1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những khoảnh khắc...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi ivalus, 15/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ivalus

ivalus Thành viên mới

Vừa loăng quăng mấy báo lá cải đọc tin tức. Thấy mục Những cách cầu hôn..., thấy cách cuối cùng là đưa ny lên một chỗ nào đó cao cao 1 tí, nắm chặt hai vai là nói: em muốn làm vợ anh hay muốn làm siêu nhân, tự nhiên thấy buồn cười.
    Hôm nay vẫn còn oi bức quá. Mấy hôm rồi thấy khó chịu, mệt mỏi. May mà mai là mát mẻ rùi :)
    Muốn tổng kết tâm trạng mấy ngày hôm nay mà chịu ko biết gói vào từ gì cho chuẩn bi giờ >_<
    Dạo này ăn uống thất thường nên người ngợm trông chán quá, chẳng có sức sống gì cả, muốn tập luyện ăn uống cho đúng giờ đúng giấc mà cũng thấy khó khăn ghê >_<
    Biết rằng có những điều thật quan trọng mà mình vẫn chưa thực sự dành thời gian chú tâm...
    Hơi mông lung...
  2. uocmo2009

uocmo2009 Thành viên mới

chia đôi cơn mơ.............:(
  3. ivalus

ivalus Thành viên mới

Sáng nay lạnh, nhưng vẫn ko bằng hôm qua.. CV mới đầu tuần đã bị giục :D:D:D:D Nhưng cảm giác được làm việc mà bị thúc, rồi hoàn thành đúng thời hạn, thấy sung sướng ko thể nào mà tả được...
    Vẫn luôn tự hỏi mình rằng: thời điểm này, điều gì với mình là quan trọng nhất?!! Dường như đã có câu trả lời nhưng vẫn còn vài quẩn quanh.. Muốn gạt một cái hết bay những quẩn quanh đó :D:D:D:D

4. ivalus

ivalus Thành viên mới

Hôm nay trời vẫn lạnh.. nhưng mà vẫn thấy chịu được.. hình như vì mình mặc áo ấm hơn :D
    Tâm trạng thực ra ko tốt lắm, nhưng vẫn thấy ở tình trạng "còn có thể chịu đựng được". Mà nói chung cứ có việc để mà làm thì chẳng nghĩ ngợi gì >_<
    Tranh thủ từng tí thời gian để đọc truyện :D:D:D
    Muốn ra ngoài mua quà cho bạn quá ^^ Nhưng mà trời lạnh thế này ^^ Cũng muốn đi lang thang ăn linh tinh cùng bạn ^^ Nhưng tớ chịu lạnh kém lắm, cầm đt lên tay, tần ngần rồi lại hạ xuống, chẳng gọi nữa :P Đợi mấy hôm đỡ lạnh hơn một tí rùi gọi sau vậy.
    Dạo này khó tính với tuỳ người... Ko phải vì ghét, vì khó chịu, nhưng có lẽ có một chút bất mãn. Vì sao? Toàn những lí do khó diễn đạt thành lời. Rất muốn mà ko kìm chế được sự khó tính đó.
    Thèm ăn gì đó nóng >_<
  5. lananh08

lananh08 Thành viên mới

Tự dưng mình thấy cái quyết định về tin nhắn của mình thật là điên rồ cho time ngược lại mình sẽ ko làm như thế. Rồi mọi thứ sẽ qua, chỉ cần có time mà thôi
  6. ivalus

ivalus Thành viên mới

:) Dạo này loè loẹt. Vẽ móng tay màu sắc lộn xộn, tung toé. Tự nhiên thấy mình điệu đà :)
    Dạo này ngủ sớm còn hơn cả ngày trước, dù ngày trước đã ngủ sớm lắm rồi :) Chắc tại mùa đông. ăn, ngủ tốt như vậy, chỉ mong tăng thêm vài kí lô :)
    Dạo này ở công ty, mình bớt ồn ã hơn, nhiều khi im hơi lặng tiếng quá, làm mọi người thắc mắc :) Mà có sao đâu, chỉ là ko có tâm trạng đùa :) Vẫn vui như thường, nhưng niềm vui ko ồn ào :P
    Tóc ngắn được gần tháng, tự dưng lại tiếc, ko cắt thì tốt, giờ ra gió, tóc chẳng tung xoè nữa >_< thế mà vẫn buộc được một nhúm đằng sau ;))
    Lớp mình tối nay hẹn nhau trước cổng trường để cùng nhau đến nhà thầy chủ nhiệm cũ. Sáng háo hức muốn đi. Giờ tự nhiên lại thấy ngại đi. Vì nhiều lí do, bỗng nhiên ko thấy hứng khởi lắm với các hoạt động mang tính tập thể :)
    ..........................................................................................................
    ..........................................................................
    ..................................
    ............
    ..................................
    ..........................................................................
    ..........................................................................................................
  7. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

hìhì chị giống em, mấy hôm trước bọn bạn cũngh ẹn đi cô giáo cũ rồi, đã đồng ý rồi nhưng đến sát giờ đi lại chả muốn đi, thế là ở nhà, bị bọn nó mắng ầm ĩ..
    cũng lạ hồi trước em ham đông vui hội hè lắm..cứ chỗ nào đông vui là thik hìhì
    ..nhưng bây giờ ngai đi với tập thể, đông người lắm..đi 2,3 người còn cảm thấy thik đi
  8. ivalus

ivalus Thành viên mới

@ L_hoangphihong88: Mỗi giai đoạn tính cách con người ta lại khác nhau mà em :)
    -------
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=_Svt-n5I6b
    Sáng dậy sớm, làm được một cơ số việc, giờ thì nhâm nhi cà phê và nghe nhạc.
    Những khoảnh khắc yên bình thế này.. happy :):):)
    -------
  9. ivalus

ivalus Thành viên mới

E thích màu xanh.. cả năm với màu xanh cỏ.. và bây giờ là màu xanh da trời.. đưa nó vào từ cái móng tay :) Nhưng cái mùa đông này, nhìn màu xanh của móng tay thò qua lớp găng hở ngón mỗi sáng đi làm, thấy cái lạnh như dày thêm.. nhưng ko giống màu lạnh của mùa đông xám xịt.. :)
    E dường như đang ở trong khoảnh khắc cảm khái... Vừa thấy bình yên.. nhưng là cái bình yên lẫn vị hấp tấp.. cũng chẳng hiểu sao :)
    23! Tự dưng e muốn điểm lại những gì mình đã làm.. Cái gì cũng dang dở.. chưa thấy kết quả khả quan ở đâu.. E làm rơi vãi vài mối quan hệ tốt đẹp.. nhưng có lẽ thế tốt hơn việc giữ nó lại mà ko có thời gian để chăm sóc.. Đôi khi nghĩ ngợi, e thấy nhớ, nhưng dằn lại ko nhấc điện thoại hỏi thăm.. bạn có nghĩ e vô tâm ko nhỉ? E và bạn vẫn có cách để biết nhau ổn, thế thôi, cần gì phải nắm rõ tình hình... bạn có hiểu cho e ko?!!
    Học là cả một quá trình.. e đang thấy mệt mỏi đứt hơi với việc học.. nhưng ko thể ko cố gắng.. đọc đến mờ cả mắt.. có những điều hiểu và ko hiểu.. có những điều bỗng nhiên nhận ra mình hiểu sai ngay từ đầu.. và lại phải hiểu lại từ đầu.. bỏ qua những gì đã ăn sâu từ rất lâu vào tiềm thức. Nhắc nhở e từng tí một, học cái này, biết cái kia.. e tự nhắc mình.. và để ai đó nhắc e.. e cố nhắc mình kiên trì từng tí một :) đôi khi ko mấy hiệu quả.. nếu ko muốn nói là chẳng có tí hiệu quả nào..
    E lại để mình vướng chân vào rắc rối.. nh cũng may e so với nta là trẻ con.. nên nta sẽ ko chấp (là e hi vọng vậy, mà nếu có ko vậy, e cũng chẳng quan tâm ).. e đã biết sự lựa chọn của mình là nơi đâu rồi.. .. e sẽ ko bao giờ để tâm đến người kém cỏi :) ai cũng vậy thôi :) thực ra là e cũng có tí máu đáo để trong người bỗng một ngày nó phát tác thì cũng phải chịu thôi
    Hnay là ngày bình yên lâu lâu e mới có :) nghỉ ngơi xả lảng bên gia đình :) nắng công nhận vàng thật :P

10. ivalus

ivalus Thành viên mới

Ấy đi lấy chồng...
    Ngày xưa có mấy đứa con gái học chung với nhau. Tớ là đứa vào nhóm sau cùng. Tớ bị ghét. Mấy đứa kia bảo ấy là có tớ mới vào là ấy ko thèm chơi nhiều với bọn nó như xưa nữa. Mới cấp 1 mà biết tị nạnh kinh. Bọn nó còn bảo ấy phải chọn: 1 là tớ, 2 là bọn nó :D Và tớ biết tớ phải cảm ơn ấy vì ấy cương quyết chọn cái thứ 3: là làm cả hội nhập vào nhau :):):)
    Rồi cuối cùng mấy bọn mình cũng chẳng chơi được với nhau lâu. Ấy tốt tất cả trừ một điểm, nếu ai hơn điểm ấy là ấy dỗi :D:D:D Mà ấy cứ dỗi ai là cả hội quay ra dỗi theo :D:D:D Tớ khổ sở mấy lần, kiểm tra cứ trả bài là trong lòng run rẩy :D:D:D Rồi một lần mẹ tớ phát hiện ra, ấy là đầu trò của mấy trò tẩy chay xấu tính đó, mẹ tớ cấm tiệt luôn, ko cho chơi cùng ấy nữa, mắng cả bố mẹ ấy rằng: trẻ con mà đã biết cái trò tẩy chay vô lí, chỉ vì điểm cao hơn mà ko chơi cùng, muốn mình giỏi thì cố gắng mà học hơn đi, chứ đừng có bắt nạt bạn bè kiểu ấy :D:D:D Mẹ tớ cũng ghê gớm thật :D:D Bố ấy bắt ấy sang xin lỗi tớ :D:D:D Nhưng từ đó tớ cũng ko thích chơi với bọn ấy nữa, tớ chơi với hội ngoài hẳn khu nhà bọn mình ở ^^ Người lớn ở khu ấy cũng thấy lạ vì một mình tớ một kiểu, chẳng thấy tham gia gì với bọn ấy bao giờ. Nhưng tớ ko bao giờ hối hận cả, thậm chí đôi lúc cảm ơn mẹ tớ đợt ấy đã làm căng :D:D:D
    Cứ như thế hơn chục năm trời rồi, có lúc vô tình gặp nhau ngoài đường, tớ quay phắt mặt đi ( xấu tính thật :D:D), có lúc tớ cười một cái lấy lệ :D:D, có lúc cũng xã giao 1,2 câu.
    Ai cũng nói trong nhóm 86 ấy, chắc tớ sẽ đi lấy chồng đầu tiên :D:D:D Ấy sẽ lấy cuối cùng. Thế mà đùng cái, ấy lấy đầu tiên. Ấy gửi tớ cái thiếp cưới. Lâu lắm bọn mình mới nói chuyện :D:D:D Tớ cầm thiếp cưới của ấy trong tay trong lòng cũng thấy có nhiều cảm xúc. Hehe, tớ bảo mẹ là tớ đợi bọn ấy lấy chồng hết, tớ sẽ lấy sau cùng :D:D Từ giờ đến năm sau là đi hết rồi nhỉ :D:D:D Giờ mà lấy chồng tớ vẫn thấy hơi sớm..
    Dù sao thì.. những chuyện trẻ con ngày xưa.. tớ nghĩ lại thấy buồn cười phết.. dù lúc đó chẳng buồn cười tí nào ấy nhỉ...
    Chúc ấy mãi hạnh phúc bên người ấy thương yêu :):):)