1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những câu nói hay nhất box LHP!

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi cobengangtang, 17/01/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Những người khác đang say mê theo dõi những bức thư tình tuyệt tác của VKDn đó mừ.
  2. VKDN

VKDN Thành viên mới

Do bị chỉ trích là đánh bom khủng bố người yêu. Với lại cũng sắp hết hạn nên Vic tuyên bố mình treo giày giã từ sân cỏ, không đá đấm, viết lách gì nữa.
    Trước khi kết thúc lại tiếp tục bỏ 1phiếu cho mình, haha
  3. VKDN

VKDN Thành viên mới

Do bị chỉ trích là đánh bom khủng bố người yêu. Với lại cũng sắp hết hạn nên Vic tuyên bố mình treo giày giã từ sân cỏ, không đá đấm, viết lách gì nữa.
    Trước khi kết thúc lại tiếp tục bỏ 1phiếu cho mình, haha
  4. VKDN

VKDN Thành viên mới

Xin lỗi mọi người, đã định treo giày giã từ sân cỏ nhưng do có sự cố nên tui phải làm bài cuối coi như là trận đấu chia tay.
    Tiệm internet gần trường mình, ngày buồn bã, tháng tuyệt vọng, năm chán chường
    Anh yêu,
    Chẳng phải cãi nhau nữa, mà mình đã thực sự chia tay nhau rồi. Em biết đó là lỗi của em và em không dám hi vọng mình sẽ được tha lỗi. Nhưng em muốn nói rằng em vẫn rất nhớ anh và còn yêu anh mãi mãi.
    Em mượn ý thơ hoạ lại bài 2 sắc hoa tigol:
    "Ai biết rằng yêu để lỡ làng
    Để đời đau khổ chết yêu đương?"
    Em cũng không biết yêu anh rồi có 1 ngày lại khổ, lại sầu đến thế!!!
    "Sầu khổ buồn thương trọn cuộc đời
    Ai người hiểu thấu được lòng tôi
    Thu về lá chết tình tôi chết
    Chết vẫn không quên 1 bóng người"
    Anh ơi, dù anh không còn nhớ đến em nữa nhưng suốt cả cuộc đời này em luôn nhớ anh!
    Ngày hôm nay em luôn nhớ và nghĩ về anh, anh có biết không? Em cần anh như Juve cần trận thắng trước AC Milan. Em nhớ anh như nỗi nhớ lúc bị khoá TV không cho xem Juve thân yêu đá. Em buồn như lúc Juve bị loại khỏi Champions League.
    Vĩnh biệt anh, tình yêu của em.
  5. VKDN

VKDN Thành viên mới

Xin lỗi mọi người, đã định treo giày giã từ sân cỏ nhưng do có sự cố nên tui phải làm bài cuối coi như là trận đấu chia tay.
    Tiệm internet gần trường mình, ngày buồn bã, tháng tuyệt vọng, năm chán chường
    Anh yêu,
    Chẳng phải cãi nhau nữa, mà mình đã thực sự chia tay nhau rồi. Em biết đó là lỗi của em và em không dám hi vọng mình sẽ được tha lỗi. Nhưng em muốn nói rằng em vẫn rất nhớ anh và còn yêu anh mãi mãi.
    Em mượn ý thơ hoạ lại bài 2 sắc hoa tigol:
    "Ai biết rằng yêu để lỡ làng
    Để đời đau khổ chết yêu đương?"
    Em cũng không biết yêu anh rồi có 1 ngày lại khổ, lại sầu đến thế!!!
    "Sầu khổ buồn thương trọn cuộc đời
    Ai người hiểu thấu được lòng tôi
    Thu về lá chết tình tôi chết
    Chết vẫn không quên 1 bóng người"
    Anh ơi, dù anh không còn nhớ đến em nữa nhưng suốt cả cuộc đời này em luôn nhớ anh!
    Ngày hôm nay em luôn nhớ và nghĩ về anh, anh có biết không? Em cần anh như Juve cần trận thắng trước AC Milan. Em nhớ anh như nỗi nhớ lúc bị khoá TV không cho xem Juve thân yêu đá. Em buồn như lúc Juve bị loại khỏi Champions League.
    Vĩnh biệt anh, tình yêu của em.
  6. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Mọi người khác đâu roài, có VKDN tuyên bố " giã từ sân cỏ " roài kìa...mau mau tấn công dồn dập kẻo...VKDN giựt giải mất...
  7. babicinamon

Mọi người khác đâu roài, có VKDN tuyên bố " giã từ sân cỏ " roài kìa...mau mau tấn công dồn dập kẻo...VKDN giựt giải mất...
  8. chimcanhcuttrontron

chimcanhcuttrontron Thành viên mới

Anh a`...Anh có biết em iu anh đến mức nào ko ? Nếu ko thì anh ...đi chết đi...
  9. chimcanhcuttrontron

chimcanhcuttrontron Thành viên mới

Anh a`...Anh có biết em iu anh đến mức nào ko ? Nếu ko thì anh ...đi chết đi...
  10. babicinamon

Ok...Lại sau những ngày mệt mỏi và căng thẳng với mấy bài kiểm tra...Giờ thì bắt đầu bình chọn cho bức thư tình hay nhất,bức thư tình ngắn nhất,và bức thư tình hài hước nhất....Mở đầu là thư của ROXY :
    THƯ TÌNH MÙA ĐÔNG ( hay LÁ THƯ GỬI NGƯỜI YÊU TƯƠNG LAI )
    Saigon, ngày?tháng?năm
    Em viết cho anh những dòng này khi những cơn gió đầu đông vừa đến. Không hiểu vì sao khi ngồi gõ nhịp bên tách cà phê, nhìn dòng người cuồn cuộn bên ngoài phố, em lại nghĩ về anh. Đã bao nhiêu lần em tự hỏi lòng anh sẽ là ai giữa dòng người tất bật ấy ? Anh sẽ là một chàng kỹ sư loay hoay trong phòng thí nghiệm hay một anh ?omọt sách? cúi mình bên máy tính ? Anh là một thầy giáo thật hiền hay một luật sư chồng chất văn kiện, vụ án ? Hay cũng như em, anh cũng là ?odân kinh tế? quẩn quanh những con số lạm phát, thất nghiệp, đầu tư?để đôi lần thảng thốt nhận ra tâm hồn mình đã cằn cỗi đến chai sần ?
    Này anh, mùa đông đang đến rất gần rồi đấy. Người ta bảo rằng Saigon không có mùa đông bởi Saigon không tuyết, không sương, không có cái lạnh sắt se để những đôi tình nhân co ro nép vào nhau. Mùa đông Saigon chỉ có cái nắng chói chang ban sáng và những cơn mưa chợt đến chợt đi lúc ban chiều. Rồi anh sẽ bảo mùa đông Saigon cũng rắc rối và đỏng đảnh hệt như em vậy. Cũng sớm nắng, chiều mưa, trưa lâm râm? Có phải vì thế mà em yêu mùa đông Saigon quá đỗi ? Thế nên em vẫn có thể cảm nhận được mùa đông chảy qua kẽ tay mình bằng những ánh sáng lập lòe rực rỡ ở các cửa hàng, những ông già tuyết cười toe ở những con đừơng trung tâm thành phố, và cả thứ tuyết nhân tạo không một chút sắt se.
    Này anh, mùa đông còn là mùa Giáng Sinh nữa đấy. Mùa Giáng Sinh của anh như thế nào hở anh ? Liệu nó sẽ rộn ràng như một tiếng chuông ngân hay ảm đạm buồn như một bản thánh ca đêm lễ ? Với em, mỗi dịp Giáng Sinh về là lòng em lại có chút gì nôn nao như ngóng trông, như chờ đợi. Như là một nỗi ước ao về một đêm Giáng Sinh chỉ có anh và có em. Có những bàn tay đan vào nhau để che lấp chút gió đêm buôn buốt. Có những lời nguyện cầu về hạnh phúc trong tiếng chuông thiêng liêng báo tin chúa hài đồng. Rồi anh sẽ vuốt nhẹ những bông tuyết nhân tạo đủ màu trên tóc em và bảo rằng mùa đông Saigon thật đẹp, phải không anh ?
    Viết đến đây, em bất chợt nghĩ về những câu thơ của Lê Minh Quốc :
    Có những lúc trên đường đời tất bật
    Ta vô tình đã đi lướt qua nhau
    Mắt lơ đễnh chẳng ngờ đang để mất
    Một tâm hồn ta đã đợi từ lâu
    Và mùa Giáng Sinh này, em chỉ cầu xin Chúa trời đừng để anh lại vội vã luớt qua em giữa những tất bật của cuộc đời. Và biết đâu chúa Trời lại chẳng ban cho em một điều kỳ diệu là tìm thấy anh trong chính đêm Giáng Sinh huyền thoại năm nay ?
    Và cuộc đời vốn đẹp bởi chúa Trời vẫn thích đem đến cho con người những điều kỳ diệu, phải không anh ?