1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những dòng thư không bao giờ gửi...viết cho ai...viết gửi ai...có khi nào bạn đi tìm lại cảm xúc của

Chủ đề trong '1981 Gà -Hà Nội' bởi Fame, 02/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mystery

mystery Thành viên quen thuộc

Em đang rất tham lam và ích kỉ đấy, thử đặt mình vào địa vị người khác để nghĩ đi. Có thể trước đây anh chấp nhận điều đó, nhưng bây giờ đã khác xa rồi. Hãy tự chọn lấy con đường đi cho riêng mình, nếu còn như bây giờ, em sẽ mất tất cả.

When the nights are getting cold and blue
    When the days are getting hot for you
    I will always stay here by Your side
    I promise You, I''''ll never hide !!!

Được mystery sửa chữa / chuyển vào 22:36 ngày 27/12/2006
  2. Koxinhnhungmaduyen

Koxinhnhungmaduyen Thành viên mới

Nếu chẳng thể nào mãi là của nhau...
    Thì thôi, ta cứ y nguyên như là vậy !
    Em dại dột, trẻ con, em yếu đuối.....
    Cũng chẳng thể nào giống cô gái trong "Một thời đã xa..."
    Bao con đường đã in bước chân qua...
    Bóng hai đứa trong chiều lá đổ...
    Anh đâu biết bây giờ trái tim em vụn vỡ??
    Anh đâu phải nghệ nhân để mà chắp nhạt lại pha lê...
  3. giandon06

giandon06 Thành viên mới

ĐB có gì níu giữ bước chân người, để Hà Nội một mình buồn và thương nhớ người!
  4. link_2me

link_2me Thành viên mới

Tự nhiên hôm nay ngồi , lại nhớ đến con vợ thằng bạn .Liệu mình có đểu lắm không nhỉ?
    Mày àh! ai bảo máy lấy người yêu cũ tao .
  5. north_girl

north_girl Thành viên mới

Anh!
    Một đêm giao thừa không trọn vẹn, không huyền diệu như những bông pháo hoa ở một địa điểm không quen thuộc.
    Thật lòng xin lỗi anh.............
    Mùa xuân thường khiến lòng con người ta phấn chấn hơn, có những chuyến du ngoạn bất ngờ và đường đột. Mọi thứ đến và đi bất ngờ như chính những cơn mưa không hẹn trước.
    Đi đâu loanh quoanh cho đời mỏi mệt nhỉ??? Không điều gì là thập toàn thập mĩ, chẳng bằng lòng với gì mình có đồng nghĩa với việc cuộc sống sẽ chỉ có tìm và kiếm, có bão và giông.
    Trở về.................
  6. Koxinhnhungmaduyen

Koxinhnhungmaduyen Thành viên mới

Em nhớ mùa thu anh xiết chặt bàn tay
    Để buông rơi yêu thương day dứt
    Em không tin những gì còn mất
    Để mùa đông hỏi mãi những con đường .
    Một lần chia tay, mỗi người đi một phương
    Bao nhiêu cuộc đời không đến được với nhau như thế ?
    Anh áo cũ phong phanh, lặng lẽ
    Em quàng kín khăn , giấu nỗi nhớ trong lòng
  7. mystery

mystery Thành viên quen thuộc

Giá mà được chết đi một lúc
    Chắc bình yên hơn một giấc ngủ dài
    Nếu được xuống địa ngục thì càng tốt
    Lên thiên đường sợ chả gặp ai
    Tỉnh dậy xem người ta khóc hay cười
    Và xem thử mình sẽ cười hay khóc
    Làm ma có sướng hơn làm người?
    Nằm im cho cuộc sống nhỏ tuôn trào
    Nếu người ta tống ngay vào nhà xác
    Cứ thế mà chết cóng cũng chẳng sao
  8. sunshine81

sunshine81 Thành viên mới

Trời mưa, muốn viết một điều gì đó, một điều gì đó nhẹ, bẫng, vô vi? nhưng rồi sợ mình lại lãng mạn, từ bao giờ em sợ cái từ lãng mạn đến thế, lãng mạn, trôi bồng bềnh để rồi khi trở lại thấy bên mình chẳng còn gì đáng giá.
    Em nhớ anh, nhớ đến thắt lòng, nhớ đến khó thở, nhà anh ở cách em 2 km, số điện thoại của anh trong phone book, và nick anh thì đang sáng, em vẫn lặng lẽ invisible? Biết nói gì với anh, những câu chuyện tầm phào ư? Không! Rằng em nhớ anh ư? Không, không đời nào! Rằng em yêu anh ư? Hừ, có mà trong mơ?
    Em đang nhìn anh đi qua cuộc đời em, và em đang đi qua cuộc đời của chính mình, em sẽ tập yêu một người đàn ông khác, một người luôn luôn thể hiện rằng anh ấy yêu em, cần em, và sẽ chờ em, mãi mãi chờ. Tình yêu là gì đâu ngoài những điều đó? Em sẽ thôi cắm đầu bước về phía anh, sẽ quay lại làm điều gì có ích cho người đã chạy theo mình quá lâu rồi, sẽ từ bỏ những gì em hằng ấp ủ?
    Anh có cần em không nhỉ, anh có yêu em 1 chút nào không nhỉ, anh có biết rằng em dành cho anh nhiều tình cảm thế nào không nhỉ? Em cá tính, nhưng lại kiêu kì và bất cần. Cá tính đủ để yêu anh từ cái nhìn đầu tiên, và còn yêu anh đến tận bây giờ. Kiêu kì đủ để giữ chặt tình cảm trong trái tim mình, dù đã rất nhiều lần nó quằn quại đòi hét lên, đòi thoát ra khỏi cái vỏ lý trí. Bất cần đủ để quên anh và tập yêu một người khác?
    Trời mưa dầm dề, Nora John nhỏ giọt buồn rũ, tình yêu đang mệt lả? nhớ anh? nhớ nốt thôi? em sẽ quên? chắc là được?
  9. mail2522002

mail2522002 Thành viên rất tích cực

Xem ra lão này thiêng thật .
    Được !
  10. link_2me

link_2me Thành viên mới

To someone:
    Thật sự tôi cũng chẳng biết bạn là ai , mà nếu có biết cũng chỉ qua lời kể của một số thành viên trong BOX, có lẽ uống cà phê vỉa hè nhiều với nhau nên mới có câu chuyện như vậy .Những lời nói của bạn về Tuấn Linh (link_2me)trước kia cũng như sau này trong diễn đàn ,tôi cảm nhận bạn không thú vị về tôi cho lắm . Những dòng bút phê của bạn rất hay , rất đúng những gì bạn nghĩ .Nhưng bạn có thử đặt mình vào địa vị của người bị nói không ? Hay" lời nói chẳng mất tiền mua " bạn có thể châm biến bất kì người nào cũng được ( ngữ điệu của bạn nói như vậy) ,miễn là thoả chí tính cá nhân của mình .Tôi cũng chẳng phải là người có tật giật mình , mà chỉ xin có đôi lời nói với bạn thôi.Xin đừng nhìn nhận ,đánh giá con người qua những gì bạn đọc được , những gì họ đang suy nghĩ . Nếu là một người ít học ,nói và chửi tôi ngay trước mặt , kể cả trong diễn đàn thì tôi lại thấy quá bình thườngi,, còn người có học như bạn , tôi thấy gai gai trong người , có lẽ tôi và bạn có cách nhìn cuộc sống khác nhau , công việc khác nhau , nên có sự xung đột .
    Tôi viết những dòng tin nhắn này đến cho bạn không phải là phản bác hay trách móc những ý kiến của bạn , mà để cho bạn có sự tư duy khác về những gì mà bạn đọc và cảm nhận được từ diễn đàn , từ cuộc sống . Tôi cam đoan với bạn rằng , tôi không hề nghĩ mình là người có nhiều trải nghiệm hơn bạn , có những cái perfect hơn bạn và mọi người , nhưng tôi cũng chẳng phải là kẻ vô công rồi nghề để tô vẽ lên cái vỏ bọc của mình trên diễn đàn để mọi người đọc ,trầm trồ thán phục , Anh này giỏi thế? anh này giàu thật ?? để làm gì vậy ??
    Tôi xin hỏi bạn , chúng ta đang sống ở thể kỷ thứ mấy mà gặm nhấm những cái vớ vẩn như vậy ?Bạn thử suy nghĩ xem ???
    Tôi cũng thú vị kể với bạn rằng , tôi cũng có xung đột ý kiến với một thành viên ở BOX Gà này cùng với ý kiến của bạn phản bác cách đây không lâu ,nhưng khi người bạn đó tiếp xúc với tôi ,có công việc liên quan đến tôi , thì người bạn đó đã hiểu được công việc ,cuộc sống của tôi ntn ??Có lẽ suy nghĩ của người ấy đối với tôi trước kia ntn tôi không biết và bây giờ chứng minh bằng một thứ tình bạn rất thân thiết trong công việc cũng như cuộc sống .Tôi không nguỵ biện cho mình .
    Cảm ơn tất cả !!Chào thân ái