1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bức ảnh về Quân Đội Nhân Dân Việt Nam (Phần 4)

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi Triumf, 25/11/2009.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. longtt88

longtt88 Thành viên rất tích cực

2. AK-74

AK-74 Thành viên rất tích cực

Đúng đấy bác ạ, treo lựu đạn tăng độ nặng rèn luyện sức chịu đựng, dẻo dai. AK đã nặng treo thêm cái này vào cầm tư thế đứng chỉ 1 lát là mỏi run cả tay >:)
  3. karate_hn

karate_hn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Xin hỏi bác bài bắn AK 1b (mục tiêu ẩn hiện ban đêm) có được áp dụng ngoài thực tế nhiều không bác (về tư thế ngắm bắn)?
  4. lytramphong6789

lytramphong6789 Thành viên tích cực

Cái chuyện đạp xe 300km đi thi quả là đáng phục. Nhưng có những chuyện lại đáng buồn, nhiều ô sĩ quan trẻ hỏi sao lại chọn thi vào Qđ thì lại lấy cái lý là gia đình ko đủ đk để đi học ngoài, còn nói nếu có tiền thì chẳng vào đây làm j. Vì sao họ lại hạ thấp cái nghề nghiệp của mình vậy. Nghĩa là mục tiêu họ chọn qđ chỉ vì tiền? Cái này có lẽ cộng tác tư tưởng còn yếu, hay nói vui hơn là bđ bây giờ mất giá quá, chẳng ai còn vỗ ngực tự hào tôi là SQQĐ nữa. Không phải cocc tất cả đầu vô dụng phá hoại đâu. Nguyễn Chí vịnh đó, phải gọi là hổ phụ sinh hổ tử. Còn con trai của Trung tướng Lê Hữu Đức, phó TTMT mới đại úy đã làm Chỉ huy phó trung đoàn , ai ở qk7 chắc đều nghe danh.
  5. Estonque

Estonque Thành viên mới

con trai bác Đức thứ trưởng (chứ k phải phó tổng) thì em không biết nhưng ở ngoài bắc em cũng biết 1 anh đại úy đã làm Trung đoàn phó kiêm tham mưu trưởng :D
  6. Malogs

Malogs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ngày trước tớ còn dự định thi C500 để nhà nước bao ăn học, xong có việc làm ngay cho đỡ nhức đầu đây [:D], sau bỏ vì sợ ế [:D] đi du học cho chắc ăn
  7. tinh_188

tinh_188 Thành viên mới

Những gì Bạn lytramphong6789 nói đều đúng và chính xác ! Mình không nói tất cả COCC là xấu và anh bạn trẻ kia vào QĐ chỉ vì gia đình không có điều kiện . Mình đánh giá cao bạn ấy về phần ý chí vươn lên bằng mọi giá ( Tố chất để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ trong môi trường qđ ) Cũng như TT Nguyễn Chí Vịnh về đầu óc tổ chức và sắc sảo trong giao tiếp bằng những thông tin mình đã tiếp xúc . Xuất phát từ tinh thần ý chí đó cùng với nhận thức bản lĩnh chính trị vững vàng Họ sẽ là những tấm gương tốt để mọi người noi theo.
  8. tungsteng1

tungsteng1 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu ba má tôi ko có tiền cho tôi học ĐH thì tôi sẽ cố vào trường quân đội.
    Hoặc nếu ba má tôi mà thừa tiền bạc tài sản như Nữ hoàng Anh thì tôi cũng sẽ vào quân đội.
    Quân đội là môi trường tốt cho nhà nghèo và nhà giàu. Nó làm cho con người ta vượt lên trên chính mình.

Nhưng với những nhà vừa phải, lo chuyện gạo tiền mưu sinh cho gia đình và tiến thân làm ăn KT, quân đội ko giúp đc.
    Đa phần con người trong XH là những người như vậy, làm ra tiền để nuôi quân đội.

Chuyện quân đội không thu hút đc người giỏi nhất thì có lẽ do cơ chế nó đã cũ và lạc hậu. Thử hỏi một người vào học sỹ quan rồi phục vụ trong quân, sau vài năm ra quân thì làm đc gì, có nghề ngỗng gì ko, có đc học hành bài bản để mưu sinh trong XH ko? Kỹ sư, bác sỹ, luật sư, thợ máy... vào bô đội có đc học lành nghề đó ko, ra quân thì có kiếm đc việc lương cao ko? Chứ vào quân đội chỉ biết mỗi nghề bắn AK thì 40 tuổi ra quân lấy gì nuôi vợ con?
  9. nobita1102

nobita1102 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em thấy cái túi đựng mặt nạ phòng độc nhà mình đeo trên người vướng víu quá, có cách thiết kế nào đeo cố định kiểu như ba lô (kiểu như bình nước camelback) chứ đeo kiểu này chạy thì nó lắc, xoay người nó cũng văng qua văng lại =.=
  10. karate_hn

karate_hn Thành viên gắn bó với ttvnol.com