1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những địa chỉ ĐEN trên đường phượt

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi MinskPro, 23/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cafe37

cafe37 Thành viên rất tích cực

các bác đinh tội nếu chấp hành theo luật thì mất gần gấp đôi số tiền nộp cho xxx.
    các bác chọn cái nào??? nộp tiền luôn và out hay giam xe 30 ngày rồi đến nộp tiền. không phải CA ở đâu cũng thế đâu ạ
  2. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Không phải lỗi nào cũng giũ xe 30 ngày.Đừng bao giờ nghe từ giam xe 30 ngày mà run rồi khúm mún nộp tiền
  3. Cheetah_on_chase

Cheetah_on_chase Thành viên mới

Mua quyển luật Đường bộ đọc kỹ rồi thủ theo xe. Cần xin thì xin cần cãi thì cãi em nói vậy phải ko mấy bác?
  4. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Hôm qua về Hải Dương chơi 1 ngày mới phát hiện ra cái này:
    Công an GT ở HD là toàn ngồi sẵn trên xe gắn máy cài số 1, lấp ở đâu đó phía sau người tham gia giao thông, cứ bác nào phạm luật là phi xe từ đằng sau đến ép vào mép đường rồi làm luật. Bất ngờ không đỡ được!
    Còn ở các huyện thì mấy chú dân phòng cũng toàn đứng ở các giao lộ có nhiều phương thiện lưu thông, tia đằng xa, cứ xe không gương, không mũ là làm thịt, và cũng có cái trò xe cài sẵn số 1 để đuổi- mặc dù chẳng thấy anh nào đội mũ BH.
  5. MinskPro

MinskPro Thành viên mới

Ồ đấy! Thêm một địa điểm đen nữa được bác thám tử phanh phui, thiết nghĩ topic này luôn bổ ích, em cũng hay về Hải Dương sẽ cẩn thận hơn mũ mão gương lược giấy tờ đầy đủ, đi xe điềm đạm nhìn các bác ấy cài số 1 mà cười.
    Hóng tiếp tin của các bác.
  6. mua_hoa_quynh

mua_hoa_quynh Thành viên mới

Trạm 19 Việt Trì, đi qua Bưu Điện khoảng 3 km. Bắt là giữ xe luôn, hẹn ngày đến, rồi về viết bản kiểm điểm xin dấu cơ quan hoặc địa phương. Bó tay.
  7. MinskPro

MinskPro Thành viên mới

Thề luôn chưa từng thấy việc nào ngu xuẩn như việc này, cũng thề luôn chưa từng thấy đứa nào thiểu năng như đứa nghĩ ra cái trò vi phạm viết bản kiểm điểm đưa về cơ quan, địa phương xin dấu.
  8. xttran23

xttran23 Thành viên quen thuộc

Vậy tôi thề nếu bạn gặp quả đi lao động công ích vài tháng hay buộc phải học lại luật giao thông, hoặc tước quyền lái xe vĩnh viễn chắc bạn sẽ shock hơn cái trò viết bản kiểm điểm xin dấu địa phương và cho nó là ngu xuẩn hơn nhiều.
    Tuy nhiên, những điều ngu xuẩn đó đang góp phần làm giảm tỷ lệ tai nạn giao thông, mà đa phần là do những người không tuân thủ luật giao thông gây nên..
  9. cassanohus

cassanohus Thành viên mới

Thôi thì các bác nói nhiều rồi, em xin có chút kiến thức nhỏ mọn xin nêu ra để các bác đi lần sau, sau nữa rút kinh nghiệm. cung đường em chọn là HN-Vĩnh Phúc-Sơn Nam- Tuyên Quang- Hà Giang và HN-VP-Việt Trì-Đoan Hùng-Tuyên Quang-HG. em đi Hà Giang 4 lần, 2 lần phượt, 2 lần đi công tác. em đã đi vào các dịp sau (nói ra để cho các bác dễ tưởng tượng về thời gian đi, tương đương với đó là khả năng xuất hiện bóng các chú):
    1. tháng 8-2008, xuất phát lúc 9h thứ 7 ở HN, đi Zace.
    2. tết âm 2009, đi mùng 5, về mùng 9.
    3 tháng 4-09, đi ô tô con, bố này VIP lái nên ko bị dính quả nào (dù 2 lần bị gọi vào ở Vị Xuyên và TXHG)
    4. cuối tháng 8 vừa rồi, đi trưa T6. đi lối Việt Trì - Đoan Hung
    ** đoạn HN- ngã tư QL2/Nội Bài em ko nói vì có bác nói rồi.
    ** đoạn QL2 từ ngã tư đến Vĩnh Yên:
    1. đôi khi có các bác đứng ở đoạn đi qua lối rẽ đường 131(lối vào Hanoi Golf)
    2. Hương Canh, phía làn đường đi Vĩnh Yên, đoạn qua trạm thu phí (hương đường ngược lại).
    3. Đoạn vào TX Vĩnh Yên, khi đi qua cầu vượt gần nhà máy ô tô Deawoo đến đoạn rẽ đi Tam Đảo, thường thì bắt xe tải/xe khách vượt ngu (đỗ ngu).
    ** Lối đi Vĩnh Yên ?" Sơn Nam qua 2 huyện Tam Dương, Lập Thạch ko có bóng dáng chú nào cả. đến ngã 3 rẽ trái đi TX Tuyên Quang có các chú đứng, thường vào giờ hành chính, bắt ô tô khách/xe tải. từ đây đi đến TX Tuyên Quang nếu đi lối cầu An Hòa thì ko gặp các chú, nếu đi lối qua cầu vào TX thì gặp ở ngoài TX, bắt ô tô khách/xe tải.
    ** Đi lối Vĩnh Yên ?" Việt Trì: từ Vĩnh Yên đến cầu Việt Trì ko có trạm nào, ko bắn tốc độ luôn vì đường không rộng, ko đẹp. Đi qua TP Việt Trì khoảng 3 km đến lối rẽ đi Đền Hùng có 1 trạm, trạm này em được biết là thỉnh thoảng cuối tháng các chú muốn đi uống bia, vitamin gâu gâu nên các chú mới ra đứng. (cái ông VIP em nhắc đến ở đoạn trên và 1 bác cán bộ sở TNMT Phú Thọ kể thế).
    1. Từ ngã 3 Phong Châu đến ngã 3 Đoan Hùng chắc chắn có 1 trạm, em ko thể xác định được vị trí do trạm này thường xuyên di chuyển. có bắn tốc độ, đa phần bắn xe khách. Đoạn đường này làm lại xong, rất là ngon, mỗi tội so với đường Sơn Nam thì xa hơn 20km, cảnh lại ko thú vị bằng, nhiều xe ô tô tải/xe khách chạy Yên Bái, Tuyên Quang phóng rất láo.
    2. Từ ngã 3 Đoan Hùng đến TX Tuyên Quang ko có trạm nào (do đường làm chưa xong hết, chả mấy ai phóng nhanh cả)
    ** Đoạn từ TX Tuyên Quang đến hết địa phận Tuyên Quang:
    Đây là đoạn đường mà các theo em dễ buồn ngủ nhất và nguy cơ bị xích cao :D
    Đi khỏi TX TQ khoảng 15km có 1 trạm, trạm này thường bắt xe khách/ô tô tải.
    Đoạn trước khi vào thị trấn Tân Yên có 1 trạm của CA huyện Hàm Yên, xích tất cả các thể loại ngứa mắt. các chú đứng ở những đoạn đường cua hơi khuất, đặc biệt các bác đi trong thị trấn mà gặp đèn xanh đèn đỏ nào thì nên đi từ từ, ngó nghiêng xung quanh vì các chú ở bên phía chiều chúng ta lên HG đấy. Đoạn đi qua thị trấn Tân Yên (Hàm Yên) đến hết địa phận Tuyên Quang còn 1 trạm nữa, hoạt động giờ hành chính, các bác đi trên đường thấy đoạn nào có biển quảng cáo ?oLợn tên lửa? bên đường thì nên giảm tốc.
    ** đoạn vào địa phận tỉnh Hà Giang: đi vào thị trấn thị tứ nào cũng phải giảm tốc, kinh nghiệm các bác ở trên đều dề cập rồi nhé, đoạn Vĩnh Tuy, Việt Quang, Tân Quang, Việt Lâm, Vị Xuyên. Có 1 chỗ rất khốn nạn đấy là đoạn qua thị trấn Vị Xuyên, đội này ko đỗ cố định 1 chỗ mà thay đổi theo ngày. Các bác nên đi chậm khi gặp mấy cái cổng chào đến khi gặp biển ?oTX HG kính chào quý khách?. Trạm này không khoan nhượng đối tượng nào, kể cả xe biển xanh vẫn gọi vào xuất trình giấy tờ (kiểu như làm trò rung cây nhau ý).
    ** đoạn gặp cầu Hà Giang đến sau đó 1 km: có 1 trạm ko thường xuyên, chủ yếu làm luật xe tải/xe con ko chịu rửa xe trước khi vào TX.
    Cơ động ở TXHG hoạt động từ 7h tối.
  10. mua_hoa_quynh

mua_hoa_quynh Thành viên mới