1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

những câu chuyện tình tuổi "teen"

Chủ đề trong '1987-1989 Sài Gòn' bởi huynhquochien, 10/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huynhquochien

huynhquochien Thành viên mới

những câu chuyện tình tuổi "teen"

bên cạnh những mối tình đầu luôn luôn và lúc nào cũng vậy nó tạo nên những kỉ niệm cực kỳ dễ thương và đáng nhớ của chúng mình nè rồi thì những chuyện cười ra nước mắt .hay những tình huống ,mà nó sẽ làm chúng ta luôn nhớ mãi về nó .nhiều khi ngồi ôn lại những kỷ niệm đó sao thấy nó nó zui zui mà cũng buồn buồn vì nó mới đây thôi mà sao trôi qua mau quá .tiện đây mình sẽ kể lại cho các bạn cùng đọc qua những .....câu chuyện mà ko dễ gì quên được .nếu được sau đọc xong chúng ,thì mình rất hy vọng các bạn có thể chia sẻ với mình những cảm xúc đó ....
  2. huynhquochien

ngày ấy cách đây chắc ko lâu lắm đâu ...chắc là cách đây 2 năm rồi .khi ấy mình còn 1 câu học sinh đang theo học năm cuối cấp 2 .trong lớp mình năm ấy có cô bạn tên tâm...bạn ấy ngồi cùng bàn mình.ko hiểu vì sao mỗi khi cô ấy vui là mình thấy zui lây ..còn khi cô ấy buồn thì mình cũng chẳng khá hơn bạn ấy là mấy .cứ tmỗi khi ánh hoàng hôn buôn xuống ...và mọi người trong nhà mình đã chìm sâu vào trong giấc ngủ muộn .thì mình vẫn còn thức ...các bạn có biết tại sao mình ko ngủ được hôn?câu chuyện là thế này vào buổi trưa hôm ấy sau khi tiếng trống trường vang lên lũ bạn chúng nó kéo nhau àoo ào ra về .hôm ấy là ngày bàn tụi mình trực nên cả hai ở lại thu xếp đồ (,chổi ,khăn bàn ,giẻ lau bãng ,phấn )rồi sau đó cả hai cùng về ..trên đường về ko may là chúng mình bất gặp phải 1 cơn mưa rào khá to đang từ từ chảy đến bên chúng mình .cả hai vội vả tìm chỗ để tránh mưa . tránh mãi mà mưa cú rơi trúng 2 đứa hoài nên khoảng cách lúc này chỉ đúng 2 mảnh vải trắng tinh của tuổi học trò .lúc đó trái tim mình như vỡ tung khi khoảng cách của cả như ko thể gần hơn thế nưa .mình đưa tay ....ôm lấy cái cây chổi còn tay kia nắm lấy tay nàng mà nói
    -"lạnh quá tâm ha "
    -uh !lạnh thiệt .
    (đầu óc mình như quay cuồng còn bạn ấy thì hình như đang đứng run run run thì phải )ko biết lúc ấy mình nghĩ sao mà bỏ cây chỗi xuống liền lấy hia tay quàng lấy cô ấy .mà nói:
    -chiến !chiến!chiến thích tâm ....tâm
    -tâm !tâm !tâm cũng .......vây .vũ trụ như thôi ko còn chuyển động trong mình nữa khi bốn mắt nhìn nhau , tay trong tay và đôi môi cả hai như đang tiến gần lại nhau hơn.bổng"tủm"tủm"có 1 âm thanh lạ vang lên ....làm cả hai giực mình rồi cùng cười phá lên ..nụ cười ấy chất chứa trong mình thật nhiều điều tiếc rẻ cho cả hai ..nếu ko có nó thì .
  3. bum_cheo

bum_cheo Thành viên mới

trời ơi, truyện này dễ thương wá hà, nhưng cái âm thanh kì lạ đó là gì vậy? tui thấy cái âm thanh ấy xuất hiện thật đúng lúc, có nó bạn mới nhớ lâu về câu chuyện, nhớ lâu về sự tiếc rẻ đến như vậy. sau này 2 người sao gùi? trời ơi, fải nói là câu chuyện dễ thương wá đi mất ^^
  4. mEoHoAng_87

mEoHoAng_87 Thành viên mới

Vẫn chưa nghĩ được cái âm thanh đó là gì??? Mà tại sao mà nó lại kêu đúng lúc như thế nhỉ?
  5. zopo

zopo Thành viên rất tích cực

"tủm .... tủm ........ " đứa nèo chọi đá xuống nước mưa rồi nó phát ra tiếng đó chớ gì ???
    May mà có tiếng đó phát ra hông thì .... ??? không bít chịn gì xảy ra ta ??? hehehe
  6. mEoHoAng_87

mEoHoAng_87 Thành viên mới

Có lẽ nếu không có âm thanh như thế,thì bạn ấy cũng không nhớ mối tình đầu đến bây giờ đâu,một kỷ niệm đáng nhớ nhỉ.
  7. huynhquochien

chắc có lẽ hình như là như vậy quá . ...mỗi 1 câu chuyện tình lãng mân và nó sẽ rất là cực kỳ đáng nhớ hơn bao giờ hết ..nếu có những tình huống đáng yêu như vậy ....đó nó xuất hiện
  8. bum_cheo

bum_cheo Thành viên mới

giờ túm lại 2 bạn seo gùi? con wen nhau hông?
  9. huynhquochien

rồi thì cũng sau hôm đó ..chúng mình quen nhau cho đến ...thời gian gần đây thì mọi chuyện đã khác xưa lắm rồi ...cũng bởi lý do đó mà mình mới có mối tình thứ 2 ...sắp tới mình sẽ ...post lên sau nha
  10. ktd

ktd Thành viên mới

Đúng là thật sự pó tay, đúng là iu tuổi teen
    Mà cậu chưa giải thích "tủm" là cái gì, tớ thì cứ tưởng lúc đó xúc động quá nên 1 trong 2 người đã...đã... (khó thở quá ấy mà)
    --
    Tớ thì cũng muốn kể chuyện của mình lắm, nhưng khổ nỗi là nhiều quá, chẳng biết bắt đầu từ ai, nào là Nga, Hằng, Kiều, Lê, Hồng, Xoài, Ổi, Mận....