1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những điều đáng quan tâm đối với các sinh viên Việt Nam đi du học tại nước ngoài .

Chủ đề trong 'Du học' bởi vietvuongvlc, 16/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vietvuongvlc

vietvuongvlc Thành viên mới

Những điều đáng quan tâm đối với các sinh viên Việt Nam đi du học tại nước ngoài .

Mình là một sinh viên trường Mac Tolunho .
    Mình sang học ở Australia đã đươc 2 năm , trong hai năm đó mình đã chứng kiến nhiều sinh viên của nhiều quốc gia học tại trường này . Đặc biệt là các sinh viên trong khối asian .
    Họ học tập rất vất vả .Ở đây mình gặp rất nhiều sinh viên Trung Quốc học ở đây . Họ rất chăm chỉ và cần mẫn . Hằng ngày ngoài 6 giờ học và nghiên cứu tại trường ,họ còn phải làm việc tại các quán bar các nhà hàng để kiến thêm tiền để trang trải phần nào cho công việc học tập của minh . Và củng chính điều đó đã làm ảnh hưởng rất nhiều đến công việc học tập của các bạn . Các bạn thử nghĩ mà xem trong một ngày các bạn đó phải làm việc từ 3.5 đến 5 tiếng đồng hồ thì thử hỏi làm sao các bạn ấy chịu được . Tuy nhiên theo tôi chúng ta có thể áp dụng nhiều phương pháp để phần nào giảm nhũng khó khăn về tài chính củng như tăng thêm hiệu quả của công việc học tập .
    Sở dĩ mình giám nghĩ và giám noi với các bạn như vậy là vì mình đã trãi qua hai năm vất vã ở xứ người , minh đã nếm khá đủ những khó khăn mà những sinh viên Viennam củng như sinh viên của các nước khác , khi họ phải đi học xa nhà bằng nguồn tài trợ có phần "khiêm tôn " của các tổ chức tài trợ và một phần kinh phí do mồ hôi công sức của gia đinh họ .
    Nếu có bạn nào có thách mắc gì về thủ tục du học hay cách tìm kiếm một suất du học trên mạng , hoặc cách kiếm một công việc phù hợp với khar năng cũa mình ở australia xin các bạn hãy tự nhiên hỏi mình , mình rất vui khi được trả lời cho các bạn về điều đó .
    mail minh la thinhi007@yahoo.co.uk
    Thân ái chào tạm biệt tất cả các bạn . Chúc các bạn sớm đạt được những điều mà mình mong muốn, và hãy tranh thủ làm điều đó ngay từ bay giờ
    Củng như một người đã từng nói :
    Đừng hẹn lai hôm nay những gì mà bạn có thể làm hôm qua .

hard people .

Được sửa chữa bởi - paladin on 16/01/2002 22:17