1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những cây viết bóng đá bệnh hoạn

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi TuanUSA, 10/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quanbk

quanbk Thành viên mới

Nhìn chú viết mà chán vãi. Chú chỉ giỏi chửi mà không có luận điểm thì ai thèm nghe. Nhưng dân Nghệ bị vùng khác ghét, đấy là thực tế đó. Còn vì sao bị ghét thì các chú tự hiểu.
  2. buffalowing

buffalowing Thành viên mới

Ong hanyu này nói như thánh. nào là đứng trung lập phát biểu đúng rồi đố vui này nọ v...v oải không thể tả. Cứ cho là ủng hộ các cầu thủ trở lại đi, vậy các cầu thủ đấy đá như thế nào để được vào đội tuyển. Chẳng lẽ 4 cầu thủ đá một năm thể lực chiến thuật hơn các cầu thủ khác? Mấy đại ca đó bây h đá đạt mức trung bình khá thôi việc j phải nằng nặt đòi vào đội tuyển. Đội tuyển thiếu người đến mức ấy? Vậy nếu bác coi bóng đá nhiều bác xếp thử cái đội hình VN ra cho moi người chiêm ngưỡng thử coi. Tôi thấy lối viết của bác giống mấy thằng bồi bút nâng bi hơn. Lúc đầu cho vẻ công bằng tí cũng đem các chú lùn và yếu vào để nâng lên cho thành bản chất VN. Đội hình VN nếu chọn từ xưa đến h không thiếu người to cao. Chỉ thời bác Tồ làm cứng nên các chú lùn phải đi hết------> VFF không thích lão. Nói về to cao, VN không thiếu người, chưa nói đến sức mạnh j hết. Lấy ví dụ vậy thôi, Thằng Sing đá kĩ thuật không? vậy mà nó tát tai thằng u21 vn xì ke, xong nó vắt mũi thằng Thái. Ở cấp đội tuyển thì mỗi lần gặp Sing là điệp khúc đội bạn to cao, không kĩ thuật nhưng do ta đuối sức nên đã để thua. Chiều cao là tối wan trọng trong thể thao. Sau khi Bolt phá kỉ lục liên tục nguwòi ta đã thay đổi cái nhìn về chiều cao trong điền kinh vốn chỉ trọng nhanh. Cao+ biêt đào tạo+ kĩ thuật tốt thì rất dễ thành công. Bơi lội Phelp đấy, cao khủng khiếp, mà thằng đó còn bị bêhj nữa chứ không phải người thuờng sao nó bơi giỏi thế. Đem Messi ra để bào chữa vậy bác thấy Acgentina đá như thế nào khi không có hai thằng tiền vệ to cao hổ trợ messi, Kaka đá ở tuyển với CLB thì thế nào. h bác đem cái đội hình ốm đói 1m65 của bác ra đá với cái dội hình trung bình 1m75 thử, tầm đội Lào nó đá cho Vn cũng xẹp dái ấy chứ ( thời rất đần đã chứng minh) Định không muốn nói cái chử đề này mà bác đem chuyện Văn Trương an ủi thấy giống nổ wá. Bác wen nó thì kịa mịa, who cares? Nghe giống bài ca Quyến và mẹ Niềm yêu dấu của nó
  3. sole_husband

sole_husband Moderator

Hôm nay xem U21 VN đá với U21 Thái, thấy tuyển mình có thằng gì đá cánh trái chạy cực nhanh, cực khéo, nếu tích cực đào tạo sẽ là một hứa hẹn trong tương lai gần.
    Vừa mới sợt thì ra là Công Thảo, đồng chí này ở ngay đầu topic này chứ ai. Về trường hợp này xin phép được đưa ra một phiếu các bác ạ.
    tuy nhiên khả năng dứt điểm còn quá nhiều thời gian phía trước để hoàn thiện. Hơn nữa, hy vọng nó chơi được như thế khi chạm ngưỡng U23 và Đội tuyển.
  4. hanyu46

hanyu46 Thành viên mới

Xin thưa bác, đội hình Sing U21 quấy rối cỡ nào tầm U sẽ mãi ko bao jo lớn đuợc, vì sao ? Vì Sing ko xây dựng đuợc thế mạnh riêng: lấy thể lực ra mà đấu với Hàn Quốc, Triều Tiên hay TQ , Iran thì có mà bị bóp dái
    Đội Singapore hiện tại nếu ko có Si Jiayi, Daniel Bennet, Indra Daud (những cầu thủ kỹ thuật) mà xây dựng lối chơi bổng
    với những Precious, Bin Khaizan, Alam Shad có mà ăn cám
    Còn việc các cầu thủ nhúmg chàm, xin thưa tôi đã xem Hải Phòng và Đà Nẵng trên sân Thống Nhất và cả trên TV (tôi vẫn ưu tiên xem KKH nhất ở tất cả các sân miền Nam), trình độ Hải Lâm và Phước Vĩnh là ko phải bàn cãi, Bật Hiếu vẫn là trung vệ số 1 của HP, còn về Quốc Anh ? Các bác nên xem trực tiếp thì hẳn đnáh giá, cãi nhau hoài chi cho mệt, vị trí của QA cũng rất nhiều cầu thủ chơi tỗt
    Được hanyu46 sửa chữa / chuyển vào 23:58 ngày 13/10/2009
  5. hanyu46

hanyu46 Thành viên mới

[/quote]
    Cái công nghệ ruộng rẫy và bơm đểu mới chính là công nghệ đo chiều cao cân nặng rồi cho vào tuyển, ông nội TuanUSA nhìn cái jo spam của chả là biết chả ở bển, múi jo lên mạng ngược với anh em, nắm bắt thông tin, chiều cao cầu thủ qua các bức hình, buôn cười
    Ít ra hẳn đi đá bóng mini ở các sân bóng thì mới thấy hết được kỹ thuật bóng đá, còn ko đi xem trực tiếp, các bố cứ search net mà phán như thánh, thì bác Tồ nhà ta công du chi cho mệt?

được tete_a6 sửa chữa / chuyển vào 00:31 ngày 14/10/2009
  6. buffalowing

Những cây viết bóng đá bệnh hoạn

Tôi nói bác như thánh là vậy đó, Bác so sánh thông minh ghê. Đem sing so với Hàn, Nhật. sao bác không so sánh với MU, Chelsea cho nó tiện????? Nếu dem sức của Sing so với Hàn Nhật, thì mạn phép đem cái ngoái đít của bác so với Thái lan thôi. Vn gặp Hàn, Nhật kiểu j cũng thua về thể lực lẫn kĩ thuật. Không có thể lực thì đưng nghĩ đến chơi thể thao. Cái lứa U của Vn mà không phải bác Tồ dẫn dắt thì bị thằng Sing hiếp dâm tập thể là thường. Bác đem Sing ra so với Hàn rồi bảo Vn phát triển đúng đắng, sao không dem Vn so với Hàn thử , it hơn so với Thái thôi. Còn về 4 cầu thủ nhúng chàm gọi lại tôi không phản đối, ủng hộ nhưng không phải bây h. Lý do ông Tô không gọi lại lúc này cũng thương những cầu thủ đó. mẹ mấy chú cựu binh sẽ nghĩ ra sao nếu vừa mới nhận được ''visa'' thi đấu đã gọi lại liền? rồi sẽ gây mất đoàn kết nội bộ. Các bác treen này cũng bàn nát chuyện gọi lại và gọi ai rồi. Bác đừng lo. Nhưng bây h thì chưa. Nếu các cầu thủ đó có bản lĩnh thì sẽ chưng minh được, Tôi tin ông Tồ rất công bằng.
  7. hanyu46

hanyu46 Thành viên mới

Trận U21 Việt với U21 Sing: ai hiếp dâm ai? VN xui xẻo nên mới thua, chú đã xem trận Việt Nam thắng Hàn Quốc 1- 0 vl Asian Cup 2004 tại Muscat Oman năm 2003 chưa? Chú sẽ thấy thằng Hàn Quốc nó hiếp dâm mình thế nào? Nhưng với cặp trung vệ Huy Hoàng (1,74m - Như Thành 1,83m) chặn đứg lăn xả và những người góp công vào bàn thắng chú biết là ai ko? Là Tài Em (1,70m) cướp được bóng từ giữa sân phát lên cho Quyến (1,66m) đua tốc độ với 1 HV Hàn và ghi bàn vào lưói Lee Won Jae
    Xin thưa với chú U21 Vn hiếp dâm Sing mà thua 2-3 tựa như ĐTHQ năm đó hiếp dâm ĐT U23 VN mà thua 0 -1
    Vn làm nên những chiến tích bất ngờ, vậy hỏi chú: SGP có chiến tích nào bất ngờ chưa? Chưa đúng ko? Vì sao? Vì kỹ thuật ko có, lối chơi quá đơn điệu chỉ dựa vào bóng bổng mà như thế ra sân chơi châu lục có mà bị bóp dái
    VN xây dựng lối chơi riêng của mình, ko cẦN những cầu thủ cao to, chỉ cần những cầu thủ chạy cánh như Vũ Phong, Tấn Tài là đủ, tiền đạo là Quang Hải, vậy đấy, ai ngon vào hiếp dâm?
    chú ko phải lo chuyện tầm vóc, ko ai là ko nhìn ra cả, mà thanh niên VN nói chung cao to rất ít người bền thể lực, Hữu Thắng, Như Thành , Bật Hiếu đều làm sao bền bỉ bằng Vũ Phong, Tấn Tài?
    Từ cổ chí kim, lối đánh Vn đã là phòng ngự phản công, dựa vào tốc độ các cầu thủ chạy biên, chỉ khi có lỗi chơi riêng thì các đội bóng vũng trũng mới có thể gây bất ngờ ở sân chơi châu lục, còn chuyện đóng cửa hơn thua nhau thì nay Sing thắng Vịt và Thái, mai Vịt lại thắng Sin với Thái
    Được hanyu46 sửa chữa / chuyển vào 00:30 ngày 14/10/2009
  8. buffalowing

Tôi bắt bí bác chuyện so sanh bác chuyển wa chuyênj bất ngờ, Bất ngờ thì Sing nó bất ngờ nhiều hơn chúng ta dấy, Lối đá dơn giản mà cũgn kiếm đưọc 3 chức vô địch ở vùgn trũng. đừng nói thua là do tai nạn, thua là do dỡ, thằng Thái nó cũng nghiên cứu Sing rồi cung bị thua thôi. Bác nhìn sự thật đi, VN không có bác Tô mà cứ rất đần thì bị hiếp dâm dều đều. Thêm một điều nữa là nền bóng đá không nâng cấp sau những chiến thắng bất ngờ. giống như U23 vn với Hàn Wốc. Nói vậy thì ta còn thua Thái cả thế kỉ vì những bất ngờ của thái đem lại cho các dội mạnh. Bác thích xé nhỏ cái ưu điểm mình rồi tự sướng răng mình hơn nó. Nó cho bác mở óc chút, lúc so sánh Sing với hàn, không được đem sự bất ngờ ra so sánh. Mẹ như các bác trên này nói, muốn bất ngờ dêm rất đần về, giải tiến seâgme vô dịch liên tục dến vo trận chính thì xách vali về nước. Sing đá vòng loại world cup tôi nhớ không lầm nó đều lần nào cũng lọt vào vong sau, việt nam đưọc mấy lần rồi ???? Con số 0 tròn trĩnh. Còn bác nói Vn chơi phòng ngự phản công tôi thấy hơi bị nhột, thêm có lối chơi riêng, không biết bác có bị mớ ngũ không vậy. Thái có lối chơi riêng tui không nói, vn mà có lối chơi riêng có bị khùng. Thêm tự cổ chí kiêm chơi bài phòng ngự phản công, gặp lào có chơi vậy không? và phòng ngự phản công không phải là lối chơi hay còn gọi là chiến lược của đội bóng, nó chỉ là chiến thuật thôi. KHông phân biệt được chuyện đó thì đừng có nói tôi dây hiểu biết nhiêu hơn mọi người.
  9. tete_a6

tete_a6 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Phải nói là điều mà bác Tuấn đề cập đến trùng với suy nghĩ của khá nhiều bác trong box này. Phải công nhận là 1 số báo VN không công tâm trong truyện đánh giá trình độ cầu thủ, 1 số chú đc bơm vá thấy rõ.
    Nói cái này trước để bác Hanyu không đánh giá tớ thù ghét, cục bộ vùng miền. Tớ cũng từng nhiều lần bơm vá các cầu thủ SLNA. Trước đây rất kết Lâm Tấn (coi chú này như hv trái số 1 VN), rồi cả đợt Asiad 2006 nữa khi hầu chuyện bác Tuấn tớ cho rằng Quang Tình có khả năng và có thể đá chính đc (dù lúc đó mới có 18t).
    Rồi cả năm ngoái khi bác Tồ mới cầm quân VN tớ đã bơm cho Trọng Hoàng vào tuyển, dự bị cho Vũ Phong. Tự hào là người đầu tiên bơm vá cho Trọng Hoàng, trước cả báo chí có khi trước cả các bác Nghệ nữa. Mời bác coi lại topic: [topic] 1036096 [/topic]
    Khoe thế để bác thấy tớ là người công mình, chính trực, liêm khiết đến thế nào.
    Chứng minh có công nghệ lăngxê 1 số cầu thủ SLNA, tớ làm việc hơi điên là đi search lại 1 số bài báo cũ.
    Bác Hanyu có dẫn chứng mấy bài báo về Văn Phong, Trọng Bình, ý nói nếu có CN "bơm SLNA" thì cũng có CN "bơm Khánh Hòa". Cái này hơi khác bác ợ, Văn Phong, Trọng Bình đc gọi vào tuyển, nghĩa là cũng có số mà rồi, trình độ cũng được các chuyên gia như bác Tồ công nhận. Những bài báo đó gọi là giới thiệu thì đúng hơn.
    Còn mấy chú SLNA đc nhắc trên báo thì khác nhé. Chỉ toàn các bác SLNA biết với nhau, có thể có chuyên môn được nhưng tớ nghĩ ko trội hơn 1 số cầu thủ đội khác.
    Đầu tiên là chú Xuân Thắng. Chú này được bơm kinh nhất, đặc biệt là cái bài "Ai đá cạnh Phước Tứ?", trối không tả. Mời bác:
    http://www.thethaovanhoa.vn/143N20090410110717435T128/hang-phong-ngu-cua-dtvn-ai-se-choi-canh-phuoc-tu.htm
    Rồi còn đây nữa, search ra vài bài:
    http://www.thethaovanhoa.vn/SearchResult.aspx?KeySearch=Xu%C3%A2n%20Th%E1%BA%AFng
    Nếu cho điểm các trung vệ VN thì chú này chỉ xứng đáng đứng trên hạng 10.
    Rồi còn chú Âu Văn Hoàn - gương mặt cười gì gì đó.
    Mới đây nhất là chú Đình Đồng đc bơm vào U23:
    http://bongda.com.vn/Nhan-vat-Su-kien/61184_Tran_Dinh_Dong_Cho_doi_hy_vong.aspx Đọc bài này, tớ cũng thấy bùi tai, nhìn tướng tá tốt thật, hv cánh U23 hiện giờ hơi bị thấp.
    Với tớ có lẽ bài này bơm đúng, nếu nhìn vào số bàn thắng ku nay ghi tại Vleague. Trưng ra đây chỉ vì bác chê Trọng Nghĩa đc gọi lên U, và bác chê đá láo nhất Vleague. Mời bác so sánh cái láo đó với chiến tích Đình Đồng:
    http://bongda.com.vn/timkiem/?query=%C4%91%C3%ACnh+%C4%91%E1%BB%93ng&x=0&y=0
  10. TuanUSA

TuanUSA Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhân đây tui nói thêm vài lời .
    Đừng nghĩ với thời gian nhm quên mà lầm . Lấy thí dụ ....thằng Đắc Khánh có lần dính vào vụ chích choác với thằng Hồng Việt ở SLNA ....tui không nghĩ tui nhớ xai . Lôi mấy thằng nghiện vào tuyển làm gì ?
    Còn về chuyện tui nói thì dạo này các bác thông tin nghệ bơm lũ lươt nhiều chú 1.65m vào các cấp tuyển quá ....tui rất sợ .
    Không thể tránh khỏi tuyển VN có vài chú 1,65m bác ợ chuyện này tui biết . Nhưng phải là những thằng cực quái . Nghĩa là quái không chưa đủ , mà trong 10 chú quái lựa lại 3 chú ...chứ không phải cứ chú nào quái là đưa lên hết ...thế thì các vùng miền gom lại chở 2 xe cam nhông luôn .
    Ngay cả những chú 1.7m tới 1.73m cũng phải có thể lực và kỹ thuật tốt hoặc có gì khác thường ...rồi tới mấy chú trên 1.75m có thể du di kỹ thuật tạm tạm nếu nó cực khoẻ và cực hung hăng (Anh Đức) .
    Khi chon đội hình từ dự bị và ra sân phải đáp ứng 3 phương án. Hiếp dâm đội yếu nhanh gọn để dưỡng sức (như Lào, Cam) ....có thể sử dụng 50% ngoáy đít và 50% trâu bò ...NHƯNG nếu mà mê ngoái quá chọn 60% ngoái đít suy dinh dưỡng thì bị Lào nó vần cho vật vã ...có khi thua chẳng biết chừng ...còn 70% ngoáy đít thì hiện nay Lào nó cũng hấp mình luôn ấy chứ . Nên nhớ Đần không phải là người mê ngoáy đít . Nhưng Đần là kẻ bất tài và muốn giử ghế ($) nên chủ muốn gì cũng nghe theo lập một đội hình ngoáy đít đá lối đá thể lực không giống ai thì vẹo sớm . Nhưng giờ với Lào thì khả năng có thể giúp Lào một chút . Do đó cứ quay theo đường củ 60-70% ngoáy đít thì có khi Lào nó hấp ngay ấy chứ chẳng chơi .
    Tốt nhất là 60% trâu bò và 40% ngoáy đít hay 70%-30% trâu bò/ ngoáy đít mà đá tại ĐNA cả Sing và Thái .
    Với những thằng khác cao hơn thì 80-20% thậm chí 90-10% cò chưa hên xui (mấy thằng kia đa số cũng thế- còn có cơ hội hơn chết chắc).
    Tồ cũng chẳng thánh gì ngoài một số tài năng HLV Tồ hiểu được bóng đá 1 QG dù là dân lùn như VN muốn đá ra biển lớn là phải vậy . Nếu mà Tồ là một HLV thiên tài chổ ông ấy không ở ĐNA . Nhưng ít ra Tồ không ngu như Đần biết chết vẫn làm liều đưa các chú lùn suy dinh dưỡng ra chiến đấu .