1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những câu hỏi nhỏ về con người, đất nước, văn hóa...... của India

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi nangmuadong_20dn, 28/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rabbit_n_glasses

rabbit_n_glasses Thành viên mới

Cám ơn ấy, mai tớ đi mò lại xem thế nào [:D]
  2. thutrang82

thutrang82 Thành viên mới Đang bị khóa

Đặc điểm nhớn nhất của các chú ấn độ là nói phét.
  3. saiyyan

saiyyan Thành viên mới

Hehe, cái này thì S thấy bạn Trang đúng đấy. Tất nhiên là có người thế này người thế kia, nhưng nét nổi bật là nói quá. Giống như bản sắc dân tộc ấy mà, tuy hội nhập khắp thế giới nhưng không bị hòa tan cái vụ nói lắm và nói quá này đâu nha.
  4. S_B_C

S_B_C Thành viên rất tích cực

Mọi người ơi cho tớ hỏi, ở bên Ấn khi trong nhà có bà bầu thì họ hàng hay tặng những quà gì? có món quà gì đặc trưng hay truyền thống không?
  5. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Tặng bánh kẹo ngọt hoặc quần áo con nít đi SBC ơi, chàng nhà tớ bảo thế đó
  6. S_B_C

S_B_C Thành viên rất tích cực

Vậy hả, cám ơn Hương nhé
  7. nicefashion

nicefashion Thành viên mới

các bạn ơi, các bạn cho mình hỏi câu này nhé. Do mình chuẩn bị qua Ấn Độ du học, mình và người yêu đều được học bổng để đi, trường mình học ở Itanaga, phía đông bắc Ân Độ, chúng mình tính qua đó thuê nhà trọ chung chứ kô ở ktx, không biết như vậy có bị sao không nhỉ? có quá nghiêm trọng đối với người dân ấn độ không nhỉ ? Các bạn trả lời giúp mình nhé. Mình cảm ơn rất nhiều
  8. sunny1983

sunny1983 Thành viên rất tích cực

Hi, Nicefashion.
    Tuỳ học bổng bạn nhận, nếu Master thì điều kiện khá tươm, PHD thì cực ổn, anh tớ đc thuê căn hộ riêng, khép kín, 3 phòng rộng rãi tự nấu ăn lấy, có ng quét dọn hàng ngày.
    Cả 2 cùng nhận học bổng, xem điều kiện học bổng cho, đã bao gồm nhà ở chưa ? Nếu cho nhà là cho tiền tự thuê, hay phải ở trong Kí túc xá, kí túc xá phải để ý nó dành riêng cho SViên quốc tế hay tất cả Sợ vợ nói chung => Cái này phải sang thì mới biết đc, vì trong học bổng ko nói cụ thể.
    Sống với SV Ấn thì cực bẩn, mùi cực kì khó chịu, vì ng Ấn ăn gia vị rất nhiều nên mùi hôi thì lúc nào cũng thường trực+ lun lun Noisy, do đó, nếu sống chung với họ rất khổ, nhất định phải xin ra.
    Còn 2 bạn chưa kết hôn, mà đã sống chung thì ko nên, vì chỗ tớ ở đây, Đông Bắc Ấn, ( Calcut) mặc váy còn dài tới mắt cá chân, couple chỉ đc. đèo nhau khi 2 Gia đình đã có hôn ước, thậm chí các cụ ấy còn đi bộ, dắt xe. Còn bạn bình thường, trai gái, cười đùa chả sao cả, nhưng họ sẽ đi theo nhóm bạn trai, bạn gái hơn là 1 anh + 1 chị. hihi''.
    Mới sang, ng` ta trông ra trông vào, bàn tán dị nghị rất nhiều, vì thế, nên tránh thị phi là tốt nhất.
    Buồn cười lắm, tình yêu của bọn tớ gắn với xe đạp, đèo nhau đi mua đồ, đã bị nghi chúng nó yêu nhau... haha...
  9. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Bạn sunny1983 này hù quá coi chừng người ta sợ, hoặc là có thể ở Kolkata nó thế, nhưng nơi khác không thế. Ở Bangalore sv VN hoặc sv India nam nữ đều có thể hoặc dễ dàng thuê nhà sống chung, có một đôi sv VN đã có con tại Bangalore này nữa. Nói chung theo tôi nghĩ thuê nhà sống chung chẳng sao đâu, miễn là mình kín đáo, đêm đừng la ó nhiều, hoặc giường chiếu kẽo kẹt làm chủ nhà hoặc nhà xung quanh không ngủ được thôi.
  10. nicefashion

nicefashion Thành viên mới

mình cảm ơn các bạn nhiều nha. Học bổng mà mình nhận được chỉ là học phí thôi tức là 5000USD/2 năm hoc. còn chi phí và ăn ở là tự lo, trường mà tớ theo học ở Itanagar thuộc bang Arunachal Pradesh. Tớ nghe nói nhà trọ bên đó rẻ lắm hả mấy bạn, hình như chỉ 600Rs/tháng thôi đúng không mấy bạn. A` xe máy bên đó mua thì khoảng bao nhiêu vậy bạn. các bạn giúp mình với nhé. cảm ơn các bạn nhiều lắm