1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những cách giảm mỡ bụng bằng gừng tươi các bạn nên biết

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Maihuong14, 20/03/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Maihuong14

Maihuong14 Thành viên mới

Một trong những nỗi ám ảnh lớn nhất của tôi là tình trạng “vòng eo bánh mì” khi mới sinh xong. Niềm vui chớm nở khi chào đón con trai bé bỏng ra đời. Sau đó tôi phải đối mặt với bao nhiêu khó khăn, vất vả. [​IMG] Xem thêm: giảm mỡ bụng sau sinh giảm mỡ bụng cấp tốc Đúng thật là có con là hạnh phúc, nhưng lúc ấy nhìn lại bản thân thì cũng có một phần gì đó khiến tôi cảm thấy hơi lo lắng. Đẻ xong, chẳng còn thời gian mà nghĩ tới việc làm đẹp cho bản thân, thêm vào đó là phải thức khuya cho con bé, thay tã,…dung nhan của tôi xuống sắc một cách trầm trọng. Đặc biệt là phần bụng sinh xong rồi mà vẫn còn như mang bầu mấy tháng vậy. Điều trái ngược với tôi là con bạn mình nó cũng mới sinh xong tuy nhiên vóc dáng thật thon gọn, bụng không nhiều mỡ như mình mà trước khi sinh cân nặng của nó cũng không thua kém gì mình. Thấy bất ngờ, và dò hỏi thì được biết nó sử dụng muối gừng chườm bụng sau khi sinh. Lúc đấy hí hửng lắm, nên về mình cũng áp dụng theo. Phương pháp giảm mỡ bụng bằng muối gừng mà mình đã được biết và thực hiện Đầu tiên dùng khoảng 250g gừng tươi, mang rửa sạch rồi say nhuyễn, Trộn cùng với 500g muối trắng. Cho hỗn hợp lên chảo rang cho tới khi gừng thơm và khô hết nước. Đổ tất cả vào túi vải và chườm lên bụng một cách nhẹ nhàng. Một ngày mình tiến hành chườm 2 lần đều đặn. Bên cạnh đó, mình giảm ăn những loại thức ăn chứa nhiều dầu mỡ, chất béo. Kết hợp tập những bài tập thể dục nhẹ nhàng để giúp Đúng là “trời không phụ lòng người” sau khi kiên trì thực hiện thì 2 tháng sau mình đã giảm được 10cm vòng bụng. Tự tin và cảm thấy yêu bản thân mình hơn. Đã là phụ nữ thì chúng ta cần phải biết làm đẹp cho bản thân mình, để tự tin, để người khác nhìn vào mà ngưỡng mộ, để đẹp hơn trong mắt chồng và con cái. Chúc các chị em thành công với phương pháp giảm mỡ bụng bằng gừng mà mình đã chia sẻ nhé!