1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những cuộc chơi vui ve?? của chiến hữu Vespa

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi cu_lan, 04/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. casanova0611

casanova0611 Thành viên tích cực

ghớm quá, box đìu hiu đến mức mod cũng phải spam, he he
  2. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Hự, ném đá anh à Giang còi. Thấy anh em vui chơi thèm thật đấy. Dạo này còn phượt Tây Bắc không?
  3. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Bon chen một bức Ong trong vưỡn nhãn Yến Mao - Thanh Thuỷ - Phú Thọ ngày 8/3/2009 !
  4. ongxabeo

ongxabeo Thành viên mới

Giao lưu Vespa Nhà Quê tại xưởng bác Kiên Láng
    Tối qua anh em Vespa Nhà Quê lại tụ tập tại xưởng bác Kiên Láng để giao lưu...
    Rượu trắng và rượu thuốc, gỏi nhệch và Shisha... Nói chung là "không vui vì quá vui"
    Thêm vài hình ảnh chụp bằng điện thoại làm tư liệu... Độ nét không cao, mong anh em thông cảm...
  5. robinxonvnn

robinxonvnn Thành viên mới

Alô.. tối qua bác "giahamvui" đã có mặt ở Vinh. Tối nay bác Dinh sẽ có mặt ở HN.
    Ông "giahamvui" đi Acma màu "zin" các bác ah.
    @ bác "giahamvui": tối qua em say quá nên sáng dậy hơi muộn, may mà vẫn kịp ăn sáng và Cafe cùng bác được. Chúc bác thượng lộ bình an !
    Được robinxonvnn sửa chữa / chuyển vào 10:11 ngày 30/03/2009
  6. ongxabeo

ongxabeo Thành viên mới

HỘI NGỘ 3 MIỀN MINI Ở HUẾ
    Vespa Nhà Quê (Vespa NQ1) 1 đi công tác Đà Nẵng. Xe bon bon qua hầm đèo Hải Vân, đi đến Phú Bài thì thấy bên tay phải có một khách sạn khá đẹp, với nhiều cây cối xung quanh, vừa kín đáo, sạch sẽ vừa mời gọi. Vespa NQ1 đang tính vào nhà nghỉ... ngơi một chút thì thấy ở ngoài sân có tiếng bành bạch và một chiếc Acma xanh từ bên trong chạy ra. Người ngồi trên xe bịt mặt kín mít (để không ai nhận ra hoặc cho đỡ ngại chăng?)...
    Tuy mặt mũi bịt khá kín nhưng trên cổ lại quấn một chiếc khăn rằn Sa Đéc, mặc quần soóc. Hình như là người quen? Vespa NQ1 cẩn thận nhìn xuống dưới chân. DÉP LÀO. CÓ MỘT ĐÔI DÉP LÀO. Vậy chắc chắn là bác Dinh trehamvui nhà ta chứ chẳng đâu sai.
    Vespa NQ1 rút ngay máy điện thoại ra gọi:
    NQ1: a nô, bác Rinh à. Em đây, bác đang ở đâu đấy?
    DCT: anh đang ở Cần Thơ.
    NQ1: Ủa, sao kì vậy ta. Em vừa thấy anh ở biển Nhật Lệ (Quảng Bình) đi với một em chân dài đến nách cơ mà?
    DCT: Ủa, sao mày biết hay dzậy. Anh đang định ngủ đêm ở Nhật Lệ đây. Mày có đi với anh không?
    NQ1: Dạ không, em đi đến Huế thôi. Hay anh ở lại Huế với em nhé.
    DCT: Huế có gì dzui hông em? Anh đang gọi cho Thanh ở Huế nè.
    NQ1: Ở Huế có nhiều anh em, cũng dzui lắm. Còn khoản XYZ kia thì em không biết. Chắc là cũng cóa.
    DCT: Ờ, cái khoản đó mà thiếu là xe của anh nó chạy cà nhắc, cà nhắc hông à. Vậy anh em mình hẹn nhau ở Huế nhé. Chú cố gắng thiết kế sao cho ngon lành. Bibi. See you (Mày thấy anh đi Lào về nói tiếng Anh ngon lành hem?)
    NQ1: Oki anh. Bibi anh. Xi diu...
    Vừa đến Huế, chưa kịp đi về nhà nghỉ... ngơi, mấy anh em đã có mặt ở quán cà phê 37 Bến Nghé để gặp gỡ cùng anh em Vespa Huế...
    Vespa NQ1 thấy hơi nóng ruột nên nhấc máy gọi về HN cho anh Hội phó Vespa Nhi đồng là Vespa9x để hỏi xem ở HN có gì vui không mà em nóng ruột thế. Loanh quanh thế nào lại tòi ra thêm anh Hoàng (ngochoang) và chị Lang Biang, cũng đang ở Huế và đang giao ... (chữ sau đề nghị bạn đọc tự điền thêm cho phù hợp ngữ cảnh) với nhau. Vậy là anh chị em lại có dịp tụ tập hàn huyên...
    Bên vỉa hè, các chiến hữu Vespa cũng đang nghỉ ngơi và tâm sự...
    Bác Dinh CT có vẻ không khoái vụ hàn huyên bên ly cà phê lắm nên đề xuất về nhà nghỉ (thay quần áo) rồi đi nhậu. Anh em thực ra cũng không khoái lắm, nhưng cũng đi cho dzui...
    Cả nhóm qua quán nhậu bình dân của anh Bo, cũng là một thành viên của Vespa Huế ngồi nhậu...
    Không hẹn mà gặp. Vespa Cần Thơ, Vespa Huế và Vespa Hà Nội lại có dịp hàn huyên, tâm sự...
    Mồi nhậu cũng chỉ vài món gọi là đưa cay sơ sài như càng "ông thầy tu" (một loại hải sản giống ghẹ)
    Ốc tai tượng xào hành...
    Mực ống hấp...
    Mực ống nướng...
    Cá đuối nấu chua...
    Sườn lợn rán...
    Ngao hấp...
    Bia thì có bia Festival và Huế Beer. Ngồi nhậu mới biết, ở Huế có 3 loại bia địa phương là Huda, Festival và Huế Beer. Huda thì nặng nhưng gắt, Festival nhẹ và thơm còn Huế Beer chủ yếu để xuất khẩu, vừa nặng nhưng uống lại dễ chịu...
    Anh em nhậu nhẹt và nói chuyện nói chung cũng rôm rả...
    Tiếp đó là ra bờ sông Hương ăn chè, để chị em còn đi về sớm...
    Để anh em còn đi dạo phố đêm, xem tình hình thị trường dạo này hàng hóa có gì mới mẻ hông (hình như bác Dinh CT làm bên Cục quản lý thị trường thì phải, xem ra có vẻ quan tâm đến vụ này)
    Sau khi đi dạo phố đêm xong, anh em đi về khách sạn nghỉ ngơi. Sáng hôm sau lại đi uống cà phê sáng với anh em Vespa Huế rồi chào tạm biệt bác Dinh tiếp tục lên đường ra Hà Nội.
    Biển Nhật Lệ, Cửa Lò, Sầm Sơn, Hải Hậu và nhân dân đang chờ đón bác Dinh, mong bác tới thì thôi rồi...
  7. ongxabeo

ongxabeo Thành viên mới

Thời tiết Hà Nội đang trải qua những ngày dông bão của mùa hè vùng nhiệt đới với nắng như đổ lửa và mưa như trút nước. Và trong một ngày mưa như thế, Vespa9x chợt nghĩ đến ông bạn già dạo này chán thịt gà và chuyển sang món lòng. Vậy là rủ Vespa7x đội mưa, mua lòng mang lên quán để nhậu cùng bạn.
    "Vũ vô kiềm tỏa năng câu khách", nhưng khách đã đi Bắc Giang rồi thì lấy đâu ra mà câu. Mà trời mưa thế này, biết câu ai? À, gần đây hình như còn Vespa8x. Thôi thì nhấc máy gọi cho nó. Trời mưa như thế này chắc chỉ có nó là nhiều khả năng lên được.
    Vespa8x đang ngồi làm việc và ngán ngẩm nhìn trời mưa xối xả, nhận được cú điện thoại, mừng hơn mẹ đi chợ về, đội mưa chạy sang Tứ Hải quán.
    Vừa bước vào quán thì nhìn thấy cảnh dư lày...
    Ngoài trời vẫn mưa xối xả, khiến quang cảnh và cả ánh mắt như xầm lại, Vespa8x dụi mắt, nhìn lại lần nữa, ảo ảnh đã vơi bớt nhưng cái này thì chắc chắn không phải là ảo ảnh...
    Và cái này nhìn cũng rất thật...
    Và cảnh giữa trời mưa xối xả, vẫn mặc quần đùi ngồi nướng cá, chép miệng và gọi điện mời anh em lên nhậu như thế này thì thật hơn cả...
    Mà đã là thật thì những người có mặt chiều hôm ấy cũng nhậu thật tình...
    Cá nướng chín vừa tới, cháy lớp vảy ngoài, mỡ cá bắt đầu reo những tiếng xèo xèo vui tai, hòa cùng tiếng nổ lép bép của than hoa, hòa cùng tiếng mưa...
    Trời mưa, chợ lại xa, nhưng không vì thiếu gia vị mà món cá nướng mọi bớt đi vị đậm đà...
    Món chả ốc dân dã không vì dân dã mà bớt đi sự tinh tế và ngon miệng...
    Và trời mưa, không vì mưa mà lòng người thêm lạnh. Vì đôi khi, chính những lúc như thế này, lại là lúc đất trời gần nhau nhất. Được nối với nhau bằng những dải mưa. Và tình cảm anh em, thường khi cũng làm lòng người ấm lại....
  8. khuatlao76

khuatlao76 Thành viên mới

Cũng vào một ngày mưa, tại cổng một Bệnh viện:
    Trời mới tạnh ráo một chút, cảnh trí mát mẻ, giúp sức cho ai đó ý nghĩ tung tăng bay lượn.
    Nhớ khi xưa, Đại Y Tông Hải Thượng Lãn Ông Lê Hữu Trác dạy thế này:
    Cá chép ấy vốn Lý Ngư,
    Tính bình, vị ngọt trị hư, long đờm,
    Ăn vào ông lão thèm thuồng,
    Đương mười thanh nữ tuổi đương dậy thì​
    Lòng bất giác nhớ món cá nướng Điện Biên trên Tứ Hải da diết:
    Giá mà lúc bấy giờ được ngồi giữa hai ông này nhỉ?!
  9. tuhaibajai

tuhaibajai Thành viên mới

Vắng chủ nhà gà mọc đuôi tôm! Nhìn mấy thằng cha đang nhậu này có vẻ quen quen... ko biết gặp ở dâu rồi nhỉ Sao nó nhậu mà ko alô cho mình nhỉ. Hôm nào ông mà nhớ ra , ông oánh dây thép lên quán chuẩn bị rượu cho một trận mới đuợc , cam cai tội ăn nhậu ko mời ông.
  10. tuhaibajai

tuhaibajai Thành viên mới

Cám ơn đồng chí phóng viên chiến trường sau một thời gian mai danh ẩn tích tu luyện võ công , hôm nay đã xuống núi!