1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những điều bạn quan tâm

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi em-be, 01/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Những điều bạn quan tâm

Post vào đây tất cả những gì bạn quan tâm, những gì bạn muốn chia sẻ với mọi người. Hi vọng đây là 1 topic đáng đọc của box nên mong bạn đừng câu bài

Tình bạn trên mạng ko có thật???????
    Một thời gian dài ko pót bài lên, 1 phần bận, 1 phần bữa trước nói chuyện với FMP thì được nghe kết luận 1 câu là " anh với em đều quen online mà" Hì thấy buồn thật sự vì mình chưa bao giờ phân biệt chuyện này. Vậy bạn bè trên mạng là cái gì đó xa xỉ, tạm bợ, nhất thời, ko bao giờ là bạn thật sự à???. Hì quan điểm mỗi ngưòi mỗi khác ko muốn bình luận.
    Dành 1 khoảng thời gian dài để nghĩ về chuyện này. Có phải là mình đang làm cái gì đó vô nghĩa hay ko???Ừ thì wen online nhưng ngay từ đầu đã chẳng dối nhau điều gì, đều rất chân thành với nhau. em-be vẫn rất trân trọng và yêu quí những người bạn quen trên mạng khi họ đáng trân trọng và chân thành. Dù sao cũng thấy thật buồn khi nghe anh nói câu đó, nghĩa là bạn bè ol thì khi ta disconnect thì .....phựt

I am myself again, là lá la
  2. ledminh

ledminh Thành viên quen thuộc

Hì hì, anh thì không quan trọng là bạn bè online hay bạn bè ngoài đời thực vì thật ra thì bạn bè online hay bạn bè ngoài đời thì cũng là người thực thôi mà, chỉ khác nhau là cách gặp mặt ban đầu, nếu quen online mà sau đó giao du qua lại với nhau nhiều ngoài đời thì cũng trở thành một người bạn thực ngoài đời chứ không còn ảo nữa.
    Nói thật tình thì nói chuyện trên đây anh rất vui, tất cả những lời nói, bài viết anh đưa lên mạng đều là thật lòng cả, không có một chút giả dối nào trong đó đâu. Vì anh cũng đã biết các em là những-con-người-thật, có thể hiểu đôi chút về tính tình từng người, chứ không ảo như những cuộc làm quen qua chat. Đó cũng là một lý do anh không thích chat với người lạ và thích forum hơn là chat đó.
    Còn một điều nữa là không phân biệt là trên mạng hay ngoài đời, vì ở ngoài đời cũng có những người anh tiếp xúc chỉ với tư cách xã giao mà thôi, không phân biệt là quen đã lâu hay là mới quen, có những người học chung từ năm lớp 1 cho đến năm lớp 9 mà xã giao cũng chỉ là xã giao, nhưng anh cũng đã lập được một "kỷ lục" là nói chuyện cực kỳ thân thiết và có cảm giác hoàn toàn hiểu nhau với 1 người chỉ mới quen có . . . 2 ngày. Bây giờ thì anh không còn gặp cả 2 người đó nữa rồi vì những lý do riêng, nhưng nếu gặp lại chắc chắn anh cũng sẽ đối xử với họ như những gì anh đã làm thôi.
    Bởi vậy đừng nên phân biệt là bạn trên Net hay bạn ngoài đời, bạn đã quen lâu hay mới quen. Nếu hợp nhau, đối xử với nhau chân thành thì không sớm thì muộn cũng sẽ thân thiết với nhau mà thôi.
    Nhóm tụi mình sở dĩ có cái cảm giác ảo là vì ít gặp nhau ngoài đời nhiều, ít có dịp trao đổi, tiếp xúc với nhau nhiều. Lần gặp mặt đông nhất cũng chỉ có 4 người. Hơn nữa dạo này không khí của box cũng đã chùng xuống vì không ai chịu post bài.
    Bởi vậy nếu muốn trở nên thân thiết và đây không phải là một tình bạn ảo nữa thì tốt nhất là hãy đi offline nhiều nhiều vào. Chắc chắn mọi người sẽ hiểu nhau nhiều hơn, vì tính cách trên mạng của mỗi người so với ngoài đời thực không giống nhau đâu.
    Ledminh
  3. cassiechit

cassiechit Thành viên rất tích cực

Hì, những gì em định nói thì anh Minh đã nói hết rùi.

Some say YES, some say NO, and I say... WHATEVER.
  4. Convitduc

Convitduc Thành viên mới

ledminh nói cái gì hả... post bài thì VỊt có thể chứ đi gặp offline thì... hì hì zà chát đi gặp tụi em hông có hợp... hehehehe...
    Nói đùa thôi chứ Vịt có ý kiến này hông biết được hông
    -Có thể thì Box có riêng một chủ đề tin nóng.. (không được post xa mục tiêu hay câu bài ) dùng để đưa thông tin nóng cần thiết cho các thành viên khác biết ... ví dụ như thông tin góp tiền ủng hộ lũ lụt.. gùi trích ra đi ăn kem... hehe .. hay thông báo cho box biết tập hợp để đăng kí tình nguyện viên SeaGames ...
    Ý Vịt chỉ là ví dụ thôi ...á chứ nhiều lúc Vịt vào nhưng thông tin nhiều quá nên đọc không hết.. thế là bỏ qua cơ hội tốt để gặp mặt bà con..... he he he
    Lak
    Được Convitduc sửa chữa / chuyển vào 01:12 ngày 15/03/2003
  5. Convitduc

Convitduc Thành viên mới

À bao giờ có đi gặp offline thì nhớ nhắn tin cho VỊt với hen các Mod (laktrui@yahoo.com) hì hì thông củm hen bận quá nên có thể lâu lâu Vịt mới có thời gian để ghé Box mè OK chứ...
    Lak