1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những cái được khi làm mod.

Chủ đề trong '1980 - Hội Khỉ Sài Gòn' bởi vetgia, 23/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vetgia

vetgia Thành viên rất tích cực

Những cái được khi làm mod.

Dù chỉ mới làm mod được một thời gian ngắn nhưng tôi đã phát hiện được nhiều điều hay ho lắm. mọi người cứ xem, ai đã có kinh nghiệm thì cứ cho ý kiến nhé

Cái thứ nhất đó là được nắm quyền trong tay, tha hồ làm mưa làm gió trong box, tha hồ set title cho mấy cái nick phụ mà chả cần nhờ tới ai

Cái thứ hai là được chui vô chỗ của TMGers, dzô đó mới thấy cũng có nhiều cái hay tợn.

Cái thứ ba còn nhiều hơn thế, đó là học được cái đạo "3 không" : không nghe, không biết, không nói. Không nghe là như thế nào? Chính là giả điếc trước những lời chửi mắng của bà kon. Làm mod là đi làm nô lệ mờ. Không biết là coi như mình không biết đến những đòi hỏi quá đáng của mem. Không nói những lời thô tục nóng nảy mặc dù trong lòng đang sôi sùng sục.

Tạm thời mới đúc kết được nhiêu đó, ai có gì khác đưa thêm đi. Ba tháng làm mod kiếm được một cái chữ kí mới ở dưới đó.
  2. Peace_do

Peace_do Thành viên rất tích cực

thứ nhất: Làm Mod là khổ nhất, lúc nào cũng phải suy nghĩ làm cho box mình phát triển. Chứ mấy cái box đang ngáp ngáp thì chán lắm.
    thứ hai: chui vào TMG là chui vào cửa tử. Vào đó là Mod dễ bị treo cổ nhất. Vào TMG mà xì pam một phát thì bị treo từ 3 ngày tới 3 tháng. Ai không tin thì vào thử sẽ biết.
    thứ 3: nghe chửi nhiều nhất, bị kiện nhiều nhất, bị than phiền nhiều nhất. Admin thì bảo không có năng lực, member thì bảo "đồ vô tình"
  3. kiss_or_smoke

kiss_or_smoke Thành viên mới

cám giác đầu tiên là hơi ngỡ ngàng , sau là phải chịu đựng 3 không như vẹt già nói , cộng thêm 1 cái ko nữa là ko được lộ diện ...
  4. 24h

24h Thành viên mới

Những cái được khi làm mod à?
    Thú vị thiệt... Chẳng được gì... ngoài cái trả lời nhanh <~~ Will, đúng ý em ko cưng iu
  5. be_con_xi_xon

be_con_xi_xon Thành viên mới

chính xác hơn là phải học được chữ nhịn
  6. Lac

Lac Thành viên quen thuộc

_ Được : có lý do chính đáng để add yahoo id của các thành viên khác giới vào chat hehehehe
    _ Khổ :
    + thấy box mình chán ngắt mà ko bít làm gì để cải thiện nó vì mình ko có khả năng
    + phải xem những bài viết châm chích lẫn nhau giữa các mem mà nhìu khi ko bít xử lý thế nào cho đẹp cả đôi đàng, nhức đầu chuyện này lắm ...
  7. william

william Thành viên rất tích cực

chỉ được cái trả lời nhanh,đỡ tốn tiền net
  8. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

làm Mod là bị trên chặt dưới chém. Làm sai 1 tý là bị Admin hăm, còn cứng rắn 1 tý là thành viên chửi.
    Còn chuyện bị treo từ 3 ngày đến 3 tháng thì tui đã nếm 1 lần rùi. Vô tư đi.
  9. Lac

Lac Thành viên quen thuộc

Cả tuần nay bị "dưới chém" ( trích từ câu của anh boysaigon@ hehe ) , nhức đầu wá , càng lúc càng thấy mình bất lực với miệng lưỡi thành viên, họ mong 1 cuộc cách mạng , đảo chính.
    1.5 năm làm mod , chẳng bít mình quản lý thế nào mà để thành viên nói là ...trẻ con. Thiếu năng lực post bài thì mình thiếu thật, chỉ bít online theo dõi bài viết để e***, delete, lâu lâu mới post được 1 bài... chẹp.
    Sao các thành viên ko tham gia post bài mà cứ chỉ trích mod thể nhỉ ?? ..... Ko lẽ phải thay cả dàn mod 83 sao ... rùi ai sẽ lên thay thế ngoài atula ?? rùi box 83 sẽ đi về đâu ?... ...hâyyyy...daa
  10. nhv20

nhv20 Thành viên rất tích cực

các bác lắm chuyện lắm.........ko được biết ko nghe được rồi giả như điếc với đui thì còn chấp nhận được chứ như bác Vẹt nói thì em rớt hết cả nước mắt ......khổ thế sao.Các bác đi làm kiếm cái đút vào mõm đã chẳng câm như hến rồi sao , tức bỏ miẹ mà ko được nói , ko được chửi mồm thì vẫn toe toét cười.....nhưng mà muốn no đủ thì chấp nhận vậy thôi.....Về đến nhà 5 thỉnh 10 thoảng online tí ti chát chít đong đưa hàng họ mà cũng câm như hến thì em đến chịu......thế thì bức bối lắm .
    Em nói thế ko fải là học đòi bọn vô học ăn nói thiếu suy nghĩ với thiếu kiềm chế nhưng mà trên này thì em chưởi từ admin đến mod nhiều roài.....nhiều khi chưởi có nguyên nhân của nó dưng mà đôi lúc chẳng cần nguyên nhân gì em thấy ngứa mắt là cũng chưởi......chưởi cho sướng mồm sả stressssss........Xét cho cùng thì cả em lẫn nó đều ko có cơ hội biết nhau mà.....kemeno nhểy.
    Hề hề hay các bác mod nhà ta bác nào bác đấy đều cheo chữ NHẪN to tổ bố ở đầu giường à .