1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những đóng góp, thắc mắc cần giải quyết

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi tinhbien1911, 14/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tinhbien1911

tinhbien1911 Thành viên rất tích cực

Những đóng góp, thắc mắc cần giải quyết

Tôi có một số góp ý với các Mod mới thế này nhé, cũng định gửi message cho 2 mod cho nhanh, nhưng viết thành topic như thế này ch mọi người cùng đọc luôn thể, dù sao cũng là ý kiến đóng góp để ai có thêm ý kiến thì bổ xung cho dễ và mọi người cũng tiện lên tiếng, còn nếu ko cần thiết thì các mod xoá nó đi cũng được
    Thứ nhất tôi muốn nói đến cái Anbum ảnh thành viên, cái của mọi người có thể up thoải mái thì ko nói làm gì, cái quan trọng là anbum do Mod quản lí, nếu đã là ảnh thành viên thì chỉ nên chọn một ảnh mà Mod cho là đẹp nhất để đại diện cho một thành viên thôi,giống như một trang cá nhân của cả box vậy,để mọi người có muốn tìm thông tin của ai thì dễ dàng xem được,tránh tình trạng như album cũ, dài vật vã, xem xong mấy trang đầu thì chẳng còn tâm trí đâu mà muốn xem tiếp cái thứ 2 nữa, chính vì vậy tôi muốn album do Mod quản lí phải mang đúng tính chất của nó "Album thành viên" chứ ko phải là "Ảnh của box"
    Thứ Hai : 2 Mod cố gắng hỏi được cách gộp 2 topic,theo như tôi nghĩ thì nằm trong tầm tay của các Mod vì khả năng đó là hoàn toàn được trong TTVN, khi muốn gộp topic thì có thể thông báo bằng cách gửi thư cá nhân cho member đó, đừng nên mở ngoặc trong Tittle của các chủ đề,làm người đọc chẳng hiểu mô tê gì cả, (viết tiếp cho bye_bye tinhyeu,............ gửi M_O_W ở trang 10 ) . Sở dĩ vậy do tôi đã từng được gửi một thông báo tương tự khi bị trùng chủ đề và topic của tôi cũng khá nhiều bài trả lời rồi, dù sao mọi người cũng nên đọc kĩ các topic tránh làm khó cho các Mod,và theo tôi nên khoá nó ngay những bài viết đầu tiên,vì nếu nhiều bài trả lời mà khoá lại thì cũng ko phải là một biện pháp tích cực cho lắm
    Thứ 3: mục thông tin của Vimaru, giống như chúng ta đã thường làm trước đây, có khoảng 2-3 người chịu trách nhiệm cho chủ đề này bên cạnh các thông tin của các thành viên, đây là những người luôn nắm rõ các thông tin ở trong trường, thực sự chúng ta đừng nên xem nhẹ mục này vì những người đã ra trường như chúng tôi rất muốn biết được các thông tin cũng như các hoạt động bề nổi của trường ra sao, càng chi tiết càng tốt.
    Tôi xin phép đưa ra một số ý kiến của tôi như vậy, tôi thấy các Mod mới của chúng ta làm việc hết sức nhiệt tình và rất có trách nhiệm đối với công việc , mong rằng box của chúng ta sẽ mãi rôm như thế này, giơ hai tay và hai chân ủng hộ các Mod
  2. Kizz_From_A_Rose

Kizz_From_A_Rose Thành viên mới

Em thấy là cái anh tinhbien này tuy ăn nói hơi thô bỉ học 1 tí (thi thoảng như thế) nhưng mà pót bài khá là đc & có tâm huyết với Box ra phết (khen tí).
    Ảnh thành viên, cũng như những bài viết của thành viên vậy, có thành viên tâm huyết thích pót nhìu ảnh để mọi người bít mặt đẹp chai xinh gái của mình (ví dụ anh Hero), có người pót cái duy nhất đẹp, có người cái nào cũng đẹp nên cứ tiếp tục pót... Em thấy ko sao cả vì Ảnh thành viên đã chia làm 2 topic rùi - 1 topic để vừa pót vừa chát chít, 1 topic để làm Album theo đúng nghĩa. Có sao đâu, he he he
    Em cũng xin nhận trách nhiệm là khi em start cái Điều muốn nói thì đã có người bảo nội dung này có rùi nhưng mà hồi đấy em ko nghe & nghĩ là topic kia đã die rùi thì để topic này tiếp tục sống chứ. Nhưng giờ thì cách giải quyết tốt nhất là hợp nhất 2 topic lại. Em vừa ko bị mất những gì em đã pót (dù gì thì nó cũng như là những kỉ niệm của em) và cái topic gần 40 pages kia cũng ko bị làm sao cả. Vả lại, em_rat_hien đã nói ko nên có nhìu topic trùng chủ đề chứ ko fải là ko đc có nhìu topic trùng chủ đề cho nên nếu muốn em vẫn có thể để lại topic của mình đúng ko? Tuy nhiên, em ko ngang ngược đâu. Vẫn giữ nguyên ý kiến là hợp nhất chủ đề lại. Hehe
    Vài lời, kính bút ạ.
    Được Kizz_From_A_Rose sửa chữa / chuyển vào 21:56 ngày 14/01/2005
  3. Kizz_From_A_Rose

Kizz_From_A_Rose Thành viên mới

Em thấy là cái anh tinhbien này tuy ăn nói hơi thô bỉ học 1 tí (thi thoảng như thế) nhưng mà pót bài khá là đc & có tâm huyết với Box ra phết (khen tí).
    Ảnh thành viên, cũng như những bài viết của thành viên vậy, có thành viên tâm huyết thích pót nhìu ảnh để mọi người bít mặt đẹp chai xinh gái của mình (ví dụ anh Hero), có người pót cái duy nhất đẹp, có người cái nào cũng đẹp nên cứ tiếp tục pót... Em thấy ko sao cả vì Ảnh thành viên đã chia làm 2 topic rùi - 1 topic để vừa pót vừa chát chít, 1 topic để làm Album theo đúng nghĩa. Có sao đâu, he he he
    Em cũng xin nhận trách nhiệm là khi em start cái Điều muốn nói thì đã có người bảo nội dung này có rùi nhưng mà hồi đấy em ko nghe & nghĩ là topic kia đã die rùi thì để topic này tiếp tục sống chứ. Nhưng giờ thì cách giải quyết tốt nhất là hợp nhất 2 topic lại. Em vừa ko bị mất những gì em đã pót (dù gì thì nó cũng như là những kỉ niệm của em) và cái topic gần 40 pages kia cũng ko bị làm sao cả. Vả lại, em_rat_hien đã nói ko nên có nhìu topic trùng chủ đề chứ ko fải là ko đc có nhìu topic trùng chủ đề cho nên nếu muốn em vẫn có thể để lại topic của mình đúng ko? Tuy nhiên, em ko ngang ngược đâu. Vẫn giữ nguyên ý kiến là hợp nhất chủ đề lại. Hehe
    Vài lời, kính bút ạ.
    Được Kizz_From_A_Rose sửa chữa / chuyển vào 21:56 ngày 14/01/2005
  4. ricarica

ricarica Thành viên rất tích cực

Em có ý kiến về cái topic album ảnh!! Mọi người cứ post ảnh mình thoải mái đi đâu có sao đâu!!! Mỗi bức ảnh đều gắn với một kỷ niệm đáng nhớ nào đó, đánh dấu một khoảnh khắc đặc biệt trong cuộc đời của mỗi người, qua các bức ảnh người ta có thể thấy được sự thay đổi của bản thân mình, của người khác qua từng thời điểm!! Một người post nhiều ảnh cũng hay chứ, em đề nghị có chú thích thêm dưới mỗi bức ảnh!!!
  5. ricarica

ricarica Thành viên rất tích cực

Em có ý kiến về cái topic album ảnh!! Mọi người cứ post ảnh mình thoải mái đi đâu có sao đâu!!! Mỗi bức ảnh đều gắn với một kỷ niệm đáng nhớ nào đó, đánh dấu một khoảnh khắc đặc biệt trong cuộc đời của mỗi người, qua các bức ảnh người ta có thể thấy được sự thay đổi của bản thân mình, của người khác qua từng thời điểm!! Một người post nhiều ảnh cũng hay chứ, em đề nghị có chú thích thêm dưới mỗi bức ảnh!!!
  6. chondauyeuthuong

chondauyeuthuong Thành viên rất tích cực

À, cái chuyện gộp 2 topic thì sao tớ lại ko biết cơ chứ Cái này, trước khi làm MOD đã được admin chỉ qua rồi, chỉ cần vào box TMG và TFG ở forum ấy, sẽ có hướng dẫn cụ thể, mấy hôm trước tớ bận quá , nên khoản này em_rat_hien làm giúp anh nhé , gộp 2 topic kia lại là được.
    Còn cái chuyện Album ảnh, theo tớ, mọi người thích post bao nhiêu thì tuỳ, có bao nhiêu cứ post hết lên, ở đây ko có khái niệm khoe, tất cả thành viên vimaru đều nên coi nhau như người 1 nhà, có bao nhiêu ảnh cứ mang hết ra cho mọi người cùng xem
  7. chondauyeuthuong

À, cái chuyện gộp 2 topic thì sao tớ lại ko biết cơ chứ Cái này, trước khi làm MOD đã được admin chỉ qua rồi, chỉ cần vào box TMG và TFG ở forum ấy, sẽ có hướng dẫn cụ thể, mấy hôm trước tớ bận quá , nên khoản này em_rat_hien làm giúp anh nhé , gộp 2 topic kia lại là được.
    Còn cái chuyện Album ảnh, theo tớ, mọi người thích post bao nhiêu thì tuỳ, có bao nhiêu cứ post hết lên, ở đây ko có khái niệm khoe, tất cả thành viên vimaru đều nên coi nhau như người 1 nhà, có bao nhiêu ảnh cứ mang hết ra cho mọi người cùng xem
  8. chondauyeuthuong

Cái này thì phải có người xung phong nhận trách nhiệm thôi, theo tớ biết, thì có trong box ta có nhiều thành phần, ko phải ai cũng học HH, mà người trong trường nhiều khi cũng ko chú ý lắm đến thông tin của trường ...
  9. chondauyeuthuong

Cái này thì phải có người xung phong nhận trách nhiệm thôi, theo tớ biết, thì có trong box ta có nhiều thành phần, ko phải ai cũng học HH, mà người trong trường nhiều khi cũng ko chú ý lắm đến thông tin của trường ...
  10. em_rat_hien

em_rat_hien Thành viên rất tích cực

Vâng, em xin tiếp thu những ý kiến đóng góp của anh tinhbien và em cũng xin trả lời anh như sau :
    Thứ nhất : về cái album ảnh do mod quản lý mục đích của em khi lập ra album đó đúng như những gì anh nói. Nhưng em thấy cái hình nào của mọi người post lên cũng đều đẹp hết nên em post hết lên ( tham lam một tí ) nhưng em sẽ rút kinh nghiệm về vấn đề này.
    Thứ hai : về việc hợp nhất nhiều chủ đề thành một em cũng đã từng nghe nói và có nhớ mang máng là đã thấy chuyện này rồi, nhưng vì mới lên làm mod nên các chức năng của mod em chưa nắm được hết nên em mới đề xuất ý kiến là lock 1 topic lại khi nào sử dụng hết topic kia thì sẽ mở lại. Em sẽ tìm hiểu về việc hợp nhất các topic để tránh một số topic hay bị lock.
    Thứ ba : về phần thông tin của Vimaru em đã đọc qua và thấy anh tinhbien rất tích cực với việc này. Ko biết bây giờ anh còn học trong trường nữa ko, nếu còn thì anh có thể đảm nhận phụ trách mục này được ko? Em cũng là một sinh viên của trường HH nhưng nói thật những thông tin về trường em biết rất ít, nếu có biết thì chỉ biết trong phạm vi khoa Kinh tế thôi, còn những khoa khác thì hơi bị mù mịt. Nếu ai cảm thấy có khả năng thì hãy đảm nhận mục này nhé.
    Được em_rat_hien sửa chữa / chuyển vào 16:11 ngày 15/01/2005