1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những cuộc chơi vui ve?? của chiến hữu Vespa

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi cu_lan, 04/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cu_lan

cu_lan Thành viên rất tích cực

Hay quá, các bác trong đó khuấy động phong trào lên nhé. Em không thể vào được rồi nhưng sẽ nhớ gọi điện vào chung vui với mọi người. Nhưng mong các bác sau khi nghe bình phẩm về con xe của mình vẫn giữ chính kiến, bảo vệ quan điểm lập trường nhé.
    Baomeo - QBC Co.,
  2. cu_lan

cu_lan Thành viên rất tích cực

Hay quá, các bác trong đó khuấy động phong trào lên nhé. Em không thể vào được rồi nhưng sẽ nhớ gọi điện vào chung vui với mọi người. Nhưng mong các bác sau khi nghe bình phẩm về con xe của mình vẫn giữ chính kiến, bảo vệ quan điểm lập trường nhé.
    Baomeo - QBC Co.,
  3. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Những cuộc chơi vui ve? của chiến hữu Vespa

Địa điểm: CHU bar (góc Lý Tự Trọng - Đồng Khởi)
    Đề nghị các chiến hữu mang theo con xe cho mọi người bình phẩm. Sẵn tiện bắn vài tấm ảnh lên cho anh em nơi khác xem chung vui. Chiến hữu nào tham gia thì post luôn lên đây cho anh em biết lấy khí thế.

Ai có Vespa dùng Vespa, ai không có Vespa thì đi mượn, không mượn được thì đành dùng xe khác vậy.

Chưa chạy Vespa mới là dân chơi. Chạy Vespa rồi là dân đề mốt cổ kính rêu phong. Nhào dzô các chiến hữu!

==============

Kỳ cà kỳ cụi mãi rồi cuối cùng cũng gom được các chiến hữu đi uống cà fê nhiều mình sáng CN vừa rồi. Hẹn 10h, ThangVespa đến ngồi chờ mốc râu đến gần 11h vẫn chưa thấy con nhạn nào là đà. Thì ra các bác nhà mình đều là dân có hiếu. Ông thì chở vợ đi uốn tóc, ông khác trông con và trông xe cho bà xã vào siêu thị. Còn ông Đăng mới ghê, đang ... mátxa cho gấu mẹ vĩ đại, vì muốn đi chơi thì phải lập công thôi!

Bác sĩ Tùng xuất hiện đầu tiên, cười tòe loe như hoa dâm bụt, còn tranh thủ mang theo quảng cáo mấy tấm ảnh chụp Vespa hôm đám cưới. Sau đấy ít phút thì oro lò dò đến cùng với Dũng mini. Cứ thế từng chiến hữu ráp vào, cười khả ố trong khi ThangVespa nhăn nhở mà nuốt giận vào lòng.

Ngoài các em Vespa, hongsonn còn mang theo một ông Lambretta đời 1954 mà giang hồ hay gọi là Lam già. Chuyện trò nổ như bắp rang, ai cũng thi nhau nói và hình như không có ai ... nghe. Máy ảnh lách cách, ly tách leng keng, Zippo xoành xoạch, khói thuốc mù mịt, cười khành khạch, giãy đành đạch. Thay nhau săm soi mấy bài báo sưu tầm về Vespa cổ và các tài liệu kỹ thuật. Sướng nhất là được đọc cuốn ?oHow to restore and maintain your Vespa? do hongsonn đặt mua từ Amazon.

Tán hươu tán vượn chán chê, chuyển sang màn biểu diễn. Lần đầu tiên trong cuộc đời chơi Vespa, chỉ một buổi sáng mà chạy đến mấy chiếc Vespa. ThangVespa biểu diễn bốc đầu con Standard, các chiến hữu đứng xem mắt tròn mắt dẹt. Tiếc là oro không chụp tấm ảnh nào làm bằng chứng.

Một vài thống kê:

Tóc ngắn nhất: ThangVespa
    Tóc dài nhất: Dũng mini (khoảng ngang... lưng)

Béo nhất: ThangVespa.
    Thon thả nhất: hongsonn, nhìn cứ dài loằng ngoằng như bạch tuộc.

Máu me nhất: oro, đang nhất quyết nhăm nhe mấy con Lam già, đùng một phát chuyển sang mua ngay con Standard màu xanh gin vì bị Tùng bác sĩ bỏ thuốc mê.
    Phớt đời nhất: Đăng mátxa, nhất quyết không chơi Vespa cổ, cứ con PX đời 96 muôn năm.

Chạy Vespa thâm niên nhất: Tùng bác sĩ (từ bé, vì ba là thợ Vespa từ trước 1975)
    Chạy Vespa lơ tơ mơ nhất: oro, đây là lần... đầu tiên.

Hút thuốc nhiều nhất: Mandy (thành viên... nữ duy nhất của nhóm).
    Hút thuốc ít nhất: Đăng mátxa, cả buổi chỉ ngồi nhai chewing gum.

Được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 03:13 ngày 13/09/2003
  4. ThangVespa

CHU bar sáng Chủ nhật nhân viên nhiều hơn khách.
  5. ThangVespa

CHU bar sáng Chủ nhật nhân viên nhiều hơn khách.
  6. ThangVespa

Trước cửa CHU bar.
    Được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 17:33 ngày 12/06/2003
  7. ThangVespa

Trước cửa CHU bar.
    Được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 17:33 ngày 12/06/2003
  8. oro

oro Thành viên quen thuộc

hehe xin lỗi anh Thắng nhà ta,sáng hôm đó oro và Dũng vẫn phải đi làm mà quên báo trước cho anh 1 tiếng, cũng xin anh em trong hội mình lần sau hẹn hò nhau thì cũng cố gắng đến đúng giờ 1 chút, nếu sáng hôm đó không có anh Thắng ngồi đợi đến 11am thì làm sao có buổi gặp xôm tụ như vừa rồi.
    Còn nữa CN vừa rồi anh em đã đuợc anh Thắng và anh Định lambretta đãi cho 1 chầu bia Tiệp ..quá đã. Ai ai cũng lâng lâng hehe nhưng tấm ảnh mà mình nhờ anh phục vụ chụp cho lại bị hư,không là mọi người lại đuợc nhìn thấy những gương mặt khác của anh em lúc ...có men,hehe
    Sau lần gặp hôm Cn thì oro đã tậu được 1 em Standard,sau 2 ngày tuốt sơ lại thì hàng ngày oro đã đi làm bằng cô dzợ mới này,hic trưa nay về Mẹ than trời là sao cái xe của con chảy nhớt tùm lum,hic Tùng bác sỹ đâu rùi,bắt mạch cho dzợ của oro cái coi,hic
  9. oro

hehe xin lỗi anh Thắng nhà ta,sáng hôm đó oro và Dũng vẫn phải đi làm mà quên báo trước cho anh 1 tiếng, cũng xin anh em trong hội mình lần sau hẹn hò nhau thì cũng cố gắng đến đúng giờ 1 chút, nếu sáng hôm đó không có anh Thắng ngồi đợi đến 11am thì làm sao có buổi gặp xôm tụ như vừa rồi.
    Còn nữa CN vừa rồi anh em đã đuợc anh Thắng và anh Định lambretta đãi cho 1 chầu bia Tiệp ..quá đã. Ai ai cũng lâng lâng hehe nhưng tấm ảnh mà mình nhờ anh phục vụ chụp cho lại bị hư,không là mọi người lại đuợc nhìn thấy những gương mặt khác của anh em lúc ...có men,hehe
    Sau lần gặp hôm Cn thì oro đã tậu được 1 em Standard,sau 2 ngày tuốt sơ lại thì hàng ngày oro đã đi làm bằng cô dzợ mới này,hic trưa nay về Mẹ than trời là sao cái xe của con chảy nhớt tùm lum,hic Tùng bác sỹ đâu rùi,bắt mạch cho dzợ của oro cái coi,hic
  10. oro

tình bạn trong đời đâu dễ kiếm,có những người bạn hiểu và có thể sẽ chia với mình càng không dễ, mong là những người đã coi là bạn bè nhau thì hãy sống vì nhau 1 chút,cuộc sống vốn đã chẳng dễ dàng gì?(víết trong 1 tâm trạng lâng lâng)hehe