1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những địa chỉ đen

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi ngualuoi, 12/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tigris

tigris Thành viên mới

mấy cái ảnh của F-Poison thuộc loại "priceless" [vô giá], loại này ở mấy trang vui/tiếu lâm hay gặp. Ví dụ như ở ảnh trên thì ở các rock party ko hiếm. Nhưng nhiều khi nó cũng là ảnh /cảnh dựng để làm "priceless". Hơi mạo phạm nhưng bạn đừng đăng thêm nữa, thế cũng đủ t... rồi. Xóa đi càng tốt.
    Mọi người nên trở lại chủ đề chính đi!. Chúng ta ai chẳng muốn khẳng định mình. Nhiều người làm việc đó qua việc để lại "bút tích" ở những nơi di tích. Việc làm đó không mới. Hàng nghìn năm trước, một người đã đốt cả đền thờ thần Artemis, một trong bảy kì quan của nhân loại, chỉ để lưu danh. [ông ta đã thành công trong một chừng mực nào đó, nếu tìm hiểu bạn sẽ thấy tên của ông ta đâu đó.] Hậu quả là nhân loại ngày nay chỉ còn các giai thoại về kì quan thế giới này.
    Rất nhiều việc làm vô thức của chúng ta để lại những hậu quả lớn. Việc khắc, vẽ... lên di tích sẽ làm hỏng cả những gì mà lịch sử còn sót lại. Sao ta ko làm một kiểu ảnh là xong nhỉ? Theo hướng chủ đề lập ra, tớ xin kể thêm một số hành vi không nên làm khi đi du lịch:
    - "lệ" xoa đầu rùa ở Văn Miếu lấy may.
    - xả rác.
  2. tigris

tigris Thành viên mới

mấy cái ảnh của F-Poison thuộc loại "priceless" [vô giá], loại này ở mấy trang vui/tiếu lâm hay gặp. Ví dụ như ở ảnh trên thì ở các rock party ko hiếm. Nhưng nhiều khi nó cũng là ảnh /cảnh dựng để làm "priceless". Hơi mạo phạm nhưng bạn đừng đăng thêm nữa, thế cũng đủ t... rồi. Xóa đi càng tốt.
    Mọi người nên trở lại chủ đề chính đi!. Chúng ta ai chẳng muốn khẳng định mình. Nhiều người làm việc đó qua việc để lại "bút tích" ở những nơi di tích. Việc làm đó không mới. Hàng nghìn năm trước, một người đã đốt cả đền thờ thần Artemis, một trong bảy kì quan của nhân loại, chỉ để lưu danh. [ông ta đã thành công trong một chừng mực nào đó, nếu tìm hiểu bạn sẽ thấy tên của ông ta đâu đó.] Hậu quả là nhân loại ngày nay chỉ còn các giai thoại về kì quan thế giới này.
    Rất nhiều việc làm vô thức của chúng ta để lại những hậu quả lớn. Việc khắc, vẽ... lên di tích sẽ làm hỏng cả những gì mà lịch sử còn sót lại. Sao ta ko làm một kiểu ảnh là xong nhỉ? Theo hướng chủ đề lập ra, tớ xin kể thêm một số hành vi không nên làm khi đi du lịch:
    - "lệ" xoa đầu rùa ở Văn Miếu lấy may.
    - xả rác.
  3. chits

chits Thành viên rất tích cực

Mình ghét nhất những thằng nào vừa đi xe máy vừa hủt thuốc
  4. minh03092005

minh03092005 Thành viên mới

Nếu tôi không nhầm thì mấy vị hút thuốc khi đang đi xe máy, tàn thuốc bay ra đã làm cháy một xe máy đi sau. Thông tin này tui đã đọc được trên báo nào đó, lâu lắm rùi. Tóm lại đây cũng là hành động không đẹp. Thêm vào đó là tệ nhổ bậy khi đang đi xe (đạp, máy, ô to....)
  5. ngualuoi

ngualuoi Thành viên mới

rất đồng ý với bạn, mình cũng có ý nghĩ rằng nên quay lại chủ để chính, các bạn đi du lịch, ngoài cảnh đẹp, hãy chụp những ảnh mà các bạn trẻ khác làm hỏng di tích, lên án tích cực, hy vọng sẽ giảm một phần, giữ được di tích cho muôn đời sau.
    Cảm ơn bạn
  6. thangbeck1983

thangbeck1983 Thành viên quen thuộc

du lịch của mình tuy giầu tiềm năng nhưng vẫn thua mấy nước như thailand, malaysia là vì thế, đi du lịch toàn thấy rác, vẽ bậy, thỉnh thoảng dẫm phải kẹo cao su, rồi thì ăn xin, móc túi, v.v.
    Công tác tư tưởng và chế tài xử phạt của mình còn kém, nhìn những hang động (đẹp là thế) ngày một xấu đi do rác, do vẽ bậy, những bãi biển (thơ mộng là thế, bây giờ tắm toàn phải gạt rác.... mà xót xa.
  7. donghailongvuong

donghailongvuong Thành viên mới Đang bị khóa

Những ảnh của THUỐC ĐỘC cũng bình thường thôi, nếu bạn quan tâm thì vào www.google.com mà tìm thì đầy rẫy ( mình ko định cho từ khóa để các bạn tìm đâu). Còn mấy hình đang trong tư thế "1 trong tứ khoái" chẳng ăn nhập gì đến cảnh làm ô uế danh lam thắng cảnh, mà rất tự nhiên. Còn nếu các bạn muốn chụp cạnh tự nhiên thì chỉ có rình ở những nơi đó và chụp.
    Ví dụ : ra tượng đài Lý Thái Tổ ở Hà Nội ( trước là vườn hoa GăngĐi , trước nữa là vừa hoa Chí Linh) mà rình, huặc ở các công viên. Nhất là buổi đêm
    Cái quan trọng là ý thức mà thôi !
  8. johnie

johnie Thành viên quen thuộc

Chuyện dân là thế, còn cán bộ cao cấp hơn thì sao? Hôm trước tôi chứng kiến ba tay cán bộ cao cấp tỉnh Quảng bình ngang nhiên hút thuốc như ba cái ống khói ở trong phòng ăn sáng, chạy điều hoà ở khu Sun Spa, mắt lơ láo coi mọi người khác xung quanh như chết rồi. Thật là vô văn hoá. Có điều là cán bộ chắc cũng khá cao cấp nên nhân viên khu resort lấm lết nhìn rồi làm ngơ. Rất trái mắt. Cứ vậy sao bảo được dân khi họ làm sai.
  9. donghailongvuong

donghailongvuong Thành viên mới Đang bị khóa

Chào bạn !     Nếu bạn muốn chụp những cảnh tượng đó thì mang máy ảnh đi bên cạnh để chụp những cảnh ko chỉ đi du lịch mà còn ở quanh bạn. Còn điều bức xúc của bạn, các lãnh đạo nghành văn hoá cũng như chính quyền sở tại nơi có danh thắng thừa biết rồi. Nên miễn bàn đi. Thậm chí bàn chẳng để làm gì cả.     Nếu bạn muốn truyền đạt ý kiến của mình với mọi người tốt nhất hãy quảng cáo để mọi người quanh bạn biết diễn đàn du lịch của TTVNOL. "lý thuyết thì xám xịt , cây đời mãi xanh tươi''Bye !
    Có lúc thế kia lúc thế nàyVán bài cũng có lúc đổi thayCó khi thế này rồi thế khácYêu đời ta vẫn cứ dang tay.
  10. money_love

money_love Thành viên mới

Ui, vừa đi xe vừa hút thuốc hả, em ghét lắm cơ. Mới hôm cuối tuần rồi, trên đường đi làm về qua phố Tràng Tiền, đang dừng đèn đỏ thì một mẩu thuốc đang cháy ở đâu rơi đánh vèo xuống mặt đồng hồ xe em. Em ngó quanh mà thấy mặt ai cũng vô tội, hôm ý em mà tóm được ai, em đã thỏ thẻ mấy câu cho bõ ghét
    Thanh niên việt nam độ này cũng có ý thức hơn khi hút thuốc, không làm ảnh hưởng tới những người xung quanh nhưng vẫn là thiểu số. Mong là ngày càng có nhiều các anh ý thức hơn khi hút thuốc.