1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những câu hỏi nhỏ về con người, đất nước, văn hóa...... của India

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi nangmuadong_20dn, 28/10/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. nangmuadong_20dn

nangmuadong_20dn Thành viên mới

Các bạn ơi, giải đáp giúp mình những thông tin này với. Mình đang tìm hiểu về Ấn Độ, và đang thiếu thông tin về : tính cách, lối sống, ẩm thực, ý nghĩa của trang phục truyền thống - hiện đại. Thanks các bạn nhiều và nhiệt tình vote* hậu tạ
  2. 10moonshome

10moonshome Thành viên mới

Ấy hỏi kĩ hơn được không? Hỏi thế này giống đố bọn tớ quá
    tlcashish thích bài này.
  3. nangmuadong_20dn

nangmuadong_20dn Thành viên mới

Thế này, mình muốn biết tính cách đặc trưng của người Ấn Độ. Vd: Người VN mình thì nổi tiếng thân thiện, hiếu khách - người Phương Tây thì thẳng thắn, rõ ràng. Về lối sống, vd : Người Trung Quốc sống tập trung theo cộng đồng.
  4. 10moonshome

10moonshome Thành viên mới

Câu này chắc nhường bạn khác trả lời. Chứ VH đã thích gì thì toàn nói tốt
  5. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Người Ấn hứa trước quên sau, cù nhầy, lề mề, chậm chạp cả trong suy nghĩ và hành động ( Số đông ). Tất nhiên vẫn có những ng Ấn ko-như-thế.
    Cái việc lề mề, chậm chạp, bẩn tính thì do tớ sống trong môi trường Ấn, và bạn bè tớ cũng công nhận như thế
  6. lilysblue

lilysblue Thành viên quen thuộc

Bác ceme nói thế thì cũng ko oan cho nhiều người Ấn, nhưng trả lời một câu hỏi chung chung như thế mà bác lại chỉ nói vài điểm xấu của người Ấn thì oan cho họ (nói chung) quá, cứ như thể họ chẳng có điểm tốt nào vậy.
    Bạn nắng mùa đông à, bạn hỏi một câu bao quát ấy thật khó cho chúng tớ trả lời. Nhận xét về cả một dân tộc là một việc ko dễ chút nào, nếu ko muốn vơ đũa cả nắm. Chúng tớ góp mặt tại đây bàn luận cũng chỉ để tìm hiểu thêm về dân tộc và về nền văn hóa mình quan tâm. Nếu bạn muốn biết, trong các topic trong nhà Ấn đã có rất nhiều thông tin, tuy hơi tản mát khó tìm, nhưng các thông tin đó sẽ đem lại cho bạn cái nhìn chính xác hơn. Cũng xin nói thêm là ở đây có rất nhiều ý kiến cá nhân, thiên vị cũng có mà thành kiến cũng có, đọc xong rồi bạn phải tự rút ra kết luận cho riêng mình. Nếu bạn có câu hỏi nào cụ thể hơn thì cứ gửi lên, chúng tớ sẽ cố gắng trả lời nếu có thể.
  7. ngay14thangsau

ngay14thangsau Thành viên mới

Mình muốn hỏi về một món quà từ ẤN ĐỘ. Đó là 1 bộ vòng tay = kim loại sáng trắng như bạc, đựng trong 1 chiếc hộp tròn. Nó gồm 4 chiếc. Mình muốn tìm hiểu tại sao lại là 4 chiếc vậy?
  8. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Những câu hỏi nhỏ về con người, đất nước, văn hóa...... của India

Nơi đây giành cho những thắc mắc nhỏ, thượng vàng hạ cám, nói chung là tất tần tật về India.
  9. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Thế nhỡ nó có 6 chiếc .... thì ấy có hỏi tại sao lại là 6 chiếc không hả ấy ơi
  10. sunny1983

sunny1983 Thành viên rất tích cực

Hihi, về Ấn à: 2 tuýp, Ấn đen và Ấn trắng.
    Ấn đen: cao, to, đen hôi, bẩn.
    Ấn trắng: sành điệu, lịch sự hơn, mà cũng ít như muối bỏ bể.
    Đồ dùng của Ấn, đồ xịn của xịn có, mà đồ đểu, nhìn đẹp cái mã bề ngoài thì nhan nhản như lá mùa thu.
    1 phút = 1 tiếng
    Tomorrow = next week, cái này là tớ thấm thía nhất.
    Người Ấn, lịch sự đểu, hèn nhát, chỉ được cái to mồm. Ăn bốc, uống nước lã.
    Ấn khá bảo thủ, nên duy trì được rất nhiều công trình văn hoá tuyệt đẹp, mấy trăm năm mà chẳng thay đổi tí nào, ko giống ông VN nhà mình, có di tích là xúm xít lại ... Có thể coi là 1 điểm tốt ko nhể. hehe
    Trang phục, đồ saree thì nỗi tiếng lắm rồi, đẹp, cơ mà bộ đẹp thì đắt điên lên, đồ tây thì xấu, to, ko vừa size nho nhỏ như ng VN đâu, mà đắt và chất lượng thì ko sánh bằng đồ VN xuất khẩu.
    À, ng Ấn cũng theo cộng đồng, thấy cái j hội đồng được là xúm xít lại ngay.
    Thôi, viết nữa, thì chắc hết muốn biết về ẤN nữa.
    maitrinh203 thích bài này.