1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những câu hỏi hay khiến nàng sẽ lộ tẩy?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi lovelyciaboy, 22/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Partforever

Partforever Thành viên mới

lại vớ vẩn rồi.
    Thứ nhất: part is not past-> k fải là quá khứ => càng k fải là quá khư là mãi mãi, nghe khôn vật ạh
    Thứ hai: về vấn đề ngu như nhau, khôn như nhau, blah blah như nhau là bền vững ==> sai toét, nam châm cùng dấu k hút nhau. Thực tiễn đã chứng minh rồi: khôn vớ fải ngu, xinh/ đẹp zai vớ fải xấu
    Thứ ba: cái tư tưởng mình k sút nó thì nó sút mình -> thể hiện cái nhìn tiêu cực, suy nghĩ lệch lạc, có lẽ do hậu quả dính phốt mấy lần. Con người k chỉ có 2 con mắt đâu. Không phải là tình yêu trắc trở làm nên hạnh phúc, còn tình yêu bình lặng thì đem lại bất an. Mà cái chính là những tình yêu hạnh phúc là tình yêu của những người đã mở được con mắt còn lại của mình.
  2. lovelyciaboy

lovelyciaboy Thành viên tích cực

Em chào các bác,Thật bận rộn hôm nay mới khai bút mở lộc cho nhà cũ. Năm nay mở màn nhiều thay đổi theo chiều hướng xấu,nhưng em sẽ trở lại lợi hại hơn xưa
    Chúc mọi người năm mới vui vẻ may mắn thành công!
    trở lại vấn đề tìm hiểu phụ nữ, thực sự thấy phụ nữ rất đáng yêu, nên cia luôn háo hức muốn tìm hiểu. Nhiều cáo trên này đã phát biểu là không bao giờ tiết lộ thông tin, đặc biệt chị anxity làm cia rất băn khoăn,nhưng đúng,không dại gì tiết lộ thông tin. vậy nên trình tự tiếp cận chị em cũng phải thật khéo léo.Trình tự tổng quát đó như sau:
    1.Quá khứ
    2. Tương lai
    3. Hiện tại
    Tại sao lại như vậy, chúng ta thường ngại nói về thái độ sống và nếp sống hiện tại vì nhiều khi đó là phản xạ phòng thủ, hoặc lo ngại một ngày nào đó thông tin này sẽ chống lại mình. Trong khi đó ta lại sẵn sàng chia sẻ quá khứ tương lai vì thông tin đó ít dính dáng đến hiện tại. chia sẻ quá khứ giống như một nhu cầu chia sẻ tình cảm, chia sẻ tương lai là nhu cầu chia sẻ những ước mơ khát vọng trong mỗi con người.
    ví dụ cụ thể thế này, người ấy sẽ rất khó chịu nếu bạn hỏi thu nhập hiện tại của người ấy nhưng sẵn sàng chia sẽ thu nhập người ấy lúc mới bắt đầu khởi nghiệp, bằng đôi mắt long lanh tự hào "Hồì ấy tuy thu nhập ít ỏi nhưng gần như mức lương ấy là cao nhất lớp". Hoặc nếu bị hỏi về mối tình đầu thì cũng dễ dàng hồi tưởng bao kỷ niệm đẹp đẽ, và nếu có chút thiện cảm với bạn sẽ kể xuyên màn đêm cho bạn nghe. Bạn yên tâm là nhưng câu hỏi này có tác dụng "Nhất tiễn hạ song điêu". Bạn không chỉ khai thác được thông tin "ngày xưa cô ấy băm rau bèo nuôi lợn, bây giờ cô ấy đã trở thành một trợ lý giám đốc tự tin, thì có nghĩa cô ấy có nghị lực và phấn đấu rất nhiều", mà bạn còn nhận được một tình cảm thân thiết, vì bạn đã biết về cô ấy, quá khứ nhiều kỷ niệm của cô ấy
    ok vấn đề một
    Khai thác tương lai, bạn nói chuyện xuồng xả một lúc, xong gợi chuyện về ước mơ,
    -"Anh thấy em như con thuyền nhỏ,cứ cố ra khơi xa thì sẽ chìm ngỉm".
    - em ấy trả lời "Thuyền nhỏ thì cũng cố,ra khơi cho biết, chưa gì sợ sóng với gió thì cũng chả biết gì".ok nhé,thế là cô gái cũng có cá tính, có tham vọng
    Hoặc giả, "anh thích có vợ ham mê thể thao, thích cùng vợ chơi tennis"
    "Úi dào, lấy chồng rồi thời gian đâu mà chơi thế thao", cũng ok nốt, cô này sẵn sàng làm vợ rồi. Đơn giản vì thực tế nó thế, cô gái nghĩ thế có nghĩa đã hình dung gia đình trong tương lai như thế nào
    Khi cô gái chia sẻ hiện tại với bạn
    "gia đình có 3 người, mẹ công tác nhà máy dệt, bố làm công nhân cơ khí. nhà nghèo nhưng thứ 7 nào bố em lúc nào cũng đưa mẹ em đi công viên"
    Điều này có nghĩa cô ấy đã thực sự gần gũi với bạn,bạn dành được sự tin cậy cô ấy:)>-Chúc mừng!@} Chuẩn bị phương tiện kỹ thuật tổng tiến công thôi [:P]
    Tuy nhiên có một thực tế khác, nhiều bạn quá để ý vào cảm giác của mình, thực tế con gái từ 24 tuổi trở đi thường so đo tính toán, nhiều khi cô ấy rất thích bạn, nhưng sẵn sàng nhanh chóng cưới một người khác!:P