1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những điều mình nghĩ

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi 02mercury, 22/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tinyeu99

tinyeu99 Thành viên quen thuộc

MÙA HOA CẢI...TRÊN NON...
  2. tinyeu99

SEN HỒNG.

3. constantkhy

constantkhy Thành viên mới

Trong em tình vẫn sáng
    Có bao giờ bạn tự hỏi và tự trả lời tình yêu là gì không? Tôi thì chưa trả lời được mặc dù đã nghe kể, nghe hát , đọc sách, đọc truyện, xem phim ...
    Và bao điều xảy ra xung quanh tôi, tất cả hầu như đều có hai chữ "Tình yêu" . Đó là thứ tình cảm như thế nào nhỉ ? Tôi cũng không biết nữa. Cứ như thế cho đến một hôm, tôi chợt nghe một cô gái với giọng buồn man mác ...
    " Anh đi rồi ! Buổi chiều, chỉ còn lại một mình lệ vương trên bờ mi u buồn !!!...."
    Tại sao lại phải buồn phải khóc nhỉ? Tôi không hiểu! Giọng ca ấy tiếp tục ngân lên.
    " Người yêu hỡi! Sao chia tay nhau làm chi khi con tim vẫn còn say ?"
    Tiếng hát của cô gái bỗng như xé toạc khoảng không gian, một tiếng nấc nghẹn ngào đau thương chỉ có gió và cô ấy biết và có lẽ tôi cũng hiểu ra một điều gì đó. Tại sao em và anh lại phải nói lời chia ly khi trong anh vẫn luôn nghĩ về em? Và anh cũng biết chắc rằng trong em anh luôn hiện hữu, tại sao thế? Tại sao chúng ta lại...? Anh ơi !!!
    Tưởng như tiếng khóc ấy đã đi vào quên lãng, đã chôn sâu vào buổi chiều hôm đó. Thế nhưng...

" ....Em nơi này, chỉ còn một trời đầy kỷ niệm gợi lên trong tim em niềm xót xa..." .
    Ai cũng nói thời gian là phương thuốc nhiệm màu . Thế nhưng ...kỷ niệm ấy đã không hề phôi phai theo thời gian mà nó còn...

" Người yêu hỡi !!! Mưa rơi rơi.. âm thầm rơi trong tim em đêm từng đêm !!!".
    Trái tim tôi như thắt lại, day dứt từng cơn và tôi đã bắt đầu hiểu thứ cảm xúc mà người đời gán cho nó cái tên thật hay " Tình yêu ".
    Những cảm xúc nhớ thương mà chỉ có những ai đã từng bắt gặp mình giống như thế ( như lời hát hay nói đúng hơn là lời nói tự sâu thẳm tận tâm hồn của cô gái ấy ) mới hiểu nổi .
    Và có lẽ người ấy cũng thế
    "... Chốn xa vời đó, mưa có rơi buồn không?"
    Xa ở đây không là không gian , bạn có nghĩ như thế không ? Để rồi
    "..Từng đêm lạnh giá ,anh có mơ về em ??? " .
    Ôi ! Hai trái tim , hai tâm hồn luôn nghĩ về nhau ...tại sao lại phải nói lời chia ly , tại sao thế ??? Tại sao ??? Để cô gái cứ phải
    "...Tình em dù cách xa , không đi chung một hướng , vẫn thiết tha nào nguôi , vẫn nhớ anh từng ngày !!! Tình em còn mãi .... trong trái tim tuyệt vời !!! .Dù xa ngàn lối vẫn nhớ anh không rời . Dù cho ngày tháng ...không đi chung một lối... trong em tình vẫn sáng ".
    Anh ơi, em vẫn biết rằng chúng ta đã không còn đi chung một con đường, chúng ta, anh có biết không? Dù ở bất kỳ nơi đâu, dù xảy ra bất kỳ chuyện gì đi nữa, đối với em hình bóng của anh và tình yêu của em dành cho anh mãi trọn vẹn trong trái tim của em, nơi tuyệt vời nhất mà em có thể gìn giữ. Ở nơi nào đó , anh có nghe em nói không???
    Anh ơi !!! Tất cả những gì em muốn anh nghe thấy là "Những gì đẹp nhất mà em nghĩ đến đó là Anh ! Tình cảm dành cho anh luôn sáng mãi trong trái tim của em!"
    Cảm ơn tác giả, cảm ơn ca sĩ Tú Quyên đã cho tôi hiểu "Thế nào là một tình yêu đẹp " dù đó là mối tình không trọn vẹn .
  4. constantkhy

Tình em còn mãi (st)Trong một buổi chiều mưa, mưa làm ta nhớ anh. Giọng hát nghe xót xa chi lạ, không biết có phải chị ấy dồn cả tâm trí, cảm xúc thật của mình vào bài hát hay không mà ta nghe như có cả những nỗi niềm đang len lỏi vào từng nốt nhạc. Lời ca khúc buồn quá , buồn hệt như ta lúc này đây...
    "Nhìn sao trời chiếu sáng
    Lòng em chợt nhớ đến dáng người ..."
    Sẽ chẳng cần một vì sao nào đâu bởi vì lúc này đây anh đã chiếm trọn con tim ta rồi, nhớ và nhớ... Những kỉ niệm hiện về nguyên vẹn ở trong tim, những kỉ niệm tưởng đâu đã úa màu theo tháng năm, nhưng lại rõ rệt đến không ngờ nơi trái tim, nơi có anh... Nơi không êm ái dịu dàng mà luôn dậy sóng mỗi khi hình ảnh anh chợt đến chợt đi, trào dâng một cảm giác xôn xao, nôn nao và buồn mêng mông lắm.Anh ạ! Kỉ niệm nhiều thật nhiều, yêu thương cũng nhiều thật nhiều nhưng giờ đây nó đã là ảo ảnh, cứ lung linh trước mặt ta khiến cho ta cứ với tay mãi mà chẳng thể chạm vào, hạnh phúc sao mà xa với quá...
    "Tình yêu sao mang bao chua cay bao chông gai
    không đẹp như mơ?"
    Có phải tình yêu nào cũng vậy không? Nếu thật vậy, tình yêu quả là đáng sợ...
    "Thời gian dần xoá hết, tại sao ta xa nhau khi em còn yêu thương, giờ đây anh quên em đến bên ai..."Thời gian sẽ chưa lành mọi vết thương. Ừ , tất cả rồi cũng sẽ qua thôi. Dẫu biết rằng thế mà ta vẫn không khỏi buồn phiền. Có phải vết thương lòng ta quá nặng hay không mà thời gian cứ đều đều trôi, còn ta vẫn đau âm ỉ. Thường ngày nó bị đè nén dưới xô bồ công việc, dưới sự cưỡng bách của ý chí nhưng cũng như con thú bị nhốt trong chuồng, nó chỉ chờ sự lơi lỏng của ta là lại vùng thoát ra và lại kêu những tiếng kêu nhói buốt. Những chiều mưa như hôm nay, nỗi nhớ anh cứ đong đầy theo từng giọt mưa đua nhau rơi tí tách. Nhưng ta biết nhớ nhung cũng chẳng ích gì bởi anh đã có một người con gái khác ...
    Những nốt nhạc du dương hòa lẫn tiếng mưa tí tách,
    nghe nôn nao và nhớ anh...
    (Ảnh: Deviantart)
    Tình anh giờ rất vui,
    còn em là những đêm khóc thầm...
    Em đã khóc rất nhiều anh có biết không? Em biết anh chẳng phải là của riêng em nữa rồi nhưng vẫn khóc một cách dại khờ và ngốc nghếch. Em nhớ anh kinh khủng .
    "Người đi còn mãi bóng dáng ấy ánh mắt ấy tiếng nói ấy
    trôi dần xa theo chân mây khắp phương trời
    ...Dù cho tình ấy đã hết vẫn nhớ mãi phút ấm áp..."
    Nhớ anh trong âm thầm, chỉ mình em biết với em. Rất lâu rồi anh ạ, em cũng đã thử tìm một ai đó cho riêng mình. Nhưng họ đều làm em nhớ đến anh, em cảm thấy có lỗi với họ, và cả với anh nữa. Cuối cùng em lại quay trở về với kỉ niệm. Những kỉ niệm mà với anh chắc đã trở thành dĩ vãng. Em biết chẳng ai có thể sống mãi với quá khứ, em biết tất cả đã qua rồi, em biết anh đã có một tình yêu mới. Em biết, em biết nhiều lắm...
    Thở hắt ra một tiếng và mở bung cửa ra, ngoài kia còn biết bao là hoa thơm **** lạ , mưa không còn buồn nữa, dường như mưa đang tí tách reo vui. Lâu lắm rồi em mới thấy mưa đẹp như vậy, có thấy không anh? Em mở cửa lòng để thấy tất cả mới hơn, cất quá khứ thật kĩ nơi đáy tim. Em sẽ làm mới chính mình để có thể thoải mái nghe cuộc sống đang thở nhịp nhàng, vội vã, nghe tiếng bước em thật rộn ràng và sôi nổi. Ngày mai tất cả sẽ mới...
    Tình đôi ta nay chia xa, cầu mong anh bên ai đừng như em
    Cầu mong anh yên vui và quên em ...
    Yêu anh thật nhiều, nhưng cuộc sống đang chờ em hoà mình, em không thể suốt đời nhốt tình yêu của mình vào vỏ ốc phải không anh ?
    hay phải không em???
  5. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Đã đọc rồi,
    Đọc trên vietnamnet!
  6. constantkhy

... ai yêu mà chẳng có........thì tại sao phải suy nghĩ? thì sao phải chạnh lòng? thì sao phải ích kỷ?.....

thôi thì hãy coi mọi thứ là hy vô và hư không... để mọi thứ đều tôt đẹp...để ta hiểu và người hiểu ta...để biết được ... muốn sống là chính mình... ai mà chẳng muốn... ai yêu mà chẳng có...thế mới là khó...ai yêu mà chẳng có.....có là không nhưng không thì vẫn là có
    Vậy là kỷ niệm
    (21/1/2010 trankhanh2612)
  7. tinyeu99

VÕ NGẤM VÀO MÁU
    Tin vui bay về từ Nhật Bản khi nữ võ sĩ Nguyễn Hoàng Ngân giành HCV nội dung kata ở ngay ngày thi đấu thứ hai giải Karatedo thế giới 2008. Sau nhiều thăng trầm, Hoàng Ngân đã gặt hái được khá nhiều thành công ở môn thể thao tàn phá sắc đẹp này.
    Từng rất yêu thích đàn piano và violon, nhưng Hoàng Ngân lại bất ngờ đến với karatedo như một duyên số. Năm 11 tuổi, Hoàng Ngân được bố mẹ dẫn đến CLB Đống Đa (Hà Nội) đăng ký học karatedo và cô lập tức mê tít.
    Người đầu tiên phát hiện ra năng khiếu của Hoàng Ngân chính là thầy Đoàn Đình Long. Chính thầy Long đã nhận thấy Hoàng Ngân thích hợp hơn với kata (biểu diễn quyền) hơn là kumite (đối kháng). Chinh chiến và giành nhiều danh hiệu trong nước, nhưng mãi đến khi giành HCV tại giải trẻ châu Á ở Macau (Trung Quốc) năm 2000, Hoàng Ngân lúc đó (16 tuổi) mới quyết định gắn bó lâu dài với karatedo.
    Gia đình đã nhận thấy tiềm năng của Hoàng Ngân và đầu tư nhiều hơn để cô con gái cưng có thêm cơ hội cọ xát quốc tế. Dần dà, Hoàng Ngân đã bổ sung vào bộ sưu tập của mình những huy chương quý giá. Liên tiếp ở 2 kỳ SEA Games 22 và 23, Hoàng Ngân đều giành HCV ở nội dung sở trường của mình. Tại SEA Games 24 tại Thái Lan năm ngoái, Hoàng Ngân đã giành HCV đồng đội nữ. Hoàng Ngân cũng từng giành HCV Giải vô địch Karatedo thế giới Kobe Osaka 2007, giải Paris mở rộng 2007?
    Tuy nhiên, sự nghiệp của cô gái này không hoàn toàn suôn sẻ. Tại ASIAD 15 ở Doha cuối năm 2006, Hoàng Ngân được kỳ vọng sẽ giành tấm HCV cho thể thao Việt Nam vì khi đó đang là Á quân thế giới. Nhưng Hoàng Ngân đã đánh rơi ?ovàng? đầy đáng tiếc do bị mất tấn và thua trắng VĐV Morooka Nao (Nhật Bản) bị đánh giá thấp hơn. Hồi đó, Hoàng Ngân còn suýt bị cấm thi đấu 3 năm vì có những phản ứng dữ dội với trọng tài.
    Còn ngày 14/11 vừa qua, Hoàng Ngân đã biến giấc mơ của mình thành sự thật khi giành tấm HCV thế giới đầy thuyết phục. Hoàng Ngân đã xuất sắc hạ võ sĩ Nhật Bản 3-2 ở bán kết, trước khi thắng tiếp một võ sĩ Italia 4-1 ở trận chung kết. Đó là thành quả lao động xứng đáng của cô gái mê võ thuật này. Hoàng Ngân đã từng tâm sự rằng: ?oVõ đã ngấm vào máu rồi và chắc chắn, tôi sẽ còn thi đấu cho đến tận tuổi băm?.
    Nguyễn Hoàng Ngân sinh ngày 21/10/1984 tại Hà Nội trong một gia đình có 2 chị em gái. Học karatedo từ năm 11 tuổi và giành HCV đầu tiên tại giải trẻ châu Á 2000 ở Macau năm 16 tuổi. Hoàng Ngân được trao danh hiệu ?oNữ hoàng kata? kể từ khi đoạt HCV SEA Games 23 năm 2005 ở Philippines. Sau 13 năm theo đuổi nghiệp võ, Hoàng Ngân đã có khá nhiều huy chương, từ các giải Đông Nam Á, SEA Games, châu Á và thế giới? Hoàng Ngân là một trong những VĐV Việt Nam có vinh dự rước đuốc Olympic 2008 tại TP.HCM hồi tháng 4 vừa qua.
    BAOBONGDA.COM.VN
  8. constantkhy

Viêt những điều mình nghĩ? Mình nghĩ nhưng không hẳn nó đã thật với lòng mình... tất cả những gì bạn viết ra đều là nghĩ cả đó chứ.... nhưng... có những điều không thể viết thành câu, có những nghĩ suy thoảng qua như cơn gió ...đến rồi đến và đi rôi cũng sẽ đi qua... nó lạnh buốt, nhói tim ta từng nhịp... nhưng... nhưng rồi cũng sẽ qua...rồi cũng sẽ qua...cố gắng sống tốt hơn để hạnh phúc nhiều hơn... vì ai cũng chỉ sinh ra có một lần.. đừng mang đến nỗi buồn nhiều quá mà hạnh phúc mang lại chẳng được bao nhiều...
  9. constantkhy

Với bạn viết ra cho thoải mái.. cho mình thêm niềm vui.. với tôi niềm vui thì luôn chia sẻ, chia sẻ nhiều quá nhưng nỗi buồn thì tôi lại thường giấu kín...........
  10. constantkhy

Tâm sự cùng lòng tự trọng......
    Xin lỗi ngươi ... ta chẳng biết ngươi là ai .. ta chỉ biết người ta thường gọi ngươi với cái tên lòng tự trọng.
    Thật sự xin lỗi.. ta yếu đuối, ta nhu nhược lắm đúng không hả?....không.. không phải.. ta không bao giờ như thế ...có gì đâu chứ, quan trọng gì chứ. Trên thế giới có hơn 6 tỷ người có ai giống ta không? có ai điên, khùng, suy tư và trầm lắng , có ai tk như ta chứ .. chắc chắn là không, sẽ không bao giờ tìm được người giống ta cả... Ta không bao giờ bảo thủ, không bao giờ cố chấp,.. không bao giờ cho mình là chuẩn mực, không bao giờ cho mình là khuôn mẫu.... ta yêu cái ngớ ngẩn, cái điên điên của ta và ta cũng yêu cái gì gọi là không chuẩn mực của tất cả ...nhưng ta sẽ nói và ngược lại ta luôn cho người khác được nói nhưng gì họ muốn,....nhưng có điều ta vẫn luôn tự hào về mình và tự hào về ngươi ...lòng tự trọng của ta ạ, bởi ngươi đã được đánh thức, được cùng ta ngẫm nghĩ về cuộc sống.... Nhưng cuộc sống có những thứ gọi là khả năng, gọi là khổ luyện, gọi là nghệ thuật ... uhm thì rất nhiều người hơn ta ... ta đâu có phủ nhận ... vậy hơn để làm gì... rút cục vẫn là để thấu hiểu con người, thấu hiểu mình, biết cảm thông và chia sẻ, để hỗ trợ, để giúp đỡ những kể khác mình .. để cuộc sồng được tốt hợn và để cho ngươi được tôn trọng ... để bạn của ngươi được tôn trọng.....lòng tự trọng của ta ạ................
    Người ta luôn nói bạn rất khó để thay đổi người khác .. cách tốt nhât là bạn hãy thay đổi chính mình .. như chính những gì bạn muốn và tôi luôn muốn thay đổi chính mình... bởi vì ta

Ai đó sẽ bảo ta rằng: "nói thì dễ lắm"... phải rồi nói thì đúng là dễ lắm ... chính vì thế ta chẳng muốn nói gì ..... haaaaaa may quá có chỗ này, nơi này để cho ta nói,,,, vì ta không có cơ hội, bởi ta chưa nói thì đã bị bốp cho loạn óc, bởi có ai đó luôn trong tư thế đáp trả lại một cách thích đáng với những gì ta nói...mà ta ko thích láo nhiệt quá....