1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bức ảnh về Quân Đội Nhân Dân Việt Nam (Phần 4)

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi Triumf, 25/11/2009.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. dungsamtien

dungsamtien Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Nga khác mình khác keke...:)):)):)):))
  2. sairagon

sairagon Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em cũng xin góp ý với bác là bác nên cẩn thận khi dùng ngôn từ phát biểu, bởi bác là người hay có những phát biểu linh tinh nhất về quân đội nhân dân Việt Nam đấy thưa bác. Chẳng hạn như đây: "Nhà ta sở dĩ kẻ thù nào cũng thắng, bởi lớn lên từ trong bùn, rèn luyện từ trong bùn, chiến đấu từ trong bùn". Cá nhân em là em chịu không thể hiểu bùn mà bác nói nó là cái gì, bởi nó đa nghĩa quá. Bác coi mấy chuyện đó là nhỏ nhỏ, chứ nhà em thấy đó là chuyện lớn đấy bác ạ bời theo như lời bác nói thì đúng là em không hiểu nối nguyên nhân làm nên chiến thắng đó là gì?

Nói bác đừng dận chứ em mà là cái thằng ham hố ba cái số má ảo (làm clip) ấy em đã không thèm tranh luận với bác hoặc là lập nick clone để đi cãi nhau như một số lão rồi. Chứ việc phải dùng cái nick này ?

Bác lớn rồi mà còn chưa thấm được cái tai hại của những phát ngôn vớ vẩn hay sao mà coi đó là chuyện nhỏ? hay nói cách khác là xem nhẹ chính lời nói của mình, khi sai thì cứ im ỉm đi vậy?

P/s: sẵn tiện nói về chuyện làm clip bác ạ. Nhà em làm dựa trên cảm nhận của cá nhân mình. Và như bác nào có nói đấy, tức là cái cảm nhận của mỗi người nó cũng khác nhau. Cá nhân em, em tiếp chỉ tiếp thu những ý kiến đóng góp của những người đã và đang làm về những cái đó, bởi đó mới là kinh nghiệm thực tế. Còn cái kiểu chưa làm bao giờ rồi bảo người khác làm em thấy nó thế nào ấy bác ạ, nói không phải chứ nó giống như ngồi đẽo cầy giữa đường ấy. Về cái chuyện em làm có hoành hay không thì em chỉ cần hỏi bác 1 câu thôi, đó là cái hoành đó nó có hại hay không, nó có xa hoa lãng phí hay không? và nếu đã không có hại, không xa hoa lãng phí thì: tại sao không? Công việc này nói chính xác không phải là việc của em, nhưng em thích nên em làm thôi
  3. MMichelHung

MMichelHung Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

thua mà không thấy nản lòng thì còn hay hơn thắng,
    không có thất bại nào là vĩnh viễn mà chỉ có thành công may mắn
    :>
    Dạo này trình làm thơ của mình cũng cải thiện đáng kể, khác hẳn với những bài văn chỉ toàn 4 điểm hồi còn học phổ thông[:D]:))=))
  4. H0nVjet

H0nVjet Thành viên tích cực

5. suhomang

suhomang Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

6. xuannghiem95

xuannghiem95 Thành viên mới

Báo chí nước nhà hay thật , ng làm việc tốt lại ko đăng nổi cái hình hi-res tí , trong khi mấy cái liên quan tới ass, bờ rét gì đó lại =)):))[:P]=))
  7. Malogs

Malogs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

8. Malogs

Malogs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

đó là cách chào thường thấy ở mấy tay có máu cowboy [:D], bàn tay hoặc 2 ngón tay [:D]
  9. xuannghiem95

xuannghiem95 Thành viên mới

Tin buồn ! @}

Người cắm cờ trên dinh Độc Lập qua đời

Xuất bản: 13:30, Thứ Hai, 25/06/2012

.
    Đại tá Bùi Quang Thận, người cắm cờ trên dinh Độc Lập trưa 30/4/1975 vừa qua đời tại quê nhà. Lễ viếng tổ chức sáng nay ở xã Thụy Xuân (Thái Thụy, Thái Bình).
    Đại đội trưởng Bùi Quang Thận ra khỏi xe tăng, lấy lá cờ giải phóng trên xe của mình cắm lên cột cờ trên nóc dinh Độc Lập lúc 11g30 ngày 30/4/1975, đánh dấu sự kết thúc thắng lợi của cuộc Tổng tiến công và nổi dậy mùa xuân 1975. Ảnh tư liệu. Đại tá Thận mất đột ngột tại nhà riêng ở Thái Bình vào sáng sớm 24/6, hưởng dương 64 tuổi.

Ông Bùi Quang Thận nhập ngũ năm 1966, tham gia Chiến dịch Hồ Chí Minh với cương vị đại đội trưởng Đại đội 4, Tiểu đoàn 1, Lữ đoàn tăng thiết giáp 203, Quân đoàn 2 (đơn vị đảm nhiệm đánh chiếm dinh Độc Lập).

Trưa 30/4/1975, ông chỉ huy xe tăng T54 mang số 843 đi đầu đội hình tiến vào dinh Độc Lập. Khi xe tăng 390 húc đổ cổng chính, Bùi Quang Thận mang cờ Mặt trận Dân tộc Giải phóng miền Nam Việt Nam cắm trên nóc dinh. "Đây là hành động tất yếu của người chiến sĩ ở giây phút lịch sử thiêng liêng. Bất kỳ ai có được giây phút ấy cũng không thể làm khác, việc làm ấy trước hết thuộc về lịch sử dân tộc", ông Thận từng chia sẻ.
    Đại tá Bùi Quang Thận trong một buổi giao lưu đầu năm 2011. Ảnh: Thaibinhtv. Trong cuộc kháng chiến chống Mỹ, ông được ghi nhận thành tích đặc biệt xuất sắc. Sau đó, ông là phó tiểu đoàn trưởng, tiểu đoàn trưởng, lữ đoàn phó rồi lữ đoàn trưởng Lữ đoàn 203, chủ nhiệm tăng thiết giáp Quân đoàn 2.

Năm 2000, ông Thận nghỉ hưu với hàm đại tá, về quê Thái Bình sinh sống.
  10. Durex

Durex Thành viên mới

Thiếu úy quân đội dũng cảm bắt nghi can giết người

Đang trực ở cổng doanh trại, thấy thanh niên 22 tuổi lớn tiếng cãi vã, đâm dao liên tiếp vào một đôi nam nữ, thiếu úy Nguyễn Anh Tuấn (Tiểu đoàn Kiểm soát quân sự 103, Bộ Tư lệnh Thủ đô) vội đuổi theo khống chế.

Cùng với giúp đỡ của một số đồng đội, anh Tuấn đã bắt được kẻ gây án cùng hung khí, giao Công an phường Vĩnh Phúc, quận Ba Đình, Hà Nội.​
    Chiều 24/6, với hành vi dũng cảm bắt kẻ giết người, thiếu úy Tuấn được thiếu tướng Phí Quốc Tuấn (Tư Lệnh Bộ Tư Lệnh Thủ đô) khen thưởng và thăng cấp lên trung úy trước thời hạn.​