1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những câu nói hay nhất box LHP!

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi cobengangtang, 17/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Ok...Lại sau những ngày mệt mỏi và căng thẳng với mấy bài kiểm tra...Giờ thì bắt đầu bình chọn cho bức thư tình hay nhất,bức thư tình ngắn nhất,và bức thư tình hài hước nhất....Mở đầu là thư của ROXY :
    THƯ TÌNH MÙA ĐÔNG ( hay LÁ THƯ GỬI NGƯỜI YÊU TƯƠNG LAI )
    Saigon, ngày?tháng?năm
    Em viết cho anh những dòng này khi những cơn gió đầu đông vừa đến. Không hiểu vì sao khi ngồi gõ nhịp bên tách cà phê, nhìn dòng người cuồn cuộn bên ngoài phố, em lại nghĩ về anh. Đã bao nhiêu lần em tự hỏi lòng anh sẽ là ai giữa dòng người tất bật ấy ? Anh sẽ là một chàng kỹ sư loay hoay trong phòng thí nghiệm hay một anh ?omọt sách? cúi mình bên máy tính ? Anh là một thầy giáo thật hiền hay một luật sư chồng chất văn kiện, vụ án ? Hay cũng như em, anh cũng là ?odân kinh tế? quẩn quanh những con số lạm phát, thất nghiệp, đầu tư?để đôi lần thảng thốt nhận ra tâm hồn mình đã cằn cỗi đến chai sần ?
    Này anh, mùa đông đang đến rất gần rồi đấy. Người ta bảo rằng Saigon không có mùa đông bởi Saigon không tuyết, không sương, không có cái lạnh sắt se để những đôi tình nhân co ro nép vào nhau. Mùa đông Saigon chỉ có cái nắng chói chang ban sáng và những cơn mưa chợt đến chợt đi lúc ban chiều. Rồi anh sẽ bảo mùa đông Saigon cũng rắc rối và đỏng đảnh hệt như em vậy. Cũng sớm nắng, chiều mưa, trưa lâm râm? Có phải vì thế mà em yêu mùa đông Saigon quá đỗi ? Thế nên em vẫn có thể cảm nhận được mùa đông chảy qua kẽ tay mình bằng những ánh sáng lập lòe rực rỡ ở các cửa hàng, những ông già tuyết cười toe ở những con đừơng trung tâm thành phố, và cả thứ tuyết nhân tạo không một chút sắt se.
    Này anh, mùa đông còn là mùa Giáng Sinh nữa đấy. Mùa Giáng Sinh của anh như thế nào hở anh ? Liệu nó sẽ rộn ràng như một tiếng chuông ngân hay ảm đạm buồn như một bản thánh ca đêm lễ ? Với em, mỗi dịp Giáng Sinh về là lòng em lại có chút gì nôn nao như ngóng trông, như chờ đợi. Như là một nỗi ước ao về một đêm Giáng Sinh chỉ có anh và có em. Có những bàn tay đan vào nhau để che lấp chút gió đêm buôn buốt. Có những lời nguyện cầu về hạnh phúc trong tiếng chuông thiêng liêng báo tin chúa hài đồng. Rồi anh sẽ vuốt nhẹ những bông tuyết nhân tạo đủ màu trên tóc em và bảo rằng mùa đông Saigon thật đẹp, phải không anh ?
    Viết đến đây, em bất chợt nghĩ về những câu thơ của Lê Minh Quốc :
    Có những lúc trên đường đời tất bật
    Ta vô tình đã đi lướt qua nhau
    Mắt lơ đễnh chẳng ngờ đang để mất
    Một tâm hồn ta đã đợi từ lâu
    Và mùa Giáng Sinh này, em chỉ cầu xin Chúa trời đừng để anh lại vội vã luớt qua em giữa những tất bật của cuộc đời. Và biết đâu chúa Trời lại chẳng ban cho em một điều kỳ diệu là tìm thấy anh trong chính đêm Giáng Sinh huyền thoại năm nay ?
    Và cuộc đời vốn đẹp bởi chúa Trời vẫn thích đem đến cho con người những điều kỳ diệu, phải không anh ?
  2. babicinamon

Mon cho Roxy 1 phiếu giải bức thư hay nhất !
  3. babicinamon

Mon cho Roxy 1 phiếu giải bức thư hay nhất !
  4. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Còn thư của chị đâu Mon? THư của chị mới là hay nhất , ngắn gọn và súc tích nhất. Tự vote cho mình 1 phiếu. (hic, phô wá, nhưng thôi kệ)
  5. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Còn thư của chị đâu Mon? THư của chị mới là hay nhất , ngắn gọn và súc tích nhất. Tự vote cho mình 1 phiếu. (hic, phô wá, nhưng thôi kệ)
  6. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

đa tạ Mon ! Từ ngày chị lên làm hội trưởng hội Anti-men tới giờ chị chưa có hứng viết thư tình nên chị xin rút quân khỏi "cuộc thi lá thư tình hay nhứt" (mất công rủi mà đoạt giải mất chức "hội chưởng" sao ?) Khi nào chị có hứng viết lại thì chị sẽ ký tặng em vài cuốn "tuyển tập thư tình của Roxy" để khi nào cần em có thể chép tặng bồ thoải mái !
    Bản thân Roxy cũng vote cho Crazymouse 1 phiếu ! Lá thư của CM vừa lãng mạn (khúc đầu), vừa có cá tính (khúc giữa), vừa hài hước (khúc cuối) ! Bravo !!!!
  7. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

đa tạ Mon ! Từ ngày chị lên làm hội trưởng hội Anti-men tới giờ chị chưa có hứng viết thư tình nên chị xin rút quân khỏi "cuộc thi lá thư tình hay nhứt" (mất công rủi mà đoạt giải mất chức "hội chưởng" sao ?) Khi nào chị có hứng viết lại thì chị sẽ ký tặng em vài cuốn "tuyển tập thư tình của Roxy" để khi nào cần em có thể chép tặng bồ thoải mái !
    Bản thân Roxy cũng vote cho Crazymouse 1 phiếu ! Lá thư của CM vừa lãng mạn (khúc đầu), vừa có cá tính (khúc giữa), vừa hài hước (khúc cuối) ! Bravo !!!!
  8. heowaymap

heowaymap Thành viên mới

Sau đây là bức thư của Cô bé ngang tàng....
    Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
    Độc lập - tự do - hạnh phúc​
    ĐƠN "TỈNH TÒ"
    bongo, thần tượng của lòng em!
    Từ khi gặp anh, em ngày đêm tưởng nhớ. Đêm wên ăn, ngày wên ngủ . Một tuần ko găp anh, em cứ ngỡ ...7 ngày lặng lẽ trôi wa. Từ xưa đến nay, em chưa có tình cảm với ai đặc bịt như thế.Thử hỏi có bao giờ em iu nhìu người cùng một lúc đâu kia chứ. sau bao lần hông suy nghĩ, em wyết định viết lá thư này cho anh và xin thề trên sắc đẹt dzà túi xiền của anh, em sẽ mãi iu anh cho đến khi nào em gặp được người thích hợp hơn anh. Níu anh ko chấp nhận, em sẽ đập đầu dzào gối cho đến chít.
    Hẹn gặp anh tại nhà ko số, phố ko tên, đường cấm hỏi, hẻm cấm vào. liên lạc với em bằng số điện thoại 8888888 hay 090000000
    Kính đơn,
    cobengangtang
    Mời pà kon cho ý kiến...Còn chị chuột thì từ từ đã nhé....hì hì....
  9. heowaymap

heowaymap Thành viên mới

Sau đây là bức thư của Cô bé ngang tàng....
    Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
    Độc lập - tự do - hạnh phúc​
    ĐƠN "TỈNH TÒ"
    bongo, thần tượng của lòng em!
    Từ khi gặp anh, em ngày đêm tưởng nhớ. Đêm wên ăn, ngày wên ngủ . Một tuần ko găp anh, em cứ ngỡ ...7 ngày lặng lẽ trôi wa. Từ xưa đến nay, em chưa có tình cảm với ai đặc bịt như thế.Thử hỏi có bao giờ em iu nhìu người cùng một lúc đâu kia chứ. sau bao lần hông suy nghĩ, em wyết định viết lá thư này cho anh và xin thề trên sắc đẹt dzà túi xiền của anh, em sẽ mãi iu anh cho đến khi nào em gặp được người thích hợp hơn anh. Níu anh ko chấp nhận, em sẽ đập đầu dzào gối cho đến chít.
    Hẹn gặp anh tại nhà ko số, phố ko tên, đường cấm hỏi, hẻm cấm vào. liên lạc với em bằng số điện thoại 8888888 hay 090000000
    Kính đơn,
    cobengangtang
    Mời pà kon cho ý kiến...Còn chị chuột thì từ từ đã nhé....hì hì....
  10. heowaymap

heowaymap Thành viên mới

Ok bà con, sau đây là phần trao giải, giải thưởng ngôi sao bạch kim ( tức 5* iu quý), đề nghị mọi người từng tham gia chủ đề này nên vote cho những người được nhận giải , theo như iu cầu phát thưởng của ban tổ chức nhé :
    - Bức thư tình hay nhất : ROXY GIRL.....(clap clap ) ( bạn có thể đọc lại ở trên đầu trang này )
    - Bức thư tình dễ thương nhất , đồng thời cũng là ngắn nhất
    KIEUPHONG ........ ( bravo,bravo,bis bis.....)
    Trích nguyên văn :
    Em yêu, hôm nay trời nắng đẹp, anh nhớ em, thèm ăn bánh kem.
    - Bức thư tình dài nhất : bobthekid .......( clap clap clap ) Trích nguyên văn :

Reply của neochickeny :
    Anh thân mến,
    Anh yêu em và yêu bóng đá, em đâu có khờ khạo đến mức nhìn vào mắt anh em không thấy điều đó. (Xin lỗi anh vì em có một cái tật rất xấu là hay nhìn thẳng vào mắt người đối diện.) Em hiểu tình yêu của anh lắm chứ, em còn hiểu rằng anh yêu mái tóc của em như yêu mái tóc nghệ sỹ của Zinedine Zidane, anh yêu nụ cười của em như nụ cười quyến rũ của Ronaldinho, yêu đôi mắt em như đôi mắt đầy biểu cảm của Edgar Davids, ... trong những thư trước thư nào anh chẳng viết thế. Em không biết Zidane là ai, em không biết Ronaldinho là người nước nào, em cũng chẳng biết anh chàng Davids có phải là người Mỹ không nhưng qua những lá thư của anh em thấy mình đẹp lên gấp bội phần! Tuy thế anh ơi, xin anh hiểu cho em, trái tim em đã thuộc về người khác.
    Trái tim em không phải là quả bóng mà muốn lăn về phương nào cũng được. Em cũng đã từng ước ao mình có một trái tim hình quả bóng để vừa có thể lăn, vừa có thể bay, cũng có lúc bị đá dưới chân nhưng cũng nhiều lúc được đội lên đầu, và hơn cả là trái tim có thể quyến rũ hàng triệu triệu người hâm mộ. Nhưng anh ơi, trời sinh ra em chỉ có một trái tim hình ... trái tim với bốn ngăn nhị thất. Em không dám dũng cảm như nhà thơ Tố Hữu chia trái tim mình ra làm ba phần tươi đỏ. Trái tim em trời đã định có 4 phần, phần thứ nhất em đã giành cho nhạc, phần thứ hai cho thơ, phần thứ 3 dành cho những áng văn bất hủ, phần thứ tư, vì vậy em phải dành cho con người có thể lấp đầy những ngăn kia của trái tim em. Con người ấy là "nó" của anh, anh đã biết rồi đấy.
    "Nó" có thể dành suốt cả ngày nghỉ cuối tuần để hát cho em nghe những bài hát bất hủ của The Beatles. "Nó" có thể ngồi suốt buổi tối để đàn cho em nghe một bản Flamengo đầy lãng mạn. "Nó" có thể bỏ cả buổi để tìm cho em những Album độc nhất mà tất cả các tiệm đĩa ... lậu trong thành phố đều không có! Còn anh, những ngày nghỉ cuối tuần của anh là gì? Tối thứ bảy tám giờ anh dán mắt vào Ti vi xem những anh chàng Ý ẹ diễu qua diễu lại. Em nói thật với anh nhé, ai bảo mấy anh chàng Ý đẹp trai chứ em thì không, em chỉ thấy mấy anh chàng này có vẻ Hifi thì đúng hơn. Sau mấy anh chàng Ý ẹ là đến những anh chàng Ăng Lê. Chẵng hiểu mấy anh chàng Beckham có bỏ bùa mê thuốc lú gì cho anh như đã bỏ bùa mê cho cô ca sỹ Posh Spice không mà anh lúc nào cũng luôn miệng nhắc đến anh ta. Giá anh nhắc đến cô vợ ca sỹ của anh ta thì em đã Viva anh forever rồi, đằng này anh chẳng thèm nhắc gì đến Posh mà chỉ nhắc đến cái gã đáng ghét kia!
    Chủ nhật còn tệ hại hơn, những người yêu nhau có bao giờ đi chơi buổi sáng, thế mà anh thì không còn thời gian rảnh rổi nào khác ngòai lúc mới vừa thức dậy, mà phải chi anh dậy sớm, hôm nào đến nhà em cũng phải 11h sáng rồi phân trần là xem đá bóng khuya nên dậy trễ. Có đi chơi cũng chỉ được một hai tiếng đồng hồ, rồi anh lại phải về để xem những thần đồng thân yêu của anh chiến đấu ở Giải chuyên nghiệp! Em chẳng hiểu tại sao đấy gọi là giải chuyên nghiệp, em cứ tưởng chuyên nghiệp là phải tự làm ra tiền để nuôi mình phát triển cơ; em cũng chẳng hiểu sao anh gọi những anh chàng mặt già chát vật và vật vờ trên sân như vậy là thần đồng, em cứ tưởng thần đồng là những cậu bé cô bé chưa đến 15 tuổi có chút tài mọn cơ, quả thật là em không thể hiểu nổi anh cũng như cái môn bóng đá ... chết tiệt kia!
    Thế mà đã hết đâu, hết trận đấu ở V-L anh lại la cà với cái hội CĐV dở hơi của anh nhậu nhẹt, bình luận những lời mà em dù không biết tí gì về bóng đá em cũng thấy AQ không chịu được! À, chắc anh ít đọc truyện, có khi nghe AQ thì biết là AQ thôi chứ cũng chẳng hiểu rõ AQ là như thế nào. Vậy mà "Nó" mới tặng em một quyển AQ chính truyện của Lỗ Tấn đấy. Truyện này em đọc lâu rồi nhưng giờ đọc lại vẫn thích, hôm tặng em xong em và "nó" còn ngồi cả buổi bình luận, chuyện hay thế cơ mà. Còn ngồi với anh thì đúng là còn hơn ăn cơm hến, em nói chuyện thơ văn anh cứ coi như là cực hình, còn chuyện bóng đá ấy à, thôi, cho em xin!
    Đến tối, tưởng anh rảnh rỗi vì chiều đã ra sân xem bóng đá rồi em rủ anh đi uống Cafe thì anh lại không thể bỏ được vì hôm nay có trận derby thành Milan. Em thì thấy Milan chẳng có gì hấp dẫn ngòai những nhãn hiệu thời trang. Em nghĩ anh những anh chàng cầu thủ của anh có thích chơi cho Milan chẳng qua chỉ vì họ thích sống ở thành phố thời trang và vì ở đây có nhiều người mẫu thôi chứ chẳng phải họ trung thành gì với đội bóng như anh nghĩ đâu.
    Thế đấy, em tuởng chỉ có cuối tuần là bóng đá, vậy mà cả những ngày trong tuần bóng đá nó cũng có tha anh đâu. Thứ ba, thứ tư thì anh phải đi ngủ sớm để khuya dậy xem Champions League. Không trận nào anh bỏ dù sáng sớm anh có thể dậy sớm xem chiếu lại. Hỏi thì anh bảo xem live nó thú vị hơn. Trong khi anh thức để "live" với những anh chàng cứ chạy ngang chạy dọc với quả bóng dở hơi ấy thì có kẻ đã thức để làm thơ, để lục tìm những truyện hay trên nét tặng em đấy. Còn anh, cứ mở net là lại vào www.uefa.com, www.fifa.com. .... Ngòai những trang bóng đá chẳng bao giờ anh còn ngó ngàng gì đến những trang văn hóa nghệ thuật khác, trong khi văn hóa nghệ thuật mới là phần chính yếu của cuộc sống đấy anh ạ. Anh bảo khi em cô đơn em có thể gọi anh nhưng em có thể gọi anh lúc nào khi một tuần có 7 ngày thì hết 4 ngày anh dùng cho xem bóng đá và 3 ngày dùng để bình luận bóng đá?
    Thôi, em viết đến đây cũng dài rồi, mong anh hiểu trái tim em không thuộc về bóng đá. Em mong anh đừng nói xấu "nó", dù "nó" có những lúc làm em đau khổ nhưng nó đã "light up" cuộc đời em.
    Em
    Hì hì hì
    - Bức thư tình thực tế nhất : CRAZYMOUSE ........( clap clap clap)
    Trích nguyên văn :
    Anh thương ,
    Năm nay mùa đông kéo dài hơn mọi năm, tuyết rơi đợt cuối cùng trước khi mùa xuân tươi xinh lướt tới. Những đám mây u ám cũng đã nhe trôi đi, nhường chỗ cho những tia nắng mặt trời ấm áp khẽ đậu lên mái tóc em, mái tóc ngày xưa anh hay vuốt ve mỗi khi ôm em vào lòng.GIờ đây em đã xuống tóc(cắt ngắn thui, chứ 0 có cạo đâu nha, đừng hiểu lầm), nghĩ lại thấy tiếc wá. NHưng để dài làm gì khi chúng ta đã 0 còn nhau. Chẳng lẽ để em tự vuốt tóc mình. Mà càng nghĩ càng thấy, việc chia tay của tụi mình rất hợp lí. Em đi du học, anh ở lại. 0 chia tay để giải thoát cho nhau thì làm sao tụi mình có thể có cơ hội để quen người mới được chứ. Còn bao nhiêu chàng trai phong độ khác chờ em tấn công, còn bao cô gái khác xinh tươi khác chờ anh hạ gục. THôi thì chúng ta hãy bắt tay nhau, 0 yêu xin làm bạn, để sua này gặp lại ta cùng ôn lại những chiến tích trên tình trường .Cùng nhau thực hiện tốt phương châm: Giải quyết nhanh, tiêu diệt gọn anh nhé. Dô cái trăm phần trăm nào.
    Em ngày xưa của anh.
    - Bức thư tình vui nhộn nhất : cobengangtang .............
    ( bạn hãy xem Đơn tỉnh tò đầu trang này )
    Đề nghị cho thêm 1 tràng pháo tay nữa cho những mem đã đoạt giải .....Mỗi người sẽ được nhận 5* từ tất cả mọi người đã tham gia vào chủ đề này , gồm có :
    babicinamon,heowaymap,crazymouse,cobengangtang,kiman007,VKDN,bobthekid,Roxy,kankuli,chubehattieu,hnhan,Kieuphong,kể cả orangeoutan.....Các bạn nào đoạt giải nhới đếm sao kiểm tra nhé ! Chào thân ái !