1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những câu hỏi và vấn đề liên quan của các bạn ĐÃ SANG ĐỨC KHÔNG theo diện du học

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi kecodocger, 12/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kecodocger

kecodocger Thành viên mới

Những câu hỏi và vấn đề liên quan của các bạn ĐÃ SANG ĐỨC KHÔNG theo diện du học

Trước hết mình xin ý kiến của các MOD cho mình lập topic này,các bạn cũng biết mỗi người sang Đức bằng những con đường khác nhau, có người hợp pháp và ko hợp pháp ,đoàn tụ gia đình.....vv mục đích của topic này giúp cho các bạn ko thuộc diện du học có những câu hỏi và những vấn đề liên quan cùng nhau bàn luận để giúp mọi người hoà nhập với cuộc sống mới ở Đức, xin chân thành cảm ơn các MOD mong các MOD đừng xoá topic này
    Nào các bạn có thắc mắc gì chúng ta cùng nhau bàn luận nào
  2. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sang Đức á, nếu các bác sang chơi thì em ko biết, chứ sang lâu dài thì có mấy kiểu.
    Aupair thì chỉ dành cho con gái sang đấy trông trẻ hay làm gì đấy, được học tiếng 1 năm. Giờ nhiều người cũng đổ xô nhau sang Tiệp để chạy sang Đức, nhưng mà tuy là nó có thể đi sang nhau thoải mái rồi nhưng lại ko cho người Việt mình sang. Còn đoàn tụ á, hix hix bức xúc ko chịu được. ĐSQ nó bắt phải có SD1 của chỉ GI thôi, bây giờ bác nào mà đăng ký thi thì chen nhau vỡ đầu, may ra thì 2 3 tháng nữa mới được học. Giờ đâu cũng thấy mấy lớp SD, làm mấy đứa bọn em cứ phải chạy lên chạy xuống đổi phòng loạn cả lên^^ bị xếp lên cái phòng B5 học rõ khổ
  3. tolic87

tolic87 Thành viên mới

các bạn chen nhau vào Göthe làm j cho khổ, tớ thấy sang ĐH ngoại ngữ học cũng được sau đó quay lại GI thi cũng thừa sức vật chết cái SD1
  4. phamthuy83

phamthuy83 Thành viên rất tích cực

bà chị đk cho khoá siêu tốc 1 tháng 2,5M,mua có 1 quyển sách+quuyển từ vựng bé tý mà 200k đắt lòi mắt,ặc...mà đông kinh khủng luôn ko dk thi t5 được mới đau chứ,híc...
  5. tunphuong

tunphuong Thành viên rất tích cực

Đọc mãi mà chẳng hiểu bạn muốn nói về vấn đề gì, hình như chẳng ăn nhập gì với chủ đề của topic này thì phải.
    Ý tưởng của bạn chủ topic hay đấy, tớ ủng hộ. Nhưng khi các bạn có những câu hỏi về vấn đề như gia hạn Visa, cách sang Đức như thế nào hay những câu hỏi về 1 chủ đề cụ thể thì các bạn vào topic "Visa" hoặc vào topic "Mục lục" tham khảo các topic đã có sẵn trước nhé. Trong Box có rất nhiều topic hữu ích dành cho tất cả mọi đối tượng (sang du học hay sang theo diện khác).
    Chúc mọi người vui vẻ!
  6. ichliebeDE

ichliebeDE Thành viên quen thuộc

Theo em nghĩ ý tưởng của bác chủ pic là không phải đi đức bằng đường bt, mà là đi kiểu gì mà khác người mà lại có giấy tờ ý Theo em thì đi sang bên này 1 khoá hoà nhập cộng đồng 2 năm rồi trốn ở lại cũng được.
  7. Aliencc

thế thì bác có thể tham gia 1 tour du lịch sang Đức rồi lẩn luôn cũng đc chả phải hoà mí lị nhập
  8. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Kể trước cũng băn khoăn về ý kiến này, ko hiểu sao người ta ko trốn sang theo kiểu du lịch nhỉ? trốn từ các nước đông âu sang thì đằng nào cũng thế, cũng ko giấy tờ, đi kiểu kia còn rừng rú nguy hiểm, sao ta ko đàng hoàng sang ???
  9. Aliencc

có người đi kiểu đấy rồi ấy chứ^^
    Em có bác đi tour du lich châu Âu về kể, đến gần biên giới Đức thì người ta trốn, có người nàh đón sẵn rồi, lại còn để lại thư bảo mọi người không phải đi tìmThế là các bác Interpol nhảy vào điều tra, cả đoàn lại không được sang Đức chơi nữa^^
  10. tolic87

tolic87 Thành viên mới

mọi người toàn bàn mấy chuyện vượt biên với cả nhập cư bất hợp pháp là sao?
    đã đi thì đi đàng hoàng cho sướng thân, chứ lúc nào cũng nơm nớp lo sợ trốn tránh thì ở nhà còn tốt hơn