1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những khoảnh khắc...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ivalus, 15/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ivalus

ivalus Thành viên mới

Dạo này mọi việc có vẻ đều tốt đẹp.. Vẫn còn đó những chuyện vụn vặt khiến mình chạnh lòng đôi chút.. Nhưng giây phút này.. thấy chẳng hề gì nữa.. Những chuyện đó mình có thể ko cần để í nữa.. Chỉ biết là: mọi việc bắt đầu đi vào quỹ đạo rùi, vui lắm í
    Rùi sẽ ngày ngày đi đi về về.. rùi sẽ bận rộn.. rùi sẽ sắp lịch cho những cuộc hẹn .. kín hết các ngày các tháng.. thời gian trôi vèo vèo.... và quan trọng.. rùi mình sẽ đặt một (!) ở cuối dòng. (!) này dù là thể hiện niềm vui hay nỗi buồn thì quan trọng mình đã kết thúc cả một quá trình, dù dài hay ngắn thì điều gì cũng phải đến lúc mà thôi.. Đến h vẫn chưa biết nó sẽ kết thúc theo hướng nào nữa >_<
    --------
    Sau chuyến đi ĐHDL về, có một điều gì rất khác đã đến! Muốn đi nhiều hơn.. để được nhìn ngắm nhiều hơn.. dù chắt lọc được bao nhiêu đi chăng nữa.. quan trọng là mình thấy đứng trc bất kì nơi nào đó đẹp, mình đều có thể bỏ qua tất cả, có thể ko care đến những chuyện mà trước nay mình vốn để í..

HP!
  2. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

[br3]đcọ tiêu đề này,em có 1 bài thơ góp vui với bạn chủ thớt :
    Hạnh phúc là khi đêm thanh vắng
    và trăng nước mênh mông êm đềm
    Ta nằm nghe từ tiếng xa văng vẳng
    tiếng những người đánh cá hát trong đêm
    hay hạnh phúc là khi ta im lặng
    nghe lá vàng rơi trong gió rất êm
    và hạnh phúc cũng là khi ta thấy
    sau cơn mưa chiếc cầu vồng lộng lẫy
    hạnh phúc là khi nghe tiếng chó
    sủa rất vui khi ta trở về nhà
    hạnh phúc cũng là khi ai đó
    khẽ mỉm cười, âu yếm nhìn ta
    và hạnh phúc sáng con chim trước ngõ;
    rất yêu đời lên tiếng líu lo ca
    hạnh phúc là vườn nho trĩu quả
    vườn nhà ai trái cũng uốn sai cành
    Hạnh phúc là khi ta mệt mỏi
    được từ thành phố về đồng xanh
    hạnh phúc khi đánh nhau là tàn phá
    khi túng tiền là bỗng được giàu nhanh
    hạnh phúc là ai vợ chồng không lục đục
    Với phụ nữ, trả thù là hạnh phúc
    hạnh phúc là khi bất ngờ ta đc biết
    về cái chết 1 bà cô nào đấy rất giàu
    1 bà cô thuộc loại cha căng chú kiết
    mà ta vẫn nóng lòng mong chết mau mau
    nưhng bà thuộc loại người ai cũng biết
    vừa yếu vừa già nhưng lại sống rất lâu
    mà cánh trả chúng ta lại thiếu tiền, buộc phải
    đem tài sản tương lai kí tên vay nặng lãi
    Nhưng theo tôi hạnh phúc hơn tất cả
    Là cảm giác đầu tiên yêu say đắm mặn mà
    Như hạnh phúc của Adam nhẹ dạ
    ăn quả táo trời từ đôi tay EVA
    Hay hạnh phúc promote xưa haong dã
    cướp lửa trời mang xuống đất cho ta
    Vâng, hạnh phúc là lần đầu ta có thể
    nếm tình yêu, cái tình yệu hạ thế.[br3]
    Được L_hoangphihong88 sửa chữa / chuyển vào 21:24 ngày 20/07/2009
    Được L_hoangphihong88 sửa chữa / chuyển vào 21:25 ngày 20/07/2009
  3. ivalus

ivalus Thành viên mới

Lần cuối cùng vào topic này là cách đây 1 tháng. Tự dưng nhớ ra mày, cái topic Hạnh phúc của tao..
    Trước đây, rất hay vào, rất hay viết. Có phải là gần đây tao ko còn cảm nhận được hạnh phúc rõ rệt từ những điều nhỏ bé xung quanh nữa. Đâu nhỉ, vẫn cảm nhận đều, nhưng mà..
    Mọi thứ đang thay đổi, như nó cần thay đổi, đã dần quen với những điều mới mẻ xung quanh. Chưa quen thuộc, nhưng đã thấy mình sắp bắt nhịp được rồi. Thế mà sao ko vui?
    ----
    HP hnay là đi làm mát trời, mình vòng xe đi qua trường cũ 1 vòng, thấy nhớ bạn bè thế
  4. mergi_rose

mergi_rose Thành viên rất tích cực

là được ôm vào lòng những lúc mệt mỏi.
    là mỗi sáng có một tn chúc một ngày làm việc hiệu quả
    là cảm giác thấy được chia sẻ, dù chỉ là từ lời nói
    là sau mỗi lo lắng vì cả ngày không thấy đâu, nhận được cú điện thoại với giọng ngái ngủ
    thật đơn giản
  5. hanhvn86

hanhvn86 Thành viên mới

Em hạnh phúc vì em được sinh ra trong 1 gia đình quá đầy đủ về vật chất và tinh thần ... nhưng em hạnh phúc trọn vẹn hơn nữa khi anh đã đến bên em ... anh hơn em tận 15 tuổi , em những tưởng chúng mình là cả 2 thế hệ khác nhau , quan điểm sống , tính cách nhưng kô phải , mình hợp nhau , hiểu nhau như là một .... anh quan tâm em tới từng cái nhỏ nhặt nhất , chu đáo với em trong mọi việc ... anh đi đâu anh cũng mua cho em những món quà dù chỉ là những cái bánh gai hay quả mít _ những món quà nhỏ đó khiến lòng em càng thấy ấm áp _ em chưa bao giờ thấy mình được quan tâm như vậy . Những lần anh đi công tác nước ngoài em lại càng nhớ anh hơn , lệch múi giờ mà anh vẫn hằng đêm thức để được nói chuyện với em trên mạng ... anh nói rằng : anh kô gặp em hay kô nói chuyện với em hàng ngày là anh nhớ em lắm , nhớ kô thể nào chịu được .... hơn em nhiều tuổi mà nhiều lúc như trẻ con ý , gọi điện thoại cho em , câu đầu tiên toàn là : chụt chụt chụt chụt chụt .......... yêu ơi là yêu ............. em bảo : anh kô sợ mọi người nghe thấy à , anh nói rằng : kẹ họ , cho họ thèm hihihihihihihihi .......... kô biét em có phải là người đang sống trong hạnh phúc kô ???
  6. saobangleloigirl

saobangleloigirl Thành viên mới

Bạn Hp quá nhỉ.
    Nhìn cái Hp của bạn mà mình thèm.
  7. hanhvn86

hanhvn86 Thành viên mới

Sáng nay anh về tới Hà Nội rồi .................. hạnh phúc khi anh nhắn tin là : em yêu , giờ này em đang cuộn tròn trong chăn như con mèo lười rồi , khi ngủ có nhớ gì tới anh kô ... anh về tới HN là nhắn tin cho em ngay , tình yêu của anh à ............
  8. cupiecake

cupiecake Thành viên mới

là những cái ôm thật chặt mỗi khi bên nhau
    là những lần cho e dựa vào vai a để thấy em thấy mình còn chỗ dựa...
    hạnh phúc ư, giờ nó đã là quá khứ
  9. hanhvn86

hanhvn86 Thành viên mới

khoảng thời gian em đau đớn nhất cũng là khoảng thời gian anh ở bên em , anh động viên em như 1 người anh trai , ân cần , quan tâm và chu đáo ............ hôm luôn nghĩ rằng : chúng mình chỉ dừng lại ở mức bạn bè thôi ... rồi 1 ngày , anh đến bên em , anh nói với em rằng : anh yêu em nhiều lắm , em đừng sợ , anh sẽ bù đắp lại những gì em đã mất trong thời gian qua ............................................ thời gian đó mình làm gì còn lòng tin vào con trai , cay đắng và căm hận ... anh chăm lo từng chút một , yêu thương mình từng chút một để mình lấy lại niềm tin vào cuộc sống ....... mỗi giây phút bên anh đều là những giây phút bình yên và hạnh phúc của em ... với em giờ đây là quá đủ và quá nhiều ..............
  10. hanhvn86

hanhvn86 Thành viên mới