1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những địa chỉ ĐEN trên đường phượt

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi MinskPro, 23/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. foolishbeats

foolishbeats Thành viên mới

Các bác share địa điểm ngoài bắc, em share địa điểm trong nam.
    Từ Sài ghềnh đi Bình Phước , đường DT741đoạn ngay rừng cao su trước khi đến thị xã Đồng Xoài hay bị bắn tốc độ, em bị dính 2 lần:
    Có bác nào bảo phượt mà thiếu ý thức đó, em chỉ có 2 ý.
    Thứ 1: Hệ thống biển báo tốc độ quá kém. hoặc hoàn toàn không có. Làm sao biết để giảm tốc độ.
    Thứ 2: Cá vàng toàn anh hùng núp trong bụi rậm. Tại sao không hiên ngang để bắn tốc độ ngay ngoài đường, có biển "bắn tốc độ" to oành? Vì mục đích chính vẫn chỉ là để xe giảm tốc độ; không phải để "Kiếm TIền".
    Xin ví dụ 2 lần ở cửa ngõ đồng xoài. 01 lần cá vàng núp trong rừng cao xu, ko có bất kì biển báo giảm tốc độ hay đô thị nào cả.
    Lần 2 tôi đã cẩn thận giảm tốc độ rồi, cá vàng dời xuống dưới chân dốc cao. Bó tay.
  2. foolishbeats

foolishbeats Thành viên mới

Bác tài thật. Nhóm mình đi từ Kontum gần tới Pleiku (trước khi tới cầu) thì bị vịn. Xe không bằng lái, không giấy tờ, không gì cả :D vì là thuê của xe ôm. Quá tốc độ khoảng trên 10km/h (5 mấy cây thôi chứ đâu có nhanh). Mất hơn 1 triệu .
    Tức nhất là đường đó vắng hoe, nhà dân thưa thớt. không hiểu đô thị kiểu gì.
    Dù năn nỉ hết cách. Mà tụi mình đi làm từ thiện nữa chứ.
  3. ThatWhy01

ThatWhy01 Thành viên mới

Hehe, mình thấy mọi người cứ kêu bị "móc túi" này nọ, nhưng nguyên nhân bị móc túi là vì sao thì chạ ai chịu nhìn nhận thẳng cả. Để cho người ta có cơ hội "móc túi" mình thì trước hết phải tự trách mình, nếu tuân thủ đúng luật thì họ đâu có cơ hội làm mấy việc đó. Anh em đi phượt 10 ông thì đủ 1 chục là chạy quá tốc độ, ông nào đen thì bị tóm thui. Nhưng lúc như thế thì đành phải xin xỏ, chẳng may gặp mấy ông khó tính hay gặp mấy ông cao bồi thôn như bác chủ topic thì cũng chỉ nên tự trách mình không may mắn mờ thui
  4. hoanglong04

hoanglong04 Thành viên mới

Tớ lại có suy nghĩ ngược lại . Sẽ cảm thấy an toàn hơn khi trên đường phượt có sự quan tâm giám sát của "cơ quan hành pháp" , nhất là những khi phượt một mình đến những vùng đất mới.
  5. MinskPro

MinskPro Thành viên mới

Bạn sẽ là người may mắn khi đọc được những thông tin trên của chúng tôi
  6. ngthihp

ngthihp Thành viên mới

Các bạn đi hơi quá mục tiêu của bác chủ Topic thì phải.
    Theo tôi thiển nghĩ, mình đi chơi chỉ để vui là chính nên rất hoan nghênh việc chia sẻ để tránh cho nhau những khó chịu. Các bác định làm công tác cải cách xã hội theo kiểu Báo Gõ mõ sao?
    Có nhất thiết phải cực đoan chủ nghĩa theo kiểu cao giọng thuyết pháp luật ATGT, hoặc phũ phàng lôi Gã Học thức vào chuyện này một cách quá lố hay cổ xuý nhiệt tình cho việc ra sức lách luật làm càn hay không?
    Chỉ nên đưa ra các kinh nghiệm mà mình đã trải nghiệm một cách công tâm không pha mùi cay cú cá nhân mà cứ để người đọc tự chiêm nghiệm theo nhận thức của mình. Có dại mới nên khôn, luật đời là vậy ------->Cũng đừng kể những cái học phí ngu tầm thường như ko đội MBH bị phạt 150k hay gì gì đó . Nên nêu ra những chuyện bất bình và trắng trợn một cách thái quá để có thể giúp nhau tránh bớt những phiền toái.
    Đôi dòng vậy mong các bác hiểu cho ý tốt của bác chủ thớt này.
  7. ekichi04

ekichi04 Thành viên quen thuộc

chuẩn không cần chỉnh ,đọc 5 trang mới thấy có bài bác này nhận xét rất sâu và thực tết.
    Mấy cái vụ "sai luật rõ ràng " mà bị phạt hay ăn bẩn thì ngoài cái bực vì bị phạt thì các bạn nên nhận thức lại rằng " nó không ăn bẩn" thì các bác còn mất nhiều tiền hơn hoặc bị giữ xe ... vậy còn lên đây xả , nên là topic chỉ ra những điểm đen về du lịch ( thái độ,chất lượng,dịch vụ ..) chứ nói về CSGT thì hết ngày ..
    Cái nhà lão Nech ở Kho mường mình nhớ là cách đây 1 năm nhà ** đi về đã viết về việc "rổ giá" ở đấy rồi, kể cả lần đi ML ngủ nhà bác gì ở chường nưa cũng bị chặt chém, kể cả chỉ là con gà, mớ rau chứ chưa kể là đồ dịch vụ phải mang từ khu đô thị về. Kinh nghiệm là cứ hỏi giá trước thôi các bác ợ.
    Thêm cái nữa là các bạn đi du lịch phượt thì nên giữ "hình ảnh" cho người đi sau, vì những địa điểm đi phượt đa phần thường ít phổ biến và cũng không public lắm nên người dân ở đấy họ rất nhớ và để ý đến những nhóm du lịch, nên lịch sự và chú ý đến phong tục tập quán, đặc biệt là nhớ "dọn dẹp hậu quả" để lại nếu có trước khi rời đi..
  8. hellmelody

hellmelody Thành viên mới

[
    Sau hồi ăn uống, cả lũ theo kế hoạch Treck sang bản Nủa, tuy nhiên trời quá nóng đòan có một vài thành viên đuối sức ko leo được nên cả bọn quyết định quay về đi xe máy vào Nủa bằng đường khác. Về đến nhà Nếch khát nước cháy họng> Nếch bảo nhà hết nước chỉ còn nước trong tủ lạnh, Cả lũ uống sạch sành sanh Nếch tính tiền 15K một chai nước lọc đóng thủ công (chai này ngòai hàng bán 3000k), pepsi, coca bán 20k/lon, Tổng tiền nước lúc đó nghe Tốt báo gần bằng tiền con lợn cắp nách.... chặt chém dã man.
    em chạy Pù Luông 2 lần rồi, chỉ đúng lần 2 chạy lại cung này thì ngay hôm đầu tiên bị công an Hoà Bình bắn tốc độ, xế đã rát cảnh giác, đi rất từ từ, n mới nghỉ uống nước xong nên ngứa tay hay sao mà bị bắn tốc độ ngay lúc vít ga . Cái này thì ko dám trách ai.
    Còn chuyện bác Nếch, lần chạy lại cung này em đi có 4 người -2 xe, Bác ý ko hề chặt chém j hết, lấy đúng tiền con gà đi mua hộ tối hôm trc, hỏi còn rau dưa và các thứ khác thì bác bảo của nhà nên ko tính , cộng thêm 15k / người / đêm ngủ nữa. Rượu thì bác bảo nhà nấu được nên cũng tính rất rẻ, e nhớ ko nhầm thì hết chưa đến 200k /4 người hôm đó. Vậy mà ko hiểu sao giờ bác ý chặt chém ghê thế?, những 15k/ chai nước suối, 20k/ 1 lon nước ngọt . e mới chạy có cách đây hơn 3 tháng thôi mà
    chân dung Bác Nếch đây ạ
  9. denell_tran

denell_tran Thành viên mới

Tớ góp thêm cái đường 27, đi Đắl Lắk đoạn cách hồ Lắk khoảng 30km giữa rừng, giữa đèo có mấy chú công an vui tính cực. Mình đi qua còn giơ tay chào, vẫy vẫy thân thiện cực. Lý do : cả ngày mới thấy đc vài ng đi qua.
    Các bác ghét công an GT vừa thôi.
    Nghĩ mãi chả ra chố nào mình đi rồi mà thấy khó chịu. Bắc trung Nam, chỗ nào ng ta cũng thân thiện, vui vẻ, hoặc kệ xác mình... he he..
  10. Alo_TongDaiDay

Alo_TongDaiDay Thành viên rất tích cực

thiết nghĩ cái topic nì không lên tồn tại nếu vẫn đi theo chiều hướng cũ
    chỉ thực sự có ích khi các Mem bàn về các điểm ăn chơi trên đường phượt đã và đang chặt chém anh em ...