1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bức thư tình (For the one I love)

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi pinks, 09/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pinks

pinks Thành viên mới

Những bức thư tình (For the one I love)

Đừng gộp lại với viết cho người yêu của Mod Nga nhé, vì viết cho người yêu chỉ là..mình đọc, ai đó đọc, chưa chắc người yêu được đọc, còn thư tình này....là lá thư được gửi tới tay, tới địa chỉ người nhận, có thể là ba, là mẹ, là em gái...Nhưng ..chắc chẳng có lá thư nào ướt át bằng thư tình cho người chiếm trọn mọi vị trí trong trái tim. Vậy, tôi lại xin một góc đất nhỏ của Box để ... post bài.

HP, 09/1
    Anh!
    Nếu có thể, em ước gì mỗi sáng, ngủ dậy, điều đầu tiên em làm là đưa tay sang bên cạnh, để được thấy anh ở đó, phía bên trái tim của em, và em có thể đánh thức anh bằng một ly cà phê mà anh thích...
    Hôm nay ngồi trên mảnh đất vừa lạ vừa quen, vì em đến đây lần này là thứ 2. Em nghĩ đến anh và thấy nhớ anh vô cùng.. Đừng hỏi em vì sao... đừng hỏi vì sao em yêu anh, đơn giản lắm, Vì ở bên anh - em được là chính mình, anh ạ!
    Sáng nay, ai là người đã đánh thức anh dậy? Em không muốn đánh thức anh vì hôm nay là Chủ nhật, anh nên nghỉ ngơi đi nhé, khi nào về, em sẽ vẫn tiếp tục đánh thức anh mỗi sáng, để nghe tiếng chuông điện thoại của anh, để được biết rằng anh vẫn luôn ở đó, luôn chờ đợi em, và luôn nói dối rằng..anh không yêu em...

Không có tình yêu đầu, cũng chẳng có tình yêu cuối, chỉ có những điều người ta dành cho nhau là cuối hay đầu mà thôi.. Nhưng dù cuối hay đầu thì vẫn thế, em vẫn yêu anh. Và vẫn chờ anh đến, đón em mỗi ngày, nhắc nhở em hãy mặc ấm trước khi đi làm, và gọi điện, hôn lên trán em, chúc em ngủ ngon mỗi tối.
    Anh là anh, đơn giản và đáng yêu, em yêu anh thật nhiều, anh ạ!
    Thôi, để về nhà em lại viết cho anh nữa, anh nhé, bây giờ nỗi nhớ đã tạm lắng một chút rồi, khi em viết được ra để gửi tới anh!
    Bi bi bé bự! Nhóc nhớ anh rất nhiều ...xox...

2. k46cgh

k46cgh Thành viên mới

Ực....Ực (nuốt nước bọt)
    Ước gi? nó viết cho mi?nh như thế thi? nó ba?o mi?nh đi đầu xuống đất mi?nh cufng đi!!
    Có ngươ?i yêu như Pink thi? nhất co?n gi?!!!
  3. pinks

pinks Thành viên mới

Thành phố ngày....
    Mỗi ngày đứng trên ô cửa sổ phòng giáo viên, nhìn ra những cánh đồng trải dài trước ngôi trường khang trang, em lại thấy bóng dáng của cậu học trò nhỏ ấy! cái bóng dáng bé nhỏ ngày mỗi ngày: Mưa, nắng, rét.. đi tắt qua những cánh đồng khô để đến trường.
    Nó chỉ bé như "Nhóc" út thôi anh ạ và chỉ nhỉnh hơn nhóc 2 tuổi! Nhà cách trường xa lắm, và nó đang ở nhờ nhà người quen tại đây để theo học. Vậy mà nó đã đi học nghề tại trường em!
    Lại còn có cậu học trò, dù lớn tuổi hơn em, nhưng quê nó nghèo lắm, nó đi học với một cái chân bằng gỗ, hàng ngày tập tễnh đi vào trường.. học trò nghèo lắm! Nghĩ cũng thương, có đứa hàng tháng chỉ trông chờ vào trợ cấp xã hội mà nhà nước cấp, tháng nào không được lĩnh, mặt chúng cứ méo đi..
    Những học trò vùng 3, thương lắm, học lấy cái nghề để thoát khỏi ruộng đồng, thoát khỏi cái nghèo...
    Nhìn chúng, em ngẫm lại mình, dù vất vả, dù thế nào thì vẫn còn "hơn" các em nhiều lắm, anh à!!!
    Hãy cố gắng anh nhé! Cả em, cả anh..công việc, cuộc sống còn dài lắm, chúng ta hãy là đôi bạn chiến đấu, anh nhé! Em mong anh sẽ cùng em, bước từng bước trên con đường ta đang đi, em là người có nhiều hy vọng, nhưng lại không biết nuôi dưỡng niềm tin..từ khi gặp anh thì khác, phải có niềm tin chứ, phải không anh??
    Ước mơ của em được cùng "người đặc biệt" tay trong tay, ngắm tuyết trên đỉnh MS chắc là sắp thành rồi anh nhỉ! Đi công tác nhanh rồi về anh nhé, về đưa em đi xem tuyết, em nhớ anh!