1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhung cuoc vui choi thau dem......

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Sài gòn (HCMCC - SAIGON Club)' bởi williamnguyen, 19/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. williamnguyen

williamnguyen Thành viên quen thuộc

Đây là những cuộc vui chơi mà sức tưởng tượng của một người làm ăn chân chính, của một người học sinh-sinh viên đàng hoàng. Sao những lần mình cũng có đi vui chơi chung với những nhóm bạn hiếu động, thích chơi nổi, thì cảm thấy đó là những cuộc vui chơi quá là ghê gớm, nếu nói cách khác đó là những cuộc vui chơi ko lành mạnh tí nào. Mình thấy từ những người bạn của mình, có những người tuổi đời còn rất trẻ, còn những tương lai sán lạn. Nhưng các người ấy lại có sự vui chơi ko hợp tí nào cả. Trong đám bạn của mình bây giờ thì chẳng còn dám chơi với ai hết cả, toàn là gì đâu ko a`, nói ra cũng là những cậu ấm, công tử, hay nói cách khác là những người có học, sao mà cảm thấy họ chơi những trò chơi ko tưởng tượng nổi. Bây giờ lại nổi lên phong trào chơi thuốc LẮC, hay còn gọi là chất gây kích thích mạnh, vây mà tụi nó cũng đâm đầu vào chơi, và còn chơi một cách say mê nữa chú, nói ra giống như là bị ghiền đấy, những cuộc vui chơi ấy ko phải là rẻ tiền được đâu toàn là lên tới hàng triệu ko đấy, mình nhin cảm thấy mà tiếc cho chúng nó quá, số tiền chúng nó chơi ây có thể làm được rất nhiều việc hay lắm đấy chứ, nhưng mà chẳng có thằng nào biết suy nghĩ tí nào cả, những lần vô Vũ Trường, quán Bar, mà thấy những cảnh tương ấy là mình cũng chẳng dám nhìn nữa, co những người hỏi mình: bọn họ đang làm cái gì thế, bọn họ bị điên a`: mình cũng chẳng biết nói làm sao cho được đây, đấy cũng là những người bạn của mình đấy thôi, làm nhiều khi mình đi chung chẳng thấy hãnh diện tí nào cả, tuy bọn này chơi rất dữ, đi xe xịn nè, ăn bận toàn là đồ hiệu, di động cứ kêu tít tít, nhưng cũng chẳng thấy gì là hay cả, có nhiều người coi việc ấy chắc là ngầu lắm hay sao, người ta thường nói đó là kiểu của dân chơi đấy, có câu nói là "chơi thì chơi quán Bar, ca thì ca di động, chay thi ngồi xế hộp".Và lại với những cô gái cứ trên tay cầm phì phà điếu thuốc, ôi thôi thì chẳng coi vào đâu cho được. Đấy là những vui chơi thâu đêm mà mình đã từng thấy qua, và cũng chính là những người bạn của mình ko thôi. Đây là một câu chuyện mà cảm thấy rất khó chịu và hơi tiếc cho những người bạn ấy của mình.
    Xin cảm ơn mọi người, những ai mà chịu khó ngồi đọc câu chuyện của mình.....

William
  2. OneO

OneO Thành viên mới Đang bị khóa

em rất có hứng thú với chủ đề của bác... nhưng em ko đọc nổi vì: dài quá mà bác lại ko bỏ dấu.... em chịu, bác hãy sửa lại tí cho người hâm mộ như em có dịp thưởng lãm nhớ...

A.I +
  3. saint81

saint81 Thành viên quen thuộc

điều mà em rút ra được sau một hồi ráng căng mắt đọc bài của bác là ...bác viết sai chính tả quá nhiều !!Có lẽ vì quá bức xúc trước tình trạng "ăn chơi ghê ghớm" (theo lời bác nói) của giới trẻ nên bác làm rơi rớt hết vốn tiếng Việt của mình chăng ??? Quả đáng khâm phục !!!
    Thế sự du du nại lăo hà ​
    Vô cùng thiên địa nhập hàm ca ...​
  4. QUICK

QUICK Thành viên rất tích cực

Bác Saint nhà ta luôn "nhạy cảm" với những vấn đề này , chả thay đổi nhỉ , rõ chán
    NOKIA 010 ...trên toàn thế giới
  5. atulavuong

atulavuong Thành viên rất tích cực

Chịu thui,em mới đọc được 2/3 thì đã hoa cả mắt lên rùi,mà sao chữ "tí" bác Will toàn gõ thành "it" 0 vậy??Mí lị đấy chỉ là 1 bộ phận của giới trẻ thui mà,vẫn có những bộ phận giới trẻ sinh hoạt rất lành mạnh đó chứ,họ cũng là những kẻ chơi hết mình nhưng biết được là họ đang làm gì và biết nên dừng lại ở đâu.Chẳng qua bác Will ít gặp những người như vậy mà lại quen mí những kẻ ăn chơi nhiều hơn thui.Bác chẳng nên bi quan như vậy làm gì,cái gì cũng có nhiều mặt của nó nên bác đừng có nhìn nhận 1 cách chán nản như vậy chứ,hãy nghĩ tới những thanh niên khác đang tích cực hoạt động cho đất nước như tham gia vào các hoạt động tình nguyện......hay gần hơn là nghĩ tới những người bạn trong HCMc của chúng ta bác sẽ thấy mọi việc 0 phải quá bi đát như vậy.Hãy nhớ đó 0 phải là hình ảnh của toàn bộ giới trẻ VN,còn có những bộ phận tốt hơn nhiều,that all
    Phìu,mệt quá,lần đầu tiên em nói chuyện nghiêm túc kiểu này đó,thật chả hợp với em tí nào
    Em là ai?
    Là nữ thần sa mạc,suốt cuộc đời đem cái khát cho ta
    Anh là ai?
    Là hiệp sĩ phong ba,nguyện suốt đời yêu nữ thần sa mạc
  6. 208

208 Thành viên quen thuộc

ái chà bác will cũng giống tui nhể ! tui cũng định post một bài như thế này ! nhưng mà bác làm trước tui rồi ! nhưng mà hic...hic..đọc xong là tui ngứa con mắt bên phải..rùi đỏ con mắt bên trái....nhỏ hít một chai vi-ghô-tô mới bình phục được á ! lần sao cho em xin thêm cái dấu nhá bác chứ không em lại hiểu nhầm "cua mot nguoi hoc sinh sinh vien dang hoan." thành " của một người học sinh sinh viên đang hoạn " thì chít...
    208 TRƯỞNG BAN LỄ TÂN HCMCC
    Tình yêu có thể làm cho hồ nổi sóng, còn độc thân là một cái ao bùn sình.
  7. gladiator

gladiator Thành viên quen thuộc

Phù...........!!! Vì tương lai thế hệ trẻ, gladiator phải sửa bài cho WiliamNguyen, chứ không thôi các bạn lại đỏ hết mấy con mắt thì khổ. Sorry William nếu có sửa không đúng nhé.
    Những người bạn của Will thực ra đáng thưong hơn đáng trách vì họ là sản phẩm của các bậc cha mẹ kém cỏi khi không quan tâm đúng mức đến con cái của họ.
    Chúng ta chỉ có quyền hy vọng một ngày nào đó họ thay đổi và nhận ra giá trị đích thực của cuộc sống.
    Gladiator
  8. Gungcay

Gungcay Thành viên rất tích cực

Nói thế không đúng Gladiator: Đổ lỗi cho cha mẹ là 1 chuyện, điều quan trọng là họ phải ý thức được mình đang nghĩ gì? làm gì?
    Nếu đổ lỗi cho cha mẹ thì phải đổ lỗi cho cả ông bà, cụ kị, ..... của họ nữa vì các cụ đã không dạy cho bố mẹ họ cách dạy con. he he..........
    Suy cho cùng ảnh hưởng của văn hoá nước ngoài du nhập, không được chắt lọc qua bộ máy "thuần phong mỹ tục" của văn hoá Việt nam là như thế đấy.
    Cái đó người ta gọi là "Voi đú chuột trù cũng nhảy xếch" hê hê............

Don't dream it's over!
  9. HONGTIM

HONGTIM Thành viên quen thuộc

Khiếp,em chẳng hiểu bác viết cái gì nữa cả,dọc hoa hết cả mắt lên,lần sau bác nhớ viết ngắn thuii.
  10. phihai

phihai Thành viên rất tích cực

đây không phải là chuyện mới đâu ,mình có post rùi mà....cây trả lời là :không phải là lỗi gia đình mà là vì xã hội biến đổi quá nhanh ,các bạn trẻ không giữ mình được thôi...
    tuổi trẻ ham vui mà...vả lại như vậy cũng chưa hẳn là dở..hải có bạn như vậy cũng nhiều....vui vẻ,chơi tốt lắm ,hải bệnh còn biết mua sữa ,bánh nữa hơn hẳn nhiều thằng ..em kết nghĩa hải hút heroin nè,hồi đó đẹp lắm giờ thì ...nhưng hải thương nó lắm ...cuối cùng nó vẫn là người tốt