1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những loại mĩ phẩm rẻ tiền mà lại tốt. Chị em cùng vào đây chia sẻ đê.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ngocnghech82, 30/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

@shin_zu: úi, thành thật xin lỗi Zu, Zin hông thấy câu hỏi luôn,.
    Cái này bôi như bôi kem bình thường Zu àh, ko bôi dày như Mask đâu. Nó trị mụn li ti thôi nha Zu, đừng ai mụn bọc mà tìm mua Biona Max nha.
    Nói chung nó mới ra độ hơn tháng, nên mới lắm, ko phải chỗ nào cũng có. Chị em nào khó tìm pm Zin phát, nhà Zin dự trữ, còn thì Zin share. Ko sao đâu.
    Nhớ là trước khi bôi mặt phải tuyệt đối sạch, tay tuỵêt đối sạch nha. . Zin sau khi rửa mặt xong phải lau mặt lại bằng toner mới chắc là da sạch và thoáng.
  2. shin_zu

shin_zu Thành viên mới

hix , tình hình là e bị nhiều vết thâm s Zin ạh , hix , cũng đang định cố gắng 1 tháng đắp mask nghệ Thái Dương như s BGBC mách , chả hiểu sao mấy hôm nay lại lên nhìu mụn thế , mà hình như là cái mụn li ti trên trán , để e đi tìm cái Biona Max tiếp vậy , thanks s iu nhìu nhìu .
  3. phanhcun

phanhcun Thành viên mới

4. mimica

mimica Thành viên mới

5. hoalan9000

hoalan9000 Thành viên mới

Bạn Grace ơi, cho mình hỏi hai loại Eryfluid và Erylik khác nhau ntn? Cách sử dụng có khác nhau không? Mặt mình nhiều mụn liti ở trán, cằm, hai bên cánh mũi và một vài mụn bọc ở má thì nên dùng loại nào hả bạn? Cám ơn bạn nhiều nhé. ^+^
  6. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Cho em hỏi loại Toner nào giá trung bình mà dùng tốt ạ ? Ko cần phải là quá rẻ, nhưng cũng đừng quá đắt ạ (ví dụ Dior những 495k thì chắc em chưa kham nổi ạ )
  7. innny1982

innny1982 Thành viên mới

Ra hiệu thuốc em ơi, hiệu thuốc nào cũng bán hết mà
  8. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

@mocmien: Toner Nive Xanh dương Refreshing Toner ấy ạh. (Ko mua loại toner Nivea màu trắng nhé, loại này ko bằng.)
    Giá tầm 45k. Zin dùng nó và thích hơn cả toner SSD, Clarins. Thị trường miền Nam đang hết hàng ko có mà dùng, ghét chết.
    Mỗi lần dùng là thấm ứot miếng bông cotton và lau mặt nhé, đừng tiếc toner, phải ướt bông thì lau mới đi nhẹ trên da, ko thì chà xát rát lắm. Lau xong để khô tự nhiên.
  9. imissum

imissum Thành viên mới

Hôm nay tớ vừa vào Big C nhặt 1 lọ Biona Max và 1 tuýp kem nghệ Thái Dương. Rẻ hều, hơn 17k cho cả 2 món.
    Lúc tớ nhặt Biona Max thì thấy còn khoảng 4-5 lọ thôi. Mai ấy vào thử xem còn không. Giá là 7,5k nhé.
  10. enakei

enakei Thành viên mới

Mấy hôm nay em bôi Duac PX của viện da liễu thì mụn cũg hết dần rồi. Chỉ còn mấy vết thâm thâm thôi. Nên em lấy kem nghệ ra bôi. Nói chung chả có cảm giác khó chịu gì lúc bôi cả. Thế mà sáng ra ngủ dậy thấy những chỗ bôi ( em chỉ bôi lên vết mụn) lại bị đỏ lên, như kiểu bị nám mà là ửng đỏ vậy Y_Y ....
    Mẹ em lại mắng em dùng linh tinh
    Em dùng cái kem nghệ của công ty dược hà nam í .
    Chắc ko hợp rồi