1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những cuộc tình tay 3, 4.....

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi lamphuongthuy_nb, 08/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lamphuongthuy_nb

lamphuongthuy_nb Thành viên mới

Những cuộc tình tay 3, 4.....

tình yêu vẫn luôn là đề tài muôn thuở từ xa xưa đến nay,tình yêu xuất hiện trong thơ ca , trong các áng văn chương của các nhà văn nhà thơ.Và ngày nay là vấn đề nóng hổi cho các cô bé cậu bé học trò buôn mỗi ngày mỗi tuần, mỗi tháng........Bên cạnh những mối tình lãng mạn,những mối tình sóng gió,gả ép...... còn 1 dạng tình yêu khác tồn tại:những mối tình tay 3,4 ,5... thậm chí ..n.
    Sau đây là 1 câu chuyện có thật xảy ra ở NINH BÌNH mà tui thấy là điển hình nhứt.Câu chuyện gồm 3 nhân vật chính:TUẤN,VÂN, và HƯƠNG. Anh chàng TUẤN là công an giao thông,VÂN là 1 cô gái bán quần áo ở 1 shop nhỏ, Hai người này yêu nhau đã khá lâu roài, cho đến 1 ngày.... TUẤN gặp HƯƠNG _1 cô bé học lớp 12 ko xinh, nhưng theo cô bé và mọi người nhìn nhận ở đây thì rất ăn chơi , sành điệu,nhưng học rất tồi... Sau mấy lần tiếp xúc TUẤN nói TUẤN yêu HƯƠNG(????????????)qua những lời nhắn vào điện thoại, vào nick trên yahoo, những tấm thiệp ...thật mùi mẫn, nhưng những cái ''meo'' thì anh chàng này ko hề mùi mẫn 1 chút nào(đúng là giảo lá, xảo quyệt ,sáo rỗng và vô cùng đạo đức giả)Nhưng HƯƠNG thì ko yêu TUẤN, 1 phần vì cô cũng thương Vân,1 phần vì cô ko thích Tuấn.Còn Tuấn thì 1 mặt vẫn tiếp tục mối quan hệ yêu đương với Vân, 1 mặt nói xấu Hương với Vân. Nào là anh ko hè yêu Hương mà là cô ta yêu anh, suốt ngày tìm gặp anh,mà sự thật thì hoàn toàn ngược lại.Khi Hương biết , Hương đã dừng ngay mối quan hệ này lại, và tìm gặp V ân đẻ nói chuyện, 2 người đã nói chuyện như 2 người bạn với nhau và sau đó Vân đã thấy được bộ mặt thật của Tuấn,cô tìm gặp Tuấn và chia tay với anh ta.Còn anh ta thì vẫn xổ ra hàng ngàn lời lẽ đổi trắng thay đen với Vân hi vọng rằng Vân vẫn tiếp tục yêu mình 1 cách mù quáng, nhưng cái gì cần đén thì vẫn đến..........Tuấn bơ vơ ở giữa...........1 con người với cái bề ngoài có vẻ là hiền lành , thật thà của Tuấn ai ngờ anh ta lại là 1 người như thế.Các cụ dạy chẩng sai chút nào cả, con người ta , biết mặt nhưng chẩng biết lòng người ta thế nào cả.....

Sống với nhau mà con người cứ phải đối xử với nhau như thế liệu có hay ko? tại sao cứ phải sống đạo đức giả?lừa gạt nhau làm chi?Những người đang và đã yêu nhau,và tất cả mọi người, xin hãy yêu thương nhau hơn, hãy sống là chính mình, đừng nên có những mối quan hệ ko đáng có để sau này xảy ra những câu chuyện đáng tiếc,đừng nên đẻ sau này mình phải hối tiếc 1 chuyện gì nha

''những gì bắt đầu từ trái tim thì sẽ kết thúc ở trái tim''
  2. kang_ta83nb

kang_ta83nb Thành viên mới

chuyện này anh gặp nhiều rồi em à,2 người bạn thân chơi với nhau mà cùng yêu 1 cô gái,2 người yêu nhau mà vẫn có người thứ 3 xen vào,nói chung là rất nhiều em à
  3. metallica_wind

metallica_wind Thành viên mới

cần gì cứ thế mới gọi là cuộc tình tay 3hay tay 4..có những trường hợp yêu để "đào mỏ" nhau ....khi cảm thấy ko "tiêu" đc thì đã có chàng khác(nàng khác) thay chỗ ngay lập tức ...
    mà chủ đề này nên đưa vào tình ******** yêu ...thấy chuối lắm ...bắt đầu toàn yêu rồi ...chặc chặc
    U only see what your want see
    [
  4. girltimlanh85

girltimlanh85 Thành viên mới

Có 1 người con gái,ai biết cô đều nghĩ rằng cô đang rất hạnh phúc,tại sao lại ko hạnh phúc khi bên cạnh cô luôn là người bạn trai,rất yêu cô,rất quan tâm đến cô.Nhưng cô gái,chính cô gái và chỉ có cô gái thôi,biết rằng:mình không hạnh phúc!
    Người cô trao trọn trái tim không phải là người hiện đang ở bên cô,mà là 1''người đến sau'' .Người đến sau, không phải là bởi vì anh quen biết cô sau, nhưng thật chớ trêu,khi cô biết rằng anh yêu cô thì cô đã nhận lời người bạn trai.Vì sự áy náy trước tình cảm và sự quan tâm của người bạn trai hiện nay.Phải chăng cô quá vội vàng, quá nông cạn, và bây giờ cô phải trả giá.......Cô phải xa lánh người mà cô thực sự yêu thương, vì cô sợ mình sẽ làm tổn thương bạn trai của mình, và cô quay cuồng trong nhớ thương và ân hận......''Người đến sau ''ơi! hãy hiểu cho em nhé.Người con gái luôn mong muốn.........
    Đây là câu chuyện của bà chị tui, được bà chị tâm sự mới đây thui,bây giờ chị ấy đang sống cùng với người mà mình ko thực sự yêu thương.Mong rằng qua câu chuyện này moi người có thể rút ra những điều tốt nhất cho mình
    NEU NANG LA MAU VANG RUC RO
    THI NHO SUONG NEN NANG MOI LONG LANH.
  5. ninhbinhtown

ninhbinhtown Thành viên mới

Theo dòng tâm sự của girltimlanh85 viết lúc 16:38 ngày 08/05/2003!
    Trước hết, theo NBT, nên đổi topic này thành chủ đề: "Chọn người mình yêu hay chọn người yêu mình".
    Trong bối cảnh hiện nay, việc hai người bạn tiến tới hôn nhân từ một tình yêu song phương là một điều lý tưởng và đó cũng là mục đích của nhiều bạn trẻ muốn hướng tới. Nói như vậy thì chắc cũng không cần phải giải thích nhiều bởi vì bất cứ ai trong số chúng ta, kể cả trường hợp chưa có người yêu, đều có thể nhận thấy tình yêu song phương đẹp đẽ, thơ mộng và lý tưởng biết bao nhiêu.
    Thế nhưng, cũng không thể tránh được trường hợp vì một lý do nào đó, có thể là khách quan hay chủ quan, người bạn đời lý tưởng của ta không thể đến được với ta thì biết làm thế nào nhỉ? (Ở đây xin không bàn đến cái lý do ấy). Nếu làm lại từ đầu, liệu bạn và tôi có thể quên đi mối tình ấy (thường là mối tình đầu - chắc bạn cũng giống tôi, khẳng định - khó có thể nào quên). Thời gian cứ dần trôi đi, khó có ai có thể trở lại ngày xưa ấy. Thế thì biết làm sao nhỉ? Ai cũng phải cần có một cuộc sống gia đình, làm cha, làm mẹ. Và không phải bất cứ người nào cũng có thể tránh được một cuộc đời thiếu thốn tình cảm trong cuộc sống gia đình? Nói như vậy không có nghĩa là cam chịu, thế nhưng, cuộc đời có ai nói trước được chữ "ngờ" và bạn đã bao giờ cảm thấy hài lòng với những gì mà thế giới xung quanh luôn đem đến cho bạn mà không mấy khi báo trước?
    Bạn có nghĩ như tôi không?
    "Ngày xưa ơi, ..."
  6. tam_hon_cua_da

tam_hon_cua_da Thành viên mới

Thì ra là như vậy đấy!Đọc câu chuyện của Girl tim lanh mà thấy đau lòng!Vội vàng==>đánh mất tình yêu của mình!Đáng tiếc đáng tiếc!

ĐỪNG HOÁ THÂN THÀNH ĐÁ!
    VÌ TÂM HỒN ĐÁ GIÁ BĂNG...!!!
  7. girltimlanh85

girltimlanh85 Thành viên mới

he` bác gì ơi,đây là chuyện tui được nghe kể thui đấy,chứ không phải chuyên của tôi đâu.....phải nói rõ ràng không bị hiểu nhầm thì chit'
    NEU NANG LA MAU VANG RUC RO
    THI NHO SUONG NEN NANG MOI LONG LANH.
  8. yeu_co_ma_tieu

yeu_co_ma_tieu Thành viên mới

chủ đề về TY hay thế này mà chẳng có ai góp ý kiến nhỉ?Hay dân NB kô biết yêu là cái quái gì thế,vô cảm hết rồi à
    Kô ai hiểu mình bằng chính bản thân mính
  9. HurryUp

HurryUp Thành viên mới

Nhìn lại cái nick của chính mình đi xem nào ! Chuối nhỉ? Lại một kiểu câu bài đây mà ! Đề nghị Mod chuyển bài của yeu_co_ma_tieu và bài viết này của em vào thùng rác nhé !
  10. yeu_co_ma_tieu

yeu_co_ma_tieu Thành viên mới

Nhìn lại cái nick của chính mình đi xem nào ! Chuối nhỉ? Lại một kiểu câu bài đây mà ! Đề nghị Mod chuyển bài của yeu_co_ma_tieu và bài viết này của em vào thùng rác nhé !
    Nè bạn HurryUp ơi làm sao mà bạn fải như thế nhỉ mình nói kô đúng sao ?mà nick là một chuyện mà nói là một chuyện nhé,thế bạn cứ nhìn vào cái nick là bạn nói à?Còn xoá bài của tôi hay kô thì tuỳ thôi,tôi chẳng việc gì fải đi câu bài cả vì đối với tôi nó chẳng là cái gì cả,
    chắc tôi nghĩ bạn nhìn thấy cái đầu lâu mà bạn rét à?bạn chắc chẳng có ấn tượng tốt fải kô?nhưng mà nếu mà nhìn bề ngoài mà đánh giá nhau thì hơi nhầm đó nha
    Xin lỗi vì bài này kô đúng chủ đề nhưng mà tại bạn HurryUp nhé
    Kô ai hiểu mình bằng chính bản thân mính