1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những lần về quê: Ghi Chép, Ký sự linh ta linh tinh :-)

Chủ đề trong 'Quảng Bình' bởi rec, 13/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dvh_itdr

dvh_itdr Thành viên mới

@REC. Lần về quê ni bác REC có cí ảnh mô đẹp thì mang ra nghe.
    Được dvh_itdr sửa chữa / chuyển vào 12:12 ngày 15/07/2006
  2. dvh_itdr

dvh_itdr Thành viên mới

Nghe ướt át và đẫm lệ quá hè. Rứa thì chần chừ chi nữa mà chiều ni (Thứ 7 - 15.7.06) ko ra biển Nhật Lệ tham gia với mấy eng tam REC mà ăn Ngao (tui thấy hợp với you vì: Nick you là Ngao nướng nì rùi lại rất yêu Biển Nhật Lệ nì). Ra đó, cái hội nớ tư vấn cho, cí chi cũng biết. Chúc cả hội bui bẻ.
  3. hanhai

hanhai Thành viên mới

Bài viết dc thực hiện trên Blog của em ko hổ trợ bộ gõ => ko dấu, A_E thông cảm DH ngay` toi ve`
    Hom nay minh dc ve` nha`, Tu Hue ra QB di chi co 2 h dong` ho` chay xe may muon chet vi` nong va` met moi. Tren con duong` quoc lo trai nhua day` nang bui gio va` cat, van co nhung con gio thoang qua vi vu dua ta quay tro lai voi nhung ki niem ngay` xua. Moi lan` di ve` nha` la` la` moi lan` nhung ki niem trong ta bat chot ua` ve`, nhu cung co cho ta them suc manh, nhu vuc ta zay giua muon ngan song gio bui ban cuoc doi`. Ve` nha` cho` mong giay phut dc gap ba gap me va` go cai tran yeu cua dua em gai, dc treo` len cay da^u sau nha`, nha? khoi thuoc vao` cai chuong` ga` cu ky da bao nam van de trong ko dung` toi nen noi day` ri sat xanh do, dc gap ban gap be` va`ngoi` uong nuoc o quan cafe than iu dc gap co be trong hang` oc gan` do. Dung` chan o Le Thuy cai vung` dat chan chat ma` dan trong vung` chi co nghe` nong va` chan nuoi ay. Khong khi that la` thoai mai, sap vao` vu thu hoach, cac co bac nong dan dung day` duoi ruong tay dua liem` thoan thoat, mo` hoi tham dam chiec ao ho dang mac, giua cai nang choi chang mien` trung gio` lao` nay` thi` chi co nhung con nguoi` can` cu` ham viec moi co the chiu noi ma` thoi. Troi` ve` chieu` gio mat gian` va` nang cung sap tat, con duong` van cu xa tit , lung da oat xuong vi` qua moi? cai cam giac chay xe duong` dai` van the met nhung ma` rat vui, vua di vua` ngam canh thiet da, nhin` vao` moc cay so chi con` co 15 km nua la` ve` den tan nha` mat cu gip ca lai vua di vua ngu? chac de tai nan nhung lau lau no van cu nham lai nhu co ai do thoi mien vay
    Ngay` toi ve` la` ngay DH nhu dc xay moi them, cai gi` nhu cung moi cung la , buoc chan qua cai cau` dai` la` thanh` pho nho nhu ngay` cang` hien dai hon voi toc do phat trien nhanh den chong mat nhung van chua dang dap cua 1 thanh pho hoa hong ngay nao`, tung` hang` dua` van ru? xuong nhu om lay va che mat cho ca DH iu thuong, tung` con thuyen` van neo dau do nhu chuc tan con gio manh se ra khoi, nguoi` nguoi` nhon nhip mua va` ban tap nap, TP van vay nho be va` than thuong biet chugn` nao`
    Bài viết dc thực hiện trên Blog của em ko hổ trợ bộ gõ => ko dấu, A_E thông cảm
  4. hanhai

hanhai Thành viên mới

Một ngày như mọi ngày, sáng sớm cái thói quen ngủ nướng vẫn thía, trong nhà tiếng con bé em ra rả, chạy qua chạy lại đánh tan mất giấc ngủ ngàn vàng của thằng anh nó. Léo nhéo hé mở mắt, chói...Cái ông mặt trời đúng ko biết tha cho ai, nó đam xuyên bàu tròi tuoi đep, bán thang qua vòm lá truóc nhà " đam be khung cua kính " xien chéo vào tùng cạnh tuòng nhà đa lau ko quét tao 1 màu vàng xanh tho thien ,xói thang vào mặt ta trước khi vả vào mặt ta vài cái, tỉnh cả giấc
    Người vẫn còn mệt, nhưng vào lúc này thì đạn đã ra khỏi súng ko thể lăn ra ngủ tiếp dc roài,hối hận cũng đã muộn, thôi thì ta dậy làm vài cái động tác mà chị Chi vẫn gọi đó là... Khởi Động, cả nhà nhìn ta với ánh mắt ngạc nhiên,làm như sự kiện, trời ạ ! cái cảm giác này làm ta mún chui vô giường và nướng thêm ít nữa ^^
    Bầu trời lúc này thật trong xanh có nhuốm một ít màu vàng heo heo của nắng, đất còn ẩm ướt như chứng minh cho trận mưa rả rích đêm qua, lá cây me lốm đóm xanh đen cụp xuống ướt nhẹp, lẹt xẹt đâu đây tiếng dép, guốc gỏ vào nền đường như vội vã trong cơn ngái ngủ như vẫn còn tiếc của giấc ngủ phản kháng đòi quay lại dc cởi bỏ để cho chủ nhân có thể ngủ tiếp, nắng lên cao dần chiếm hửu cã ko zan mà nó đã từng làm như nữa ngày của thế giới này là của nó, khát khao, xô bồ như dòng người mỗi lúc mỗi đông đúc thêm trên con đường trải nhựa...
    Li Cafe đen sóng sánh sáng nay thật nhạt nhoét, cũng phải thôi cơ quan vị giác nó vẫn chưa tĩnh, mà giờ này đáng lẽ đang liếm láp đang ngọ nguậy trong tĩnh lặng, mấy chị phục vụ trong quán chạy ngược chạy xuôi chốc chốc lại bị khách gọi giật lại nhưng vẫn điềm tỉnh vui vẽ, chiếc áo măng tô thoăn thoắt đi lại luôn đi kèm với chồng li cốc cafe nước ngọt lách cách như đòi nhãy ra khỏi cái mâm bê, hôm nay quán có vẻ đông hơn mọi ngày hay vì ta đi sớm đúng vào giờ cao điểm
    Chiếc xe lao vút xé cái nắng oi bức mùa hè để lao thẳng lên nhà bà ngoại ở Đ S, đã lâu lắm ko dc gặp bà, gặp gì gặp cậu. Bà vẫn thế già và luôn luôn cố gắng làm việc mặc ai can ngăn, dù nhà đã có người giúp việc nhưng bà vẩn thế vẩn tranh công tranh việc của chị như ham hố làm việc để quên đi cái buồn cô đơn của tuổi già, như một đưa nhỏ ta muốn sà vào lòng bà trở lại cái thủa còn bé tý, trong mắt cả nhà ta đó 1 thằng thanh niên 21 T cao lòng ngòng, người rắn chắc vẫn chỉ là 1 đứa nhỏ, vườn cây ko ai hái đang trỉu quả, giàn cây mướp đã trĩu xuống chưa có người nâng lên...lòng trĩu xuống, tôi đã làm dc gì cho bà tôi ???
  5. codo

codo Thành viên mới

Sáng Nhật Lệ
    7/2006
    Thứ bảy chủ nhật vừa rồi tôi vừa được hưởng những giây phút thư thái bên bờ Nhật Lệ. Thành phố Đồng Hới hiền hòa, thanh bình. Tôi tìm lại được nhịp sống thong thả và những nụ cười rạng rỡ mà cuộc sống xô bồ chen chúc ở Hà Nội đã lấy mất của con người. Khiến tôi tự hỏi, cái gì là quan trọng nhất trong chất lượng cuộc sống? Những cơ hội phát triển hay không gian thanh bình và con người cân bằng?
  6. portalvn2000

portalvn2000 Thành viên mới

Bây giờ lo kiếm kế sinh nhai mà bác. Nếu mà chọn cuộc sống yên bình thì về quê là sướng nhất. Nhưng vấn đề ở chổ là phải có cái gì làm cái chổ dựa để hưởng thụ cuộc sống thanh bình thì cũng phải sống xô bồ ở Hà Nội đã bác ạ.!
  7. codo

codo Thành viên mới

Xin tặng mọi người một bức ảnh nữa về bình minh Nhật Lệ, một giây phút đẹp sẽ còn ghi dấu ấn lâu dài trong tôi.
    [
    b]Sáng Nhật Lệ[/b]
  8. no_cry

no_cry Thành viên rất tích cực

Công nhận bạn Codo chụp những bức ảnh đẹp thật, tự nó đã toát lên sự bình yên, ngập tràn không khí tươi mát. Đang định ghé mũi vào đó hít một phát cho đầy ***g ngực
  9. codo

codo Thành viên mới

Cám ơn no_cry và các bạn đã chia sẻ.
    Xin gửi tiếp ảnh một em bé thuyền chài ở xóm chài Bảo Ninh
    Em bé thuyền chài
    Đồng Hới 7/2006
    Được codo sửa chữa / chuyển vào 00:36 ngày 23/07/2006