1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những điều cần biết khi đi khám phụ khoa

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi anhsonpy1092, 01/12/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhsonpy1092

anhsonpy1092 Thành viên mới

Khám phụ khoa hiện nay đã trở thành thói quen của nhiều chị em để chăm sóc và bảo vệ tốt nhất sức khỏe sinh sản của mình. Tuy nhiên để khám phụ khoa thực sự hiệu quả và an toàn chị em nhất định phải bỏ túi những điều cần biết khi đi khám phụ khoa do các bác sĩ chuyên khoa phụ sản chia sẻ dưới đây.

Những điều chị em cần biết khi đi khám phụ khoa

Đi khám phụ khoa định kỳ và khám phụ khoa nhận thấy các dấu hiệu phụ khoa bất thường để tầm soát, phát hiện và điều trị sớm các bệnh phụ khoa là cách chăm sóc và bảo vệ sức khỏe sinh sản tốt nhất mà chị em cần thực hiện.

Và để đảm bảo khám phụ khoa hiệu quả, an toàn đảm bảo chẩn đoán chính xác bệnh phụ khoa mắc phải, điều trị triệt để và an toàn với khả năng sinh sản chị em nên quan tâm đến các lưu ý sau:

Sáng suốt lựa chọn địa chỉ khám phụ khoa uy tín:

Trước khi đi khám phụ khoa chị em nên tham khảo và lựa chọn địa chỉ khám phụ khoa uy tín để đảm bảo được kết quả thăm khám chính xác và an toàn với trang thiết bị y tế hiện đại được vô trùng tuyệt đối, phương pháp khám phụ khoa uy tín do bác sĩ có trình độ chuyên môn tay nghề cao trực tiếp thăm khám.

Thời điểm khám phụ khoa thích hợp:

Chị em nên đi khám phụ khoa định kỳ ít nhất 3 - 6 tháng 1 lần, đi khám ngay khi phát hiện các dấu hiệu phụ khoa bất thường, không nên đi khám phụ khoa trong những ngày hành kinh và tốt nhất là đi khám vào thời điểm 3 ngày sau khi sạch kinh.

Vệ sinh vùng kín sạch sẽ khi đi khám phụ khoa:

Vệ sinh vùng kín sạch sẽ bằng nước sạch, không sử dụng bất cứ dung dịch vệ sinh nào trong 24h trước khi đi khám, nếu vùng kín xuất hiện các nốt mụn hoặc viêm loét không được tự ý bôi thuốc trước khi đi khám để đảm bảo độ chính xác trong xét nghiệm dịch âm đạo.

Kiêng quan hệ ********:

Kiêng quan hệ ******** trước khi đi khám phụ khoa 2 – 3 ngày để tinh dịch không lẫn vào dịch âm đạo đảm bảo độ chính xác của kết quả thăm khám.
    Chuẩn bị trước những vấn đề cần bác sĩ tư vấn:

Trước khi đi khám bạn hãy liệt kê những biểu hiện phụ khoa bất thường mà mình gặp phải, bản thân có tiền sử bị bệnh gì hay không, chuẩn bị những câu hỏi cần bác sĩ tư vấn để quá trình thăm khám phụ khoa diễn ra nhanh chóng và hiệu quả.

Giữ tinh thần thoải mái trước khi khám phụ khoa:

Quy trình khám phụ khoa rất đơn giản và nhanh chóng, không hề đau đớn nên chị em không nên quá lo lắng mà cần giữ tinh thần thoải mái để không làm ảnh hưởng đến quá trình thăm khám.
    Mặc quần áo và trang phục rộng rãi:

Khi đi khám phụ khoa chị em nên chú ý mặc váy hoặc quần áo rộng rãi để tiện cho việc thăm khám của bác sĩ.
    Lời khuyên của các bác sĩ chuyên khoa:

Việc lựa chọn địa chỉ phòng khám phụ khoa uy tín để đảm bảo kết quả thăm khám và điều trị rất quan trọng nên trước khi đi khám phụ khoa chị em cần tìm hiểu thật kỹ cơ sở y tế và phòng khám phụ khoa mình lựa chọn.

Để tránh tình trạng quá tải tại các bệnh viện lớn phải chờ đợi lâu chị em có thể tin tưởng đến với phòng khám Thành Đức ở địa chỉ số 5 Khuất Duy Tiến – Thanh Xuân – Hà Nội là địa chỉ phòng khám phụ khoa uy tín được các bác sĩ chuyên khoa phụ sản đầu ngành đánh giá cao.

Với trang thiết bị y tế hiện đại, phương pháp khám phụ khoa tiên tiến do các bác sĩ giỏi và dày dặn kinh nghiệm trực tiếp thăm khám phòng khám Thành Đức đã trở thành là địa chỉ khám phụ khoa định kỳ của nhiều chị em tại Hà Nội và các tỉnh thành lân cận.

Để có thêm nhiều thông tin khác chị em có thể vào địa chỉ sau: https://khamphukhoa5.blogspot.com/

Chúc chị em luôn vui khỏe!