1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những chủ đề hot của box NQ và cách làm cho box NQ của chúng ta đỡ loãng

Chủ đề trong 'PTTH Ngô Quyền HP' bởi Fei, 01/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Fei

Fei Thành viên quen thuộc

Những chủ đề hot của box NQ và cách làm cho box NQ của chúng ta đỡ loãng

Hiện nay có rất nhiều thành viên TTVN post bài cho chúng ta nhưng những bài họ post thật sự ko có tình đóng ghòp cho box chúng ta và cứ tình trạng này rất gây đến tình trạng box chúng ta trở thành bãi rác vì vậy mọi người lên bàn luộn về việc này cho ví dụ như topic gái của cho em xin rất nhiều người post bài trong đó chỉ một hai dòng : "em này được đó" họ vào mục đích chỉ xem những hình đó chứ ko đăng kí đóng ghóp cho box chúng ta vì vậy rất dẫn đến có khả năng gây ra đến tình trạng thành viên thì không có ai mà chất lượng bài viết thì dảm hẳn chỉ nghiêng về một chủ đề đó là love thui .
    Box chúng ta sẽ thành một box ảo theo đúng nghĩa của nó với tình trạng hiện giờ

Nếu suốt đời bôn ba lặn lội
    Mà vẫn ko giữ được người tri kỉ hồng nhan
    Thì dù có nắm được cả giang san
    Vẫn cảm thấy xót xa ân hần

LINHFEI

Được Fei sửa chữa / chuyển vào 00:24 ngày 02/06/2003
  2. choemxin

choemxin Thành viên rất tích cực

Tôi thì tôi ko nghĩ thế, topic của tôi thì bản chất và ngay cái tiêu đề đã nói lên điều đó : vào xem ảnh, đánh giá nhận xét cho điểm, và nếu có ảnh thì post lên cho mọi ng` cùng xem. Không hề xấu tí nào cả. Nếu ko mún nói là box mình dạo này rất đông khách vì topic của tui. Còn nếu như theo ý kiến của Fei thì cái topic Album ảnh NQ cũng mang tính chất tương tự mà thôi.
    Còn việc box là box ma cung ko đuúng vì hiện rất nhièu topic khác cùng có rất nhiều n`g tham gia thì sao mà ma đc ???
    Cho em xin <== kẻ mà ai cũng bít là ai đấy.
  3. devilamerican

devilamerican Thành viên quen thuộc

Nói chung là nên đưa ra những chủ đề có ý nghĩa hơn là những chủ đề mang tính chất vui chơi đùa cợt nhiều.
  4. choemxin

Anh ơi, thế anh nhìn mấy topic hiện giờ của box mình đi, có mấy topic có bài trả lời? Ý nghĩa wá nhiều khi ng` vào đọc ko đọc đc vì dài wá. Với lại topic của em là em nghĩ ra và khá độc đáo đấy chứ ???
  5. Fei

Fei Thành viên quen thuộc

độc đáo thì cũng có nhưng mà chửi nhau cũng có những người post bài trong đó ko phải là thành viên của box mà nội dung của
    topic đó post ảnh người thực việc thực chứ ko phải là post ành lung tung rùi nói những câu lung tung như gái xinh ......... đó đó
    Nếu suốt đời bôn ba lặn lội
    Mà vẫn ko giữ được người tri kỉ hồng nhan
    Thì dù có nắm được cả giang san
    Vẫn cảm thấy xót xa ân hần
    LINHFEI

6. choemxin

Đúng là có rất nhiều thành viên các box khác vào đó, họ post bài và nhận xét đánh giá . Chúng ta ko thể bắt họ phải nói theo ý của chúng ta. Đó là điều ko hay cho lắm.
    Tuy nhiên chính nhờ topic đó mà có nhiều ng` ở các box khác cũng biết và vào box chúng ta. Chả nhẽ thế ko phải là điều hay? Còn hơn là quanh đi quẩn lại cũng chỉ vài thành viên cũ .
    Ngoài ra ta có thể hạn chế việc post ảnh và bài ko hay bằng cách cảnh báo họ và xoá bài. Mod để làm gì mà ko làm đc điều đơn giản thế ???
  7. byebye_tinhyeu

byebye_tinhyeu Thành viên rất tích cực

Em nghĩ là topic của Choemxin cũng được đấy chứ
    Mặc dù trong đấy tập trung khá nhiều " rê " Nhưng điều đó cũng chả ảnh hưởng gì
    Các chủ đề trong box ko nên quá cứng nhắc Đôi khi cũng phải có một số những chủ đề như của Choemxin để tránh Loãng
    Nếu cứ như Fei nói thì cái chủ đề NGười mẫu nam của Fei cũng không thể chấp nhận được
    Tại vì trong đó mọi người cũng phê bình và đánh giá
    Nói chung thì box mình nên có nhiều bài với nhiều dạng chủ đề đề cập đến nhiều vấn đề khác nhau Như vậy sẽ thu hút được mọi người vào box

I don't want to cry because A man but I.....
    Love is tears, Tears is nothing => Love is nothing

8. choemxin

Hơn nữa, vấn đề là topic chất lượng hay ko là thể hiện vào số ng` xem và số ng` trả lời. Cứ nhìn mà xem, đầy topic tưởng là hay, nhưng có ma nào thèm vào đọc đâu ???
  9. Bigtoe

Bigtoe Thành viên rất tích cực

i' ẹ box vừa vui được 1 ti' thì lại bắt đầu cãi nhau rùi. mà anh fei này, có người post bài là được rồi. mà cung làm cho box vui lên đấy chứ. tuy hơi giê he he nhưng chưa đến nỗi giê không thể chấp nhận được. cho em xin em vote cho anh 5 *
    Toe xinh nhất quả đất sự nghiệp anti boy thật cao cả
    Hoà bình hay chiến tranh,chọn 1 hoặc chết nhớ đấy
  10. devilamerican

devilamerican Thành viên quen thuộc

Không phải là không có ai đọc, cái tên topic cũng cần phải có ấn tượng mà bài viết trong đó nếu mang tính chất khôi hài thì càng hay, vì mục đích của chúng ta là vào đây để giải trí mà, nhưng tránh tình trạng chửi nhau nha