1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những khó khăn khi bắt đầu học đại học

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi nucuoi91, 30/12/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nucuoi91

nucuoi91 Thành viên tích cực

Khi bước chân vào đại học hầu hết các bạn sinh viên đều phải bắt đầu với cuộc sống xa nhà tự lập. Không ít bạn gặp khó khăn bỡ ngỡ dẫn đến việc không chuyên tâm vào học tập và không hòa nhập đực với cuộc sống mới này.

Vì thế khi những bạn sinh viên thiếu tính tự lập sẽ phải cần chuẩn bị cho mình những hành trang vững chắc và những kỹ năng cho chính bản thân mình. Sau đây làm bằng đại học đã tổng hợp một số những khó khăn mà các bạn sinh viên đều phải trải qua trong quá trình mới bước vào học đại học.

Các bạn phải tự túc mọi thứ, không còn được sự bảo bọc của cha mẹ nữa và phải tự lo cho bản thân của mình. Dễ dàng bị cám dỗ và sa vào những cám dỗ ngoài cuộc sống làm sao nhãng việc học. Không có ai bên cạnh nhắc nhở việc học cũng như không còn ai quản lý, chình điều này làm các bạn trẻ chểnh mãng trong việc học

Chương trình và các học hoàn toàn khác so với khi các bạn học ở những chương trình trước đây, các bạn có thể bỡ ngỡ ngay lúc ban đầu và cần một thời gian để quen với chương trình và cách học. Bạn có thể quản lý chi tiêu sao cho phù hợp với số tiền gia đình gửi lên và cân nhắc cho những khoảng cần chi tiêu.

Ở trường đại học bạn không phải có mặt ở trường đại học một cách thường xuyên vì không phải điểm danh vì thế bạn có thể bỏ bê việc học và không tự chủ được thời gian. Không còn hình thức học bài mỗi ngày để trả bài khi đến lớp mà có thể đợi đến kỳ thi mới học, nhiều bạn chủ quan và bị nợ môn không ra trường đúng hạn được

Và rất nhiều vấn đề khác, chính vì vậy, làm bằng đại học tại hà nội khuyên các bạn học sinh trước khi đi ra khỏi vòng tay của ba mẹ cần chuẩn bị cho mình những kỹ năng sống làm hành trang cho mình