1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những chòm sao không tên

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi hoa_xuong_rong_81, 14/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoa_xuong_rong_81

hoa_xuong_rong_81 Thành viên mới

Những chòm sao không tên

Nếu như bầu trời ko sao, thì màn đêm sẽ chẳng lung linh huyền ảo, vẻ đẹp diệu kỳ đó làm xua tan u tối của đêm đen.Em sẽ ước,những ngôi sao hôm , sao mai và tất cả những vì sao ấy sẽ luôn toả sáng.

Như em hằng mong đợi một ngôi sao nào đó, chúng ta có nên đặt thêm tên cho vì sao nào ko anh. Hay gọi nó là vì sao ko tên nhé, để ngôi sao đó luôn chiếu sáng cho anh và em ,để chúng ta mãi mãi bên nhau, ko gì có thể chia lìa.

Em sẽ ước cho sinh nhật lần này của mình, có một vì sao cho riêng mình.Anh sẽ là vị khách duy nhất trong bữa tiệc kỷ niệm ngày em chào đời .Em ước em sẽ là một người vợ bên anh , em ước mình sẽ sinh cho anh một đứa bé, Nó sẽ là cầu nối cho em và anh . Chứng minh tình yêu của chúng mình và anh sẽ hỏi em " Con trai phải không em " chắc là giống anh lắm .Và em sẽ trả lời " Em thích con gái, để con gái giống Mẹ " .

Trong cuộc sống nỗi muộn phiền này có một đứa con với người mình thương yêu là điều hạnh phúc to lớn .Em mong ước mình sẽ có hạnh phúc to lớn ấy .Vốn thường khi người ta yêu nhau , người ta sẽ dâng hiến cho nhau mà không đòi hỏi sự toan tính.Và em, em vẫn mong chờ.Em sẽ chờ cho đến ngày sinh nhật mình, em sẽ được lăng xăng vào siêu thị mua một hộp nến đủ màu .Cảm giác giống như một bộ phim truyện nào đó mà em đang xem ,người ta dùng nến để thắp lên soi mặt vào tình yêu trong ngày long trọng.Em sẽ cắm những ngọn nến khắp chỗ và đốt hết lên trong đêm em tròn 25 tuổi.

Em sẽ lại rọi lại lòng mình ,mơ kể cho anh nghe ngày em và anh sẽ thắp lên ngọn nến trong một đêm trời đầy sao . Những chòm sao tinh tú .Chòm sao của riêng anh và em.
  2. hoa_xuong_rong_81

Giữa trưa hè oi ả , cái nóng như thiêu như đốt .Em muốn làm điều gì đó cho anh để xoa dịu cơn tức trong anh ,ôi anh yêu ơi công việc đã làm anh khó tính và hay cáu gắt nữa .À ! đúng rồi ,chiều nay em sẽ rủ anh đi bơi , chúng ta sẽ thoả thích ngụp lặn trong dòng nước mát và nỗi bực dọc nơi anh sẽ bớt ngay thôi mà.Chúng ta sẽ ko để nó ảnh hưởng đến cuộc tình chúng ta chứ fải ko anh .Thương anh nhiều quá và em sẽ lại gục đầu vào đôi bờ vai vững chãi ấy động viên anh rồi anh cũng lại thủ thỉ rằng cám ơn ông trời cho anh gặp em.
    Vậy phải vui anh nhé,đêm nay em sẽ tô màu thêm cho tình yêu chúng ta và lại kể cho các vì sao nghe những ngôi sao luôn rực sáng , chiếu sáng cho khắp nhân gian .Em mong, mong gặp được anh sớm hơn,"Anh có nghe thấy em nói gì ko "
  3. UNIDO

UNIDO Thành viên rất tích cực

Tặng thẻ bơi miễn phí một tháng dành cho 2 người tại bể Sao Mai. Nếu ngôi sao đó góp phần rọi sáng tình yêu của các bạn. Tôi rất thích những lời bạn tâm sự với bạn trai của mình đấy. Tôi cũng ước có một ngôi sao cũng sẽ nói như vậy với tôi.
    Calling: UNIDO 0983663033;0903206181
  4. hoa_xuong_rong_81

Cám ơn UNIDO .Chúc bạn cũng luôn rực sáng trong lòng mọi người.
  5. hoa_xuong_rong_81

Chúng ta lại dắt tay nhau đi giữa rừng trời đầy sao líu lo như hai đứa trẻ, hồn nhiên đến lạ thường .Không vì sự náo nhiệt bên ngoài mà giảm đi câu chuyện anh đang kể.Em biết anh lại đang chọc em về cái mũi cà chua.Em biết rồi nhé, anh cứ kể đi cứ cười đi.Rồi em sẽ làm anh năn nỉ mà xin lỗi em,nhưng anh kể hài hước làm sao chẳng thể giận nổi anh vài giây.Em sẽ lại cười xoè và đưa bàn tay bé tí của mình ra khua khua trên mặt ,búng vào cãi mũi cao cao dọc dừa ấy.Hét to lên rằng Em Yêu Anh đến nhường nào .
    Khí trời oi tiết quá,phố phường cũng cảm thấy chật hẹp thỉnh thoảng chúng ta hay có cái trò hứng lên đi dã ngoại xa.Phi một mạch ra ngoại thành hóng gió mát .Nhiều khi anh có những ý định bất ngờ ngộ nghĩnh làm em cứ răm rắp nghe theo.Ôi Hà Nội ơi ta yêu Anh ta cũng yêu Hà Nội.
  6. yellowribbon

yellowribbon Thành viên mới

Hôm nay em lại ngồi đây một mình, xung quanh bốn bề lặng lẽ. Thỉnh thoảng em vẫn thích ngồi một mình thế này, cất điện thoại vào ngăn kéo để một mình chìm vào lặng im. Em vẫn mong anh ở cạnh em nhưng nếu điều đó chưa thể được thì em lại muốn lặng lẽ như thế này. Em không muốn bị tổn thương vì ai đó và cũng không muốn mình làm tổn thương ai, em đã chọn sự im lặng, im lặng với những vì sao không tên đêm nay.
    Đã bao nhiêu đêm em chọn cho mình một lối sống như thế, em không biết sẽ kéo dài đến bao giờ, đôi khi em cảm thấy thật thảnh thơi, đôi khi em lại cảm thấy bất an. Em đã ở trong một vỏ bọc, một vỏ bọc tươi vui vào ban ngày và vỏ bọc lặng câm vào ban đêm. Cả hai thứ vỏ bọc đó đều làm mọi người khó hiểu và ngay chính em cũng không hiểu được vì cả hai đều không phải là em.
    Anh biết không? Em muốn sống những ngày tháng trái tim rung những nhịp khác thường, em muốn bước đi trên mây với tình yêu thương dành cho ai đó. Em muốn mình có một động lực được chuẩn bị mọi thứ, được lên kế hoạch, được tưởng tượng ra những gương mặt tươi cười rạng rỡ vì những gì em làm cho họ. Đến bi giờ em đã làm được một số việc nhưng không xuất sắc như em thường ao ước.
    Em đã cố gạt anh ra khỏi giấc mơ để làm những việc ấy trọn vẹn nhưng vẫn chưa thể trọn vẹn nếu không có anh. Em vẫn thức cùng những vì sao hằng đêm và tự hỏi: bi giờ anh đang ở đâu? Anh có đang nhìn những vì sao ấy và mong em đến để giúp anh những việc còn dang dở hay không?
    Những khi em chìm vào cõi lòng im lặng cũng chính là lúc em đang tập làm nhiều thứ, dường như mỗi công việc em làm, em đều nghĩ đến anh. Em nghĩ khi mình gặp nhau, rất có thể mình sẽ cần những điều mà em đang âm thầm chuẩn bị. Trong những điều em chuẩn bị ấy, có những câu chuyện về những vì sao. Em sẽ kể anh nghe khi ta ngồi cùng nhau để nhìn lên những vì sao chứ không phải hai người ở hai nơi mà chưa thể tìm ra nhau như bi giờ anh nhé.
  7. hoa_xuong_rong_81

Anh đang kể với em bằng câu chuyện khôi hài ,dí dỏm rồi đột nhiên anh khựng lại ,giọng trầm trầm .Bé ơi,có người thích anh,người ta đang tỏ tình với anh đấy.Mắt nhìn anh và mồm xin chúc mừng.Nhưng sao người em đang nóng dần lên thế này ,em đang ghen đấy àh .Rồi em lặng thinh không nói gì, anh như được dịp trổ .Nè nè bé xem người ta còn viết những câu lãng mạn lắm ,anh in ra cho em xem " Một tờ giấy khổ A4 to đùng giơ trước mặt em ,hình bưu thiếp và những dòng chứ hiện dần ra .
    Trời ! Em chết sững sau vài giây hét ầm lên, đúng là anh chẳng phải là ai khác ,anh vẫn luôn như thế mỗi khi em có chuyện buồn ,chỉ có anh làm em cười .Cái bưu thiếp đó em tặng anh khi xem ở một trang web ,hình quá đẹp và quyến rũ nữa.
    Anh của em là vậy đấy, anh chưa bao giờ mua tặng em những món đồ đắt tiền, những món hàng xa xỉ .Nhưng với em những hành động ấy là ý nghĩa ,là sự chia sẻ là nguồn động viên an ủi sự khích lệ trong lúc buồn chán.Thế là đủ rồi ,tự nhiên em thèm uống beer, bia thôi anh ơi.Hè năm nay nóng quá,làm một chú giải khát qua cơn nóng nực, nhậu đi anh ,anh lại gõ gõ vào đầu em vì lại biết em sắp giở trò trêu anh đấy mà.
  8. hoa_xuong_rong_81

Em lại đang tự hỏi mình rồi cuộc sống của mình sẽ đi về đâu.Mong đấy mơ đấy nhưng là viển vông là sự hão huyền .Cuộc sống eo hẹp quá ,mệt mỏi thế .Nó làm Em và Anh cùng nhiều con người khác nữa ngập đầu trong mọi lo toan ,chúng ta đang vui đấy cười đấy nhưng lại hồ nghi moị vấn đề.Ôi ,hôm nay em làm sao thế này ,lẩn thẩn mất thôi.Tự dưng lại lang thang một mình,em đang cần yên tĩnh hay cần một chút thời gian riêng.Anh đừng trách em nhé, rồi tẹo nữa em lại về, không làm anh lo lắng cho em nhiều đâu .Em thấy mền mệt , cố nhôì nhét bộ não khi lâu ngày không hoạt động , em thấy mình dốt quá kém thông minh nữa ,có mấy con số phép tính mà lôi ra học hoài không xong .
    Muốn phấn đấu mọi cái xa hơn , tiến hơn nữa ,nhưng thấy ngày càng thụt lùi .Cuộc sống không phải là mơ thật ,nhiều khi nỗi đau buồn của người này lại là niềm hạnh phúc của kẻ khác,có độc ác quá không anh nhỉ.
    Sao lại nghĩ liên miên thế này , em chạy ù về đây.Chờ em về, chờ em về anh nhé.
  9. hoa_xuong_rong_81

Sáng ...Mưa...Buồn...thèm tay trong tay....
    Chiều vừa đi học về, lại bắt đầu học .Em sẽ cố anh ơi ,cuộc đời ngoằn ngoèo nhiều chấm hỏi và chấm than quá.