1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những câu hỏi hay khiến nàng sẽ lộ tẩy?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi lovelyciaboy, 22/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Fixed

Fixed Thành viên mới

Hình như bạn ví von mình là Bụttt [:D]
    Dù là gì thì bạn đang muốn nói lên điều gì? Ảnh hưởng gì đến Nam - Bắc Triều Tiên đâu nhẩy?
    Đội khăn tang tức là đội vải
    Quần đc làm bằng vải. Đội khăn tang tức là đội quần? :))

Khi "bị hỏi", nếu ko trả lời -> tôi biết bạn ko trả lời.
    nếu trả lời ko dứt khoát -> tôi biết bạn ko trả lời dứt khoát
    nếu dứt khoát -> có thể bạn thật, cũng có thể giả
    Mục tiêu là tôi cần hiểu về bạn chứ ko nhất định cần câu trả lời của bạn

Tất cả những lý lẽ/kn chỉ mang tính tương đối. Sa đà vào nó tức đang tự làm rối chính mình
  2. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hình như bạn ví von mình là Bụttt [:D]
    Dù là gì thì bạn đang muốn nói lên điều gì? Ảnh hưởng gì đến Nam - Bắc Triều Tiên đâu nhẩy?

Bạn đang nói về chuyện" Nếu bạn diễn... trong bài viết của bạn F. Và vì bạn cứ nghĩ bạn F đọc hiểu tốt, nên tưởng bạn F phải biết điều đó. Như một số người biết và cảm nhận tốt ở ttvn này, dù họ chẳng tự nhận thế .=)). Vì thế, bạn cũng không ví von làm gì, vì là gì thì vẫn là thế, và bạn F thì chả biết điều đó. Triều Tiên thì chẳng ảnh hưởng, nhưng Việt Nam thì có, vì thêm một lần rút ra được vài điều về zai miền Nam.\:D/

Đội khăn tang tức là đội vải
    Quần đc làm bằng vải. Đội khăn tang tức là đội quần? :))
    Nếu quần mà không may, người ta chỉ quấn quấn, và dạng giống khăn, thì thực chất người ta vẫn gọi là thế được. Bạn KCB nói khăn, không nói đến khăn tang, vì nó hơi bị vô duyên và bất kính- bạn KCB quan niệm thế, bạn F ạ.

Tất cả những lý lẽ/kn chỉ mang tính tương đối. Sa đà vào nó tức đang tự làm rối chính
    mình
    Bạn đồng ý hoàn toàn với cái chữ xanh. Còn sa đà và rối hay không, là tuỳ cách của mỗi người. Hic, cứ nhủ là phải xem Idol, mà cứ ham buôn chuyện. Tớ phải out, chúc bạn F một ngày CN nắng ấm.:P
  3. lovelyciaboy

lovelyciaboy Thành viên tích cực

Như đã hứa các bác, Hôm nay em mang tới câu chuyện cáo tím nhà em:
    Tình hình là thế này :em và cáo tím đã đi lại với nhau 3 lần theo em cảm nhận là rất thích nhau rồi, lần này là lần thư tư. Theo các cao nhân trong cốc thì sau 3 hôm thì có thể có thể cầm tay,vút ve nhào nặn huống hồ em dư hẳn một hôm cũng là vì hơi zát gái.Quyết không chờ đợi gì nữa, đạp rào xông lên, để lâu nó nguội,hôm nay quyết cầm tay. Ấy thế mà khi cáo tím xuất hiện chân tay em lại quýnh lên như đỉa dãy phải vôi, Nàng tới trễ hẹn 15 phút, diện một bộ váy dài kiêu xa lộng lẫy,khi đó nàng rất đẹp,em lại chột dạ. Thằng đàn ông trong em nó rạo rực như cái hồi tuổi đôi mười, còn lòng tự tin em thì thuyên giảm phân nửa. Cái giống mà phần con lớn hơn phần người thì không bao giờ làm nên trò trống nên em lại rút lui ý định cầm tay. Mà tiến hành thận trọng hơn tiến hành khoanh vùng mức độ "Sẵn sàng đón nhận tình yêu mới của nàng"
    Câu hỏi em đặt ra, dùng lại câu của bác phich lich đường "Em chia tay người yêu lâu chưa?"
    Các câu trả lời có thể xảy ra :
    + 3 năm: Được, xông lên thôi, còn chờ gì nữa, em đã lạnh lẽo lâu lắm rồi
    + 6 Tháng: Rút vào đồn cố thủ, chờ diễn biến mới để tổng phản công
    + mới chia tay, và nhưng câu trả lời không hồi kết: dông thẳng một mạch, coi như số đen gặp phải em cù lần
    Em lý giải zư thế lày: Thường những cáo biết nghĩ, thì dù có nhớ người yêu cũ thì cũng là quá khứ rồi, phải có ý thức gói gém cất đi thôi. Cáo trả lời mới chia tay, hoặc nhì nhằng.thì chứng tỏ lòng dạ rỗng tuyếch,anh rủ em đi chơi là để kiếm vợ chứ thư giản đếch đâu mà em cứ ngồi ôn cố tri tân với anh. Phương án 6 tháng, chưa quá ngắn nhưng cũng không đủ dài để quên kỷ niệm, em này hoàn toàn chân thật nên ta quay lại đồn chờ địch lơi là phòng bị mới tiếp tục tiến công. Phương án 3 năm, không biết câu trả lời là giả hay là thật.Nhưng giả càng hay vì em đã biết gói gém tình yêu vào dĩ vãng.
    Có bác nào có ý kiến khác không nhỉ? em không có kinh nghiệm thực tế, vì cáo nhà em chỉ chọn phương án 1
    Khi cáo chọn phương án 1 em mừng quýnh lên.Cáo tím như đánh được hơi, dông thẳng với một sms
    "Anh nuôi ạ, cơm anh dạo này bị khê, em chuyển sang ăn phở nhà thằng B con ông C ở phố A anh ạ"
    Lúc ấy em cái tôi của em nó lớn lên bằng quả núi lớn. Uất hận vô cùng, ôm chăn vỗ gối suốt mấy tiếng đồng hồ thực sự đau đớn, nhưng May cái AQ của em nó sống lại, thủ thỉ với em "Tai nạn nghề nghiệp mày ạ". Em như bừng tỉnh,mỉm cười, ngủ một giấc thật say.Sáng tỉnh dậy lấy lại tinh thần em lại lên gân lên cốt, quyết không bao giờ yếu đuối, non tay với cái sự nghiệp tìm vợ của em.vừa lang thang ngoài đường thì gặp một con ranh con nó bảo "Anh nói chuyện vô vị lắm". Em nghĩ "Được rồi, đợi đấy anh sẽ giải quyết"
    Câu chuyện 3 cáo của em đã kết thúc, xin cảm ơn các bác đã lắng nghe [r2)]. Em vẫn chờ đợi những câu hỏi hay từ phía các bács
    @fix: "giá trị tcảm hay tiền bạc" câu chuyện của bác chỉ mô phỏng,rất thực tế,nhất trí cô trả lời số 1 kiến thức tổng hợp. ok. nhưng cáo ngày nay gian ác vô cùng, cộng với các em cáo như anxe lot ty tưởng mình bí ẩn, hỏi gì cũng không nói. Thì không it khó khăn, Em nghiên cứu thấy binh pháp tôn tử có dạy một kế "Khổ nhục kế", Cái tôn tử thực hành chính là giả vờ, đang chuẩn bị thực hành nếu kết quả thành công sẽ tiến hành báo cáo.[:P]
  4. Fixed

Fixed Thành viên mới

Thành thật chia buồn vì 1 em tim tím đã ra đi, may cho nó quá =)) Tay nạn khỉ gió gì, kn a cho thấy, chỉ tạch khi a chưa tìm hiểu kỹ về gái, hoặc đánh giá sai (bị tung hỏa mù) mà a lại đang vội.. chính xác hơn là "dục tốc bất đạt"

Hoàn cảnh: Bị gái này đá vào hơn 2 năm trước, yêu say đắm, nghĩ là sẽ cưới và chưa tới z. Gái ctác bên dược, hiện đang học ĐH Dược ở Huế tự túc chứ ko phải đc cử đi. Trước đó, lúc chia tay gái bảo "em muốn giúp mọi người, e muốn giúp a nên e sẽ đi học tiếp". A thì lúc đó đinh ninh rằng gái chỉ dùng cái cớ đi học để chia tay, ai dè thi năm đầu trượt (vì mới chia tay), năm sau gái thi tiếp, giờ là đang HK1. Phục ý chí của e nó thật!
    Thỉnh thoảng vài tháng sms cho e nó cái tin, đại loại là dí dỏm, tâng bốc xíu cho e nó vui hơn vì trong tư tưởng là ko có chuyện quay lại. Nhưng một dấu hỏi to tướng là "e đã có ng.iu chưa" mãi mà chưa tìm ra tình huống thích hợp để hỏi. Ko ko mà đặt câu hỏi thế là vô cùng ngớ ngẩn. Noel này sms vui phết:
    - Chúc e Giáng Sinh an lành và ấm áp!
    - A có về nhà ko? ở sg còn mưa ko? :)
    - A đang làm hs ở sg cho kịp quyết toán cuối năm. Sg thỉnh thoảng mưa nhẹ. E đang ở NT hay Huế?
    - E ở Huế, e đang ôn tập, chuẩn bị thi, 26 e sẽ về NT nghỉ Tết... Chúc a GIÁNG SINH an lành cùng với gđ một năm mới sức khỏe, mọi điều như ý! :) a sắp lấy vợ hả? vợ a nhỏ tuổi hơn e chứ gì? << trả lời hay quá :x
    - "lấy vợ" có j khó đâu, mở lòng ra xíu là đc thôi. Ý a là vậy vì gđ cứ hối thúc mãi. Hay là e lấy a rồi a ra đó bán vé số nuôi e đi học nhe? :D << lúc này đang ngồi cafe, thấy có ông bvs lấy ra chém luôn [:D]
    - A lấy vợ a còn làm đc điều mà a thích, lấy e a phải đi bvs, e đâu nỡ chứ! Hp của a a phải nắm giữ, người con gái nào yêu a, luôn ủng hộ a, tin tưởng a... mới là người a cần. T.iu là đk cần nhưng chưa đủ để kết hôn... << thoạt tưởng là e nó dạy đời mình, nhưng ko phải, e nó đang kđịnh là e nó chính là cái mình cần :|
    - Nãy a thấy ông bvs chạc 35t, cụt 1 tay, vừa rêu rao hát vừa bvs, lúc đầu cứ tưởng là bán kẹo kéo..hii.. A chặt mất 1 tay thì sẽ hợp lệ để bvs, e còn đc tôn vinh là người cao thượng mà? A trẻ con mà e nói sâu xa quá sao a hiểu đc :D
    - A là 1 đứa trẻ rất thông minh, e biết! a đi làm đi << nhìn lại là 1:32, xem như mất 1 buổi nghỉ trưa :|

Hơi dài nhỉ, thôi thì chia sẻ với đồng bào luôn. Đối đáp thế ko phải là hay nhưng "hợp" Tưởng là e nó sẽ ra đi mãi mãi, thật là ko ngờ... Lúc trước bị e này đá 1 phát đau tận tim, mới lang thang tìm gốc gồ học nghệ.
    1 Buổi sms mà lấy nhiều thông tin vậy, nhưng có lẽ với chú chủ top đây ko phải là câu hỏi "hay"
    Dấu hỏi trong đầu đã đc giải đáp, nhưng tr.h này ko biết là thành công hay ko mặc dù khả năng rất cao là đạt (cảm nhận htại). Định hôm nào sắp xếp cv xong sẽ ra Huế gặp e nó. Đúng là.. ở hiền gặp lành ;))

A chỉ ủng hộ chủ top ở góc độ mổ xẻ "những câu hỏi hay" nhưng nếu lâu dài thì ko gì chính xác hơn THỜI GIAN cả. Nếu chú tâm tìm hiểu, có thể 2-3 tháng là ok, muốn ngắn hơn nữa, với a thì ko đc
    Quăng một mẻ chừng 5-6 con rồi loại trừ dần, chỉ cách này là nhanh nhất. Đến lúc còn 2-3 con thì quăng tiếp ;))
  5. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Nhảm và nhạt. Thời nay còn có kẻ bỏ thời gian ra nhắn từng ký tự lại thành tin nhắn dài dằng dặc thế này sao. Có mấy đoạn dù bị cù, bị nhắc trước, nhưng chẳng cười nổi. b-(
  6. Hoasua.com

Hoasua.com Thành viên mới

Theo mình nhắn tin thì có gì ko hay đâu, cả thế giới vẫn đang dùng đó thôi
    Còn nội dung tin nhắn thì với người ngoài cuộc là tẻ nhạt nhưng người trong cuộc thì ngoài những câu chữ ấy còn có tình cảm trong đó. Bạn ko góp ý thì thôi chứ người ta yêu nhau mà nhảy vào chê mình thấy ko hay lắm đâu
  7. lightlamp

lightlamp Thành viên mới

Một mùa giáng sinh nữa lại về, hòa trong không khí tưng bừng chào noel và tết dương lịch 2011, ban quản trị forum SieuThiIT tổ chức 1 chương trình dành tặng 150 key Bitdefender Antivirus 2011 cho toàn thể thành viên , để cám ơn các bạn trong suốt thời gian qua đã có những đóng góp ko nhỏ cho sự tồn tại và phát triển của forum cũng như khơi dậy 1 không khí ấm áp cho mùa giáng sinh này. Chúng tôi đồng thơi cũng gửi đến các bạn những lời chúc tốt đẹp nhất, một mùa giáng sinh an lành và tràn ngập yêu thương.rất mong nhận dc sự ủng hộ của tất cả các bạn
    Xem chi tiết tại đây
    Cho mình spam phát kể kiếm cái cdkey, :D. Chúc mọi người năm mới may mắn, sức khỏe.
  8. Fixed

Fixed Thành viên mới

@sữa chấm cơm: chú CLN nói đúng đấy, nhạt và dài. Bởi vì thực tế 100% nội dung sms nên nó thế, chỉ là a thêm dấu cho cô chú dễ đọc thôi. Muốn thành Cao thủ hoặc Pro thì phải biên soạn lại nd lẫn câu chữ
  9. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Nhận xét chung là cách hành văn của cậu này rối rắm, lan man thế. Định cố tạo phong cách riêng chăng?
    Cậu đang mắc vào cái bẫy của chính mình? Biết làm sao được gái nói thật hay không?
    Thường thì gái sẽ trả lời thật (tất nhiên là qua loa thôi) nếu gái có bản tính thật thà, hoặc gái thấy có cảm tình với cậu và muốn tạo điều kiện để cậu tiến thêm những bước tiếp theo. Gái thế này đáng để tiếp tục đấy. Còn nếu gái tỏ vẻ không muốn trả lời (im lặng, nói dối, nói lảng sang chuyện khác, kể nhưng chỉ són một ít,...) thì hoặc là gái đau lòng về chuyện cũ, hoặc là gái có tật nói dối, hoặc là gái xếp cậu vào dạng danh sách dự bị, kiểu không có con gà nào ngon thì sẽ lôi cậu ra làm thịt (trường hợp này là phổ biến, và là cơ hội tốt để anh em ta thịt đấy). Chứ việc gái mới chia tay mà nói thật hay nói dối về chuyện này không phải là biết nghĩ hay rống tuếch gì cả. Tớ đã từng yêu một gái mới chia tay được hơn hai tháng và gái không giấu diếm chuyện đó.

Quan trọng nhất, cậu giái quyết thế nào với kinh nghiệm xương máu đã được ông cha ta đúc kết từ hàng nghìn năm trước: "Đừng nghe những gì con gái nói" ?
  10. candle008

candle008 Thành viên mới

Quá hay, đây mới gọi là nghệ thuật khai thác thông tin. Mình cũng ko thích ai đặt câu hỏi với mình vì nghe cứ như đang dự phỏng vấn. Nếu mình trả lời thì cũng chỉ vì phép lịch sự tối thiểu. Có lần ông sếp nước ngoài phỏng vấn mình hồi đầu mới bước vào Cty, ông hỏi:

- Em có gia đình chưa? (Câu này người phỏng vấn hay hỏi dù đang cầm CV rành rành trên tay)
    - Dạ, còn độc thân (Mình vẫn trả lời lại)
    - Em đã có người yêu chưa?
    - Tại sao ông lại hỏi tôi điều đó, xin lỗi nhưng tôi nghĩ ko cần thiết phải trả lời ông câu hỏi này.
    - Nhưng đây ko phải là câu hỏi cá nhân (cố gạn hỏi & thanh minh)
    - Tôi lại nghĩ đây là câu hỏi cá nhân và xin phép tôi ko thể trả lời ông được.

Mình tâm phục những người biết cách khai thác thông tin của người khác trên tinh thần đối phương hoàn toàn tự nguyện. Điều này mất rất nhiều thời gian và người khai thác phải tạo được một niềm tin tuyệt đối để đối phương yên tâm mà phun ra.

Ko thể hiểu được một người chỉ qua vài lần gặp gỡ, vài lần nói chuyện hoặc ấn định một thời gian nào đó. "Sông sâu còn có người dò, đố ai lấy thước mà đo lòng người" nên hay nhất vẫn là tạo được lòng tin và sự chân thành.

Con gái lúc đầu thì hay mang tâm lý đề phòng người lạ và những câu hỏi "lạ", nhưng một khi đã chiếm được lòng tin của gái rồi thì khỏi cần hỏi gái cũng tìm gà cho bằng được để mà tâm sự.