1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những điều người vợ nên học "kẻ thứ ba"

Chủ đề trong 'Tiến tới Đại hội mạng TTVNOnline lần thứ IV' bởi thiensu123, 21/03/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thiensu123

thiensu123 Thành viên mới

Các bà vợ luôn dè chừng "kẻ thứ ba" tấn công hạnh phúc gia đình. Xã hội coi thường họ. Nhưng rõ ràng có vài điểm mà những người vợ buộc phải học "kẻ thứ ba".

1. Luôn yêu bản thân và đặt mình ở "thế yếu"

Bạn hãy thử nghĩ xem Làm clip đám cưới tại sao người ta lại gọi là “mụ vợ” mà chẳng bao giờ gọi là “mụ bồ”. Bồ còn được gọi với loại tên vô cùng ngọt là người tình. Mà sự thật thì người tình bao giờ chẳng đáng yêu, hấp dẫn hơn vợ. Xét đến ngoại hình thì ít mang cô bồ nào kém vợ, còn xét về khả năng làm đàn ông thỏa mãn thì bồ luôn hơn vợ. đấy là còn chưa đề cập tới những chiêu được những nàng dùng siêu hiệu quả: ăn kể ngọt ngào, chăm sóc chu đáo, chuyên dụng cho tận tình, gọi khi nào có mặt lúc ấy… Ngược hẳn lại là “mụ vợ”, luôn cho mình là vương tướng thích chỉ đạo và mắng nhiếc chồng.

Tâm thế mà những cô nhân tình luôn tìm cho mình đó là tâm thế yếu. Họ nhẹ nhàng, yếu ớt, mong manh khiến cho đàn ông vừa muốn yêu vừa muốn che chở. Đàn ông chọn lại được bản lĩnh mạnh mẽ, tự tin của mình lúc ở bên "người trang bị ba".

Ngược lại, phụ nữ khi Nhận làm video khiến vợ bị bủa vây bởi các nỗi lo toan của cuộc sống. Họ mang muốn đặt mình ở "thế yếu" đa dạng khi cũng không thể được. các chú ý kiểu như “Hôm nay anh khiến cho gì? Trưa anh mang đi nhậu ko đấy? Anh đi cùng ai, ở đâu?...” vươn lên là màn "tra tấn" mang các ông chồng. Nó không còn bóng dáng của sự hỏi han, chăm sóc nữa. Là vì phụ nữ đặt mình ở vị trí "ngang bằng" hoặc "cao hơn". các cô nhân tình ko hỏi thế. Họ sẽ nói: “Anh à, trưa anh bận không? trường hợp ko thì chúng mình cũng đi ăn nhé? Anh thích ăn gì? Em sẽ đến đấy chờ anh nhé?...”

Là vợ, hãy học những cô nhân tình điểm này.

2. Luôn luôn bí mật 1 phương pháp cuốn hút

"Người thứ ba" nào cũng bí mật. không hề vì họ ko được danh chính ngôn thuận để tiện bề "đi lại". Mà sự bí mật ở đây là nét riêng quyến rũ nằm trong con người họ, từ cách ăn mặc đến mỗi lời nói ra.

Hẳn bạn còn nhớ Làm clip tặng người yêu các lời chúc mừng sinh nhật mà minh tinh thời đại, biểu tượng ***y của thế kỷ, nữ diễn viên Marilyn Monroe trao tặng tổng thống Kennedy? Nó ngọt ngào và đầy dục vọng, pha lẫn vẻ huyền bí. ấy, từ giọng nhắc, nơi sâu thẳng của tâm hồn, bạn cần luyện mình "***y" như thế.

Người thứ ba còn mang đặc điểm gì? họ có hầu hết chiêu để dụ quý ông lạc lối, như: 1 nụ hôn quyến rũ, 1 không gian riêng lãng mạn, 1 lời nói tình tứ… Trong khi, sự lãng mạn ở những bà vợ dường như cực kỳ ít hoặc ko còn nữa vì họ cho rằng, nó chẳng nhu yếu bởi đã sống mang nhau tương đối lâu.

Hãy luyện tập và thay đổi dần để chế ngự người đàn ông của mình.

3. Để cho người đàn ông được "tự do"

Theo Tiến sĩ Sherrie Campbell, một nhà tâm lý học kỳ cựu: các điều khơi dậy sự hứng thú ở đàn ông trái ngược phụ nữ. Bạn càng ít hiện diện lại càng quan trọng mang đàn ông.

Thực vậy, đàn ông buộc phải tự do. Họ thật sự bị cám dỗ bởi các phụ nữ với hiểu biết và cỗ vũ niềm yêu thích, sở thích riêng của họ. Họ khao khát được ở ko kể người họ vừa yêu, vừa biết tạo thể tích riêng để họ được làm những việc khiến bản thân hạnh phúc. những "người thiết bị ba" khiến điều này rất rẻ. Họ luôn khiến cho đàn ông cảm thấy được tự do: ko phán xét, không tra hỏi, ko níu giữ... Là vợ, khiến cho được điều này cực kỳ khó bởi bản tính của tình yêu và hôn nhân là với. Hoặc đôi lúc sự quan tâm mang phần thái quá lại vươn lên là 1 mẫu gông vô hình. bởi vậy, là vợ bạn cần dung hòa và tiết chế điều này, để mỗi sự lưu ý của mình ko thực sự phát triển thành "gánh nặng" đối sở hữu nửa kia.

4. Coi trọng ********

Đây là điều tối quan trọng trong cuộc sống vợ chồng nhưng các bà vợ lại coi nó là trách nhiệm và nghĩa vụ. ấy là lí do họ thua những cô bồ.

Đã siêu lâu, vợ ko thèm thay đổi “món” chăn gối. Thậm chí, sở hữu người còn với tư tưởng xuề xòa, khiến “xong chuyện” và hết trách nhiệm. Điều đó khiến chồng giảm hoặc ko còn hứng thú, ham muốn nữa cũng chẳng lấy gì khiến lạ. Trong khi đó, “em bồ” mới lại luôn nhiệt tình và quan tâm tuyệt đối tới vấn đề này. không chỉ đáp ứng gần như nhu cầu được vuốt ve, âu yếm của quý ông, mấy cô “mèo hoang” còn sở hữu những chiêu hoặc “sáng kiến” đặc thù lôi cuốn. Nó như viên nam châm hút chặt những ông chồng, khiến họ không thể thoát mình ra được và đôi lúc, muốn ở luôn mang nàng nhân tình hấp dẫn.

“Của lạ” vốn dĩ đã hấp dẫn hơn “của quen”, đã vậy khi về nhà vợ lại từ chối, hoặc với đồng ý thì khó chịu, áp dụng mãi một kiểu nhàm chán sẽ siêu dễ dẫn đến cảnh chồng “tòm tem” bên ngoài.

những bà vợ phải nhớ, ******** là một điều lý tưởng gắn kết vợ chồng, do đó không bao giờ được phép xao nhãng khiến mới chuyện chăn gối.

5. không bao giờ đòi hỏi 1 "danh phận"

mang rộng rãi người phụ nữ sau thời gian dài hy sinh thì cho mình quyền được hưởng thụ các thành quả từ sự "cho đi" ấy. Điều này vô hình chung tạo thành 1 áp lực đối có đàn ông. những cô gái khiến cho "người trang bị ba" ko như vậy. Họ ko cần đòi hỏi 1 "danh phận", vì họ chưa bao giờ "hy sinh", thế buộc phải càng làm cho đàn ông, sở hữu việc đã có một bà vợ buộc phải cực kỳ sợ ràng buộc "dễ thở" hơn.
  2. duccuong283

duccuong283 Thành viên quen thuộc

bài viết của bạn hay và ý nghĩa quá, các bà vợ phải học hỏi, để có được gia đình hạnh phúc.