1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những Kỷ Niệm Về Bè Bạn ...........

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi tulip77, 08/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tulip77

tulip77 Thành viên rất tích cực

Những Kỷ Niệm Về Bè Bạn ...........

Tối nay thật hạnh phúc với mình, như được trở về thời gian trước đây, cùng mọi người thâu đêm xả nhảm, tám đủ thứ chuyện trên đời, từ nghiêm túc cho đến ko được lành mạnh...
    Những lần mình gọi mọi người hầu như đều có mặt đầy đủ, có lẽ cũng đoán biết mình đang chuẩn bị rồi...
    Lúc chiều nghe anh Đ gọi đi ăn ốc mà thèm chịu ko được, đành dẹp bỏ vụ đi mua sắm với bà chị, fải giải quyết chuyện ăn uống cái đã. Mà công nhận lâu rồi ko được một bữa ngon đến vậy, ăn với những người có tâm hồn ăn uống có khác, vừa nhấm nháp vừa được nghe về nghệ thuật ẩm thực của pác K nữa, thiệt đã wá!
    Sau đó cả bọn (4 tên) kéo đến quán cafê H-E, đến nơi bắt đầu rủ rê tiếp pác H, pác P, nhóc E, ku Đ, nhỏ HT. không khí sôi động hẳn lên khi mọi người đến đông đủ. Nâng ly chúc mừng mà trong lòng mình dâng trào cảm xúc đến lạ, tâm hồn như được lấp đầy hơn, ấm áp hơn....
    Ngay dịp sinh nhật nhóc E nên tinh thần cả nhóm cũng fấn khởi hơn, nhất là E, càng uống càng nhảm nhiều và càng cười đáng yêu hơn, ko như bộ mặt ngầu đời mọi ngày.
    Trùng hợp gặp được bé boysg cũng đến dự họp mặt với nhóm cs trên gác, trông nhóc bụi bặm wá, "đi" riết nhìn lèng èng và già khiếp wá, xém nữa kêu nhóc là chú rồi.
    Xong vụ cafê cả bọn ép E fải khao chầu bánh canh ngay quán bên cạnh, thiệt mình có số ăn uống fải biết, còn được rủ rê ngày mai ăn chầu lẩu mắm nữa chớ. Có ai được bạn bè cưng như mình ko trời, đã wá!
    Rồi lúc nào mình lại có được những giờ phút ấm áp như vậy nữa? có lẽ sẽ chỉ còn trong nỗi nhớ? hay biết đâu bọn mình lại hữu duyên hội ngộ trong một ngày gần đây? Dù có hội ngộ hay ko thì mình biết mình sẽ nhớ về các bạn, những người bạn, người anh đáng mến.

Gửi lúc 02:01, 21/09/05
  2. tulip77

Tìm đọc lại topic này mà thấy nhớ mọi người quá.... ! Chỉ những lúc thế này mới thấm thía nỗi cô độc nơi xứ người, lạnh và lẻ loi ... Lại online để mong gặp được mọi người, nhìn thấy những cai nick quen nổi sáng thôi, không cần nói gì nhiều cũng thấy bớt trống trãi.
    Nhưng sao đêm nay mình lại nhớ nhiều đến thế, những ly cafê, những nụ cười, những câu nói bông đùa, cả những nét lo toan vất vả trên từng gương mặt .... Càng thấy thương hơn những buổi họp được nhau, có đầy đủ mọi người, với đủ thứ chuyện vui buồn trong cuộc sống và kể cả tình hình trên thế giới nữa...... Có quá nhiều kỷ niệm để nhớ, sometime lại lấy ra lấp vào khoảng trống trãi trong lòng, mình thật sự đâu có lẻ loi fải không?
  3. ducsnipper

ducsnipper Thành viên mới

The Moon is height
    The Sky is blue
    I am here
    Where are you....?
  4. duycds

duycds Thành viên mới

Cũng đúng thôi. Bạn bè một thời đã qua. thời phổ thông vô tư và sôi nỗi. Giờ xa rồi cũng nhiều điều thật sự không muốn quên đi. Xa nhà xa bạn bè, không khóc nhưng cứ thấy nôn nao trong lòng, muốn quay trở lại như những ngày trước nhưng đâu có thể, người mới những cuộc vui mới, nó đến rồi nó lại đi cái để lại trong lòng cả tôi và bạn chỉ là những nỗi nhớ không thể nguôi. Vui rồi tan, mong chờ rồi luyến tiếc, quy luật. Rồi một lúc nào đó chắc cũng rất nhanh chóng thôi, mọi người sẽ có cuộc sống riêng, thế rồi những người bạn cũ, những gương mặt ấy sẽ chợt hiện về ở đâu đó trong một góc suy tư tuổi trẻ.
  5. tulip77

yeah, dồng ý với bạn !
  6. 1088

1088 Thành viên rất tích cực

V
    ụ này nghe quen quen...
  7. ducsnipper

ducsnipper Thành viên mới

For You...T....
    Quán quen một góc chiều tàn
    Một mình thơ thẩn ngút ngàn trời mây
    Giọt mưa đọng hạt giăng đầy
    Ngàn đôi mắt nhỏ vui vầy cười xinh
    Đèn vàng phản chiếu lung linh
    Lang thang gió thoảng trùng trình ngày xanh
    Khẽ khàng thìa cốc lanh canh
    Nghe lòng chạnh nhớ dáng thanh ngày nào
    We kill people so that others can live! [nick] [/]
    Được ducsnipper sửa chữa / chuyển vào 02:12 ngày 13/05/2006
  8. tulip77

Ờ, bữa đó có ông nữa mờ, bao nhiêu con ốc tui giành ăn với ông hết Nghĩ đến thèm wá
    Ngồi nghe nhạc ở HE uống vang ngon quá ông hả? Hôm đó ông ngồi cạnh tui, làm có một ly mà lầm lỳ với cười suốt, hzổng biết tại rượu ngấm hay tại cạnh bên tui
    À, tui nhớ có lần anh bad đem cái cd nhạc Liên Xô đến quán đó nghe, hay tuyệt! Dòng nhạc đó nghe có vẻ khí thế lắm, tiết tấu nhanh, giai điệu vui tươi. Bữa nào gặp anh bad thì ông hỏi tên cái cd đó nhe, hoặc hỏi tên nhóm nhạc cũng được
    Ly đọc đâu đó một câu như thế này:
    Nghèo mà đầy đủ bạn bè thân thích, còn hơn giàu có mà cô độc.
    [nick][/]
    Được tulip77 sửa chữa / chuyển vào 18:23 ngày 13/05/2006
  9. Vo_danh_khach

Vo_danh_khach Thành viên rất tích cực

Nhớ những người bạn Đà Lạt xinh đẹp, nhớ ông anh Tenquadep, tuy xấu xí nhưng tấm lòng thật nồng cháy vì bạn bè, vì TTVN, nhớ tên Teen chơi Counter-Strik thật khí thế, nhớ tên Voanh đã mời 4 tên NTC uống cafe ánh trăng (moonlight), nhớ cô bé nhoctutin de thương, nhớ cô bé Spinx85 nhẹ nhàng, nhớ TrangPhương nồng nhiệt của LDC trên đất SG, nhớ tên HayThapAnhSang to con và thích quậy phá ... và nhớ nhớ vùng đất Đà Lạt lạnh lẽo nhưng ấm tình người. Nhớ các bạn LDC
    Được vo_danh_khach sửa chữa / chuyển vào 11:17 ngày 19/05/2006