1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những hoạt động offline của Box ý tưởng sáng tạo

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi vespalangbat, 21/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Vang_Chao_Bac

Vang_Chao_Bac Thành viên mới

Ê mấy giang hồ, anh nói cho các chú nghe này :
    - Biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe, nghe chửa
    Bình sinh anh ghét nhất mấy cu hóng hớt chuyện người nhớn, nghe câu được câu chăng vào phát biểu linh tinh.
    Chẳng nhẽ đầu anh chỉ để mọc tóc như các chú
    Nần sau rút kinh nghiệm nghe chửa.
  2. phithuong_batphu

phithuong_batphu Thành viên mới

Ấy bác ! Các em nó nhỏ .....còn mình nhớn ko nên nói thế các em nó ứ thích đâu bác ...
    Đùa vui vậy thôi chứ các em nó cũng đùa đấy , bác !
    Ước gì bác nhớ lại cái rét Bắc cái nhở !
  3. vespalangbat

vespalangbat Thành viên mới

Đùa vui chút cũng không sao mà miễn các anh em đừng spam loãng đi cái chủ đề vốn dĩ cũng có chút nghiêm túc của Topic" những hoạt động bên ngoài xã hội của Box. " Mà đã ra bên ngoài thì vespalangbat nghiêm túc lắm không spam
    Thân ái
  4. con_buon

con_buon Thành viên mới

Chào bác
    bác làm em nghĩ thế thật, chắc đầu bác chả còn cọng tóc nào nhỉ
    người ta thắc mắc thì bác chửi như thế chắc chắn không khá được
    Bác Gà nhẩy !!!!!
    Tiếc là em không đi để alo giúp các bác
    ( em xin phép spam lần cuối)
  5. desperados13

desperados13 Thành viên mới

Hôm chủ nhật bùn bùn tham dự Ngày truyền thống Phương Pháp Luận Sáng Tạo vui phết. Có ai người ta mời lúc 7g sáng có mặt để ăn sáng rồi dự Lễ. Hai nhóc des với nsx 11g30 mới lọ mọ bò lên, bị mấy bác trong ban liên lạc súm nhau phỏng vấn lý do. Chỉ tội cho anh Cao nhân, phải gọi điện thoại mấy lần cô bé nhà mới đến nơi. Ngồi nghe được 15phút thì tan ....Lễ , buổi phỏng vấn lại tiếp tục, được hội ngộ bậc hiền nhân là thầy Phan Dũng, được phát vài tờ visit Đam mê sáng tạo của nsx, được tặng Thinkcard, ăn bánh, uống nước..... Lúc về còn mang túi bánh to đùng. Nghĩ mà áy náy chết được. Pó tay mấy đứa nhóc này...
  6. vespalangbat

vespalangbat Thành viên mới

Vespalangbat thân mời các thành viên ý tưởng sáng tạo một lần nữa chúng ta quay lại với chương trình mái ấm Mai hoà nhân dịp giáng sinh và đón chào năm mới
    CHƯƠNG TRINH GIÁNG SINH VÀ ĐÓN CHÀO NĂM MỚI TRUNG TÂM MAI HOÀ
    Các ban thân mến !!
    Có lẻ tất cả chúng ta khi còn bé đã đọc qua và biết câu chuyện Cô bé bán diêm của Andecxen .Một câu chuyện cảm động đầy tính nhân bản và nhắc chúng ta rằng quanh ta cón bao nhiêu người cần lắm một mái ấm gia đình và cần lắm sự chia xẻ của chúng ta trong những ngày cuối năm lạnh lẻo trong đó có cả sự cô đơn và chỉ có tình người mới có thể sưởi ấm họ
    Tơi chợt nghỉ đến những bệnh nhân và trẻ em nhiễm HIV giai đoạn cuối hiện đang sống tại Trung tâm Mai Hoà Củ chi . Nhiều bạn cũng đã cùng chúng tôi đến thăm họ trước đây . Chắc các bạn cũng cảm nhận được họ cần chúng ta chia xẻ với họ như thế nào và đặc biệt là các trẻ em tại trung tâm này . Xin hãy dành chút thời gian ghé vào http://www.saigonvechai.com/kb/forum_posts.asp?TID=59&PN =1&TPN=4
    để cùng chia xẻ với họ và nhũng thành viên đã tham gia
    Môt số bạn bè của diễn đàn TTVNOL và những người bạn sẽ cùng tham gia . Vậy chúng ta " Những người bạn " hãy đem đến cho những trẻ em và những bệnh nhân HIV này những gì mà họ cần trong lúc này , bởi các bạn cũng biết có đôi khi do chưa hiểu hết về căn bệnh này và do những định kiến có khi ngay cả gia đình và xã hội đã cách ly hẳn họ ra ngoài . Họ cần lắm những lời động viên sự cảm thông chia xẻ từ chúng ta đặc biệt các em nhỏ
    Chương trình cụ thể như sau :
    Bắt đầu từ bây giờ chúng ta sẽ thực hiện "Cây thông hạnh phúc ". Một cây thông có nhiều lời chúc từ các bạn gửi đến các bệnh nhân và các em nhỏ ( chúng tôi sẽ lo thiệp chúc và các bạn hãy ghi những lời chúc ấy ) những vật dụng trang trí ( chúng tôi sẽ cung cấp ) những món quà nho nhỏ tượng trưng ( không bắt buộc )
    BTC sẽ có danh sách và tên tuổi các bệnh nhân kèm theo để các bạn chúc trực tiếp
    Chúng tôi sẽ cùng những người bạn đem cây thông này đến trung tâm lúc trưa 24/12/2005 và sẽ cùng những bệnh nhân và các trẻ em tại trung tâm trang trí cây thông bằng những tấm thiệp và quà của các bạn . Sẽ có chương trình giao lưu tặng quà với những bệnh nhân .Và họ sẽ đón giáng sinh và năm mới bằng cây thông này cũng những lời chúc ấm áp của các bạn
    Chúng tôi sẽ đặt cây thông này tại quán cafe Lặng 173 Trần huy Liệu Phú nhuận ( cũng của những người bạn ) Chắc các ban cũng sẽ thú vị bởi tính nhân bản của quán này ... quán sẽ do những người khiếm thính phục vụ các ban. Chúng tôi rất mong được các bạn tham gia và ghé đến gửi cho những bệnh nhân kia lời chia xẻ và hãy chúc họ một năm mới bình yên . và nếu có thể các bạn hãy tham gia cùng chúng tôi .Chương trình sẽ khởi hành từ saigon lúc 11h30"
    Thân ái và rất mong các bạn tham gia
    Các bạn box ý tưởng sáng tạo cũng có thể viết thiệp chúc gửi cho Tuấn Anh tập trung . Thuyduong đi chứ em gái !!??
  7. desperados13

Mình rất tiếc rằng lần này, một chương trình từ thiện mang tính nhân văn như thế lại không được nhiều người trong Box mình mặn mà, cũng đáng thất vọng thật. Bản thân mình cũng có biết qua chương trình nhưng cũng không kêu gọi mọi người trong thời điểm đó cả. Đến một tấm lòng, một lời chúc gởi đến những người bạn ở Trung tâm Mai Hòa cũng chẳng mấy ai quan tâm cả. Mình cũng có lỗi trong việc này khi là người trong cuộc mà cũng chỉ đến quán cafe Lặng viết một lời chúc ngắn ngủi để gởi đến họ.
    Ngay từ lần đầu tiên ghé thăm họ, nhận được những lời tâm sự tự đáy lòng, mình đã hứa với họ sẽ quay lại ghé thăm lần sau, để đến bây giờ... cơ hội đến nhưng mình lại không làm tròn một lời hứa. Dù sao thì cũng qua đây xin chia sẻ những lời tâm sự với những người bạn ở trung tâm Mai Hòa, các em nhỏ cùng các Sơ có một mùa Giáng Sinh an lành và hạnh phúc. Gởi tới mọi người lời chúc sức khỏe và dành thêm một chút quan tâm đến những người có hoàn cảnh khó khắn.
    Là lành thì đùm lá rách, lá rách thì đùm lá héo, lá héo thì đùm lá úa. để rồi ai ai cũng được vui vẻ hạnh phúc.
  8. desperados13

Cũng cuối năm rồi, có khi Box mình phải Offline một bữa gọi là Tất Niên chứ hỉ. Ý kiến mạo mụi vậy, không biết ý các nhà "Sáng tạo" "tối bỏ" thế nào??? Nếu ai ở SG thì Off ở SG, ai ở HN thì Off ở HN. Nếu ở SG thì còn chủ xị Thùy Dương ở đây, còn ở HN thì pác nào phát động thử. Hẹn gặp nhau làm cốc cafe nóng không đường cho ấm cái mùa Đông này.
  9. FJX

FJX Thành viên mới

Họ không đọc được những lời anh gửi qua đây đâu. Hành động thôi, có lần sau nhớ kêu em.
  10. desperados13

SẮP TỚI CÓ CHƯƠNG TRÌNH ĐI BỘ VÌ NGƯỜI NGHÈO, MỜI MỌI NGƯỜI THAM GIA ỦNG HỘ:
    THÔNG BÁO​
    V/v Vận động viên chức và gia đình viên chức SPT đi bộ vì người nghèo lần 3 năm 2005
    Thực hiện tinh thần "lá lành đùm lá rách" cùng nhau chung sức vì người nghèo, chào mừng 10 năm ngày thành lập Cty CP DV BC VT Sài Gòn - SPT (27/12/1995 - 27/12/2005). Ban lãnh đạo Công ty SPT phối hợp cùng Hội chữ thập đỏ TP HCM tổ chức sự kiện đi bộ vì người nghèo lần 3 năm 2005 với chủ đề và nội dung cụ thể như sau:
    1. Chủ đề ngày đi bộ: SPT - Đi bộ vì người nghèo, lần 3.
    2. Thời gian và địa điểm tổ chức:
    - Thời gian tập trung: 6h00 Thứ 7 ngày 07/01/2006.
    - Địa điểm: Sân khấu chính trên đường Lê Duẩn (Công viên 30-4) ngã ba Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Lê Duẩn, trước cổng Hội trường Dinh Thống nhất, Phường Bến Nghé, Tp. HCM.
    3. Cự ly và hành trình đi bộ: 3km, qua các đường Lê Duẩn - Đồng Khởi - Tôn Đức Thắng - Lê Duẩn.
    4. BTC sẽ trang bị áo, nón, nước uống cho người tham gia đi bộ.
    Rất mong các anh, chị Trưởng phòng/Bộ phận... vận động toàn thể viên chức và gia đình tham gia đi bộ theo tinh thần thông báo trên.

*Ghi chú: Các anh, chị vui lòng đăng ký theo Mẫu đăng ký tham gia đi bộ (đính kèm) số người, size áo cho Tổ trưởng CĐ của Khối/Phòng mình và gửi về Út Hạnh (Bp PR lầu 6) trước ngày 17/12/05.
    Trân trọng cảm ơn.
    TM. BCH CĐ S-TELECOM
    Nguyễn Út Hạnh
    Mời các bạn tham gia chương trình đầu năm lấy lộc Xuân.
    Xuân làm điều phúc, sung túc cả năm
    Được desperados13 sửa chữa / chuyển vào 14:40 ngày 26/12/2005