1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những loại mĩ phẩm rẻ tiền mà lại tốt. Chị em cùng vào đây chia sẻ đê.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ngocnghech82, 30/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocnghech82

ngocnghech82 Thành viên mới

Những loại mĩ phẩm rẻ tiền mà lại tốt. Chị em cùng vào đây chia sẻ đê.

Hello các chị. Em thấy trên này giới thiệu nhiều loại mĩ phẩm đắt xèng quá. Em đã dùng một số loại mĩ phẩm thì thấy là không hẳn cứ đắt xèng đã là tốt. Có một số loại mĩ phẩm rẻ tiền cũng tốt ra phết.

Nên em lập cái topic này, hi vọng chị em vô trao đổi, vì sự nghiệp đẹp, an toàn, tích kiệm hén.

Mở hàng nào, em thấy một số loại mĩ phẩm sau khá là tốt:

1. Trị mụn nha:

Dùng kem nghệ Thorakao đó. Có chục nghìn 1 hộp thôi. Khi nào bị mụn thi đợi cho nó chín, rửa sạch tay, nặn hết nhân mụn. Sau đó lau sạch lại nhân mụn đi và bôi ngay kem nghệ này lên.

Em thấy cách này truyền thống và thủ công nhưng mà tốt. Kem nghệ này không dính chặt như nghệ tươi, dễ lau đi. Sau khi nặn xong, bôi kem nghệ này 1 ngày là hôm sau nốt mụn đó nó chỉ còn là 1 chấm thôi, bôi tiếp hôm nữa là hết..

Em dùng thử các loại sản phẩm khác, kêu là không được nặn, nhg mà không nên nặng lúc còn non thôi, chứ chín rồi không nặn khó mà khỏi lắm, nhân mụn còn ở trong, có teo đi lúc đó thì vài hôm sau nó lại chồi lên thôi à.

2. Kem dưỡng chân, khử mùi của Oriflame:

Mĩ phẩm Ori thì cũng không phải dòng cao cấp, em cũng dùng thử tương đối nhìu sản phẩm, chốt hạ thấy cái dưỡng chân khử mùi của nó rất tốt, rẻ ( có vài chục nghìn) mà khử mùi tốt lắm. Em em bị hôi chân, cứ bước vào phòng là em chạy mất dép, thế mà nó bôi vào giờ hết mùi rồi nhá ^^.

3. Kem kiểm soát nhờn của Acnet.

Da em nhờn nên mỗi khi trang điểm thường bị bóng dầu. CHỉ vài chục phút là mặt đã bóng lên rồi. Em cũng định dùng mấy loại Oil control của các hãng nào uy tín chút. Nhg tính ra đắt quá, toàn mấy trăm.
    Tự dg hôm đi đâu lại kiếm được cái kem kiểm soát chất nhờn của acnes về, bôi lên sau khi bôi kem dưỡng, thấy bớt nhờn hẳn. Mà giá chỉ có 45k.

Nghe nói có một số người bị dị ứng Acnes nhg em thì chả làm sao cả, thấy tốt là đằng khác. Mà loại này là dược mĩ phẩm, dành cho tuổi rteen nên em nghĩ không có tác động xấu đến da đâu.

Chị em ủng hộ, nêu một số loại MP rẻ và tốt cho cả nhà tham khảo tí nha.

4. Phấn nụ: Cái này chắc chị em bít rùi nên không nói thêm.
  2. pisekshy

pisekshy Thành viên mới

thế em bầy cho chị gái 1 cách nhớ đừng pao h nặn mụn ..... kinh nghiêm để đời của em đấy ạ !!!! đợt trước da em bị mụn nh`, em lại rất hay nặn nên bị nh` vết thâm và dẫn đến bị viêm da . mặt nhìn kinh khủng lắm sau đó mẹ em dẫn vào viện khám < mẹ em làm pac'' sĩ nên ng` ta khám cho rất tử tế > trong đơn thuôc có loại Eryfluid < mua ở BV Bach. Mai > dùng để bôi hằng ngày, dùng thấy hiệu quả rõ rệt luôn í .................... mẹt em hết sak. mụn + vết thâm mờ di , nếu có đầu mụn mới em ko pao h nặn mà cứ để thế, đêm trước khi đi ngủ bôi thuốc lên, sáng dậy trước khi đi học lại bôi 1 lớp mỏng chờ khô rồi cứ thế đi học thôi đến tối là vết mụn lành rồi nhé sáng hôm sau thì khỏi luôn , còn hơi tấy đỏ zưng đến ngày hum sau là hết hoàn toàn cái chính là ko hề để lại vết thâm nhé mà thuốc nài dạng nước ko màu nên trước khi make up em bôi 1 lớp mỏng lên chờ khô rồi đánh phấn dù có để lớp make up lâu đến mấy thì mụn cũng ko bị sưng lên đâu nhé

P/s đấy là em dùng và thấy thế nên chia sẻ cho các ss ha để em tìm xem có cái pic nèo chụp rõ mẹt em nửa năm trước và mẹt em bây h ko up lên cho các ss thấy
  3. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cái này dùng cho loại mụn gì hả em? Chị hay bị mụn lẩn nhẩn như mụn cám í. Mà mua trong BV Bạch Mai là chính xác chỗ nào, có cần đơn thuốc ko em?
  4. Ms_Grace

Ms_Grace Thành viên mới

Xí xớn trả lời thay, cái Eryfluid này là dạng nước, thường được dùng để điều trị các loại mụn, em gái em cũng nhiều mụn nhỏ lăn tăn trên trán như kiểu chị nói cũng được bác sỹ kê đơn dùng loại này (nhỏ này da khô). Còn 1 loại nữa là Erylik, dạng gel, em da dầu đi khám thấy đơn thuốc kê vậy, nhưng mấy cô dược sỹ bán thuốc kêu 2 loại tương đương nhau Nghe phong thanh đây là loại "thuốc giấu" bác sỹ Hưng hay bán (với giá cao hơn, of course ). Cả 2 loại em đều dùng qua (tại em sợ bị lờn thuốc nên sau 1 thời gian lại đổi) đều thấy rất hợp, chứ hồi trước mặt mũi em sáng tưng bừng luôn (nhiều đèn pin quá hà )
  5. ba_gia_bon_chen

Em ơi, em mua ở đâu thế. Chỉ chị với. Ghét cái đống lổn nhổn này quá à.
  6. Ms_Grace

Ms_Grace Thành viên mới

Ra hàng dược phẩm nào to to chút cũng có muh chị, hok cần đơn thuốc gì đâu Chị tìm hok được PM em mua giùm cho, rẻ rề àh. Eryfluid đâu tầm 65k, Erylik 95k thì phải (đại loại vậy, em hok nhớ chính xác). Nếu chị dùng Erylik thì chú ý là chỉ apply 1 lớp thật mỏng nghen, không nó sẽ bong da đấy
  7. ba_gia_bon_chen

Óops, thanks em iu. Chị đi tìm thử nếu ko được chị nhờ em nhé.
    Sorry em chủ topic đã spam topic của em. Chị đóng góp thêm một số thứ giá cả hợp lý chị đã dùng để xin lỗi em nhé.
    1. Son Maybelline dòng Water Shine. Chị dùng màu Juice Orange thấy lên màu cực đẹp. Cách đây 1 năm nó chỉ chừng 85k thôi, dùng cả năm luôn. Bi h ko bít bao nhiêu. Nhưng nếu dùng cái này thì nên dùng thêm lipbalm tốt nhé. Sắp hết nhẵn rồi, chắc đi mua thỏi tương tự về dùng tiếp, hí hí..
    2. Lip Medex: Dưỡng môi. Cái này mua tận bên Mỹ, nhưng xài cực thích luôn. Bên Mỹ bán đâu có 1-2$ nên cũng rẻ phải ko?
    3. St Ives Scrub: Dùng sạch da kin kít luôn í. Hạt hơi to, nhưng mà xoa nhè nhẹ thì ok. Cái này mấy chục k mà dùng bét nhè nửa năm là ít. Chai to tướng của chị mua từ Mỹ thì dùng cả đời mất. May nhà có 3 mẹ con cùng xài một lúc nên chắc cũng ko đến nỗi..
    4. Loreal Hydra Fresh Gel-cream: bạn nào da hỗn hợp và trẻ trung thì dùng khá tốt. Chị mua duty free có 7$/50ml. Chắc dùng bét nhè thì 06 tháng-1 năm mới hết. Mua ở VN chắc cũng chỉ 160-200k thôi nhỉ.
    5. Neutrogena là hãng có nhiều đồ tốt mà giá cả vô cùng hợp lý. Chị em có thể sang topic Neutrogena để tham khảo thêm.
    6. Bổ sung thêm tình yêu mới của mình: Blush delicieux của L''oreal, màu Sugar Praline, cam vàng nhạt. Mặt đánh base đầy đủ thì em í last long cả ngày luôn. Giá duty free tầm 10-12$, nói chung là hạt dẻ mà yên tâm về chất lượng.
    Được ba_gia_bon_chen sửa chữa / chuyển vào 17:26 ngày 30/05/2008
  8. the_nhoc_spirit

the_nhoc_spirit Thành viên quen thuộc

Tớ bổ sung Mascara của Maybellline, hầu như cái nào cũng ổn, giá cả hợp lý. Xài M.A.C với cả Cover Girl rồi đều thấy thích Maybelline hơn. Cover Girl cũng thích lắm, mi dày và dài dã man, mỗi tội đắt hơn. MAC thì thất vọng hic.
  9. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

Ối ôi,em cũng thích cái này lắm lắm, nhưng chỉ dám dùng mùa đông những hôm nào trời hanh khô thôi,còn mua hè dùng thấy sao sao ý, chắc tại da em nhờn, em vẫn đang công cuộc tìm kiếm kem dưỡng da cho mùa hè. Lọ này ở VN hơn 300k thì phải, lần trc vào cửa hàng Loreal thấy thế, còn em toàn nhờ mua sẵn tiền đc free luôn hihi
  10. ba_gia_bon_chen

Dùng ít thôi em ạ. Lượng ít hơn khi em dùng mùa đông. Chị dùng ko thấy sao cả. Mà chị có nhiều thứ nên dùng loạn cả lên.