1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những khoảnh khắc...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ivalus, 15/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ivalus

ivalus Thành viên mới

Có những niềm vui rất đỗi giản dị :)
  2. ivalus

ivalus Thành viên mới

Những câu chuyện tình yêu!
    1. Hôm qua ngồi với bạn trước cổng trường mình, nghe bạn nói về chuyện tình yêu.Bạn kể về cô bạn cùng lớp bọn mình, bạn nói tình yêu 5 năm của cô bạn đó vừa kết thúc, cô ấy đau khổ và đang muốn rời miền Bắc để vào Nam sống. Bạn nói có lẽ cô ấy muốn chạy trốn. Tớ cũng nghĩ tâm lí của cô ấy giờ là muốn chạy khỏi nơi có những kỉ niệm đau buồn...
    Nhưng tớ cũng nghĩ.. chạy được nhưng có trốn được ko? Chạy khỏi người đó, chạy khỏi những nơi đầy kỉ niệm, nhưng có chạy trốn được chính bản thân mình.. chạy trốn được nỗi đau mà mình đang trải qua.. Nhưng quan trọng gì nhỉ, thấy muốn làm gì, cứ làm.. chỉ cần tự cảm thấy mình có thể chịu trách nhiệm được Là Được.
    2. Bạn lại kể câu chuyện tình yêu thứ 2. Câu chuyện của chính bạn. TY của bạn được 4 tuổi :) Nhưng bạn nói, anh ấy ko tốt với bạn, bạn muốn rời xa anh ấy, để đến và kết hôn với một người khác. Người này rất tốt với bạn, có đầy đủ các điều kiện mà bạn mong chờ, nhưng.. bạn ko Yêu.
    Tớ lại nghĩ.. yêu lâu là thế đấy >_<
    Tớ chẳng nghĩ được xa xôi điều gì, tớ chỉ nghĩ được đến câu kết luận này thôi, tớ cũng nghĩ lại những gì mà tớ hùng hồn tuyên bố trước đây, sẽ ko yêu ai lâu cả. Cả yêu và cưới phải xong gọn trong 1,5 đến 2 năm là cùng... :)
    3. Câu chuyện ty thứ 3 là của một đứa em của tớ, nó cũng yêu được 3 năm rùi, và vừa mới chia tay cách đây 1 tháng. Nó nói rằng, cũng buồn, nhưng mà trước đó cãi nhau nhiều rồi nên cũng đã làm quen được, chẳng có gì mà sock. Nhưng tớ nghe vẫn thấy giât mình, mới đây thôi mọi chuyện còn đang tốt đẹp.
    4 Câu chuyện thứ 4 là một người bạn tớ, bạn ấy yêu liên tục hết người này đến người kia, gối lên nhau và ko hề ngưng nghỉ. Bạn ấy nói tao đang tìm kiếm một người phù hợp. Có những người bạn ấy yêu, nhưng cứ có cái gì đó ko hợp nhau trong suy nghĩ và lối sống. Có những người yêu bạn ấy, nhưng đôi lúc bạn ấy cảm thấy ko thể cố gắng để yêu một người khi mình ko thể, chỉ ở bên cạnh cho vui thì được...
    5. Rốt cuộc là: tự nhiên tớ thấy thắc mắc ghê gớm, tại sao gần đây có lắm đến thế những chuyện tình trục trặc. Yêu thôi mà cũng khó thế mà! :D
    ....
    n. Thực ra những chuyện này thì liên quan gì đến mình mà mình nghĩ ngợi lâu thế nhỉ
    Làm việc mau
  3. ivalus

ivalus Thành viên mới

Thực sự là có cảm giác như thiếu thiếu một cái gì đó. Cái gì đó là cái gì thì mình lại chịu. Thực ra nó là cái gì nhỉ >_<
    Quanh đi quẩn lại vẫn chưa tập trung được mà làm :(
    ....
    Tự dưng nhớ bạn và rất muốn mời bạn một cốc cà phê. Vì rằng đã mời bạn từ lâu lắm rùi, nhưng bạn lại bận mất. Bi giờ tớ với bạn lại ở trong tình trạng ko biết nói gì với nhau, hay chỉ là tớ ko biết nói gì :) Dạo này bạn thế nào rùi nhỉ? Những dự định, những plan của bạn thực hiện đến đâu rùi, rất muốn hỏi thăm, muốn nghe bạn nói đến plan đó, để góp ý (nếu có thể), để vẫn coi như là mình đang tham gia vào cuộc sống của nhau. Tớ thực sự cho rằng, bạn đã trưởng thành nhiều rồi :) Chỉ qua cái chí hướng mà bạn đang vươn tới, trong tầm tay nhưng sẽ còn khó khăn nhiều khi bắt tay vào thực hiện. Tớ ko hẳn có kinh nghiệm, nhưng lí thuyết thì cũng tuơng đối, hơn nữa tớ nghĩ là tớ có thể tìm hiểu giúp bạn..
    Tớ lại cắt tóc rùi :D cũng mún khoe với bạn, dù ko phải là kiểu tóc mà bạn cứ xui tớ cắt lại đi :P nhưng mà cũng ngắn gần gần thế :P Bọn mình vẫn là bạn tốt mà phải ko?
  4. ivalus

ivalus Thành viên mới

Tớ cảm thấy mình không dừng được việc nói lảm nhảm. Nhưng tớ cũng biết vấn đề làm tớ khó chịu tớ sẽ ko nói ra. Thay vì đó tớ nói về một điều gì đó khác. Cũng có lúc tớ vẫn nói ra những điều mà tớ đang suy nghĩ, nói cùng lúc với những việc khác, nói với giọng coi nhẹ, để ko ai có thể biết được sự việc thực sự đang làm tớ muốn điên lên là vịêc gì.
    Buồn cười. Tớ đầy đủ. Ko thiếu cũng chẳng thừa nếu gộp chung tất vât chất và tình cảm. Nhưng có những cái tớ xem trọng, duờng như lại ko được như mong muốn của tớ. Cũng có thể vì xem trọng nên tớ đã đặt nặng nó quá. Nhưng nói thật lòng là, một khi nó đã nhẹ dần đi, thì nó sẽ nhẹ cho đến hết, và tớ sợ điều đó.
    Biết ko? Tớ sắp có một quyết định vô cùng quan trọng. Ảnh huởng đến cả cuộc đời tớ. Uh thì tớ vẫn chưa chắc chắn lắm về việc sẽ quyết định theo hướng nào trong 2 hướng đó, nhưng là bất kì hướng nào cũng ảnh hưởng rất lớn đến cuộc sống của tớ. Mọi thứ sẽ thay đổi. Tớ tự hỏi tại sao cho đến giờ phút này, tớ vẫn phân vân, ko biết mình nên đi con đường nào?
    Có thể sẽ có ai đó trầm ngâm nếu bắt gặp những dòng này của tớ. Giờ tớ mới hiểu vì sao mà trước kia có một người bạn của tớ đã nói rằng khi bạn ấy hay cười nhất, thậm chí cười vì những cái chẳng đáng cười thì có nghĩa là bạn ấy đang bận lòng chuyện gì đó. Và bạn ấy cười để khoả lấp. Thôi thì mong sao... đừng đi lạc vào góc này.
    Và có lẽ.. điều mà tớ cần nhất bây giờ.. là khoảng thời gian "hoàn toàn" cho riêng mình. Tự nhiên lại ước được đi du lịch 1 tháng >_< Nhưng chắc ko được rồi. Vì tớ chưa làm được gì để tự thuởng cho mình lớn đến như vậy.
    Hehe. Tớ đang thấy chán :P
  5. ivalus

ivalus Thành viên mới

Có những khoảnh khắc thật là... buồn ngủ
  6. luladasilva

luladasilva Thành viên mới

có những khoảng khắc đơn giản,có khi người ấy ko nhớ,còn mình thì vẫn nhớ như in...
    ........
    Lang thang lang thang
  7. ivalus

ivalus Thành viên mới

hihi hôm nay ko biết có phải say ko nữa. Đi uống mới công ty, thích lắm íh. Mọi người bàn luận đủ mọi chuyện. Sếp hỏi: bao giờ lấy chồng. Mình kêu: sắp rồi àh ;)) Sếp bảo: còn trẻ, lấy làm gì sớm
    Biết được thêm nhiều cái về mọi người trong công ty. Dường như trên bàn nhậu, mọi người đều cởi mở :P
    Có một điều muốn nói, mà cứ mãi chần chừ, còn chần chừ được nghĩa là mình còn tỉnh lắm :D
    Bây giờ ước được ... :D :D :D :D
  8. ivalus

ivalus Thành viên mới

Dọn dẹp xong
    Lướt nét xả hơi trước khi cắm mặt vào một cơ số chuyện dở hơi khác
    Tư nhiên nhận thấy hình như mình đang tự tạo áp lực cho mình và cho người khác thì phải Cái gì cũng có thời điểm của nó, nếu chưa tới thì có nghĩa là cần thêm thời gian
    Đáng lẽ là có một ngày thứ bảy bình yên. Mong đợi một ngày thứ bảy như thế lắm lắm.. Nhưng cuối cùng thì.. Nản thật
    Chỉ muốn hét ầm lên cho giải tỏa, nhưng mà mình sẽ ko hét đâu :D:D:D Thôi, nghỉ ngơi đủ rồi đấy
  9. ivalus

ivalus Thành viên mới

Giấc mơ về một thiên thần
    Khi thu qua bao nhiêu chiếc lá rơi rơi nhẹ nhàng
    Từng giọt mưa cuối thu cũng đã ngừng rồi
    Là anh biết khi trời vào đông gió se lạnh lùng
    Bên từng hàng cây, long lanh từng bông tuyết trắng rơi.
    Nhưng hôm nay trong chăn bên giấc mơ anh ngủ vùi
    Và hiện ra bóng ai bóng dáng thiên thần
    Nụ cười duyên dáng tay em cầm lên khẽ hôn thật nhẹ nhàng vào bờ môi
    Long lanh một ánh mắt dễ thương
    Bỗng dưng cơn mơ kia lại tan, chỉ thấy quanh anh tuyết trắng rõi ngoài sân mà thôi,
    Nhớ sao đôi mi kia thật xinh, anh muốn ôm em trong cánh tay khi nhìn tuyết rơi.....
    Cớ sao tim anh cứ vương vấn mà tìm đâu mãi chẳng thấy bóng em
    Để rồi lại cứ mong cho trở lại tìm một giấc mơ
    Vội vàng em bước đi thật nhanh với cơn mơ của anh
    Gió đông miên man trên bờ vai,
    Cây lá bên hiên đón ánh mai vừa lên ngoài kia
    Khẽ run đôi tay anh nhận ra, bóng dáng em yêu đã có trong tim từ bấy lâu !
    http://music.yeucahat.com/song/Vietnamese/58820-Giac-Mo-Ve-Mot-Thien-Than~S87-Band.html
  10. ivalus

ivalus Thành viên mới

Có những khoảnh khắc... ko thể hiểu nổi
    ................................
    .....................................
    ............................................
    .....................................................