1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những khoảnh khắc...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ivalus, 15/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanhvn86

hanhvn86 Thành viên mới

Hôm qua anh về , sau 1 chuyến công tác dài ngày , nửa tháng trời ... anh từ sân bay là lái xe tới gặp em ngay , nhớ ơi là nhớ ... 14 ngày có phải ít đâu , chứ ở nhà thì hôm nào mình cũng gặp , đâu có lâu như vậy ... ngồi trên xe mà anh lấy ngay quả kiwi trong vali cho em ăn , anh còn chuẩn bị thìa nữa , chu đáo ơi là chu đáo , biết mình thích ăn nên mua cho mình bao nhiêu ............. anh mệt vì phải thay đổi múi giờ , chênh tới 12h liền , anh về , anh ngủ 1 giấc thật ngon còn em dọn dẹp nhà cửa và làm bữa tối , chỉ chờ anh dậy là mình ăn thôi ...... ăn xong anh ngồi kể cho em nghe về chuyến công tác 3 nước của anh , xem những hình ảnh anh chụp được , thật là đẹp , VN mình làm gì có những kô gian đẹp như vậy anh nhỉ ...... em tràn ngập hạnh phúc trong vòng tay yêu thương của anh ... rồi mình ra ngoài đi dạo , hihihihi giữa chốn đông người , em đi trước , anh gọi : tình yêu ơi , đợi anh nào , sao em đi nhanh thế ........... trời đất , làm mình đỏ bừng mặt , ngại ơi là ngại .... nhưng sung sướng và hạnh phúc lắm anh yêu của em à !
  2. ivalus

ivalus Thành viên mới

Lại sắp mưa kéo dài. 2,3 ngày mưa liên tục thì là dài rồi phải ko nhỉ. Mấy hôm đi đường buổi tối, thấy cứ khói điên đảo, ngạt thở thật. Dạo này chơi bời nhiều ghê, chẳng ăn tối ở nhà phát nào >_<
    Cũng ko hiểu mình đang làm gì và nghĩ gì nữa...
    Thật may, vẫn còn điều gì đó cho mình níu giữ
  3. ivalus

ivalus Thành viên mới

Hôm nay vui lắm, đã hoàn thành xong đúng hạn deadline. Thực ra cũng ko hẳn là vui. Nó giống với cảm giác nhẹ bẫng người. Nhẹ nên thoải mái :)
    Xong việc này thì còn việc khác thôi. Cùng lúc ôm vài việc. Mỗi lần hoàn thành là mỗi lần thấy chiến thắng :P
    Trời bắt đầu trở lạnh từ chiều tối qua. Trưa nay đi uống cf với c.T,ngồi trên tầng2 của quán nhìn ra đường. Mắt ngang tầm với những cây lớn, tán rộng, lá xanh dày xoè ra, nhìn lá tung hỗn loạn xào xạc vào nhau mới biết gió to đến thế nào :)
    Chắc sau đợt rét này, mùa đông cũng đến dần rùi. Lại chuẩn bị áo ấm, khăn ấm. Thích quàng khăn ^^. Quên mất, chắc phải chuẩn bị dần găng tay nữa. Mùa đông mấy năm gần đây, găng tay với khăn quàng đẹp ơi là đẹp.
    Có vài việc xáo trộn, nhưng mình cũng chẳng quan tâm. Giữ cho mình ko bận tâm vào những điều đó ko dễ, nhưng cũng chẳng khó. Ko thích quàng vào người mấy chuyện dở hơi ko đầu ko cuối. Ngày xưa.. rỗi việc quá nó khác :P
    Năm nay, sẽ là năm mở đầu, năm thử nghiệm, năm sắp xếp, năm suy nghĩ.. Từ năm sau sẽ đặt deadline cho mình, đặt kế hoạch 5 năm lần thứ nhất, rùi thứ 2, thứ 3... thứ n. Năm nay hỗn độn nhiều thứ quá, vẫn cân bằng được, nhưng vẫn có gì đó làm mình thấy hơi xao nhãng mọi việc. Những lúc ấy thật là thảm hại, vì làm gì cũng bị mất tập trung, rùi có những lúc hỏng bét hết cả :(
    Sắp hết năm rùi. Cố gắng nhé!!!
  4. ivalus

ivalus Thành viên mới

Muốn nói với anh
    về mùa đông
    về anh
    về em
    về tình yêu
    và những cơn bão biển
    Đầu tiên là về mùa đông, anh nhé
    em thích mùa đông
    thích những đêm rét tần ngần
    choàng thêm áo bông... đeo găng tay to xù... em vẫn không đủ ấm
    chỉ một lời anh nói
    "Em nhớ mặc thêm áo ... em lạnh ... tim anh đau"
    em ấm hết một mùa.
    Giờ thì em nói về Anh
    Anh ngọt ngào
    Anh nồng ấm
    Anh đầy ắp thương yêu
    Anh ơi! Đừng cưng em nhiều
    Em lạ lùng... em tìm đến những cơn đau dài năm tháng
    Em nói về Em đây
    em yêu những buổi chiều ảm đạm
    yêu mùa đông
    và yêu anh nữa
    trái tim em thắp lửa
    và ngọn nguồn cho những ngọn lửa cháy rực
    Là anh..
    em dịu dàng
    điều này thì anh biết phải không?
    em ngông cuồng
    có lẽ điều này anh cũng biết!?!
    hãy yêu em bằng trái tim tha thiết
    nhưng đừng ràng buộc em bằng những định kiến cuộc đời
    định kiến đứng trước em... bất lực
    cảm ơn anh đã đánh thức em bằng tình yêu rất thực
    Và vì có anh đứng đợi, em sẵn sàng bước qua
    Cuối cùng
    Em nói anh nghe về biển chiều dữ dội
    khi những cơn bão tan vào ngọn sóng bạc đầu
    em nói anh nghe về tình yêu và câu hát nguyện cầu
    tình yêu đôi khi chỉ thật mặn nồng khi vượt qua bão biển
    Thôi nào...
    em sẽ ru tình yêu trên những con sóng biếc
    ngủ đi anh...
    mùa đông ấm môi hồng...​
  5. XLibra

XLibra Thành viên mới

Sáng nay nghe mưa quanh mình
    Trời chợt lạnh như mùa đông...
  6. ivalus

ivalus Thành viên mới

Sau một đợt bận rộn, giờ tớ chính thức trở về với những ngày quá ư nhàn rỗi Không thích cảm giác nhàn rỗi, nó làm mặt tớ thỉnh thoảng cứ nghệt ra, vô vị. Chạy loanh quanh loanh quanh, hỏi mấy anh chị, có nhiều việc ko, em làm giúp cho, nhưng cũng chỉ giúp được mấy việc vụn vặt .
    Lại tranh thủ vác sách vác vở đến công ty ngồi đọc. Sáng lướt nét, chiều đọc nốt mấy quyển đã lên rêu Đọc cho nhanh, còn mang sang cho bạn, hứa là đọc nhanh một tí mà cuối cùng mãi chưa xong
    Trời trở lạnh dần, bạn'' bảo mai lại nóng lên ngay íh mà, thầm chắp tay trong lòng cầu xin đừng nóng, thích cái lạnh này, nhẹ nhàng chán, có gió mà vẫn có nắng, nắng nhạt màu....
    Tớ biết bạn'''' đang giận tớ, hoặc một cảm xúc gần giống giận hờn... Bạn'''' có lẽ ko hiểu, tớ thì ko muốn giải thích. Chỉ là tớ nghĩ tình bạn dù có quý mến nhau đến đâu cũng có giới hạn của nó, giới hạn ở chỗ tôn trọng suy nghĩ và quan điểm của nhau. Bạn'''' nói rằng: thời đại này là thời đại nào rồi mà... Nhưng bạn'''' ko hiểu, tớ có suy nghĩ riêng của tớ về chuyện này. Ko hẳn như bạn'''' nghĩ, bọn mình ko nói chuyện với nhau đủ nhiều để tớ có thể nói hết với bạn''''. Mà thực ra, tớ nghĩ có lẽ bạn'''' cũng ko hiểu được. Bạn'''' hay dằn dỗi, như một cậu bé, đừng giận nhé, nếu tớ nói vậy. Dù sao, đúng ra tớ cũng là "chị" mà, bạn'''' nhỉ? Mấy ngày nay bạn'''' ko nch với tớ, tớ cũng ko hỏi han bạn'''', dù tớ có thắc mắc, ko biết bạn'''' khỏi ốm chưa? Có lẽ bạn'''' vẫn thấy giận, nhưng quan trọng là, bọn mình vẫn là bạn'''', từ trước hay bây giờ và ngày sau, bạn'''' nhỉ? ^^
    Tớ còn một năm, để làm linh tinh ba lăng nhăng những việc dở hơi mà tớ thích, dù là thích từ trước đó hay bất chợt. Ít mà nhiều, dài mà ngắn, thể nào rồi cũng có những việc điên rồ. Nhưng tớ ko thể ngồi một chỗ mà nhìn thời gian trôi được nữa. Tớ tiếc mà :) Sau một năm đó, mọi việc sẽ khác nhiều lắm, tớ cũng chẳng biết nữa, làm gì cũng với tính chất khác đi, tớ chỉ có thể nói đến vậy.
    Chưa lúc nào thấy muốn sống gấp như bây giờ :)
  7. ngols86

ngols86 Thành viên mới

trên đời này làm j có hạnh phúc, nhỉ
  8. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

hạnh phúc không nơi đâu xa, hạnh phúc ngay trong tim ta :D
  9. ivalus

ivalus Thành viên mới

Ngày mai trời lại lạnh rồi. Cũng được, vì mình đang muốn được mặc những đồ ấm áp một chút, nhìn sẽ nhiều sắc màu hơn, béo hơn nữa chứ :)
    Tự mua tặng cho mình một món quà nhân ngày phụ nữ. Hình như hơi hoang thì phải >_< Mà thôi, mình thích là được >_< Nhưng mà đúng là dạo này tiêu pha hơi mạnh tay >_<
    Quyết định đọc nốt mấy quyển truyện dở dang này là tạm dừng ko đọc tiếp nữa. Cứ dính vào là ko dứt ra nổi :( Còn bao nhiêu cái phải học, phải biết, tài liệu thì cứ chất dần thành đống mà mình thì cứ cậy còn nhiều thời gian, cứ cậy việc học là việc mình có thể chủ động bất cứ lúc nào, cuối cùng thì.. dậm chân tại chỗ, dậm! Chán lắm cơ! Mỗi tội là sợ dừng lại lại bỏ đi mất thói quen đọc thì nguy. Thôi thì, cv mới là quan trọng, thu xếp khéo léo một chút, ko lo gì về sau ko có thời gian đọc >_<
    Sắp có nhiều bất ngờ trong thời gian tới. Tại sao mình lại biết?! Mình hoàn toàn chủ động trong chuyện này. Ko còn điều gì có thể làm mình hoang mang nữa. Trừ một điều. Nhưng điều đó mình biết, sẽ ko xảy ra. Vì mình có niềm tin, chắc chắn, dù rằng mình có xứng đáng hay ko thì mình lại ko thể biết được. Hay thực ra là ko muốn tự thừa nhận.
    Tự làm bản thân chai sạn đi ko bao giờ là một íh kiến hay. Có những trải nghiệm mình ko cần phải biết. Nhưng cứ mãi mặc kệ, để nó cuốn đi, rồi lại đứng lại, nhìn theo. Là nhìn theo hay là được nhìn theo nhỉ? ^^ Mình ko bao giờ quan tâm đến việc đó. Chỉ quan tâm đến một điều, duy nhất! Đã bao lâu rồi, dù có nhìn thẳng hay nhìn chéo vấn đề đi chăng nữa, mình cũng chọn cách bung ra, rồi lại siết lại. Ko bao giờ siết chặt ngay từ đầu. Ko bao giờ là để có thời gian suy nghĩ, chỉ là cứ như thế, mặc kệ, kết quả đã có ngay từ vòng quay đầu tiên :P
    Thật dễ chịu và thoải mái là cảm giác vừa dễ có, vừa dễ mất. Vừa mới đây thôi thế này, ngay sau đó có thể thế khác rồi liên tục lặp lại. Có thể điều này phần nào giúp thời gian trôi nhanh hơn, dù cho thời gian trôi nhanh hay chậm, cũng ko phải là vấn đề mình muốn quan tâm lúc này. Muốn mọi thứ tự nhiên, ko vương vấn suy nghĩ :)
  10. ivalus

ivalus Thành viên mới

Có một bức thư viết từ rất lâu rồi.. Chưa được gửi đi.. Định rằng sẽ chép tay ra giấy.. Thế mà hôm trc đi sửa lap, mất mất :(
    Vì rằng bức thư đó viết lâu rồi.. Vì rằng mình đã quên khuấy mất, cho đến ngày hôm nay, tự nhiên nghĩ linh tinh trên đường đi làm, lại nhớ ra :( Sao ko quên luôn đi...
    Bức thư về cà phê cho người mình yêu thương.. Vẫn nhớ nội dung là thế, nhưng ko thể nhớ nổi câu chữ, giờ nếu viết lại, ko thể nào cảm xúc được như thế.. cảm xúc lúc đó khác với bây giờ lắm rồi..