1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những hoạt động offline của Box ý tưởng sáng tạo

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi vespalangbat, 21/11/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vespalangbat

vespalangbat Thành viên mới

Những hoạt động offline của Box ý tưởng sáng tạo

Chủ đề này dành cho những hoạt động bên ngoài xã hội của Box : những cuộc họp mặt hổ trợ liên kết cùng nhau kinh doanh, những sự kiện ,những chương trình hoạt động mang ý nghĩa phục vụ cộng đồng v,v

Mở đầu để lấy hên xin mở hàng bằng một hoạt động mang tính xã hội của Box : THAM GIA CHƯƠNG TRÌNH TỪ THIỆN MÁI ẤM MAI HOÀ . Đây là một trung tâm chăm sóc những bệnh nhân nhiễm HIV vào giai đoạn cuối và có cả những trẻ em nhiễm HIV do các soer phụ trách . Trước chuyến đi vespalangbat đã có những dăn dò bởi có nhiều group tham gia cùng chương trình và cũng muốn không để lại những phản cảm không đáng có từ phía những bênh nhân dễ mặc cảm và những em bé hồn nhiên của trung tâm rất dễ bị tổn thương . Nhưng vespalangbat đã hơi thừa bởi những tình cảm và sư tham gia nhiêt tình của các bạn trong chuyến đi . Xin gửi đến các bạn lời tâm sự của một bệnh nhân trước khi đoàn chúng ta chia tay : Hôm nay là chuyến viếng thăm để lại trong tôi và cả những bênh nhân trong này những tình cảm khó quên có lẻ lâu lắm rồi những chị em trong này mới ra ngồi chơi vui vẻ như thế , các trẻ em lưu luyến các anh chị bởi trước khi đi ngủ vẫn nhắc chờ ngủ dậy sẽ chơi tiếp và bản thân tôi cũng vậy các bạn nhớ nhé tôi chờ các bạn vào thăm lại trước khi tôi đi xa ... !!

Vâng quả là những thành viên của chuyến đi nói chung và những thành viên box ý tưởng sáng tạo nói riêng các bạn đã góp phần vào sự thành công của chương trình . Tính nhân bản của chương trình là sự chia xẻ ,hoà đồng cùng những bệnh nhân và các bạn đã làm điều đó quá tuyệt .Hình ảnh mod thuyduong ,desperados13 ,Hieu , tony cường chơi đồ hàng và vẽ tranh cùng các em những trẻ em hồn nhiên không biết mình đang mang trong mình một chứng bệnh nghiệt ngã , Bửa trưa các bạn đã cùng mọi người phục vụ , ngồi ăn chung và trò chuyện với những bệnh nhân mang một ý nghĩa rất lớn với họ vì chính chúng ta đã đem đến sự chia xẻ thật sự với họ .Các bạn đã đem đến những niềm vui hiếm khi họ có được và các bạn đã thấy họ cười như thế nào rồi đấy .
    Xin cảm ơn các bạn và cũng xin cảm ơn những thành viên dù không đi được vẫn phone để hỏi thăm và gửi những món quà đến cho các em như Mr Việt.
    Thật sự vespalangbat đã có cái nhìn khác đi với những nhân vật 8X trong chuyến đi này .

Chuyện bên lề : Đường đua bất đắc dĩ của một tay đua hết thời !!
    Quả là Ban tổ chức chuyến đi đã giao nhiệm vụ khoá đuôi cho vespalangbat là điều đúng đắn nhất .bởi tính cẩn thận và chiếc xe cổ lổ bằng tuổi chính chủ nhân .làm sao mà không tụt hậu được để khoá đuôi đoàn chớ !! đến ngã ba vào địa đạo vespa cẩn thận để mọi người đi trước và đứng lại chờ xe hơi . Chả biết do người vẻ đường hay do các thành viên box ý tưởng sáng sáng tạo mãi lo sáng tạo trên xe thế là vù một phát qua luôn ..trên xa lộ Xuyên Á . Khổ cho gã langbat rồi phải rượt theo thôi bởi chính vespa langbat quá rỏ tay tài xế này..lên xe là đạp ga lút sàn .cuộc đua bất đắc dĩ bắt đầu giữa chiếc ắc cột 2000 cc đang cố chạy để kịp với đoàn xe máy mà mãi mãi không thấy và chiếc Lambretta già nua được sản xuất năm 1962 .tiếc là không đem theo GPS để đo tốc độ của xe và tốc độ gió nhưng đồ rằng lúc đó xe vepalangbat xịt khói trên 100km/h . Niếm vui bắt kịp chưa kịp mừng thì than ơi nhìn xa xa đằng trước con đường thêng thang 2 chiếc dream của các thành viên amthuc.com cũng đang xả hết tốc lực mong sao bắt kịp đoàn mà làm gì có đoàn nào bởi ai cũng đã rẽ .vespalangbat nghĩ rằng với tốc độ này thì khoảng 10" nữa họ cũng chạy tới biên giới Kampuchia . Gã langbat lại một lần nữa xiết ga ..có bao nhiêu tài nghệ tích luỹ kể cả sức tàn còn lại tung ra hết cho đường đua này ...bắt kịp rồi cho mấy chú em biết nhá đừng coi thường cái xe cà tàng và gã vespalangbat gàn này nhá. Y chang các chú CSGT áp tải và dẵn đường cho 1 ăc cột 4 bánh và 2 dream quay về đúng lộ trình chuyến đi .
    Các bạn thì sao ..!!?? cảm nhận thế nào và vespalangbat có thể tham gia saegames với môn đua xe tốc độ không !!?? biết đâu có bạn nào đó đã có cái nhìn khác đi và không chừng hẳn đã thích chiếc xe già nua của vespalangbat ..!!??

Được vespalangbat sửa chữa / chuyển vào 20:03 ngày 21/11/2005
  2. amateur25

amateur25 Thành viên mới

Không fải vui, mà là quá vui bác ạ
    Bữa nào lại làm quả nữa đi bác
    Em chẳng được cái gì, chỉ được cái ham vui, bác cứ ới cái là em có mặt
  3. desperados13

desperados13 Thành viên mới

Đúng là chưa bao giờ đi offline nào hoành tráng như lần này cả. Qua chuyến đi hôm qua mà ai ai trong chúng ta cũng có nhiều tâm trạng khó tả. Bạn đã bao giờ đối diện trước mặt mình là những bệnh nhân HIV giai đoạn cuối chưa, cùng trò chuyện, tâm sự vui đùa, cùng ăn chung miếng quít, miếng mận do chính những bệnh nhân tận tình lột vỏ mời. Một bệnh nhân thì mang hủ muối ớt do họ tự dăm để dành mang đến để cùng chắm chung, vậy mà mọi người vẫn vui vẽ dùng mà không nghĩ trong những thức ăn này có chút vết thương nào rây vào.
    Những cái bắt tay, những nụ cười vui vẽ. Một cô bé 20 tuổi vào trung tâm 2 năm trước tâm sự: "em đã được tiếp xúc với nhiều đoàn đến thăm nhưng chưa bao giờ cảm nhận được sự đồng cảm và thân thiện như các bạn". "Các bạn không có sự xa lánh hay thận trọng khi tiếp xúc với chúng em". Trước hôm bắt đầu chuyến đi, mình cứ nghĩ lang mang phải tiếp xúc với người bệnh như thế nào để họ thả lòng mình tâm sự, phải làm sao để họ cảm nhận họ vẫn giống như người bình thường, rồi có khi nào họ suy nghĩ tiêu cực mà làm chúng ta lây bệnh không? v.v... nhưng những điều đó không còn ý nghĩ gì nữa khi mình vừa đặt chân đến trung tâm.
    Vừa vào đến trung tâm, điều đập vào mắt tôi là những đứa trẻ đang no đùa hồn nhiên và vô tư, chúng ngồi với nhau chơi đồ hàng như thuở nhỏ mỗi chúng ta cũng đã từng chơi vậy. Những đứa trẻ thân thiện và hiếu khách đã cùng đoàn chơi trò nấu tiệc, ăn sinh nhật, rồi mới hàng xóm qua ăn.(Phần này cô chủ thuyduongnsx và các bạn trong đoàn tham gia cùng rất vui, hehe.). Tiếp đến là sự xuất hiện của gã Ama và nhóc Tony bằng trò dụ kẹo và vẽ tranh làm tan tành buổi tiệc mà thuyduongnsx gầy dựng.(Cô chủ tức điên lên cầm cà rốt đập gã ama túi bụi, ) Đang chơi đùa vui thì mấy chị bên amthuc.com đã nấu nướng xong và mời mọi người vào nhà ăn. Lúc này khí thế đã bắt đầu hừng dần lên nhờ những cô gái bên nhóm từ thiện của nhà thờ (nghe nói thế) vui đùa với mấy em nhỏ.
    Mỏi mông quá, cho em nghỉ chiều nay tường thuật tiếp.
  4. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Thôi thôi Bác đừng nói nữa mà tôi thèm .....Hôm nay nó khiêng mất ẻm Acma Mini xanh tím của tôi rồi .... Ôi nhớ cái hình ảnh tròn trịa mà căng đầy ( đồ lởm ạ , công nhận thợ ở đâu mà gò ngon thế ) của 2 cặp... em quá .....
  5. Vang_Chao_Bac

Vang_Chao_Bac Thành viên mới

Cung hỷ, cung hỷ!
    Mời bác đến vựa www.saigonvechai.com tậu con ACMA 1957 bốc lửa về cho hoành tráng.
    Minh hoạ sản phẩm,( chú ý hình ảnh trên bao bì chỉ mang tính tham khảo)
  6. desperados13

Chuyện bên lề của chiếc Lambretta già nua được sản xuất năm 1962, là bạn cùng xuân với bác vespalangbat. Cũng nhờ bác Vespa ở nhà ưu tiên nhất cho Box YTST. Mọi người ở các nhóm khác thì phải tự đi xe máy, chỉ có mấy mem bên YTST là được ưu tiên đi ôtô của bác Vespa. Đúng là tham gia box YTST cái gì cũng được ưu ái cả.
    Trên đường đi thì cứ mạnh ai nấy chạy đến mà khí thế. Chạy mãi tuốt ra đường xuyên Á lúc nào không hay. Thế là mấy anh em box YTST nhà ta dừng lại bên đường uống miếng nước, ăn miếng bánh đợi mọi người trong đoàn đi qua. Mãi đang phê với với mùi hương của cánh đồng lúa và những đợt gió trong ngắt thổi qua thì bác Vespa cỡi trên người bạn Lambretta phóng ngang qua thông báo đi theo bác. Cuộc đua không cân sức bắt đầu. Bác vespa một mình một ngựa rú ga chạy bóc khói nguy ngút trên đại lộ, bỏ rơi đằng sau những con @, Piago đời mới, bỏ rơi cả con Accord đang rú ga tăng tốc phía sau. Chưa bao giờ lại được chứng kiến cuộc đua không cân sức ngoạn mục như vậy. Ác chiến với con tuấn mã đã 44 mùa hoa. Theo nguồn tin lượm lặc được thì đây là 1 trong những chiếc bác Vespalangbat kết nhất (đoán thế).
  7. desperados13

Để các pác hiểu hơn về trung tâm Mai Hòa, về những bệnh nhân AIDS xấu số, và những dòng tâm sự của người trong cuộc qua chuyến đi.
    http://www.saigonvechai.com/kb/forum_posts.asp?TID=59&PN=1&TPN=1
    Mình xin gởi đường link này đến mọi người để cùng chia sẻ và hiểu hơn về họ. Những người đang đối diện với cái chết mà vẫn vô tư và đầy nhiệt huyết về cuộc sống. Có lẽ ai trong chúng ta cũng khó thể nào vững vàng như những bệnh nhân đáng thương này. Mình đã rất khâm phục và học được từ họ rất nhiều, những con người đã dũng cảm vượt lên căn bệnh của mình. Xin cho họ một phép màu để thoát khỏi căn bệnh quái ác này và một tấm lòng để họ cảm nhận rằng không ai bỏ rơi họ cả.
  8. con_buon

con_buon Thành viên mới

oạch
    YT-ST mà không nghĩ ra việc rút cái alo mà gọi nhau, để phải chạy đuổi như film !!!!!!
  9. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Người ta thường quên những chiếc ốc vit nhỏ nhặt trong những bộ máy'' khổng lồ ma không biết sự cố nhiều khi bắt nguồn từ cái ốc vít con con!
  10. desperados13

Các bác đừng chế dzĩu bọn em nữa. Thật ra là cái Oxy của Bác Vespa bị xe nó cán thẳng đuộc rồi. Chẳng còn số ai trong đoàn nên ngồi uống nước mía bên đường đợi đoàn.
    Dưới đây là một số hình ảnh qua chuyến đi, các pác ngắm chút...
    Cổng vào trung tâm Mai Hoà
    Đang vẽ tranh cùng các em...
    mấy cô bé dể thương quá chừng...
    hoạ sĩ của tương lai nhé..
    Bé bự "boisaigon" đang vẽ tranh tặng bé Thuý Vi
    Đây là tác phẩm của bé bự tặng bé Vi
    Trong nhà ăn tập thể, mấy cô bé bên nhóm từ thiện nhà thờ đang hát tặng các bé...
    nhóm amthuc.com đang nấu ăn, tự nhiên cô chủ đi ngang qua...
    Anh Quách Hồng Sơn - tấm gương về nghị lực sống - người đại diện cho T.T Mai Hòa trong việc tuyên truyền phòng chống HIV/AIDS
    các bé đang chụp tập thể cùng mấy "bé bự khác"
    - Con tên gì?
    - Con tên Dũng!
    - Chú này cũng tên Dũng nè! (Chỉ anh Vespa)
    - Chú tên Dũng thiệt không? - quay sang anh Vespa
    - Thiệt! Chú tên cũng tên Dũng
    - Vậy 2 đứa mình bằng nhau
    Tạm thời vậy thôi.