1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những câu chuyện sáng thứ 5 ...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi bagialamcam, 25/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bagialamcam

bagialamcam Thành viên mới

Những câu chuyện sáng thứ 5 ...

*** 7.0am
    "Con đi làm chưa? Con ổn chứ? ...." - tiếng Bố đều đều, Bố luôn như thế, quan tâm đến mình từ những điều nhỏ nhặt nhất. Tự dưng lại khóc ... Dắt xe ra khỏi nhà, đêm qua sg mưa. Sao giờ ông trời không mưa nữa nhỉ? Mình sẽ cứ để đầu trần đi dưới mưa, trông mình sẽ thê thảm giống như cái_đứa_mình hơn!

Đưa tay nhìn đồng hồ, chỉ một cái liếc mắt thật nhanh thôi...... k... é.... t.... đạp thắng, chúi nhủi! Người đàn ông trẻ quay lại nhìn mình bằng ánh mặt giận dữ, chửi mình thậm tệ. Ừ, thì mình sai. Nhưng anh ta có vẻ hả hê khi quay lại mắng xối xả mà mình chỉ im lặng, cúi gằm mặt. Đừng khóc.....

*** 8.30am - Trại Tạm Giam Quận P.
    "Thằng con tui đêm đó xỉn hổng biết trời trăng gì, nằm vạ vật ngoài đường, tụi dân phòng hốt nó dzô đây luôn...."
    "Còn thằng con tui thì hiền lắm, hổng nhậu nhẹt gì, chỉ có điều hôm đó nó lỡ nghe lời tụi bạn kéo nhau dzô sàn rồi chơi thuốc lắc. Thiệt tình con dại cái mang ...."
    .......
    Thất thểu bước đi....
    .......

*** 9am - Chặn xe lửa N.
    Ai cũng hối hả chạy thật nhanh, có những người đang vội thật, nhưng cũng có những "đứa" cố tình tỏ ra vội vàng, ví dụ như mình để chen chúc và lại hối hả chạy.
    Xe lửa từ từ đến... Nhưng ở chốt chặn đầu đường kia, từng dòng người vẫn hối hả qua đường thản nhiên. Chuyện gì vậy? Dường như người chặn chốt ko nhận được thông báo có xe lửa qua thì phải. Tiếng la, tiếng hét .... Người chặn chốt bên này vội vàng chạy đến đầu kia, chị ta vừa chạy vừa la, vừa khóc.
    Không biết có chuyện gì xảy ra ko nữa. Thôi, ngày mai mua báo Công An đọc vậy! Lạy Trời ...

*** 9.30am
    Liếc nhìn vào hình trong Passport của một người ko quen biết. Trời, sao giống thế! Vội vàng lấy mobile ra, tay mình run quá! ... Một hồi chuông vang lên thật chậm nhưng mình có cảm giác nó ko khô khốc như xưa nữa... Quay đầu chạy. Sao mình lại hành động ngu ngốc như vậy? Giống như 1 kẻ đang chạy trốn thất bại vậy! Ôi, tỉnh táo đi cưng ...

*** 10am - Nhà sách P.
    Mình sẽ mua gì nhỉ? ah, một tấm thiệp để gửi cho bé Thư, nên chăng? Liếc vào tấm kiếng đối diện, mình đây sao? Trời, sao mình ốm dữ vậy? Ah, hay là tấm kiếng này "nịnh", mình vốn thích người khác nói mình ốm mà. Nhưng, mình vẫn bình thường mà...

Cọc cọc ... Mình chợt nhớ đến Thuốc Bổ và Thuốc Giảm Đau, thôi... qua nạn này mình sẽ viết tiếp vậy!