1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những điều không dám ngỏ....

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi snp, 28/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. snp

snp Thành viên mới

Những điều không dám ngỏ....

Anh ơi!
    Em nhớ anh!
    Không biết anh có cùng cảm giác? Hay anh đang nghĩ về một người phụ nữ khác, không phải là em!?
  2. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Em! Anh cũng nhớ em...
  3. hatrangg

hatrangg Thành viên mới

Ui mèn! những từ bao lâu nay em chưa dám ngỏ, nay nhờ topic này tỏ rõ cùng anh.
    Anh! Em nhớ anh.
    Nhớ anh, như cà pháo nhớ mắm tôm, như Bà Hom nhớ Bà Chiểu, như đà điểu nhớ cá sấu, như diều hâu nhớ quạ đen, như chèn hen nhớ tóc rối, như chú mối nhớ khúc cây, như bóng mây nhớ chàng gió... túm lại là em nhớ anh đêm quên ăn, ngày quên ngủ thế vẫn còn chưa đủ sao anh?
  4. arien

arien Thành viên quen thuộc

Một chàng trai viết thư tỏ tình với bạn gái:
    Thành phố Mặt Trời - Ngày buồn, tháng nhớ, năm cô đơn, thế kỷ sầu...
    Em thương mến!
    Hôm nay trời thật đẹp, mây đen kéo đến mây trắng bay đi. Anh ngồi co cẳng viết cho em yêu của mình bức thư tình hay nhất thế kỉ 22. Đầu thư, anh chúc em nhiều calo để em mạnh khoẻ. Em à! Chỉ mới gặp em thôi mà anh ngỡ như đã quen nhau từ kiếp trước. Xa em vài giây thôi mà ngỡ đã bao năm. Em ơi ,ánh mắt em làm cả miền Nam chìm trong băng giá. Em cất tiếng cười làm cả miền Bắc ngủ quên còn khi những giọt lệ em rơi làm 7 tỉnh miền Trung chìm trong lũ lụt... Ôi thôi! Quái vật!.... Em à, em đến với anh trong ngày đông băng giá. Em sưởi ấm con tim anh tựa lò vi sóng nướng con mực khô. Mỗi khi anh khát, em là vại bia hơi dịu đi cái khát khủng khiếp của mùa hè.... Ôi em tôi là vô địch...
    Thôi, thư đã dài dù chỉ là một chút trái tim anh. Em thấy không? Nếu em yêu anh thì anh nguyện dâng trái tim mình đem nấu cháo cho em bồi bổ. Hàng VN chất lượng cao đó em...
    Yêu em nhiều...
    --------------------------------------------------------------------------------
    Gửi người con gái anh yêu!
    Hà nội một ngày buồn như con chuồn chuồn, tháng chán như con cá rán, năm đen như con mèo hen.
    Em yêu dấu, người em như cái đấu, tóc em xù như lông gấu, tuy em hơi cá sấu nhưng anh vẫn yêu em nung nấu. Ðêm nay ngồi sửa xe mãi mà chẳng được,ngủ thì chẳng xong, nhìn trăng cao tít mít, anh quyết ngồi cong đít viết thư cho em, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh anh.
    Em có biết rằng anh nhớ em nhiều lắm không? Anh ăn không ngon nhưng ngủ như điên, anh đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, anh dùng xăng vo gạo, anh khờ khạo cũng chỉ vì yêu em đó.
    Khổ thân anh khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi lăncuđơ, không có tiền mà phải xài card.
    Anh thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Anh xin tình nguyện dâng hiến cho em tấm thân trong trắng như tờ giấy than của anh cho em. Tấm thân của anh tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ. Anh chỉ muốn những gì của em là của anh và những gì của anh là của riêng, của nhầm là của chung. Anh sẽ làm tất cả để cho em vui. Ranh ngôn có câu : "Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không".
    Em đừng buồn vì những lời bạn anh nói nhé, nó nói em :" Nhìn xa cứ tưởng con người, nhìn gần mới biết đười ươi xổng chuồng". Anh đau lắm nhưng không sao, bôi cao sẽ khỏi, không khỏi ăn tỏi sẽ hết, không hết cho chết là vừa.
    Về nhà anh không nuốt trôi cơm cố gắng lắm mới chỉ có 6 bát phở. Một lần và mãi mãi anh muốn nói với em rằng anh yêu em như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như con báo với cánh rừng, như muối vừng với lạc, như lão Hạc với con chó vàng ...
    Thôi mệt quá rồi anh đành phanh bút ở đây. Chào em và yêu em nhiều, chúc em gặp nhiều ác mộng, anh sẽ hiện ra để cùng em chạy trốn.
    Hôn em như cún con hôn mèo con!
  5. Bum_mieng8

Bum_mieng8 Thành viên mới

May quá! Có cái phòng này để nói lên những điều k dám nói
    Thiệt tình là đang...hận một thèng, nó cứ nhè mình mà xỏ xiên móc méo. Trời ui! Xin cho con chút can đảm để con có thể đứng trước mặt nó và nói rằng: " tránh xa tau ra coi!"
  6. oilfield

oilfield Thành viên mới

Nói tới xỏ xiên để oilfield kể bạn nghe chuyện này. Hồi đó oilfield mới vô công ty có rất nhiều việc không biết. Có 1 thằng supervisor người Anh làm chung, 1 lần oilfield làm một việc, nó nói với oilfield là "tao nghĩ là việc này phải làm thế này, nhưng mày là kỹ sư, tao không phải là kỹ sư cho nên tao chắc là tao sai rồi", lúc đó oilfield tưởng thật, oilfield an ủi nó là "mày đừng buồn, có gì thì tra thêm sách hoặc nghiên cứu với tao, ai mà không có lúc sai chứ". Lúc đó thấy nó thô lố thao láo nhìn oilfield không trả lời bỏ đi, oilfield còn nghĩ chắc là nó tự ái mặc dù mình đã nói rất tử tế (tại nó cũng lớn tuổi hơn oilfield nhiều). Sau đó oilfield nói chuyện với supervisor của oilfield mới biết là mình làm sai, nhưng tính thằng đó hay như thế, nó lúc nào cũng xiên xỏ người khác. Oilfield nghĩ lại thấy tức cười lắm, mình đã làm sai còn lên mặt an ủi người ta, nhưng mà vô tình chứ không phải cố ý. Bạn có nghĩ là lúc đó thằng đó tức tối như thế nào khi nghe oilfield an ủi nó không ? hehehe... cho nên đừng thèm chấp làm gì bạn ơi, mình tỉnh bơ thì họ mới phải bực mình hơn.
    To snp: xin lỗi vì post bài không liên quan đến topic của bạn nha, nhưng mình nghĩ bạn nên tìm cơ hội gặp gỡ và giao tiếp với người bạn quan tâm offline nhiều hơn, rồi người ta sẽ nhận ra tình cảm của bạn nếu như bạn không muốn bày tỏ thẳng thắn.
  7. Bum_mieng8

Bum_mieng8 Thành viên mới

Cám ơn chị về những lời khuyên nha! BM sẽ cố gắng tỉnh bơ trước những kẻ thật sự đáng ghét
    Tự dưng nhớ...người dưng quá !
  8. snp

snp Thành viên mới

To snp: xin lỗi vì post bài không liên quan đến topic của bạn nha, nhưng mình nghĩ bạn nên tìm cơ hội gặp gỡ và giao tiếp với người bạn quan tâm offline nhiều hơn, rồi người ta sẽ nhận ra tình cảm của bạn nếu như bạn không muốn bày tỏ thẳng thắn.
    [/quote]
    Anh ơi!
    Từ ngày em post cái tâm sự không dám thổ lộ này lên đây, em nhận được khá nhiều lời khuyên của mọi người...
    Nếu anh có lang thang đi đâu mà lạc vào đây, đọc được những dòng chữ này, anh hãy liên lạc với em nha!
    Chúng mình sẽ hẹn gặp nhau và em sẽ thu hết can đảm để bày tỏ tình cảm của em với anh!
    Anh nhớ liên lạc với em và chuẩn bị tinh thần đó nghen!
  9. nangxuan75

nangxuan75 Thành viên mới

Anh ui!
    Anh có bít hong! em thì rất rất là ghét cái gì quá tầm mắt của mình... do đó em rất là bực mình khi anh khi anh cứ khiêng hàng đống rác về nhà mình! Của người ta là hay anh hãy để đó, anh cứ ra đó ngắm, hay anh chạy qua đó lum đi...
    Em đã hong thích, nhưng dzì nể anh nên em cố gắng chịu.... nhưng khó chịu lắm!!!!!
    Nhờ cái này em nói ra....
    Ôi nhẹ làm sao!!!!!!!