1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những điều nam giới cần biết cho phong cách thời trang theo từng độ tuổi

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tuanleorno, 19/12/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuanleorno

tuanleorno Thành viên mới

Những điều nam giới cần biết cho phong cách thời trang theo từng độ tuổi

Phong cách thời trang phù hợp là điều rất cần thiết cho mỗi quý ông. Tuy nhiên, ở mỗi độ tuổi, phong cách thời trang lại có sự thay đổi. Vậy làm sao, ở mỗi độ tuổi khác nhau, quý ông vẫn ăn mặc cực chất. Hãy tham khảo, những điều dưới đây để hoàn thiện phong cách thời trang cho nam giới đi qua từng năm tháng:

Thứ nhất, phong cách ăn mặc cho nam giới độ tuổi 20

Với nam giới độ tuổi 20, thì cách ăn mặc không quá phức tạp như những độ tuổi khác. Bởi đàn ông tuổi 20 có sự tự do nhiều hơn cho những thú vui của bản thân, có sự lựa chọn khác nhau cho trang phục của mình. Nhưng với nam giới tuổi 20 lại gặp vấn đề ở chỗ chưa có kinh tế ổn định. Điều này làm bạn sẽ thấy mình thường mua những loại quần áo hợp túi tiền và có phần trẻ trung hơn.

Đàn ông tuổi 20, trẻ trung vì vậy không có lý do gì, khiến bạn ngại ngùng, mà không thử những tông màu tươi sáng hay những sản phẩm có chút kiểu cọ hay hoạ tiết nổi bật, kể cả những xu hướng mọi người đều ghét nhưng bạn lại âm thầm yêu thích nó. Đừng quá lo lắng với phong cách thời trang tuổi 20. Bởi, trong tương lai, bạn có thể nhìn lại và tự tin lựa chọn phong cách ăn mặc thích hợp mà mình từng trải qua năm tháng.

Một chiếc áo sơ mi trắng trong tủ đồ, nam giới có thể phối hợp với nhiều loại áo khoác và màu sắc khác nhau, thiết kế lại phù hợp cho các mùa trong năm. Bạn chỉ cần thay đổi độ dài tay áo để làm mới hình ảnh mình mỗi ngày nhé.

Với nam giới tuổi 20, ngoài áo quần, tóc cũng là một phần quan trọng để làm đẹp ngoại hình nam giới. Với tuổi này, có rất nhiều kiểu tóc độc đáo trên mạng có thể bạn rất muốn thử, nhưng hãy cân nhắc đến nhiều yếu tố khác. Bởi những kiểu tóc như man bun hay pompadour, đều phải giữ gìn thường xuyên và cần có phong cách phù hợp đi kèm. Nếu bạn không làm được điều đó, hãy chọn những kiểu tóc đơn giản và không kén chọn với cách ăn mặc hằng ngày của mình, ít nhất cũng không khiến bạn tốn thời gian và tiền bạc để chăm sóc nó.

Phụ kiện thời trang là điều không thể thiếu, một chiếc đồng hồ quan trọng không kém quần áo, bạn có thể chọn một chiếc đồng hồ xịn, mà bạn có thể kết hợp với bất kỳ trang phục nào. Bạn là quý ông thích những tông màu ấm, chiếc đồng hồ vàng sẽ khá hợp với phong cách ăn mặc của bạn hay một chiếc đồng hồ bạc sẽ hoà hợp với những quần áo màu lạnh nhiều hơn. Bạn đừng quên kết hợp với một chiếc ví da khắc tên theo yêu cầu Leorno.

Thứ hai, Phong cách ăn mặc cho nam giới độ tuổi 30

Với người đàn ông 30 tuổi cần phải giữ cho thân hình cân đối, ăn mặc cần gọn gàng hơn. Vì vậy, một bộ suit chỉnh tề với những hoạ tiết đơn giản sẽ giúp bạn duy trì phong độ cho mình. Bạn có thể phối hợp quần áo tạo ra những phong cách smart casual lịch lãm và phóng đãng.

Ở tuổi 30, nam giới hãy để những bộ đồ suit trở thành bộ quần áo chính của mình. Bạn không cần phải chờ đến những dịp quan trọng để mặc nó, có nhiều cách khác nhau mà bạn có thể mặc những bộ suit hằng ngày mà không quá trang trọng.

Với thời điểm tuổi 30, bạn sẽ không còn nhiều thời gian như những năm 20 tuổi nhưng tiền bạc của bạn đã ổn định hơn. Điều đó, khiến bạn cần chọn cho mình những trang phục nhất định để không dành quá nhiều thời gian để nghĩ về chúng mỗi ngày. Bạn hãy mua một chiếc quần 100 đô vừa chất lượng vừa mặc lâu dài, thay vì chiếc quần 30 đô chỉ có thể mặc trong vòng một năm. Bạn nên đầu tư một chiếc ví da nam khắc tên Leorno để định hình rõ cá tính phong cách thời trang của mình.

Thứ ba, Phong cách ăn mặc cho nam giới độ tuổi 40

Với nam giới ở độ tuổi 40, bạn cần giữ vững phong độ của mình. Vậy, làm sao để giữ vững phong độ đó? Bạn cần phân định rõ ràng những xu hướng thời trang nào đã từng thử nhưng không phù hợp với bạn? Thông thường, phong cách đàn ông 40 tuổi có khuynh hướng bảo thủ hơn và tập trung hơn vào màu sắc và hoạ tiết. Bạn có thể chọn một chiếc áo phông trắng và quần jeans mà bạn vẫn có thể hợp với những năm 50 của bạn, nhưng bạn cần đảm bảo sự thoải mái cà chất lượng của nó. Điều bạn không nên làm ở độ tuổi này là tiếp tục mua những quần áo giá rẻ nữa, vì vậy hãy đầu tư một cách khôn ngoan.

Với kiểu tóc, nam giới U40 cần chú ý nhiều hơn bởi nó ảnh hưởng khá nhiều đến diện mạo. Lúc này, bạn có thể cảm nhận tóc không còn dày và nhiều hơn trước, do đó, kiểu tóc ngắn và mỏng sẽ giúp bạn che đi những vùng tóc thưa trên đầu của mình.

Xem thêm những món quà ý nghĩa tặng bạn trai ngày valentine

Thứ tư, phong cách ăn mặc cho nam giới độ tuổi 50
    Với đàn ông 50 tuổi, phong cách thời trang vẫn khá giống thời trang 40 tuổi, với trọng tâm là màu sắc hơn xu hướng. Lúc này, bạn vẫn có thể diện cho mình những bộ suit phù hợp cùng với những đôi giày Chelsea lịch lãm, khiến phong cách ăn mặc trở nên chững chạc và tinh tế hơn.

Đừng quên một chiếc đồng hồ dây da với khung bạc hay vàng, đều rất lý tưởng.Ở thời điểm U50, bạn đã trở thành một quý ông, do đó hãy đối xử với mình tốt hơn, đầu tư hơn trong trang phục của mình.