiệm vụ duy nhất là ghi lại cảnh vật, chứ ảnh chưa có hồn khi chưa có nội dung. Tất nhiên, để có 1 bức ảnh có hồn, có nội dung hay là 1 quá trình tìm tòi, sáng tạo, chứ không phải 1 sớm 1 chiều có được. Nhưng cái mình muốn nói là khi cầm máy ảnh lên, nhìn qua ống kính, thì hãy suy nghĩ mình muốn mang lại cái gì cho người xem, không phải là người xem cảm nhận chỉ bằng mắt, mà họ còn cảm nhận bằng tâm hồn nữa.:)>-
  5. anhemva

anhemva Thành viên mới

mới mò ra đc cái topic rất hay này. Mọi ng chém cái này hộ mình với, mih chụp ở vường Đào hôm trc tết:
  6. anhemva

anhemva Thành viên mới

topic rất hay, các bạn chém hộ mình vài fát với: