1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những lá thư gửi các "em (tự nhận) gái Việt Nam" sành điệu chuyên dùng đồ hiệu

Chủ đề trong 'Văn học' bởi cundc, 10/02/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cundc

cundc Thành viên mới

Những lá thư gửi các "em (tự nhận) gái Việt Nam" sành điệu chuyên dùng đồ hiệu

Mến thương gửi các "em gái Việt Nam" ưa dùng ca dao tục ngữ Việt Nam!

Các em thương mếu của chị!

Thấy các em thương yêu tiếng Việt mình, chị quả là vui mừng lắm lắm. Đã vậy, thấy các em chẳng những thuộc nhiều ca dao tục ngữ tiếng mình, mà còn Việt hoá được khá nhiều trâm ngôn ngạn ngữ của các dân tộc anh em Lào, Campuchia, Mông Cổ...v.v... Thật sự là chị vui mừng khôn tả!

Các em ạ, chị thương yêu các em đến đâu thì các em biết rõ lắm rồi. Bây giờ chị mới giở ruột bày gan ra để cho các em tỏ cái tình THƯƠNG HẠI của chị đối với các em. Mong sao các em hiểu lòng chị. Cùng là đồng bào người Việt nói tiếng Việt cả, chị thực sự THƯƠNG HẠI cho những em gái HAY CHỮ mà lại CHƠI CHỮ NHẦM CHUỒNG. Tại sao giờ phút này chị mới bày tỏ được TÌNH THƯƠNG của chị dành cho các em? Chị cũng nói cho các em biết rằng sở dĩ như vậy là nhờ công của một bạn gái thông minh học rộng có tài nhớ nhiều danh ngôn đấy các em ạ. Chị nghĩ các em cũng nên có một lời cảm ơn bạn gái xinh đẹp của các em nhé! Bởi nếu đến hôm nay chị không suýt đứt ruột vì THƯƠNG HẠI bạn ý, thì chị cũng chẳng biết đến lúc nào mới viết được đôi dòng gan ruột gửi các em.

Các em THƯƠNG yêu! Chị rất muốn khẳng định lại rằng chị vô cùng tự hào về các em. Mỗi khi thấy các em có thể tự tin phun ra ca dao tục ngữ Việt Nam mình, mỗi khi thấy các em thoải mái khoe khoang tài nhớ lắm nhớ nhiều danh ngôn thế giới của các em, trong lòng chị luôn trào dâng những cảm giác rất thú vị giống như mỗi lần nhậu ăn lòng lợn với ******. Lúc đó chị hiểu rằng mình THƯƠNG yêu các em đến thế nào.

Hãy cứ tự nhiên phun cho thiên hạ thấy vốn chữ nghĩa cao rộng của các em, các em gái "nước chấm không chua quá" tinh tế và thơm ngon đến giọt cuối cùng nhé! Chị rất tự hào vì các em giữ được lề thói đánh-trống-lảng mà không phải ai cũng hấp thụ được từ các bậc cha chú nhà các em, nhà người Việt chúng ta. Thiên hạ rồi sẽ ghen tức điên cuồng vì không có được tài năng như các em gái của chị. Họ làm sao có thể tìm ra phương cách lấp liếm sự rỗng tuếch của mình như dùng những câu văn mỹ miều thế chỗ cho những lý lẽ hùng biện không thuộc về mùa lạc! Họ cũng đếch thể nào biết vênh vang về kiểu cách "nói ít hiểu nhiều" để người khác quên đi rằng thực sự nói ít vì đếch có gì để nói. Thiên hạ ghen tị với các em gái tài sắc của chị là điều chắc chắn rồi.

Các em THƯƠNG ơi là THƯƠNG của chị! Cứ vậy nhé các em! Chị cũng phải học tập các em nhiều lắm đấy. Chị sẽ cố gắng học kĩ năng lấm liếm sự đếch-có-gì bằng những câu ca dao tực ngữ, danh ngôn lung linh khác. Bây giờ thì chị đã hiểu một chân lý rằng: Câu "nói ít hiểu nhiều" chỉ có giá trị khi mà cái được hiểu ra thực-sự-quan-trọng và chỉ có đứa không ngu như các em mới biết khoe những cái mà ai cũng biết. Ngày mai chị scan mấy nghìn trang ca dao, tục ngữ, châm ngôn, ngạn ngữ, danh ngôn đông tây kim cổ... và chị sẽ post lên đây để nếu các em thấy chị còn thiếu câu nào thì các em bổ xung cho chị nhé!

Thôi chị dừng đây. Lúc nào cảm xúc dạt dào chị lại cũng các em tâm sự.
    Cuối thư chị xin chúc các em ngày càng nhớ thật nhiều ca dao tục ngữ.

Chị,
    Cún

-----
    TB: Tặng đôi vần thơ cho các em sành điệu khoái phun ca dao tục ngữ

Lẳng lặng mà nghe nó đọc ca
    Dao tục ngữ nước... Việt Nam ta
    Chao ôi hâm mộ thâm nho nhọ
    Đít như nó thật đáng ngợi ca

Lẳng lặng mà nghe nó đọc danh
    Ngôn ngạn ngữ quốc...tế rất tanh
    Thích ơi là thích nó giỏi lấp
    Liếm sự ngu bằng cái sự...
    ... sành

-------------

Hà Nội, một ngày lạnh dạt dào cảm hứng yêu thương các em gái sành (ít) điệu (nhiều).

Được cundc sửa chữa / chuyển vào 00:07 ngày 11/02/2006
  2. vuhon

vuhon Thành viên mới

Anh thật hâm mộ Cún, Văn chương Cún thật là chác tuyệt, sao Cún ko làm một cái jì đó trên Văn đàn cho nó Hoành Tráng? Rúc vào gầm cái giá để bát đĩa này làm jì?
    Đố các nàng tớ có câu thành ngữ jì nào?
  3. cundc

cundc Thành viên mới

Có hỏi thì có thưa, kẻo lại bảo khinh nhau.
    Cảm ơn giai hâm mộ Chó Con!
    Giai hỏi thì Chó Con này giả nhời nhé. Về cái "văn đàn" thì giai không nói cứ như thể nó là cái chỗ béo bở màu mỡ đứa nào cũng thèm thuồng như thế. Người ta viết là vì muốn viết, chứ không phải muốn chấm thõ vào "Văn đàn". Thế nên người ta cũng đếch vội làm quả gì.
    Nhắc giai cái này: Chỗ chị em gái rỉ rả với nhau, giai có nghe lỏm được gì thì cứ biết thế, chứ giai không nên chui vào hóng hớt. Nhá giai nhá!
  4. cundc

cundc Thành viên mới

Thư nhờ vả
    Các em gái sành điệu thương mến của chị!
    Ngày mới đã sang rồi mà chị vẫn dạt dào cảm hứng về "đồ hiệu". Có lẽ bởi chị quá hâm mộ sự sành điệu của các em mất rồi.
    Các em gái thương mến, kể từ ngày được biết đến các em, chị nhìn lại mình và tự nhủ rằng chị sẽ phải học tập các em rất nhiều. Một điều quan trọng hơn nữa là chị biết ngượng ngùng vì sự kém sành điệu của mình trước các em. Mong rằng một ngày nào đó khi chị thấy đã học thuộc bài như các em, chị sẽ tự tin thể hiện sự sành điệu của mình hòng câu được một giai ra hồn. Vì thế, các em gái sành điệu ơi, hãy giúp chị nhiệt tình vào nhé! (Chị không để cho thiệt đâu mà sợ!)
    À, các em ơi, chị còn muốn nhờ VẢ các em một việc này nữa. Chị đang chuẩn bị bắt tay vào một bài tiểu luận, vài nghìn chữ thôi, về đề tài Thử lời các em gái (chua) ngoa-n và thú tầm chương trích cú của giới trẻ sành điệu thời đại @ . Dự định của chị là sẽ đưa ra ví dụ cụ thể về câu chuyện "nói ít hiểu nhiều" cùng bộ sưu tập ca dao tục ngữ Việt Nam, Campuchia, Lào, Mông Cổ... của các em; chị cũng sẽ đề tên các em ngay sau trích dẫn. Chị rất mong các em không phiền lòng. Một ngày nào đó nếu các em thấy bài tiểu luận của chị ở một trang nào đó của một ấn phẩm báo chí nào đó được ra lò từ một NXB-nào-đó, hãy nhắn vào nick cundc cho chị để chị mời các em một bữa gọi là NHUẬN PHÍM, nhé các em yêu thương của chị nhé! Chị xin hứa sẽ để bài tiểu luận - có trích dẫn tinh hoa của các em - đó phải được đóng dấu của một NXB-nào-đó không được bằng NXB Văn Học thì cũng phải có tiếng một tí, à không... hai tí... à... cũng phải năm mười tí. 
    Các em gái của chị yên tâm giúp chị nhé! Hãy cứ phun thật nhiều da cao tục ngữ hồn nhiên ở mọi nơi cho chị có cái mà nhồi vào tiểu luận của chị. Và rồi chắc chắn các em sẽ thấy tên tuổi mình trong sách vở của một NXB có thương hiệu tiếng tăm, để các em có thể thấy mình tăng thêm phần sành điệu. Nhớ nhé! Còn có NHUẬN PHÍM cho các em nữa đấy. Nhớ nhé!
    Ôi chị hạnh phúc quá các em ạ. Tuyệt vời biết bao khi cuộc đời còn có các em! Các em gái sành điệu thích hàng hiệu đã đem đến cho chị nguồn cảm hứng dạt dào khôn tả. Các em là tấm gương sáng về tinh thần đạo đức thâm nho sành điệu cho chị noi theo. Chị thật sự muốn nhờ vả các em mãi mãi. Bởi vì mỗi ngày chị thấy mình học được ở các em thêm quá nhiều điều thú vị.
    Các em biết không, chị nhớ mãi ngày nào được bắt gặp các em nhăn mặt trước một câu chuyện của một chị gái không sành điệu đếch biết tìm đến nhà sản xuất hàng hiệu để kí gửi tài liệu. Đôi môi tô son xịn của các em thật dễ thương khi uốn éo cho tuôn ra một số chữ kiểu như TỞM LỢM với đôi mắt dùng mascara sành điệu liếc xéo về phía chị gái lỡ kể chuyện gái trẻ bị bóng đè. Lúc đấy các em đáng yêu lắm, các em ạ. Chị thật sự nhìn thấy đạo đức cao đẹp cuả các em gái đã có chồng những vẫn biết đon đả nói rằng mình tởm lợm trước những câu chữ gợi dục. Chị học được ở các em rằng không cần phải phí thời gian để ý đâu là những câu chữ mô tả xúc cảm đàn bà, mà hãy chú tâm vào việc chửi người khác để tôn sự cao đẹp của mình lên. Có phải ai cũng hạnh phúc được như chị đâu, khi mà trong đời được biết đến các em gái sành điệu lại thông minh như các em. Biết ơn các em nhiều thế!
    Đến ngày hôm qua chị lại chợt biết rằng: chẳng những phải học cách tự đánh bóng mình bằng cách nhăn mặt tởm lợm như trên, mà còn phải biết chơi trội bằng cách trích dẫn ca dao, tục ngữ, danh ngôn... theo CẢ MỘT MỚ. Chị thật ngại ngùng nhưng vẫn phải thú nhận với các em một điều, rằng chị đã từng say mê những người trích dẫn CHỈ MỘT câu danh ngôn trong mỗi lúc và tận tình bình luận mọi thứ quanh câu đó. Bây giờ chị đã hiểu đó là những người không đủ sành điệu và thức thời như các em gái của chị. Chị quyết tâm sẽ học hỏi các em và sớm thực hành kiểu CHỬI ĐỔNG thông minh - bằng cách đếch cần ý kiến phân tích tử tế và chỉ cần rải cả mớ ca dao tục ngữ danh ngôn sành điệu.Các em thân mến! Ngoài ra, chị cũng sẽ học để che giấu sự tức giận điên cuồng của mình trong LỜI GÁI NGOAN thỏ thẻ đọc thuộc lòng ca dao tục ngữ sành điệu. Nếu điên ruột thì cứ phun ào ạt những câu danh ngôn đông tây kim cổ ra, rồi sẽ tự sướng rằng cái đứa được mình đọc cho nghe thì nó sẽ "nghe ít hiểu nhiều", mà thiên hạ thì lại hâm mộ mình dịu dàng sành điệu, phải không các em GÁI NGOAN của chị? 
    Các em gái ngoan của chị! Chị còn học tập thêm được ở các em cả đức tính sành điệu hèn mọn thâm nho nhọ đít rất tuyệt cú mèo. Thật hâm mộ khi thấy các em bình tĩnh đọc ca dao tục ngữ và chung kết với câu "gái ngoan thử lời". Quả thật chị cũng không rõ NGOAN ở đây được đánh giá theo tiêu chí nào, nhưng chị biết rằng NGOAN là phải như các em gái sành điệu của chị. Chị sẽ cố gắng NGOAN như các em, sẽ cố gắng học kĩ năng CHẤM THÕ vào các topic bằng cách chua cả một mớ ca dao tục ngữ lung linh lấp loá. Chị cũng sẽ cố gắng học cách nói LỜI GÁI NGOAN bao gồm 100% ca dao tục ngữ made-in-có-sẵn mà không cần mất thời gian dùng lời của mình. 
    Thôi, thư đã dài, chị xin dừng ở đây đã nhé các em gái nhé. Muốn nói với các em ngàn lời cảm ơn chân thành nhất.
    Chào các em, hẹn gặp lại!
    Chị,
    Cún
    ------------
    TB: Chị lại có thơ cho các em gái sành điệu chuyên dùng đồ hiệu này.
    Lẳng lặng mà xem của nó thâm
    Nho ca dao tục (...) ngữ một mâm
    Yêu thế... gái ngoan lời phải tục
    Ngữ nó chứ đâu loại tà dâm
    Lẳng lặng mà xem của nó to
    Tát danh "gái Việt" chẳng chịu co
    Gái ngoan có kỹ (...) năng chơi kín
    Đáo lấy tinh hoa đánh bóng cho
    ----------------
    Hà Nội, một đêm buốt giá vẫn thức khuya như bao đêm, và tràn trề cảm hứng về các em gái sành điệu.
  5. hoavangoi

hoavangoi Thành viên mới

Gửi chị Cún
    Em đây vốn chửa một lần chạm mặt. Chỉ dám kính nhi viễn chi nhìn từ xa xem chị Cún oánh võng trên Box Văn, thấy làm ngưỡng mộ vô cùng. Từ dạo chị Cún vào quán Bóng đè tả xung hữu đột như một cô Cún đầu đàn, em lại càng thần tượng chị hơn. Em trước nay vốn phận tôi đòi, không bao giờ dám xí xớn xài đồ hiệu, dẫu chỉ là một món underwear nhỏ hơn bàn tay chéo. Hôm nay thấy lại thấy chị mở cửa (mình) kêu gọi chị em hảo hớn khắp diễn đàn như một nữ thần đời mới, cũng tính vào đây tập tọng đôi ba chữ. Có gì xơ (và) xuất (ra) mong chị vô cùng lượng thứ. Ca rao (rêu), tục (tĩu) ngữ vốn chưa quen xài, nhưng hôm nay tính thử tí xem sao...:
    Vào xem chị Cún box Văn
    Mở hàng mở họ làm ăn thế nào
    Có mấy câu ca xin chào
    Chị Cún và những kép / đào ở đây...
    Đây là những câu em mới st được:
    - Chó khôn thì sủa thật vang
    Gái khôn vờ vịt la làng giả ngoan
    - Làm hoa cho người ta hái, làm gái thì vào box Văn.
    - Trai hèn lắm vợ nhiều con
    Anh tài chỉ một Mi-on đủ rồi
    (còn nữa...)
  6. vuhon

vuhon Thành viên mới

Thế là kiên quyết chui gầm giá bát vẫn hơn Cún(anh đã viết hoa) nhở?
  7. thu_muon

thu_muon Thành viên mới

8. Open_The_Window

Open_The_Window Thành viên mới

Chị Cundc xem viết ngắn ngắn độ 3 dòng cho em hiểu với ,em ( tự nhận) là gái ngoan Việt Nam đây. Với nại em cũng thích chị ,chị ngọt ngào chứ đâu có như dân tình chúng ló vẫn lói nà ghê gớm đâu nhỉ?
    Anh vuhon cho em hỏi cái:
    Khí không phải chứ anh định nhắc đến câu:
    "Tró Trui gầm trạn à?
    Trả nhời đúng dồi có được tiền không?
  9. dau_duong_xo_cho

dau_duong_xo_cho Thành viên quen thuộc

Vào đây thấy bạn Cún vén váy dạy các em gái nhỏ đã hay, tò mò dòm vào topic Bóng đè lại càng thấy hay tợn. Viết dài và nhanh được như thế, quả thực là triệu phú thời gian, và hẳn là tiêu tốn nhiều chất sám (!) lắm nhỉ? Chả văn hay chữ tốt như các giai khác nên chả biết viết gì, tán gì. Thôi gõ gõ vài dòng bày tỏ xự ngưỡng mộ!
    DDXC (Luôn thương gái [lông] chân dài)
  10. cundc

cundc Thành viên mới

Con bé này nói loạn cả lên. Mất quan điểm quá gái ạ. CÁi chỗ chị tô đỏ nhá, là chị không thể nào mà không ý kiến với gái. Qua cái bài gọi là chấm thõ của gái vào topic này, chị có nhận định gái thuộc 1 trong 2 loại sau:
    1. Nhận thức yếu+tư duy kém: Chỗ đây chị dành để làm hòm thư gửi các em gái sành điệu mà chị thương. Chị có nói đếch gì đến làm ăn buôn bán gì đâu nhỉ? Thế mà gái lại bi bô ba lăng nhăng đến chuyện mở hàng mở quán. Chị nói thật, hạng gái số 1 này ngày xưa chị gọi thẳng là NGU đấy. Nhưng bây giờ chị biết "hoa mĩ hoá" cái từ NGU đấy là cái hạng 1.
    2. Sành điệu dùng hàng hiệu: Gái đọc thư chị viết ở đây, xong gái xông xông vào gửi thư lại cho chị có đính kèm nhiều hàng hiệu thế kia. Quả thật chị không thể không nghĩ gái là một trong số các em gái đủ-tư-cách để tự nhận rằng chị Cún gửi những thư kia cho.
    Thế nhé. Nếu gái không thuộc 1 trong 2 hạng gái ấy thì liệu mà gửi lại thư khác cho chị nhé.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa