1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những câu hỏi về mọi vấn đề !

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi xml_q84, 13/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 132989

132989 Thành viên mới

Bác nào cho em thông tin về Cao học chuyên ngành Tiếng Anh ở Đại học Đà Nẵng với đc k ạ? Tất tần tật những gì liên quan nhé. Thanks
  2. xml_q84

xml_q84 Thành viên mới Đang bị khóa

Nhấn chuột vào đây !
    Chúc vui !
  3. xml_q84

Tui không có nhà trên Hòa Khánh...
    Bà con nào biết chỗ nào cho thuê trên Hòa Khánh giới thiệu cho bác này đi
  4. xml_q84

Nếu bạn muốn làm một tour thật hoành tráng thì hãy vào đây xem đi !
    Gần như là toàn bộ các công ty kinh doanh Lữ hành trên thành phố !
    Chúc vui !
  5. nguoidungthoi

nguoidungthoi Thành viên rất tích cực

Chuyển từ anhdungbk25 đến
    Xin chào các bạn đà nẵng những người bạn hiếu khách và nhiệt tình!!
    Chẳng là sắp tới bọn mình sẽ vào đà nẵng để thi vòng chung kết robocon.
    Hì Đây quả là một dịp hiếm có để mà được đi chơi cũng như để tham quan và hiểu thêm về thành phố các bạn.
    Tiếc là chưa biết tí gì về ĐN vậy ai có thể chỉ cho mình những địa điểm cần và nên đến ma được coi là đặc trưng và tiêu biểu của ĐN nhỉ
    Hi các bạn giúp bọn mình với nhé
    +++++++++++++++++++++++
    Just To Hear You Say That You Love Me
    Gửi lúc 08:07, 04/05/06
  6. xml_q84

Chà chà, để tui giới thiệu vài nét cơ bản:
    1. Tham quan:
    - Đường phố Đà Nẵng: Bạch Đằng, Phạm Văn Đồng, 2-9, Trần Phú, Liên Chiểu - Thuận Phước, Hùng Vương, Phan Châu Trinh... (những con đường có thể đi lăng quăng ngắm cảnh được ).
    - Các địa điểm đi kèm: Cầu Sông Hàn, Bảo Tàng Chăm (dọc tuyến đường Bạch Đằng), Khu rét tận răng đang được hoàn chỉnh xây dựng trên nền khu công viên phía đông đường 2-9 và một số quán cafe tình yêu, nhà hàng, địa điểm ăn chơi nhảy múa phía tây trục đường 2/9.
    - Một số bãi biển: Gần thì có Mỹ Khê, Bắc Mỹ An, bãi cuối đường Phạm Văn Đồng, Thanh Bình (dọc tuyến LC-TPhước; cái này chỉ ngắm thôi chứ bây giờ tắm thì khó ), Furama (tui chưa vào, chưa biết rõ lắm ).
    Xa hơn thì có Sơn Trà (một số bãi tắm liên tiếp, nhưng toàn san hô, dễ toác chân toác tay lắm ), Xuân Thiều (đi đường LC-TP thì gần), Non Nước (tuyệt ), Nam Ô (tắm xong chạy ngược lên khu vực cầu, đoạn đường ray ăn hải sản, cũng rẻ lắm ).
    Thôi, tới giờ phải đi hành xác rồi , tối về giới thiệu tiếp
  7. casanova_dn82

casanova_dn82 Thành viên mới

Hê hê, mấy cái dụ ni thì tui hơi rành đóa. Ở Đà Nẵng có hai chỗ khá nhiều người học.
    1 - Chỗ thứ nhất - 84 Hùng Vương do hai nam vũ sư dạy - tiền học phí khoảng 100k -150k/thang tuỳ level, học tuần 3 buổi. Ít học viên, nhưng được cái là giáo viên nhảy khá được.
    2 Chỗ thứ hai - 02 Phan Chu Trinh - Do một cặp vợ chồng dạy - tiền học phí khoảng 120k-170k/ khóa (có thể học nhiều tháng) tuần học 6 buổi. Giáo viên dạy không tốt lém, nhưng được cái học viên đông, nhiều người nhảy hơi bị sành điệu
    Theo tui đánh giá, tốt nhất là u nên học ở 02 Phan Chu Trinh trước. Khi nào nhuyễn rùi thì qua 84 Hùng Vương. Nhưng mà cái sự học nó cũng nhiều gian truân. Có ĐN member nào biết rõ hơn thì nói cho người bạn từ xa của mình với nè.
    u?c xml_q84 s?a vo 22:11 ngy 16/05/2006
  8. mavinh

mavinh Thành viên mới

Cam on casanova_dn82 da cung cap nhung tin tuc helpful nhu vay. Thu hai tuan den la minh se tro ve DaNang va luu lai 2 thang. Mong rang thoi gian do du cho minh hoc duoc vai buoc di co* ban? de ma khoi bi que khi di voi "da`o" ra san nhay. Nhung cai dieu nhu cha cha cha, rumba, tango....sao ma kho khan qua di...toan hoc cao cap hay la anatomy&physiology cung khong kho bang.
    Ban nao biet gi them nua thi xin len tieng giup do nghe.
    Thanks-
  9. maya_danang

maya_danang Thành viên mới

Tui có biet 1 địa chỉ nữa, tại Hội liên hiệp PHụ Nữ TP đó, điạ chỉ ko rõ nhưng ngay ngã tư Pasteur-Phan ĐInh Phùng-Phan Châu Trinh ấy. Giá cả ko rõ nhưng chắc chắn rẻ hơn nhung chổ khác, học viên đông quá chời lun, đủ mọi lứa tuổi, ghi danh ngày nào cũng ok. Nên đến buổi tối để đăng ký trực tiếp vói giao viên, tu 19h30.
    Chúc sành điệu,
  10. casanova_dn82

casanova_dn82 Thành viên mới

Tui có biet 1 địa chỉ nữa, tại Hội liên hiệp PHụ Nữ TP đó, điạ chỉ ko rõ nhưng ngay ngã tư Pasteur-Phan ĐInh Phùng-Phan Châu Trinh ấy. Giá cả ko rõ nhưng chắc chắn rẻ hơn nhung chổ khác, học viên đông quá chời lun, đủ mọi lứa tuổi, ghi danh ngày nào cũng ok. Nên đến buổi tối để đăng ký trực tiếp vói giao viên, tu 19h30.
    Chúc sành điệu,
    ////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

Hi, Hội Liên hiệp Phụ Nữ chính là số 02 Phan Chu Trinh. Đúng như bạn nói, chỗ đó có khá nhiều độ tuổi khác nhau, học viên cũng đông. Còn giá cả thì tui đã nói hôm trước rùi. Àh Maya có hay đi học ở đó hông. Bua nao moi Maya nhay mot dieu nha
    ////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
    Nhung cai dieu nhu cha cha cha, rumba, tango....sao ma kho khan qua di...toan hoc cao cap hay la anatomy&physiology cung khong kho bang.
    Hi Mavinh, mấy điệu đó cũng không quá khó đâu. Bạn có thể bắt đầu từ Rumba, sau đó đến Cha Cha Cha, Tango. Bạn cứ đến 02 Phan Chu Trinh nhé. Sẽ có nhiều người hướng dẫn cho bạn đi. Chúc bạn sớm biết khiêu vũ.

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Mấy bài viết trả lời về khiêu vũ ở ĐN tui đã chuyển sang đây !
    Chúc vui
    Xml
    u?c xml_q84 s?a vo 22:33 ngy 16/05/2006