1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những câu hỏi nhỏ lẻ liên quan đến đất nước, con người, ngôn ngữ Thái (kể cả tuyển sinh(trang 1), tu

Chủ đề trong 'Thái Lan' bởi truong_chi_buon, 05/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Indo Trans Logistics

Indo Trans Logistics Thành viên mới

Xin chào,
    Công ty Indo Trans Logistics đang cần tuyển Thực tập biết sử dụng tiếng Thái Lan đễ hỗ trợ cho Trưởng phòng phát triển kinh doanh người Thái Lan.
    Bạn nào quan tâm thì gửi hồ sơ vào email này nhé: sunny.thao@itlvn.com
    Thanks.
  2. hrmocapvn

hrmocapvn Thành viên mới

Chào các bạn, bên mình sắp triển khai một dự án ở Hà Nội và TP HCM cần nhân viên biết tiếng Thái hoặc Lào để giao tiếp với khách hàng người Lào. Mình được biết là tiếng Thái và lào cũng tương tự nhau đến khoảng 80% nên mình nghĩ là người biết tiếng Thái cũng có thể nghe và nói được tiếng Lào. Mình đang cần khảo sát trước về nguồn nhân lực có thể giao tiếp tốt ở 1 trong 2 ngôn ngữ này. Theo các bạn thì những người có nhu cầu tìm việc biết tiếng Thái hoặc Lào ở Hà Nội có nhiều không? Và nguồn nhân lực này có thể tìm được ở đâu? Mọi người có thông tin hay kinh nghiệm về vấn đề này thì chia sẻ với mình nhé.
  3. Shelton_English_Centre

Shelton_English_Centre Thành viên rất tích cực

phải công nhận một điều là những bộ pjim hay quảng cáo của Thái Lan rất ý nghĩa và rất hay, mà lại rất truyền bá được cho mọi người về vể đẹp của đấy nước mình
  4. AnhDaoTran

AnhDaoTran Thành viên quen thuộc

mình rất thích tiếng Thái