1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những địa chỉ ĐEN trên đường phượt

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi MinskPro, 23/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Leninteam

Leninteam Thành viên mới

quốc lộ 21-22 đường đi Chùa Hương, vân đình tế tiêu, quan sơn, làng Chuông, vác,...
    CSGT ở đoạn bình đà, kim bài là bựa lắm, xe kô vi phạm gì cả cũng bắt dừng lại kiểm tra giấy tờ, nếu ok thì cho đi tiếp
  2. Leninteam

Leninteam Thành viên mới

bọn bạn mình bảo CSGT ở Thái Bình bựa hơn, xe nào cũng dừng để kiểm tra, đi dép lê cũng bị phạt, mà phạt ở đây thì kô xin được đâu, giữ xe luôn
  3. Leninteam

Leninteam Thành viên mới

mình nghĩ là các bạn đi du lịch gặp những trạm công an bựa thì dừng lại chụp ảnh nhiều vào cho bọn nó sợ
    gửi đến Vnexpress để công khai cho mọi người xem
  4. Cheetah_on_chase

Cheetah_on_chase Thành viên mới

Dép lê cũng phạt á? Thật ko?
  5. ViewMyWebcam

ViewMyWebcam Thành viên rất tích cực

Các bạn đi trên đường Hồ Chí Minh đoạn qua địa phận tỉnh Thanh Hoá cần lưu ý những điểm sau:
    Tổng vị trí những điểm có nhiều khả năng bị cá cảnh hỏi thăm là: 03 vị trí
    Nếu tính theo hướng từ bắc vào nam đoạn qua tỉnh Thanh Hoà thì điểm đầu tiên là qua cầu Cẩm Thuỷ (gần đoạn rẽ vào suối cá thần Cẩm Thuỳ) điểm này sẽ có cá cảnh làm việc 24/7 (hình như nó không nghỉ), dính chủ yếu là chạm vạch vì tốc độ thì mọi người ít vi phạm nhưnng mà đi chạm vạch thì sẽ dính rất nhiều
    Điểm tiếp theo là đoạn gần cuối tỉnh Thanh Hoá (gần Như Xuân) điểm - Khe Hạ: Đoạn này ngay khi đi gần hết thị trấn sẽ có một con dốc, phía trước mặt là biển báo hết khu dân cư nên mọi người chủ quan nhưng đâu biết rằng các chú núp trong cái chòi lá.
    Trên đường đi có thêm 01 điểm nữa là nằm giữa 2 đoạn này (Tôi không nhớ tên) nhưng lưu ý nên đi đúng phần đường của mình và không được vượt quá 80km/h (đi đường HCM đoạn vắng có ai đi dưới 80km/h không )
    Về phần xử lý thì được cái cá cảnh doạ dậm rất khiếp nhưng cứ xiền là được, nếu đưa ít quá thì sẽ vòi thêm, đưa nhiều sẽ được trả lại (vô lý quá)
  6. BmWh2T

BmWh2T Thành viên mới

Các bác đi đường nhớ cẩn thận các bác cá vàng nhá :
    http://www.otofun.net/showthread.php?t=122703
    Gặp phải chiêu này mới là thâm đó :)
  7. mingSS

mingSS Thành viên mới

vô đây đọc bài các bác thấy vui quá....em cũng chém gió tí. Cái vụ ăn uống...hệ, theo em là chuẩn bị đc sẵn thì tốt nhất, nếu đã xác định cung đường mình sắp đi tới toàn rừng với rú với "Nêck" thì ngay từ lúc ở những nơi nào còn có cái đại lý rượu bia thuốc lá bánh kẹo thì các bác cứ nick cho đầy đủ..., cái vụ ngủ nghỉ thì em thích cắm trại ngoài giời...đốt lửa và
    Còn vụ cá vàng, em chỉ chém mỗi câu : cẩn tắc vô áy náy...áy náy đành chấp nhận...
    Chúc các bác có những chuyến đi zui zẻ
  8. mousentl

mousentl Thành viên quen thuộc

Chia sẻ với các bác kinh nghiệm thương đau của em. Số là trên đường đi Hải Thịnh, đoạn qua TP Nam Định, em có dừng lại làm bát phở. Vào 1 quán bình thường, trông cũng tương đối lịch sự, chẳng phải nhà hàng đâu nhé (tuy rằng nhà hàng thì chẳng chặt chém, chỉ có giá cao hơn bình dân thôi, lại có menu rõ ràng. phục vụ chu đáo).
    Dừng xe, vào quán, chủ quán biết thừa mình ko phải là dân địa phương, chẳng hiểu có để ý biển số xe HN ko. Gọi 2 đĩa phở xào, thằng bạn đi cùng còn cao hứng gọi thêm 1 lon bò húc. Cái gọi là phở xào ấy ah, lúc dọn ra thấy 2 đĩa trông cũng hấp dẫn, có điều ăn mãi mà chỉ thấy thịt (chắc là thịt bê). Xọc đũa xuống mới thấy phở ở dưới. Quái, kiểu phở xào này mới ăn lần đầu. Bình thường phở (mì) xào trộn chung với thịt, rau. Đây lại để riêng: thịt trên, phở dưới. Phở hầu như chẳng có vị gì, nhạt thếch, đã thế còn ngập dầu, ăn đến miếng thứ 2 ngấy đến tận cổ. Bỏ dở đĩa phở hầu như còn nguyên phở và 1/2 thịt. Thằng bạn ăn khỏe, chén được hết đĩa, nhưng ăn để có sức chạy tiếp thôi chứ nó cũng bẩu "chán éo".
    Đến màn thanh toán, gọi chủ quán ra tính tiền. Chủ quán chẳng thèm ra tận nơi mà nói vọng sau quầy hàng. Nói gì ý, em nghe chả rõ, hỏi lại.
    - 110k em ạh
    Cái đếch gì 2 đĩa phở xào và 1 lon bò húc, mà là bò húc Nam Định nhé, lại có giá như thế. Cẩn thận hỏi lại:
    - 1 đĩa phở bao nhiêu ạh?
    - 50k em ạh
    Đến đây 2 đứa nhìn nhau, đếch biết nói gì. Thôi rồi, bị chặt đẹp rồi, can tội ko hỏi giá trước. Chứ 1 đĩa như thế 20k là hết đất, mặc dù ở tỉnh lị bán cho người dân với giá 15k vẫn là quá đắt. Lon bò húc Nam Định thôi tính 10k thì tạm chấp nhận, Tổng cộng lại bị chém 60k
    Lại lên đường với cái bụng gần như rỗng ko và 1 cục tức đầy. Mình chẳng để ý địa chỉ quán đó, may thằng bạn vẫn nhớ.
    Pà con tránh xa quán Phở ở 100 đường Điện Biên - TP. Nam ĐỊnh nhé. Thêm 1 kinh nghiệm là đến tỉnh lị ăn uống mua bán gì cứ hỏi já trước cho chắc cú. Chứ nếu ko là chim cú đấy
    Nghĩ đến 50k/đĩa phở gần như bỏ đi mà ức
  9. mousentl

mousentl Thành viên quen thuộc

Không có ảnh ọt và cũng chẳng lưu số điện thoại của mấy quán đó làm gì, cơ mà có địa chỉ rõ ràng đó bác: 100 đường Điện Biên, Tp. Nam Định. Các bác tránh xa quán đó ra. Em sợ Tp. NĐ rồi, lần sau đi qua chẳng dám ghé lại ăn, mà cứ phải hỏi giá trước cho chắc cú
    Được mousentl sửa chữa / chuyển vào 23:02 ngày 06/11/2009
  10. MinskPro

MinskPro Thành viên mới

Đúng rồi hỏi giá xong nhớ mặc cả luôn cho chắc, mặc cả xong rồi đi luôn ko ăn nữa.